ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณกำลังเล่นตัวละคร(ตัวหลัก)ตัวไหนอยู่ ขอสำรวจหน่อยครับ

ผู้โหวต
86. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • LANN

15 17.44%
  • FIONA

2 2.33%
  • KAROK

3 3.49%
  • EVIE

11 12.79%
  • KAI

11 12.79%
  • VELLA

16 18.60%
  • HURK

12 13.95%
  • LYNN

16 18.60%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ตอนแรกไม่เคยคิดจะแตะเลยเกมนี้ แต่พอเล่นดูโอ้โห สนุกเลยอะ ชอบๆ ฝากตัวคนครับ ชื่อ BenToza

Edit เควส watch out for fomors ที่มันบอกให้ lerun skill อะใรนี่เหละทำใงหรอ ผมไม่ผ่านเลยอะ ตอนที่มันให้เข้าไปในบ้านแล้วคุยกับ ผู้หญิงคนนึง แล้วมันให้อัพกิลมั้ง เกืบจะ2 ช .ม ละ ไม่ผ่าน
    ช่วงแรกๆเราว่าเควสมันก็ไม่มีอะไรพิเศษนา - -a;; ถ้ายังไงลองถ่ายรูปเควสมาให้ดูหน่อย เผื่อจะช่วยได้นะ 55

กล่าวขอบคุณ
    25
    เข้าเกมมาเจอแบบนี้ฟินเลย,,
    [/url]

ปล. ถึงคนที่เพิ่งเริ่มเล่นใหม่(บ่จี๊ไม่มีตัง) แนะนำว่าพวกของที่ดรอปจากในดันอ่ะ ลองเอาไปเช็คๆราคาตลาดดูนะว่ามันเท่าไหร่ บางอย่างถึงจะแค่ 1000 นิดๆก็เป็นตังเหมือนกัน -w- มีอะไรขายให้หมดดดดดด

ปลล. เวลาลงดันพยายามพังของข้างทางเยอะๆ (เริ่มรู้สึกว่าเวลาเล่นตัวเองเปนพวกป่าเถื่อน พังทุกสิ่งอย่างในฉาก) มันจะได้พวก Magic powder กะ Crystal ทั้งหลายแหล่ ซึ่งบางอันก็ขายได้ราคาดีอยู่นะ ( ประทังชีวิตได้อยู่ )

ปลลล. XD เวลาลงดัน น้ำแข็งอ่ะ เอา Mine bomb ลงไปด้วย เวลาเจอก้อนแร่ข้างทางก็ปาใส่****เบย มันจะได้ iron Ore .. ฟามมาเยอะๆก็ประทังชีวิตได้เช่นกัน

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackCatz อ่านกระทู้
    ช่วงแรกๆเราว่าเควสมันก็ไม่มีอะไรพิเศษนา - -a;; ถ้ายังไงลองถ่ายรูปเควสมาให้ดูหน่อย เผื่อจะช่วยได้นะ 55
    แบบนี้ละครับ อับแล้วก็ไม่ขึ้น Rank E ซักที

IHS
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    แบบนี้ละครับ อับแล้วก็ไม่ขึ้น Rank E ซักที
    หา AP อีกซัก 4 แล้วอัพให้เต็มครับ มันจะไป Rank E
    (APหาได้จากการลงดันครับ)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    675
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popejohnpaul2011 อ่านกระทู้
    หา AP อีกซัก 4 แล้วอัพให้เต็มครับ มันจะไป Rank E
    (APหาได้จากการลงดันครับ)
    โอ้ขอบใจมากๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ขอบคุณสำหรับทุกความช่วยเหลือจากผู้เล่นเก่าทุกท่านจ้าที่มาช่วยแก้ปัญหา ^^

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขุดรอบดึกจ้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อณุญาติขาย Lann (หอก) Lv 72 สกิลเกือบเต็ม
    ชุดใส่ royal guard (หมวก เสื้อ กางเกง +6) ถุงมือ + เท้า ใส่ ชุดมังกรแดง +8 ยัด tut (DEF 9K+)
    ประดับทอป เวล 60-70 ยัด Passion + war
    อาวุธ ไมมี (มีของเวล 60 +0 ชิวริน)
    ขอขาย 2500 บาท
    อยากดูรูป รอลงพรุ่งนี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ช่วยหน่อยครับพอไปหน้า
    Start Game
    Option
    Quit
    ผมไม่เจอเซิฟครับ(เปิด proxy cap แล้ว)ไม่เจอเซิฟเลย East west austra ไม่เจอสักเซิฟ
    แต่พอปิด proxy ก็เจอครับ แต่ก็เข้าไม่ได้อยู่ดี เลยลองกด start game แล้วค่อย เปิด proxy crap ก็ไม่ได้เช่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    ช่วยหน่อยครับพอไปหน้า
    Start Game
    Option
    Quit
    ผมไม่เจอเซิฟครับ(เปิด proxy cap แล้ว)ไม่เจอเซิฟเลย East west austra ไม่เจอสักเซิฟ
    แต่พอปิด proxy ก็เจอครับ แต่ก็เข้าไม่ได้อยู่ดี เลยลองกด start game แล้วค่อย เปิด proxy crap ก็ไม่ได้เช่นกัน
    ลองกด start game ใส่ไอดีกับพาสก่อน หลังจากนั้นออกไปเปิด ProxyCap แล้วเข้ามากดปุ่ม OK ดูครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenesta อ่านกระทู้
    ลองกด start game ใส่ไอดีกับพาสก่อน หลังจากนั้นออกไปเปิด ProxyCap แล้วเข้ามากดปุ่ม OK ดูครับ
    ได้แล้วขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขุดยามเย็น ^^

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    มีคำถามครับ

1.แลคไหมครับ

2.ผมใช้เน็ต LAN ในบ้านครับ จะทำให้ความเร็วเน็ตของคนอื่นช้าลงไหมครับ

3.โปรแกรมนี้มันจะไปเปลี่ยนแปลงอะไรกับ IP เดิมของเครื่องเราไหมครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    มีคำถามครับ

1.แลคไหมครับ

2.ผมใช้เน็ต LAN ในบ้านครับ จะทำให้ความเร็วเน็ตของคนอื่นช้าลงไหมครับ

3.โปรแกรมนี้มันจะไปเปลี่ยนแปลงอะไรกับ IP เดิมของเครื่องเราไหมครับ

ขอบคุณครับ
    1.ไม่แลคครับเพราะระบบการครีห้องเหมือน DotA ครับ สมมุติว่าคุณเป็นคนครีแล้วฝรั่งมา join ฝรั่งแลค ถ้าคุณไป join ฝรั่ง คุณแลค ถ้าคุณเล่นกับคนไทยด้วยกันไม่แลคครับอยู่ที่เน็ตและประเทศของคนครี

2.ไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่ครับ มีแต่เครื่องอื่นจะมาทำให้คุณแลคเองซะมากกว่า ^^

3.มันไม่ได้เปลี่ยน IP เครื่องครับ แต่มันแค่แสดง IP ไว้หลอกตัวเกมว่าคุณอยู่ในประเทศที่เค้าเปิดให้เล่นแค่นั้นเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenesta : 6th October 2014 เมื่อ 00:00

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ขอบคุณครับ ตอบเร็วทันใจจริงๆ ^^

พอดีว่าตอนนี้ผมมี Mabinogi Heroes อยู่ อะไรๆ ใหม่ๆ ก็มาแล้ว แต่ไม่มีใครอัพเดทไฟล์แปลเป็นอังกฤษให้เลยครับ เลยคิดว่าจะมาเล่น Vindictus แทน

แล้วไม่ทราบว่าจะโหลดตัวเกมได้ที่ไหนครับ มีโหลดแบบตัวเต็มไม่ผ่าน Launcher ไหมครับ ?

ผมสงสัยด้วยครับว่าทำไมในคลิปตอนถึงโปรแกรม Proxycap ต้องใส่ host 127.0.0.1 และ port 1080 ด้วยครับ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 6th October 2014 เมื่อ 00:53

กล่าวขอบคุณ
    675
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ตอบเร็วทันใจจริงๆ ^^

พอดีว่าตอนนี้ผมมี Mabinogi Heroes อยู่ อะไรๆ ใหม่ๆ ก็มาแล้ว แต่ไม่มีใครอัพเดทไฟล์แปลเป็นอังกฤษให้เลยครับ เลยคิดว่าจะมาเล่น Vindictus แทน

แล้วไม่ทราบว่าจะโหลดตัวเกมได้ที่ไหนครับ มีโหลดแบบตัวเต็มไม่ผ่าน Launcher ไหมครับ ?

ผมสงสัยด้วยครับว่าทำไมในคลิปตอนถึงโปรแกรม Proxycap ต้องใส่ host 127.0.0.1 และ port 1080 ด้วยครับ ?
    ทำไมต้องใส่ host 127.0.0.1 และ port 1080 คงเพื่อการหลอกเซิฟเวอว่าเราอยู่ในประเทศเค้ามั้ง ส่วนตัวเกมโหลดทาง Launcher เหอะครับความเร็วเต็มspeed เหมือนกัน

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขุดบ่ายๆจ้า

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่ทราบว่าตัวละคร Arisha จะมาวันไหนครับ ผมเล่น Mabinogi ก็มาแล้วนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 6th October 2014 เมื่อ 21:00

กล่าวขอบคุณ
    25

ไม่ทราบว่าตัวละคร Arisha จะมาวันไหนครับ ผมเล่น Mabinogi ก็มาแล้วนะ
    เมื่อกี้ลองไปไล่ๆ ดูก็ยังไม่เหนมันประกาศข่าวนะ (รึไม่หาเจอก็ไม่รุ)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9

ผมไม่ทราบเวลาที่แน่นอน แต่ทราบช่วงที่จะมาครับ คือไม่สิ้นปีนี้ก็ต้นปีหน้าครับ ไม่น่าเกินสงกรานต์ ^^

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขุดก่อนนอนจ้า

กล่าวขอบคุณ
    25
    -w- ขุดๆให้เช้า(มืด)วันใหม่ XD

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขุดยามบ่ายจ้า ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อณุญาติขาย Lann (หอก) Lv 72 สกิลเกือบเต็ม
    ชุดใส่ royal guard (หมวก เสื้อ กางเกง +6) ถุงมือ + เท้า ใส่ ชุดมังกรแดง +8 ยัด tut (DEF 9K+)
    ประดับทอป เวล 60-70 ยัด Passion + war
    อาวุธ ไมมี (มีของเวล 60 +0 ชิวริน)
    ขอขาย 2500 บาท

PINGPONGsz
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เอื้อออ ดาเมจช่างต่ำต้อยมาก ฮ่าๆๆ หรือเป็นเพราะไตเติ้ล ? เพิ่งทำอาวุธ ทำอะไรต่อไปดีอ่าา ? T ^ T

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PPsweety : 10th October 2014 เมื่อ 12:07