ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085

มือเขียนบท Modern Warfare 1และ2 ไม่ได้เป็นคนเขียนบท Modern Warfare 3 และเขาก็จะไม่เล่นมันด้วย

.::[มือเขียนบท Modern Warfare 1และ2]::.
    ไม่ได้เป็นคนเขียนบท Modern Warfare 3 และเขาก็จะไม่เล่นมันด้วย

Jesse Stern มือเขียนบทเกม Modern Warfare 1 และ 2 ให้สัมภาษณ์กับทางนิตยสาร EGM ฉบับล่าสุด(ผ่านทางเว็บไซต์ gamesthirst )โดยได้เปิดเผยแล้วว่า ตัวเขานั้นไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับ Modern Warfare 3 แต่อย่างใด เพราะตัวเขานั้นได้หันหลังให้กับข้อเสนอที่ทาง Activision ได้ยื่นมาตั้งนานแล้ว และอาจมีสาหตุเเพราะ Jesse Stern นั้นเป็นเพื่อนรักกันกับ สองผู้ก่อตั้ง Infinity Ward อย่าง Jason West และ Vince Zampella มานาน และเขาก็รู้สึกไม่พอใจเป็นอย่างมากทีเดียว กับเรื่องที่ Activision ทำกับทั้งคู่

“ความสัมพันธ์หลักและความคิดสร้างสรรค์ของผมต้องมี Jason West และ Vince Zampella ด้วย”
    Stern บอกกับเราผ่านบทสัมภาษณ์ของนิตยสาร EGM ฉบับล่าสุด
    “ดังนั้น ผมจึงต้องซื่อสัตย์กับพวกเขาทั้ง 2 รวมไปถึงทีมงานของพวกเขาด้วย”

“ผมไม่เคยพบคนจากทาง Activision เลยแม้แต่คนเดียว ยกเว้นกับพวกที่ออกสื่อบ่อยๆเท่านั้น ดังนั้นเมื่อผมได้เห็นข้อเสนอของทาง Activision เกี่ยวกับ Modern Warefare 3
    ผ่านทางเอเจนซี่ของผม ผมจึงไม่สนใจมันซักนิด”

Stern ยังได้บอกอีกว่าไม่ว่าใครที่มารับงานตรงนี้ต่อ เขารับประกันได้เลยว่า มันจะไม่เดินไปตามเส้นทางที่เขาได้ปูเอาไว้แน่นอน แต่เขายังได้บอกอีกว่า มันไม่ใช่ครั้งแรกที่มีใครบางคนที่จะต้องมาสานต่อกับสิ่งที่คนก่ิอนหน้าทิ้งไว้

“ผมไม่คิดอย่างนั้น”
    Stern ตอบ

“ส่วนใหญ่เรื่องราวทั้งหมดมันอยู่ในหัวของคนที่ไม่ได้อยู่ที่นั่นแล้วก็จริง แต่มันไม่ใช่ครั้งแรกที่ใครบางคนจะต้องมาสานต่องานที่ผู้รับผิดชอบคนก่อนทิ้งไว้ ใน NCIS ( TV Series ของอเมริกาที่ทาง Stern นั่งแท่นเป็น Producer อยู่ในตอนนี้) ผมเองก็ต้องมาสานต่อเรื่องราวของมันเช่นกันโดยไม่รู้แม้แต่น้อยว่า คนเขียนบทคนก่อนนั้นคิดอะไรไว้บ้าง”

และเมื่อถามเขาว่า เขาจะเล่น Modern Warfare 3 มั้ย? เมื่อเกมมันออกมา Stern ได้ตอบกลับมาสั้นว่า
    “ไม่ ผมคงจะไม่เล่นมัน”

ในขณะที่ทั้ง Jason West และ Vince Zampella กำลังง่วนอยู่กับ Respawn Entertainment สตูดิโอแห่งใหม่ของพวกเขาที่เปลี่ยนมาอยู่ใต้ชายคาอย่างค่ายเกมคู่แข่งอย่าง EA ทาง Jesse Stern นั้นก็ยังคงเสนอตัวที่จะช่วยเหลือเพื่อนรักเขาอย่างเต็มที่เหมือนเช่นเคย

“ผมจะติดต่อกับพวกเขาให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้”

Stern บอก
    “แต่ตอนนี้พวกเขานั้นกำลังยุ่งอยู่กับการสร้างบริษัทใหม่ ซึ่งมันเป็นเรื่องที่ยากมากในการเริ่มต้นจากศูนย์ มันคงเหมือนการที่นักสร้างภาพยนต์คนหนึ่งต้องจากๆที่หนึ่งไปยังที่อีกแห่งหนึ่ง นั่นหมายความว่าเขาจะต้องสร้างกล้องของเขาขึ้นมาเอง”“อะไรที่พวกเขาได้เดินจากมา และอะไรที่พวกเขาถูกเอาไป มันคือความเป็นจริง และมันมีความหมายมาก” Stern กล่าวอย่างแข็งขัน “และพวกเขาก็ต้องสร้างมันขึ้นมาใหม่ แต่ผมก็ได้บอกกับพวกเขาว่า ไม่ว่าพวกเขาจะต้องการอะไรจากผม หรือเมื่อไหร่ที่เขาต้องการผม ผมจะอยู่ที่นั่นที่ๆพวกเขาต้องการตัวแน่นอน”

CREDIT: NC4G

.: Assassins Creed III :.
    กล่าวขอบคุณ
    556
    ได้รับคำขอบคุณ: 674
    แงๆๆๆ กำลังลงเลยเน็ตดันหลุด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    สงสัยเนื้อเรื่องจะไม่มันเมื่อก่อนแล้วละ

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    เอ้า แล้วเรื่องราวจะเป็นอย่างไรล่ะคราวนี้
    เหมือนเปลี่ยนคนเขียนบทหนังใหม่ รสชาติจะเป็นอย่างไรละเนี่ย ???

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    " ซึ่งมันเป็นเรื่องที่ยากมากในการเริ่มต้นจากศูนย์ มันคงเหมือนการที่นักสร้างภาพยนต์คนหนึ่งต้องจากๆที่หนึ่งไปยังที่อีกแห่งหนึ่ง นั่นหมายความว่าเขาจะต้องสร้างกล้องของเขาขึ้นมาเอง "

อยากได้เพื่อนแบบนี้จริง ๆ ครับ T T
    แต่ก็พูดถึงว่า มันเป็นภาระที่หนักจริง ๆ สำหรับคนที่มารับบทใหม่ว่าจะได้แบบเดิมไหม ซึ่งนั่นต้องคงดูต่อไป..

แต่ส่วนตัว รอดูผลงานอยู่นะครับผม

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    “ไม่ ผมคงจะไม่เล่นมัน”

ตูไม่เชื่อ !!
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    เวรกรรม เปลี่ยนคนแบบนี้เนื้อเรื่องมันจะเข้มข้นเหมือนเดิมมั้ยเนี่ย

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อะไรก็ไม่เป็นตามที่ฝัน
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อาจจะดีกว่าเดิมก็ได้ใครจะไปรู้หล่ะ
    i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ก็....ดู black ops เป็นตัวอย่างแล้วกันว่า mw3 จะออกมาแบบไหน รอผลงานใหม่ของ Respawn อยู่คับ

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    เนื้อเรื่อง คงไม่เหมือนที่ผ่านๆ มาแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    กรรม Call of duty มันมีดีแค่อย่างเดียวคือเนื้อเรื่อง แล้วคนเขียนบทสุดเทพก็ไปซะละ

งานนี้ Call of duty จะเหลืออะไรเนี่ย

1.กราฟฟิคห่วย(ไม่มีการปรับปรุง)
    2.เสียง ห่วย
    3.multiplayer ห่วย
    4.ระบบการเล่นซ้ำซาก (ไม่เปลี่ยนแปลง)
    5.เนื้อเรื่อง ไม่แน่นอน

จบกัน ตำนาน COD
    SoShi & Sone Are Together Forever

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ผมเองก็ไม่คิดจะเล่นมันตั้งแต่ คดีคราวนั้นแล้วล่ะ ทีมสร้างก็เปลี่ยน คนเขียนบทก็เปลี่ยน
    ประทับใจภาค 2 มากจริงๆแต่พอข่าวตอนนั้นออกมาหมดหวังกับภาค 3 เลย

กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อยากเป็นคนเขียนบทเกมมั่งจัง
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    *-* เอาแล้วไง

Activision คงต้องทำงานหนักขึ้นแล้วหละ

เกมเกมเดียว ถึงกับต้องระดมทีมงาน 3 ทีม เพื่อจะเทียบกับ Infinity Ward เก่าแค่ทีมเดียว !!!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    mw2 ผมเล่นแล้วชอบมากๆนะ แต่black opsเล่นเนื้อเรื่อง ยังไงก็เบื่อ

Apple Store Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อาจจะเป็นข่าวลือก็ได้แกล้งทำเป็นไม่ได้เขียน...อาจมีเบื้องหลัง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    แสดงว่า ภาคนี้ไม่ใช่เนื้อเรื่องที่แท้จริงน่ะสิ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    รัก MW2 เบื่อ BO แค่นี้พอ

แต่ดูจากGameplay Mw3แล้ว ก็พอได้นะ ถ้าเนื้อเรื่องดีกว่าเดิมก็คงยังเชียร์อยู่นั่นแหล่ะ

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    กรรม Call of duty มันมีดีแค่อย่างเดียวคือเนื้อเรื่อง แล้วคนเขียนบทสุดเทพก็ไปซะละ

งานนี้ Call of duty จะเหลืออะไรเนี่ย

1.กราฟฟิคห่วย(ไม่มีการปรับปรุง)
    4.ระบบการเล่นซ้ำซาก (ไม่เปลี่ยนแปลง)

เกมที่ไม่มีการพัฒนาเขาไม่มีทางสมองต่ำเอาออกมาขายหรอกครับ ข่าวการอัพเดตระบบต่างๆในเกม คลิปมัลติเพลเยอร์มันส์กว่าเดิม ลูกเล่นของอุปกรณ์ใหม่ๆ

ระบบใหม่ๆ โหมดใหม่ การยกเครื่องคิลเสตรกใหม่ ระบบสมดุลปืนแบบใหม่ มาเต็มหมด กราฟฟิคก็ถูกปรับให้เนียนขึ้น การเล่นนั้นหลากหลายขึ้นแล้วเพราะมีแพคเกจ 3 สาย

เนื้อเรื่องนั้นไม่น่าทำยากเพราะ 2 ภาคที่แล้วปูไว้ซะดี ถึงแม้โดยรวมนั้นอาจจะสู้ BF3 ที่ดูมีอะไรยอดเยี่ยมกว่าหลายๆอย่างแต่ BF3 ก็ไม่ได้ดีไปซะหมดซักหน่อยนะครับพิมพ์ก็คิดบ้างครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 26th September 2011 เมื่อ 17:03

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้

เออ ผมว่าบางอย่างไม่ต้องพูดหรอกมั้งมันจะเป็นไรอย่างไปยุ่งดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ไม่ว่าจะยังไง ผมก็ยังรอเล่นนะครับ สู้ๆ activision

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    Blog Entries
    1
    จะเป็นยังไง รอให้เกมออกก่อนเหอะ ค่อยวิจารณ์ - -*

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    งานนี้ BF3 ยิ้ม ยิ้ม
    ถถถถถถ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    มองแต่ถายนอกละหน่อ