ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231

ผมนึกชื่อเพลง JP แนว ROCK เมื่อ 4 ปีที่แล้วเคยฟังไม่ออก!!!

มันติดอยู่ตรงปลายลิ้น นึกชื่อเพลงกับชื่อวงไม่ออกเลย แต่น่าจะนะ น่าจะเป็นเพลงจากเอ่อ... วงที่เคยร้องประกอบอนิเม หรือเพลงจากอนิเมเลย

ช่วยึกทีครับ นั่งนอนคิดมาเป็นอาทิตย์ละ(ยังอุตส่านึกออกเนอะ) แต่ก็นึกไม่ออก น้องชายผมก็คุ้น ๆ เหมือนกัน และก็หาอยู่ด้วย

คิดว่าบอร์ดนี้ก็มีคนดูอนิเมเยอะ น่าจะรูนะครับเลยมาฝากให้ช่วยหน่อยครับ เบาะแสที่จำได้คือ ดนตรีตอนต้นเพลง

มีจังหว่ะกลอง โต๊ะตึกตึก.. เคร่อะ!!(เสียงผู้ชาย)... แอ่ด ๆ แอ่ด ๆ (จำจังหวะไมไ่ด้แต่หลังจาก เคร่อะ! ก็เว้นช่วงสักพักแล้วก็เสียงกีตาร์มา)

เป็นเพลงร้อคที่มันทั้งจังหวะ ร็อค เร็ว และช้าแบบซอร์ฟ ๆ ช่วงกลางเพลงครับ (จบท่อนฮุคแรกก็จะเข้าช่วงจังกวะเบา ๆ สบาย ๆ ตัดกับจังหวะร้อคที่ผ่านมา)

ยังไงก็โฟกัสไปที่ไอ้ เคร่อะ! นะครับ คิดว่ามีไม่กี่เพลง รบกวนด้วยครับ มันกวนใจผมมากเพลงนี้ อยากฟังแต่นึกไรไม่ออกนอกจากจังกวะต้นเพลง

ปล. ลิสต์เป็นชื่อมาเลยก็ได้ครับ อยากรู้และต้องการรู้จริง ๆ มันเคืองมาก ๆ T^T

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ใครหาเจอนี่เทพเลย 555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Most อ่านกระทู้
    ใครหาเจอนี่เทพเลย 555
    555555555555 จริงครับ ผมกับน้อง แล้วก็เพื่อนอีกคน นั่งหากันคอมสามเครื่องแทบตาย ไม่ได้เบาะแสเพิ่มเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ถ้าจำทำนองได้ ก็โหลดแอป Shazam หรือ Soundhound มาใช้ดูครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    Fear, and Loathing in Las Vegas ?

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GtXl24o7l3c อ่านกระทู้
    Fear, and Loathing in Las Vegas ?
    +1 ผมว่า วงนี้ครับ เเต่ ว่ามันเพิ่งมี ตอน เพลงประกอบ HxH นี้ครับ? น่าจะสัก 2ปีเเล้วมั้งครับผมว่าไม่น่าจะใช้นะครับ

เเล้วก็ จขกท เเน่ใจนะครับว่าผู้ชายร้อง

หมดปัญญา

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เมะเรื่องไหน หว่า

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อาจจะ l'arc en cial วงนี้เพลงประกอบเมะหลายเพลงน่ะ
    ป.ล.วงโปรดครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GtXl24o7l3c อ่านกระทู้
    อันนี้ไม่ใช่ครับ จำได้ว่าเสียงร้องเขาไม่ได้ใช้เครื่อง...(เขาเรียกอะไรนะที่ทำให้เสียงมันเป็นแบบนั้นงะ) นั้นช่วยนะครับ ตัดทิ้งเลย และขอบคุณมากครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bave233 อ่านกระทู้
    +1 ผมว่า วงนี้ครับ เเต่ ว่ามันเพิ่งมี ตอน เพลงประกอบ HxH นี้ครับ? น่าจะสัก 2ปีเเล้วมั้งครับผมว่าไม่น่าจะใช้นะครับ

เเล้วก็ จขกท เเน่ใจนะครับว่าผู้ชายร้อง

หมดปัญญา
    แน่ใจมาก ๆ ครับว่าเป็นเสียงผู้ชาย แล้วก็เสียงน่าจะเข้มกว่าวงที่แปะมาให้ครับ ยังไม่ตัดทิ้ง เดี๋ยวขอลองไปหาก่อน ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    อาจจะ l'arc en cial วงนี้เพลงประกอบเมะหลายเพลงน่ะ
    ป.ล.วงโปรดครับ
    วงนี้เสียงน่าจะใกล้เคียงสุดแล้วครับแต่แนวเพลงไม่น่าใช่ เดี๋ยวลองไปหาดูอีกที ขอบคุณมากครับผม

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    ในหัวผมมีเพลงนี้เพลงเดียวอ่ะ 555+

ใช่มั๊ยเอ่ย ผมตามเบาะแสท่านมาได้แค่เพลงนี้เพลงเดียวเลยครับ 5555+

วงนี้ประกอบอนิเมะเหมือนกัน (ผมจำไมได้ว่าเมะเรื่องไหน แต่แนวเพลงสนุกมาก)

ป.ล. เพลงนี้มันไม่ถึง 4 ปี ครับ 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beambeam123 : 23rd June 2014 เมื่อ 12:55

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

เรื่องนี้สิ สุดยอด ถึงจะนาน แต่ก็ได้ใจ 55

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beambeam123 อ่านกระทู้
    ในหัวผมมีเพลงนี้เพลงเดียวอ่ะ 555+

ใช่มั๊ยเอ่ย ผมตามเบาะแสท่านมาได้แค่เพลงนี้เพลงเดียวเลยครับ 5555+

วงนี้ประกอบอนิเมะเหมือนกัน (ผมจำไมได้ว่าเมะเรื่องไหน แต่แนวเพลงสนุกมาก)

ป.ล. เพลงนี้มันไม่ถึง 4 ปี ครับ 55
    วงนี้ผมก็ฟังครับ แต่ตัดได้เลยไม่ใช่ครับ 5555 (ขอบคุณครับ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markker อ่านกระทู้

เรื่องนี้สิ สุดยอด ถึงจะนาน แต่ก็ได้ใจ 55
    เพลงนี้ One more time One more change ครับ.. ตัดทิ้งตั้งแต่เห็นชื่อเมะเลย 555555555 (แนว Hard Rock ครับ ไม่ใช่แนวเบา ๆ แต่ขอบคุณมากครับ)

UPDATE ตัวโตๆ

ไม่ใช่วง l'arc en cial ครับวงนี้ออกแนว Pop Rock กับ Soft Rock มากกว่า ดนตรีไม่หนัก ไม่น่าใช่ครับ ไปหาดูเพลงมาละ ยิ่งย้อนแนวเพลงยิ่งไม่ใช่ครับ

ไม่ใช่วงที่ร้องประกอบเมะ แวมไพไนท์ด้วยครับ เพราะมไ่ไ้ดร้องคนเดียว และแนวเพลงไม่ใช่แบบนั้น

ขอบคุณครับ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116

ใช่เปล่าวะ 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    http://www.youtube.com/watch?v=qO2ALzHVYgE
    ใช่ไหมหนอ
    อย่าพัฒนาตัวละครในเกมจนลืมพัฒนาฝีมือตนเอง

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เป็น keyword ที่จะเดาได้ยากมากเลยครับเดี๋ยวจะลองขุดหาให้

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    ใช่ป่าวครับ ซาวหนักแน่น ร็อคมาแต่ไกล มี เสียงผู้ชาย เคร่อะๆ ด้วย ผมว่าน่าจะใช่และ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    satsugai ของ DMC ละมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dajimaum : 23rd June 2014 เมื่อ 15:29

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

4 ปีมันก็นานไปหน่อยนะ = = ช่วยเต็มที่ครับ อยากรู้เหมือนกัน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

คงไม่ใช่แต่อยากโพส 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 23rd June 2014 เมื่อ 16:51

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ช่วยนึก จริง ๆ ถ้าจำชื่ออนิเมะได้ น่าจะหาได้ไปแล้วนะครับเนี่ย

Rain - Sid

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    ใช่เปล่าวะ 5555
    ไม่ใช่ครับ อันนี้วัยรุ่นไป อนุญาติตัดทิ้ง ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thekrof อ่านกระทู้
    http://www.youtube.com/watch?v=qO2ALzHVYgE
    ใช่ไหมหนอ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    ใช่ป่าวครับ ซาวหนักแน่น ร็อคมาแต่ไกล มี เสียงผู้ชาย เคร่อะๆ ด้วย ผมว่าน่าจะใช่และ
    ฮาร์ดคอร์มาก ขออนุญาตินะครับ... ถุ๊ย!!! 555555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dajimaum อ่านกระทู้
    satsugai ของ DMC ละมั้ง
    DMC ไม่ใช่ครับ เมทัล เกินไป ขอตัดทิ้งโดยสิ้นเชิงครับ ขอบคุณมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้

คงไม่ใช่แต่อยากโพส 5555
    เพลงบนประกอบเพลง OP ของ Naruto ผมหาอยู่เมื่อวันสองวันก่อนบังเอิญไปเจอ ไม่ใช่ครับ ส่วนเพลงล่าง เพิ่งตัดทิ้งไปเมื่อโพสที่แล้วครับ ขออนุญาติตัดทิ้ง ขอบคุณมากคร๊าบบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    Cool Joke หรือเปล่าครับ
    น่าจะเก่าไปนะวงนี้ สไตล์การร้องไม่ใช่เลยครับครับ เสียงไม่ใช่โดยสิ้นเชิงเลยวงนี้ ขอตัดครับ ขอบคุณมากๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Solemn อ่านกระทู้
    ช่วยนึก จริง ๆ ถ้าจำชื่ออนิเมะได้ น่าจะหาได้ไปแล้วนะครับเนี่ย

Rain - Sid
    คับคล้ายคับคล้า ขอลองไปไล่เปิดฟังดูก่อนนะครับ

UPDATE! ตัวโตๆ

ถ้าจำไม่ผิดนะครับ น่าจะช่วง Maid sama กำลังดัง ๆ กับพวก Durarara,ฺBakemonokatari อันนี้คือตอนที่ผมติดเมะงอแงมครับ แต่... ความรู้สึกว่าเพลงที่ผมตามหามันจะสัมพันธ์กับพวกเพลง OP,ED จากเมะนะครับ

ปล. ขอบคุณสำหรับการช่วยเหลือจากทุกท่านมากจริง ๆ ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เห็นจังหวะมันคล้ายๆกัน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เพื่อนผมมันฝากมา ไม่รู้ใช่เปล่า

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405

โพสเล่น ๆ ครับ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!