ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    Noooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo อย่าล้มลายนะ

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ในความคิดผมนะ Crysis 1 เป็นอะไรที่สุดยอดที่สุดแล้ว ทั้งกราฟฟิก ระบบเกมส์เพล

แมพแบบกึ่งผ่านด่านกึ่ง Open-World ที่ให้อิสระทำอะไรก็ได้ตามใจ และเนื้อเรื่องชวนตื่นเต้นขึ้นเรื่อยๆ กับพวกเอเลี่ยน

แต่พอมาภาค 2 เหมือนทาง Crytek เขาจะทำเกมส์เอาใจตลาดไปหน่อยหรือป่าว เกมส์แทบจะเป็นเส้นตรง

เนื้อเรื่องเอื่อยๆ แถมบอสยังไม่ตื่นเต้นท่าภาคแรกเลย

[คหสต]

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ข่าวนี้เชื่อยาก cry engine ตอนนี้เป็นที่นิยมมากกว่า unreal engine ซะอีก ผมว่าที่ค่ายเค้าไม่ค่อยทำเกมส์เพราะเค้าเน้นพัฒนา engine ขายมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    Crysis เกมนี้มีแต่กราฟิกกับปืนสไน และภาค 1 คือภาคที่พอใช้ที่สุด (ใช้คำว่าพอใช้จริงๆ) เกราะก็สวย ทำไมทำเป็น fps ถ้าเป็น 3rd person shooting จะได้โชว์ชุดเกราะ หรือไม่ก็มุมมองแบบ uncharted ไปเลย
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อย่า ไป เลย น่าๆๆ อุตส่าเล่น crysis 1 2 3 ติดตามตลอดเมื่อไหร่ภาคใหม่จะมา

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    หลังๆเกมเนื้อเรื่องไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไหร่กับค่ายนี้ เห็นชูโรงจริงๆก็พวก Crysis นี่แหละ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ตาม capcom ไปสิ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    เฮ้ย ๆ แล้วสงคราม wind walk มันจ่ะอวสานแล้วสิน่ะ ไครว่าภาค 3 ไม่ดี ผมอยากรู้ครับว่าทำไมทั้งๆที่ สนุกขนาดนั้น (ชอบตอนสู้ บอส ตัวสุดท้ายมีปืนระเบิดไห้ไช้เยาะดี) เนื้อเรื่องไม่ดีรึ หรือ ตัวเกมไม่ดี (ผมไม่รู้ภาษาอังกฤษน่ะ เล่นเอามันแต่ดูจากภาพที่มันสื่อก็พอเข้าใจอยู่)
    สำหรับผม มันงั้นๆ ความตื่นเต้นมันหายไปตั้งแต่ฉากแรกๆ แล้วล่ะ เดิมทีผมก็ไม่ใช่สาย FPS อยู่แล้วพอเจออะไรแบบนี้ เหมือนผมกลับไปเล่นเกมเก่าๆ สมัยยังเป็น pixel อยู่เลย ผิดตรงที่กราฟฟิคเปลี่ยน กับระบบแตกต่างออกไปนิดหน่อย ส่วนบอสสุดท้าย . . . . . เวอร์ชั่น PC บัคครับยิงไม่ตาย ต้องรอแพชออกมาแก้อีกนิดหน่อย แต่ผมขอบาย ลบเกมทิ้งไม่รอแล้วไปดูฉากจบใน Youtube เอา

ผมเคารพในความชอบส่วนตัวนะ ไม่ใช่ว่าเกมมันไม่ดี แต่มันไม่โดนใจผม และอาจจะไม่โดนใจคนอื่นๆ เขามันก็แค่นั้นเอง

ป.ล. สระ อยู่ใกล้ๆ ปุ่ม Shift ด้านขวาครับ กรุณาหยิบมาใช้ด้วยครับ มันมีแค่ 20 คำเองที่ใช้สระตัวนี้

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    Ryse ถ้าลงทั้ง 3 เครื่องคุณคงได้หลายล้านก๊อปปี้แน่

ปล.crysis 1 นี้เนื้อเรื่องเข้มข้นมากยังกะดูหนังเลย ภาค2-3งั้นๆเน้นกราฟฟิคเกินไป เนื้อเรื่องเลยธรรมดา
    ผมว่าเกมส์ที่มันๆทั้งหลายส่วนมาก มาจากเนื้อเรื่องดีอันดับ1 รองลงมาถึงจะเป็นกราฟฟิค แต่ต้องดีทั้ง2อย่างนะถึงจะสมบูรณืแบบอย่าขาดอย่างใดอย่างหนึงละ

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    Crysis ภาคแรก

[/URL]

loei , เมืองเลย
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ม่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    in side of you the sinze

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ผมเองเป็นแฟน crytek มาตั้งแต่ทำ Farcry เลยนะ
    ประทับใจมาก สมัยนั้นไม่มีหรอก แนวมุมมองบุคคลที่ 1 ที่เป็นโลกเปิด แต่ crytek ได้ทำไปแล้วและดีมากๆด้วย
    -ระเบิดพื้นแล้วเป็นหลุม (เท่าที่เห็น มีใน bf4 อีกเกมเดียวที่ทำ)
    -ปืนสั้นปืนยาวเสียงดังต่างกัน ทำให้ศัตรูระยะใกล้ไกล ได้ยินเสียงไม่เท่ากันรู้ตัวไม่เหมือนกัน
    -หลบในพงหญ้า พุ่มไม้ โยนหินหลอก (farcry3 เอามาทำอีกทีทั้งๆที่ไม่เอามาใช้บนภาค 2)

Crysis ภาคแรก เป็นการต่อยอดของ Farcry โดยการย้ายค่ายจาก ยูบิ มาเป็น อีเอ มีทีมงานบางส่วนลาออก เพราะไม่อยากไปอยู่ อีเอ
    Crysis เป็นอะไรที่หน้าประทับใจ ทั้งเกมเพลย์ และเสียง-ภาพ ในสมัยนั้น ปรับที่ระดับกลางได้ภาพที่สวยสมจริงกว่า COD ซะอีก แถมยังลื่นกว่าด้วย (มีคนติเรื่องเกมเพลย์มากทั้งๆที่ผมว่าสนุกดี)
    Crysis2 เปลี่ยนทุกอย่างเพลงที่ติดหูเนื้อเรื่องใหม่หมดและไม่ปะติดปะต่อ (ต้องไปอ่านจากการ์ตูนอีกที เห็นเค้าว่างั้น)(เพื่ออะไร**) cyrsis2 เป็นการเอาใจตลาดแบบเต็มๆ เพื่อให้แข่งขันในตลาดได้ดีกว่าเก่า ภาคนี้สรุปแล้วพระเอกเป็นใบ้ครับ ผมนั่งกุมหัวโดน ดร. ถอดหน้ากาก
    crysis3 ทำเหมือนเดิม ไม่ปะติดปะต่อและต้องไปหาอ่านเอาเอง(ถามจิงเหอะคนซื้อสักกี่คนเค้าอยากติดตาม**) ภาคนี้ผทดองไว้นานแล้วยังเล่นไม่จบ และเริ่มเล่นไป เกือบ 1 ชั่วโมง

แต่โดยรวม crytek อยู่ได้เพราะยังขาย engine ให้ค่ายต่างๆอยู่เรื่อยๆ โดยไม่ติดลิขสิทธิ์ของ อีเอ เพราะ อีเอ มี DICE เพื่อให้สร้าง เพื่อใช้ในค่ายตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เราจะเห็นได้หวังหลังจาก Crysis 2 ไปนั้นทาง Crytek ดูเหมือนมีการเปลี่ยนแปลงไปในทิศทางตลาดเกมออนไลน์และเน้นรุกตลาดคอนโซลอย่างหนัก ทั้งที่ก่อนหน้านี้ประกาศจุดยืนมาอย่างตลอดว่าให้ความสำคัญกับแพลตฟอร์มแรกเริ่มคือ PC และจะเรียกว่าเป็นขาลงของทาง Crytek เลยก็ว่าได้เพราะทางบริษัทไม่ได้ประสบความสำเร็จอย่างที่คิด สังเกตกันอย่างง่ายๆโดยไม่ต้องอาศัยตัวเลข พักหลังนี้เราจะไม่ได้เห็นข่าวการพัฒนาเกมหรือการเปิดตัวเกมในระดับ triple-A แบบ multi-platform ของทางบริษัทนับตั้งแต่ Crysis 3 ตรงนี้ต้องบอกเลยว่าอยากให้จับตาดูกันอย่างใกล้ชิดกับอนาคตของบริษัทนี้ที่เคยรุ่งโรจน์มาครั้งหนึ่งซึ่งในตอนนี้มีโอกาสที่จะดับวูบสูงพอสมควรครับ

ดีครับดี เจ้งๆไปซะอีกรายที่บ้าจี้ตามกระแสความโลภคิดว่าจะขายของที่คอนโซลได้ดีกว่าPC ทั้งๆที่สร้างตัวมาจากPCเองแท้ๆ

จะว่าไงดีละ ถ้าหาคำพูดให้ตรงก็คือ"สะใจ"มั้งครับ อยู่PCมีฐานผู้เล่นดีๆอยู่แล้วดันไม่ชอบโลภมากคิดว่าจะขายคอนโซลได้ดีกว่า เจ้งไปซะ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    วันเวลาย่อยมาแปลเปลี่ยนครับ. . . .
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    คนที่บอกเนื้อเรื่องแย่เนื้อเรื่องห่วย
    ผมไม่เข้าใจ ต้องใส่นาโนสูธไปต่อยกะเอเลียนบนอวกาศหรือไงกันครับ
    คหสต

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    4
    เสียดาย crysis อ่ะ ตรึงตราใจมาก T^T
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    --Crysis 1 น้ันดีทุกอย่าง เนื้อเรื่องแนวการเล่นแบบ กึ่งopenworld ถึงภาค 1 ชุดนาโนจะใช้ประโยขน์อะไรไม่ได้มากก็เถอะ (พลังหมดเร็ว กดเปลี่ยนคุณสมบัติของชุดไม่ทันกิน โหมดชุดเสริมเกราะยังกะไม่เสริมโดนกระสุนไม่กี่นัดตาย) และที่ชอบที่ สุดคือบรรยากาศแบบป่าที่หลบซ่อนเยอะ

--Crysis 2 ชุดนาโนมีประโยขน์มากที่สุด (กดเปลี่ยนคุณสมบัติชองชุดได้ใว โหมดเกราะใช้งานได้จริงยืดชีวิตไปได้เยอะ พลังของชุดสมเหตุสมผล) ที่ห่วย เนื้อเรื่องเส้นตรง พื้นที่การต่อสู้แคบทางเลือกต่อสู้แทบไม่มีทางเลือก สู้ในเมือง ที่ซ่อนมีแค่ท่อ

--Crysis 3 ชุดนาโนสุดยอด (กดเปลี่ยนคุณสมบัติใวทันใจ พลังของชุดเยอะ) บรรยากาศไปทางแนว death space (ก็ok) ที่ห่วย พื้นที่โคตรจำกัด สู้กับบอสไม่มีอะไรมากเหมือนเกมที่เกลื่อนตลาด วิ่ง/หาจังหวะยิง/หลบกระสุน พื้นที่การต่อสู้แค่วิ่งไปจุดต่อสู้เท่านั้น ฆ่าเสร็จก้ผ่านด่าน

--ความเห็นส่วนตัว-- แค่เอาทุกอย่างของภาค 1 มาแล้วใช้ชุดภาค 2 หรือ 3 เสริมบรรยากาศแนว death space ของภาค 3 แต่นี้ก็จบ