ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 241

ฮากลิ้ง รวมคำพิมพ์ผิดในกระทู้พันทิป พิมพ์ผิดชีวิตเปลี่ยน

เพื่อนๆ เคยไหม? เวลาพิมพ์ข้อความทางไลน์ หรือคอมฯ มักจะพิมพ์คำผิดอยู่บ่อยๆ ก็ตัวอักษรอยู๋ใกล้กัน เวลาพิมพ์เราก็ไม่ได้ดูว่าถูกต้องรึเปล่า พอกดส่งไป ที่ไหนได้! พิมพ์ผิดซะงั้น
    กลายเป็นว่าคนที่เราคุยด้วยเข้าใจความหมายผิดเพี้ยนไปได้เลย มันก็เป็นเรื่องไม่แปลกอะไรถ้าเวลาเราพิมพ์ข้อความคุยแล้วเกิดพิมพ์คำผิด โดยส่วนมาก ตัวอักษรที่มักจะพิมผิดบ่อยก็จะมี ก.ไก่ กับ ด.เด็ก , ว.แวน กับ ง.งู เป็นต้น

เพราะอักษรทั้งคู่นั้นอยู่ใกล้กัน หรือไม่ก็เกิดเขียนคำที่ตัวอักษรตกหล่น ไม่ครบ ซึ่งเมื่อพิมพ์ผิดไปแล้วบางคำก็สื่อความหมายในอีกทาง ทำให้คนที่อ่านเข้าใจผิด ส่อไปในทางอื่นได้เหมือนกัน

1. ลูกชายผมสองขวบมีไข่สูงมากให้กินพาราได้ไหม ขอคำตอบด่วนครับ

answer ผู้เชี่ยวชาญเรื่องไข่มาตอบด่วนค่ะ

2. แฟนเป็นคนเสียว ดังมากครับ ผมอายคนอื่นเค้า ผมจะเตือนเธอยังไงดีครับ

answer แนะนำให้ว่าเวลาจะมีอะไรกันให้หาอะไรให้เธอกัดครับ เวลาเธอเสียวก็จะ ไม่ค่อยมีเสียงเล็ดรอดออกมา

3. กลุ้มใจจัง แฟนเราเป็นคนเชื่อมั่นในตัวเองสูง ไม่ค่อยจะอม ใครง่าย ๆ

answer ดีแล้วล่ะคะ

4. มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่าผมมาก ผมจะสอยเธอยังไงดี! ครับถึงจะไม่น่าเกลียด

answer ความจริงน่าจะสอยพวกเด็ก ๆ ใหม่ ๆ นะครับ ถ้าอยากสอยเธอจริง ๆ ก็ท่าพื้นฐานไปก่อนครับ พอเคย ๆ กันแล้วค่อยเปลี่ยนท่าสอยครับ แค่นั้นก็ไม่น่าเกลียดแล้วครับ

5. สามีมีปัญหาในการนอนค่ะเค้าชอบนอนหนุน นิ่ม ๆ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พอจะ รู้จักยี่ห้อดี ๆ มั้ยคะ

answer มียี่ห้อด้วยเหรอค่ะของแบบนี้

6. ถ้าง่วงก็ลองเคี้ยวหมาฝรั่งดูสิคะเผื่อจะหาย

answer ไม่ไหวค่ะกลัวมันกัดเอา

7. เดือนหน้าดิฉันจะมีเพื่อนฝรั่งมาเที่ยวเมืองไทย เค้าชอบช้างมากค่ะ ช่วยแนะนำทัวร์ที่มีโปรแกรมขี้ช้างให้หน่อยได้มั้ยคะ

answer ไม่มีมั้งค่ะโปรแกรมนี้

8. เจอรูแฟนเก่าในโทรศัพท์มือถือแฟน หมายความว่ายังงัย

answer ความสามารถในการแยกแยะสูงจริง ๆ เลยค่ะเห็นแค่รูรู้เลยว่ารูใครเป็นรูใคร

9. อยากไปเที่ยวท้องฟ้าจำลอง ที่ปิดไฟมืดๆ แล้วฉายภาพดาวน่ะค่ะไม่ทราบว่าเข้าชมฟรีรึต้องเสียตัวด้วยรึป่าวคะ

answer เอ่อ! ไม่อยากมาเที่ยวบ้านผมบ้างเหรอ?? แต่ไม่ได้ชมฟรีนะครับบ้านผม

10. ข่าวดีค่ะปลื้มใจอยากบอกไปขยายรูแต่งงานมาแล้ว ออกมาสวยมากๆ ขนาดแฟนเป็นคนไม่ค่อยพูดยังออกปากชม ไม่รู้มาก่อนว่าดีแบบนี้ เพื่อนๆ ไปขยายที่ไหนกับบ้างคะ

answer เรื่องนี้เก็บไว้ 2 คนก็ได้ครับ ไม่ต้องเอามา post เขิน ๆ ไงไม่รู้ , เ่อ่อ! ของแฟนใหญ่มากเหรอครับ ถึงต้องไปขยายรูแต่งงานของคุณมา

11. พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ผมยังไม่ชำนาญ เรื่องการถอยรถเข้าซ่องเลย ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ

answer แนะนำให้ดื่มเบียร์เข้าไปสักขวด แล้วไปแท๊กซี่ดีกว่าครับ สถานที่อย่างนั้นใครเห็นรถเราเข้าไปมันไม่น่าดู เสร็จกิจแล้วก็นั่งแท๊กซี่กลับครับ

12. ถามเลขาค่ะ พานายฝรั่งไปไหนดีไม่ชอบซิสเลอร์เลย วันก่อนไปกินกับนายฝรั่งหลายคน สั่งไส้กรอกรวมกินกันแล้วปรากฏว่าบรรยากาศเงียนมากๆ

answer บรรยากาศน่ากลัวนะคะ ! ฝรั่งเยอะด้วย

13. ผมมีปัญหากับแฟนใหม่ของเธอครับ ไม่น่าคิดมากเลย แค่โทรเรียกเธอมาเจอเพราะอยากเลียร์ ให้มันสบายใจทั้งสองฝ่าย

answer ว่าแต่ว่าเขาจะยอมทั้งสองคนเลยเหรอ?

14. ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน คุณยายข้างบ้านกินแต่หมาเปล่าๆ มานานแล้ว บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย

answer กินหมาแทนพลูเลยเหรอค่ะ

15. แถวสี่พระยามีร้านอัดรูดีๆ มั้ยครับ อ้อ แล้วรูขนาด 4′ x 6′ นี่จะเล็กไปมั้ยครับ

answer รูขนาดนั้นไม่เล็กแล้วครับ อย่างนั้นเค้าเรียกบานครับ

16. จะไปเชียงใหม่ค่ะหนุ่มคนเมืองที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่า ขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้าง

answer ถ้าเจอที่ไหนอร่อย ๆ อย่าลืมกลับมาแนะนำด้วยนะคะ

17. จิงๆหงษ์น่าจะไม่แพ้เป็นอย่างน้อยถ้า(ตั้งช้าหน่อยครับเพิ่งว่าว)

answer ทราบแล้วเปลี่ยนค่ะ ว่าเจ้าของกระทู้ยังโสด

18. ผมตกขาวมากเลยครับ เกือบไม่ได้ไปดูงาน NIKON DAY 2006

answer นึกว่าเป็นแต่ผู้หญิงผู้ชายก็ตกเหมือนกันเหรอค่ะ

19. นศ หญิงสมัยนี้ทำไมชอบใส่เสื้อชายสั้นๆ แล้วปล่อยให้หอยออกมาอยู่นอกกระโปรงกันนะ ไม่น่ารักเลย

answer ขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ

20. ผมหา ลึงค์ กระทู้หมาฝรั่งไม่เจอแล้วสิ

answer คงอยู่ที่เดียวกันกะหมาไทยล่ะค่ะดิฉันว่า

21. ไม่ได้อ่านหนังสือพิมพฺ์วันเดียว ตกขาวเลยละเธอ

answer โห น่ากลัวเนาะ พรุ่งนี้ต้องรีบหาอ่านแล้วล่ะ

22. ถามท่านผู้รู้หน่อยคับ : ทำไงดีคับ เครื่องเสียวผมใช้งานไม่ได้’

answer ไม่มีความเห็นค่ะ รอผู้รู้มาตอบละกัน

23. มีครั้งนึง มีคนตั้งกระทู้ในห้องแป้งว่า อยากมีผัวขาว (อยากมีผิวขาว)

24. ช่วยด้วยค่ะ เล่นครั้งแรกก็ติดดอเลย ควรทำไงดีคะ T_T

answer ติดอะไรนะครับ , เรท X นะ เขียนตกตัว ย เนี่ย

25. คอนเสิร์ตอัศนี-วสันต์ คนโพสบอกเขาแจก “ปิ๊” ด้วย อยากให้ไปกันจะได้ปิ๊ (ปิ๊กกีตาร์)

26. กำจัดแมลงหงี่ยังไงค่ะ

answer ต้องหาแมลงหงี่เพศตรงข้ามมาจัดการครับถึงจะหายหงีี่, เข้ามาดูเพราะอยากรู้ว่าจะมีคนมาตอบอย่างไรถือว่าเป็นตัวอย่างที่ดีนะครับ ว่าควรพิมพ์ให้ถูก ไม่งั้นความหมายจะเปลี่ยน แบบนี้ถือว่าเปลี่ยนมากแถม จขกท. เป็น ญ มั้งเนี่ย จะกล้ามาอ่านมั้ย

27. “เมื่อไหร่จะปล่อยให้เราอยู่แบบสิงคนซักทีนะ”

answer อ่อ เป็นอดีตมนุษย์หรอกหรอคะ

28. เคยเจออันนึง เป็นกระทู้เม้ามอยตามประสาสาวๆนี่แหละค่ะ แล้วก็มีผู้ชายเข้ามาตอบประมาณว่า “ต้องเข้าใจเค้าครับ เพราะผู้หญิงทุกคนแต_ต่างกัน”

29. หนูชอบเข้าไปอยู่ในรถ พอจะมีอะไรกันได้ไหมคะ

(ขยายความนั้นกระทู้ คือว่า รถของหนูน่ะ จอดไว้ตอนกลางคืน พอตอนเช้าเปิดประตูชอบเจอหนูวิ่งออกมาเรื่อยเลย พอจะมีอะไรมากันไม่ได้มันเข้าไปได้บ้างคะ เช่นสารเคมี น่ะค่ะ)

answer ได้นะ แต่อึดอัดไปหน่อยแค่นั้นเอง ปล.เว้นวรรคบ้างก็ดีนะ,

30. ช่วยแนะนำผู้ชายให้ด้วยค่ะ จะเอาไปให้แฟนเป็นของขวัญปีใหม่ (ตกคำว่านาฬิกาค่ะ ลืมพิมพ์ไป รีบไปหน่อย ขอโทษค่ะ)

อ่านเพิ่มเติมที่ http://pantip.com/topic/32158844

Credit : Whosaid Thailand

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    เเค่ละอัน 555

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    เยอะจริงๆ อ่านละฮา
    ชอบอันนี้
    27. “เมื่อไหร่จะปล่อยให้เราอยู่แบบสิงคนซักทีนะ”

answer อ่อ เป็นอดีตมนุษย์หรอกหรอคะ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    คือแบบบางอย่างคนปกติดีๆเค้าก็ไม่พูดกันหรอกนะ 555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

loei , เมืองเลย
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    มาอย่างนี้ ผมก็ คอบ ไม่ถูกสิคับ
    in side of you the sinze

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    16. จะไปเชียงใหม่ค่ะหนุ่มคนเมืองที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่า ขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้าง

answer ถ้าเจอที่ไหนอร่อย ๆ อย่าลืมกลับมาแนะนำด้วยนะคะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    593
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    5555+ แต่ละอัน

11. พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ผมยังไม่ชำนาญ เรื่องการถอยรถเข้าซ่องเลย ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ

สอบใบขับขี่มีสอบถอยเข้าซ่องด้วยวุ้ย (ต้องรีบไปทำละ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TomSuper : 23rd June 2014 เมื่อ 09:20

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    คำบางคำก็ไม่น่าจะพิมพ์ผิดได้เลยนะครับ เห็นบางข้อความ เช่น 16. จะไปเชียงใหม่ค่ะหนุ่มคนเมืองที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่า ขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้าง ตัว จ. กับ ตัว ง. นี่มันห่างคนละบรรทัดเลยนะครับ ไม่ได้ติดๆกันเลย ผมว่าบางครั้งเขาพิมพ์มาเอาฮามากกว่า
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    4. มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่าผมมาก ผมจะสอยเธอยังไงดี! ครับถึงจะไม่น่าเกลียด

answer ความจริงน่าจะสอยพวกเด็ก ๆ ใหม่ ๆ นะครับ ถ้าอยากสอยเธอจริง ๆ ก็ท่าพื้นฐานไปก่อนครับ พอเคย ๆ กันแล้วค่อยเปลี่ยนท่าสอยครับ แค่นั้นก็ไม่น่าเกลียดแล้วครับ

แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก >_<"

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ฮาทุกอันเลยครับ ชอบอันนี้สุดละ
    2. แฟนเป็นคนเสียว ดังมากครับ ผมอายคนอื่นเค้า ผมจะเตือนเธอยังไงดีครับ

answer แนะนำให้ว่าเวลาจะมีอะไรกันให้หาอะไรให้เธอกัดครับ เวลาเธอเสียวก็จะ ไม่ค่อยมีเสียงเล็ดรอดออกมา

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    14. ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน คุณยายข้างบ้านกินแต่หมาเปล่าๆ มานานแล้ว บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย

answer กินหมาแทนพลูเลยเหรอค่ะ

กลั้นหัวเราะไม่อยู่แล้ว ฮ่าๆๆๆๆ
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH