ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doy-Driiman อ่านกระทู้
    ขอโทษด้วยละกันที่ทำให้เดือดร้อนมาก เพราะผมอ่านไม่เกิน 3 บรรทัด
    จนต้องให้เค้า ย่อมาให้อะ โทษด้วยนะ คุณคนเก่ง ที่เกิดมาไม่เคยผิดพลาดมาก่อน
    จากใจเลยนะครับ ผมนับถือคุณจริงๆเกิดมาแบบ เก่งมากครับ
    ขอบคุณที่เป็นธุระให้นะ ว่างๆทำข่าว 3 บรรทัดให้ด้วยนะครับ#ผมจะติดตามทุกอันเลย
    อย่าชวนหาเรื่องเลยครับ

คุณอ่านไม่แตก อ่านไม่ครบ แล้วไปว่าเค้า

อ่านให้ครบ แล้วค่อยแม้น เม้นช้าก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ ไม่ต้องรีบ

ผิดแล้วก็ยอมรับ แค่นั้นก็จบ ไม่ใช่มา แถด แถด แถด แดกดันไปเรื่อย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    พบเว็บไซต์หนึ่งบอกว่าสามารถซื้อเพชรในเกมคุกกี้รันได้ฟรี โดยไม่ต้องเสียเงิน ตนจึงทำตามวิธีการตามในยูทูบ และก็ได้เล่นเกม

อายุ 12 ตอนนั้นเรายังนั่งเล่นหมากเก็บกับเพื่อนอยู่เลย และปกติ เขาก็ต้องมีความคิด ก่อนสิว่ามันจริงหรือไม่ เล่นเชื่อคนง่ายแบบนี้ ก็สมควรแล้วแหละ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    app.เกมแบบนี้สองคมชัด มีดีและไม่ดี

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

คุณอ่านไม่แตก อ่านไม่ครบ แล้วไปว่าเค้า

อ่านให้ครบ แล้วค่อยแม้น เม้นช้าก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ ไม่ต้องรีบ

ผิดแล้วก็ยอมรับ แค่นั้นก็จบ ไม่ใช่มา แถด แถด แถด แดกดันไปเรื่อย
    เห็นด้วยกับท่านครับ ...

อ่านให้ครบ ตีความให้แตก แล้วค่อยมาคอมเมนท์ ไม่ใช่อ่านยังไม่ทันจะตีความแตก แล้วมาคอมเม้นท์แบบผิดๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    แพงกว่ากังขาอีก -0-

มันเติมชื้ออะไรหว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เห็นว่าเป็นข่าวใหญ่โต ลูกเล่นคุกกี้รัน บิลแจ้งค่าบริการรวม 2 แสน!!! เลยเข้ามาอ่านคอมเม้นท์ อ่านไปอ่านมาได้กลิ่นดราม่าซะงั้น
    ปล. สงสัย ID นั้นคงเทพอ่ะ เติมซะขนาดนั้นเหอๆ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    นี่แหละ ค่าใช้จ่ายสำหรับการที่ให้เทคโนโลยีเป็นพี่เลี้ยงเด็ก

เด็กก็โดนซะมั่ง จะได้ตั้งใจเรียน

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ถ้าผมเป็นค่ายมือถือ ผมยอมความอ่ะ ออกตัวหล่อดีกว่าได้ซื้อใจประชาชน

ถ้าไปเอาเงินจากเค้าคนจะเกลียดขนาดไหนคิดดู อาจจะส่งผลต่อลูกค้ารายอื่น ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมว่าน่าจะโดนหลายรายเลย กับการเผลอไปซื้อของในแอฟ แล้วเก็บเงินจากค่าโทรศัพท์รายเดือนของ AIS เนี่ย เพียงแค่จำนวนเงินมันอาจไม่เยอะแบบในข่าวเท่านั้นเอง

ผู้ให้บริการควรจะมีความรับผิดชอบมากกว่านี้นะ ไม่แค่เฉพาะเรื่องนี้ ยังมีอีกหลายๆเรื่องที่ผู้ให้บริการทำแกล้งโง่เก็บนิดเก็บหน่อยจากลูกค้า

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    น่าจะมีมาตรการจัดการเคสนี้บ้างนะ รู้สึกสงสัยคนที่ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับระบบนี้ แล้วเวลา purchase เป็นแสนๆไม่มีบิลแจ้งทางอีเมลล์หรือ sms เลยหรอ

แย่จริงๆ เกี่ยวกับระบบธุรกรรมออนไลน์ไม่โปรเลย

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    แล้วต้องทำไงต้องจ่ายจริงๆหรอ ไม่มีเงินจ่ายติดคุกไปนี่ใครถามโดนคดีอะไรมานี่ฮาเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JED อ่านกระทู้
    แล้วต้องทำไงต้องจ่ายจริงๆหรอ ไม่มีเงินจ่ายติดคุกไปนี่ใครถามโดนคดีอะไรมานี่ฮาเลย
    คดีแพงไม่ติดหรอกครับ แต่โดนล้มละลายต้องถูกบังคับคดียึดหนักกว่าติดคุกอีก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผู้เยาว์อายุไม่เกิน 20 ปีบริบูรณ์ เมื่อกระทำการใดๆ กฎหมายย่อมคุ้มครองเสมอ เรื่องนี้ต้องขึ้นศาล !

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ตอนผมไป บ้านนอกๆ บางคน ยังไม่รู้ จักอินเตอร์เน็ตเลย ครับ เฟรชบุ๊คคืออะไร
    หรือพ่อแม่ ชาวนา แล้ว เด็ก 12 ขวบอีก ยังไม่รู้จักคิดเลย กว่าจะคิด ออก 20+ ได้ แล้วแต่บางคน
    เกมมือถือ เดี๋ยวนี้ทำกำไรจริงๆ แพงโคตรๆ มันใช้ ด้านจิตวิทยาของมนุษย์ มัวเมาเด็กหรือผู้เล่น มันก็ไม่ต่างไรกับการพนัน ถ้าคนที่เล่นไม่รู้จักคิดหรือไม่เคยเล่นมาก่อน มันก็เหมือนการพนันดีๆ ถ้าติดมาก
    คิดดู ราคา 2 แสนบาท มาแบบลอยๆ นี่ถ้า มาแบบได้สิ่งของ เช่น มือถือ กล้อง หรือของใช้อื่นยังดีกว่าซะอีก

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ก็เป็น บทเรียนไป....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย as17330d : 23rd June 2014 เมื่อ 12:49

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    พลาดทั้งผู้ปกครอง แล้วตัวเด็กเองก็แกล้ง โง่ ไปทำตามยูทูป คือไม่ต้องใช้บัตรเครดิตแต่หักจากเงินรายเดือนแทน เจริญละ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ใครอ่านแล้วงงๆว่าคุยอะไรกัน อ่านต่อที่ http://www.baagames.com/2014/06/cookie-run-200000-baht/
    เค้าจะอธิบายว่าทำไมบิลออกมาถึง2แสนบาท เป็นอุทาหรณ์กันไปสำหรับพ่อแม่ผู็ปกครองทั้งหลายที่ชอบโยนเทคโนโลยีให้
    ลูกหลานเล่นแต่ตัวเองไม่ยอมฝึกษาให้ดีก่อน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

ช่างเค้าเถอะครับ อ่านไม่หมด แล้วยังมากล่าวหา พอชี้แจงก็เหน็บแนม....แงะ !

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ทาง ais เขาคิดผิดแหละครับ ระบบเก็บเงินผ่านจากเงินในเครื่องเลยโดยไม่ต้องผ่าน play store พึ่งจะมีได้ไม่นานนี่เอง ก็เกิดปัญหาซะแล้ว
    CPU: I7 4930k 3.4 GH, RAM: G.SKILL 8x2 GB, VGA: GIGABYTE GTX TITAN BLACK, HDD: WD BLACK 1 TB, PSU: CORSAIR AX860 80 PLATINUM, CASE: COOLER MASTER 690 III

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    2แสนกว่าเอง ชาวนามีตังเยอะขนาดซื้อโทรศัพท์ให้ลูกแค่ ม.1 ยัง ซัมซุง เอส เลย ชาวนาจนๆใช้แค่ ซัมซุง ฮี่โร่ หรือเครื่องไม่กี่พันเอง

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killswitchman อ่านกระทู้
    ผู้เยาว์อายุไม่เกิน 20 ปีบริบูรณ์ เมื่อกระทำการใดๆ กฎหมายย่อมคุ้มครองเสมอ เรื่องนี้ต้องขึ้นศาล !
    ขึ้นศาลก็แพ้ 100% เลยล่ะ เพราะฝ่ายบริษัทโทรศัพท์ใช้ข้อนี้ข้อเดียวก็ชนะไป 80%แล้วล่ะ

[ก่อนที่จะใช้บริการคุณได้อ่านแ ละยืนยันยอมรับข้อตกลงในการให้บริของเราแล้ว]

แถมต้องจ่ายเงินเพิ่มขึ้นอีกในกรณีแพ้

ทาง ais เขาคิดผิดแหละครับ ระบบเก็บเงินผ่านจากเงินในเครื่องเลยโดยไม่ต้องผ่าน play store พึ่งจะมีได้ไม่นานนี่เอง ก็เกิดปัญหาซะแล้ว
    เค้าคิดว่า ที่ผิดคือผู้ปกครองที่ซื้อโทรศัพทฺให้ลูกนั้นล่ะ ทำไมไม่ให้ไปทำอย่างอื่นแทนที่จะมานั่งเล่นโทรศัพท์แทนก็ไม่ทราบเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย littlefox : 23rd June 2014 เมื่อ 13:01

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    จะเป็นเยาวชนหรืออะไรก็ไม่เกี่ยวหรอกครับ ไทยยังไม่มีกฏหมายคุ้มครองผู้บริโภคเกี่ยวกับธุรกรรมออนไลน์ บริษัท หรือแม้แต่คนที่ขายของผ่าน facebook ไม่ได้เสียภาษีให้รัฐ เพราะรัฐไม่ได้มีมาตรการคุ้มครอง

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    จะมีใครออกมาโทษเกมส์อีกมั้ยเนี่ย 555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doy-Driiman อ่านกระทู้
    ขอโทษด้วยละกันที่ทำให้เดือดร้อนมาก เพราะผมอ่านไม่เกิน 3 บรรทัด
    จนต้องให้เค้า ย่อมาให้อะ โทษด้วยนะ คุณคนเก่ง ที่เกิดมาไม่เคยผิดพลาดมาก่อน
    จากใจเลยนะครับ ผมนับถือคุณจริงๆเกิดมาแบบ เก่งมากครับ
    ขอบคุณที่เป็นธุระให้นะ ว่างๆทำข่าว 3 บรรทัดให้ด้วยนะครับ#ผมจะติดตามทุกอันเลย
    ยังไปว่าเขาอีกก็อ่านบ้างเถอะครับ

ผมก็พึงรู้อะว่ามันซื้อแบบเก็บเงินรายเดือนได้นึกว่าหักเงินเลย

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ในทีวีเด็กยังนั่งไม่รู้ร้อนรู้หนาวเลย ยังมีเล่นโทรศัพท์ต่ออีก - -
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **