ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ^
    ก็นะ...ดูจากข่าวแล้วไม่อยากพูดมากเดี๋ยวจะมีผู้พิทักษ์คุณธรรมแถวนี้มาโวยวายเรื่องสิทธิคนจน

แต่ดูจากพ่อแม่แล้วก็ไม่ได้มีสำนึกว่ารายได้ตัวเองน้อยไม่ควรไปซื้อของฟุ่มเฟือยมาใช้(แถมเอาให้เด็กใช้อีกต่างหาก) จะว่าสมควรก็สมควรอยู่

หลายกรณีละเห็นแบบนี้พอเป็นเรื่องขึ้นมาก็ออกมาบทบาทแสดงตัวเป็นคนจนน่าสงสาร เผลอๆไปบริษัทมือถือกลายเป็นคนเลวไปซะอีกทั้งๆที่ไม่ได้ผิดไรเลย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    เราว่าอายุขนาดนี้ต้องรู้เรื่องแล้วนะจริงๆ เอิ่มม..ยังไงดีละ พ่อแม่น้ำตาตกทั้งนอกและในเลยนะนั้น เกมๆเดียว
    เด็กถ้าไม่รู้อะไำรจะมาจิ้มมือถือเล่นเกมได้ไงนิ เงิบเลย
    เด็กข้างบ้านเราอายุ 9 ขวบ ยังรู้เลยว่าถ้าซื้อเพชรแล้วจะเสียตัง มันก็ติดคุกกี้รันไม่แพ้กันนะ รู้สึกเงิบอ่ะอ่านข่าวนี้ คือมันไม่ใช่อ่ะ สงสารพ่อแม่ = =ll
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SickmyDuck อ่านกระทู้
    ^
    ก็นะ...ดูจากข่าวแล้วไม่อยากพูดมากเดี๋ยวจะมีผู้พิทักษ์คุณธรรมแถวนี้มาโวยวายเรื่องสิทธิคนจน

แต่ดูจากพ่อแม่แล้วก็ไม่ได้มีสำนึกว่ารายได้ตัวเองน้อยไม่ควรไปซื้อของฟุ่มเฟือยมาใช้(แถมเอาให้เด็กใช้อีกต่างหาก) จะว่าสมควรก็สมควรอยู่

หลายกรณีละเห็นแบบนี้พอเป็นเรื่องขึ้นมาก็ออกมาบทบาทแสดงตัวเป็นคนจนน่าสงสาร เผลอๆไปบริษัทมือถือกลายเป็นคนเลวไปซะอีกทั้งๆที่ไม่ได้ผิดไรเลย
    + 1 อีกอย่างสำนักข่าวรู้เรื่องนี้ได้ยังไง ถ้าเจ้าตัวไม่ไปบอกเอง

ความคิดส่วนตัว ...... > หรือว่าอยากจะให้คนเห็นข่าวของตัวเองเยอะๆแล้วจะได้ให้เป็นข้อคิด.....

เอะหรือว่าอยากจะให้คนอื่นสงสารเยอะๆ...แล้วจะได้ไม่ต้อง..............

พอเถอะ คิดต่อแล้วมัเดียวมันจะยาว

อยากจะหยุดจริงๆ นิสัยชอบคิดไปเองยาวๆ เนี่ย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kadajjang7 อ่านกระทู้
    เราว่าอายุขนาดนี้ต้องรู้เรื่องแล้วนะจริงๆ เอิ่มม..ยังไงดีละ พ่อแม่น้ำตาตกทั้งนอกและในเลยนะนั้น เกมๆเดียว
    เด็กถ้าไม่รู้อะไำรจะมาจิ้มมือถือเล่นเกมได้ไงนิ เงิบเลย
    เด็กข้างบ้านเราอายุ 9 ขวบ ยังรู้เลยว่าถ้าซื้อเพชรแล้วจะเสียตัง มันก็ติดคุกกี้รันไม่แพ้กันนะ รู้สึกเงิบอ่ะอ่านข่าวนี้ คือมันไม่ใช่อ่ะ สงสารพ่อแม่ = =ll
    ระดับบการศึกษามันต่างกันครับบอกเลยผมอยู่จังหวัดสกลนครผมบอกได้เลยบ้างคนซื้อไอมายังสมัครบัญชรไม่เป็นเลยไปให้ร้านเขาคิดเงินไอดีละ1500เป็นไงละครับโง่ไมบ้างคยซื้อมาทำไรไม่เป็นเลยนอกจากเล่นเฟสกับลายพอมันใช้สามจีไมได้ให้ร้านทำให้ร้านคิดห้าร้อยยแค่ตั้งapsถามว่าทำไมผมรู้เขาเอามาให้ผมแก้ให้ก่อนครับแต่ผมบอกทำไม่เป็นแล้วรอดูว่าเขาจะตัดสินใจยังไงสุดท้ายก็ลงร้านหมดทำไรไม่เป็นเลยเด็กกรุงเทพกับต่างจังหวัดมันต่างกันครับความเท่าเทียมในประเทศมันไม่มี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Benzt2h : 23rd June 2014 เมื่อ 14:27

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    เทพทรู

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ล่าสุดนะครับ

AISแจงจะยกเว้นค่าบริการให้กับลูกค้าเพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์

อ่านต่อ >> Click <<

สรุป มาในมาดพระเอก ยอมๆกันไปเพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์

คงต้องเพิ่มระบบ limit วงเงินในส่วนนี้ กับระบบแจ้งเตือนแล้วล่ะครับ ไม่งั้นก็จะมีคนเป็นแบบนี้อีก แล้วอ้างว่าไม่รู้

แต่อดสงสัยไม่ได้จริงๆ ว่าหมดไป 2 แสน แล้ววิ่งได้กี่คะแนน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 23rd June 2014 เมื่อ 15:25

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    แต่เห็นบอกว่า ตัวละครใน เกมส์จะถูกรีเซ็ต ด้วย พูดง่ายๆ ก็เหมือนนับ 1 ใหม่ อันนี้จริงเปล่าไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    โดนไป 2แสน จะหาเงินจากใหนซจ่ายละนิ

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    โธ่สงสารแม่ เจอไอ้ลูกเวรเข้าไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pasin Chanla : 23rd June 2014 เมื่อ 16:05

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ตอนนั้น Gru ยังไม่มีโทรศัพท์ใช้เลย

มีแต่โทรศัพท์บ้าน

แต่ก็ไม่ได้โทรไปไหน - -

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    โดนไป 2แสน จะหาเงินจากใหนซจ่ายละนิ
    อ่านข้างบน 2 คอมเม้น

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    2แสนขอเมียได้สบายเลยเหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    ตอนเด็กๆ ผมก็เคย แต่ยุคนั้นยังไม่มี Smart Phone
    ด้วยความอยากรู้อยากเห็นดูใน TV เห็นมีแต่ เบอร์ 1900 1900 XXX เยอะแยะไปหมด
    เลยแอบเอาโทรศัพท์บ้านโทรไป ตอนแม่ไปทำงาน มีดูดวงบ้าง เล่นเกมบ้าง สนุกดี
    ไปๆ มาๆ บิลค่าโทรศัพท์ มา 12,000 กว่าบาท โดนตีแทบตาย
    แต่ก็ยังไม่เข็ด เอาอีก โทรไปอีก เพราะมันสนุกดี ทีนี้ค่าโทรมา ทำไงดี เลยเอาไปแอบแม่ไว้ ไม่ให้เห็น
    สรุปแม่ค้นบ้านเจอ โดนอีก 7,000 กว่าบาท โดนตีแทบตาย โดนขังในห้องน้ำด้วย แล้วก็ไม่ได้โทรไปอีกเลย
    ไอ้เบอร์พวกเนี้ยแม่*งเหี้*ยมาก มันจะหลอกล่อว่าโทรไปเล่นเกมชนะได้ เกมบอยมั่งละ เพย์สเตชั่นมั่งละ เด็กๆอย่างกูเล่นเท่าไรกูไม่เคยชนะเลย นาทีละ9บาทหรือ15บาทนี่ละไอ้สาส
    แค้นมันไม่หายหลอกกู แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้วหล่ะพวกโทรเล่นเกม แถมเล่นก็มันจะเป็นเสียง เลือกว่า1.จะเลี้ยวซื้อ 2.จะวิ่งหนี อะไรประมาณนี้ทำกูเจ็บมาก

*ขอระบายหน่อยเก็บกดตอนเด็กๆเรื่องนี้มันฝังมานาน

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    นอกจากเทพทรูแล้ว ยังมีเทพเอไอเอสด้วย 5555
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    เรื่องค่าใช้จ่ายอ่านข่าวมา เห็นเขาบอกว่าทาง AIS จะยกเว้นกรณีที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์ให้ครับ สงสัยคงไม่ต้องจ่ายมั้ง 2 แสนอ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมก็เคยนะ สมัครเกม ที่มันให้พิมพ์แล้วส่งไปอ่ะ ****หักวันล่ะ 10 บาทได้อ่ะ โดนแม่ด่า สุดท้ายพี่ต้องโทรไปยกเลิกให้

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    สมัยมัธยมกูยังใช้ PCT อยู่เลย
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ถ้าออกข่าวขนาดนี้ ต้องมีคนรวยใจบุญมาช่วยบ้างละ ถึง AIS จะไม่ออกมาก่อน