ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

ขอคำแนะนำเรื่อง Evangelion

ใครมีตอน the movie Death and Rebirth กับ The end of Evengalion ช่วยหาให้ทีครับอยากดูมากกำลังเก็บรายละเอียด

คือผมอยากฟื้นความหลังสมัยเด็กซะหน่อยครับ(แก่แล้ว 555) ผมจำเรื่องไม่ได้แล้วรู้แต่ว่าเป็นหุ่นยนต์สู้กัน แต่พอกลับมาอ่านวิจารณ์ เขาบอกว่าเนื้อเรื่องมันดี ผมเลยอยากจะเริ่มดูใหม่ ผมควรเริ่มจากตรงไหนก่อน
    มันมีภาค แยกผมสับสน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DOSA : 25th June 2014 เมื่อ 22:09

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ก็เห็นเขาพูดกันเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    TV Amime 26 ตอน
    the Movie : Death & Rebirth
    the Movie : the End of Evangelion

จบ

ในปี 2007 มีการทำโปรเจ็คท์ขึ้นมาใหม่คือ Rebuild of Evangelion

Evangelion: 1.0 You Are (Not) Alone [TV Anime ตอน 1-5]
    Evangelion: 2.0 You Can (Not) Advance [ต่อจาก 1.0] เนื้อเรื่องเริ่มจะแตกต่างกับฉบับ TV Anime ดั้งเดิมแล้ว
    Evangelion: 3.0 You Can (Not) Redo [ล่าสุด] เนื้อเรื่องแตกต่างจากฉบับดั้งเดิมโดยสิ้นเชิง
    รอ 4.0

http://pantip.com/topic/31140270

ส่วนตัวเคยดูแต่ตอนท้าย ๆ ของ the Movie : the End of Evangelion แล้วไปอ่านบทสรุปเอา
    แล้วมาดู ภาค Rebuild 1 2 3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GtXl24o7l3c : 25th June 2014 เมื่อ 18:07

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ดูแบบ รีเมค ได้เลยครับ ไม่ต้องไปดู ออริจินัลหรอก
    เรื่องย่อนี่ ย่อยากนะ เอาเป็นว่าออกแนวต่อสู้ ดราม่า นี่แหละจะจะครอบคลุมสุดละ
    เห็นแต่ละคนบอกดีสนุก แต่เวลาผมดูผมรำคาญพระเอกกับพ่อมันมาก -*-(จะอะไรกันนัก)

กล่าวขอบคุณ
    71
    ตอนนี้ผมหาดูได้แต่ original ส่วน remake กำลังโหลดครับถึง ep3 ละครับ ไม่รู้ทำไม ผมรู้สึกแปลกๆกับตัวละครตัวนี้ บอกไม่ถูกครับ รู้สึกว่าหลง ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ดูแบบ Original ก่อนใหม่เลยคับ แล้วค่อยมาดู Rebuild เพราะเนื้อเรื่องมีแทงแยกไม่เหมือนกันตั้งแต่ภาค Evangelion 2.22 ทางแยกของ Rebuild จะแตกต่างจาก Original โดยสิ้นเชิงเห็นได้ชัดใน Evangelion 3.33 ผมดูจบหลายรอบมากเรื่องนี้ โดยเฉพาะ ตอน Death and Rebirth กับ The end of Evengalion

กล่าวขอบคุณ
    71
    Death and Rebirth กับ The end of Evengalion มี warp ไหมครับหายากมาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมก็ลืมไปหมดละ ดูเมื่อนานมากๆๆๆ
    จำได้แค่ว่าเนื้อเรื่องโครตป่วย - -

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ก็ตอน 25-26 ไง
    แนะนำให้ดู เพราะเดาว่าภาครีเมทนี่มันไม่น่าใช่รีเมทแน่นอน ดูเพื่อให้รู้ว่าจบไงพอเพราะภาพมันไม่สวย
    ไม่ก็ห่อ่านตอนจบเอาก็ได้แล้วมาดูเวอร์ชั่นรีเมทที่ผมว่ามันไม่ใช่รีเมทแต่มันต่อการแบบวนลูปเพราะปริศนาที่มันทิ้งไว้ในภาครีเมท
    มันบอกไบ้ว่าวนลูป