ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณกำลังเล่นตัวละคร(ตัวหลัก)ตัวไหนอยู่ ขอสำรวจหน่อยครับ

ผู้โหวต
86. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • LANN

15 17.44%
  • FIONA

2 2.33%
  • KAROK

3 3.49%
  • EVIE

11 12.79%
  • KAI

11 12.79%
  • VELLA

16 18.60%
  • HURK

12 13.95%
  • LYNN

16 18.60%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ขอโทษที่มาตอบช้าพอดีไม่ค่อยว่าง แฮะๆ
    ตอนเข้าเกมแล้ว update patch error
    ลองเปิดแค่ YF แล้วเข้าเกมดูหรือ ปิดทั้งหมดแล้วเข้าเกมหรือเปิดทั้ง YF และ Proxy Cap แล้วเข้าเกมเพราะแต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน อย่างเช่นเครื่องผมต้องเปิดทั้งคู่ถึงเข้าเกมได้

Response from server delayed. Please try connecting later. We apologize for the inconvenience.

เป็นทุกวันรึเปล่าครับเพราะเซิฟเกมปิดทุกวัน พฤหัสนะครับ ถ้าเป็นทุกวันผมแนะนำให้เช็คการตั้งค่า YF หรือ Proxy Cap ดูครับ ถ้าไม่แน่ใจตรงไหนลงแคปค่าที่่ตั้งไว้มาให้ผมดูก่อนก็ได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenesta : 18th July 2014 เมื่อ 19:12

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ขออณุญาติขุดขึ้นมา โพสต์ถามไว้แล้วลืมมาตอบเลย
    ลองเปิดแค่ YF แล้วเข้าเกมดูหรือ ปิดทั้งหมดแล้วเข้าเกมหรือเปิดทั้ง YF และ Proxy Cap แล้วเข้าเกมเพราะแต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน อย่างเช่นเครื่องผมต้องเปิดทั้งคู่ถึงเข้าเกมได้
    อันนี้ของผมลองแล้วครับ มันเข้าเกมได้ปกติ แต่ถึงหน้า start มันจะเป็นแบบ กรณีที่ 2 ครับ response delay ทุกรอบทุกวัน ทุกครั้งที่พยายามเข้าเกมส์ แถมต้องรออีก กด start ที ค้าง รอ 10 นาที ค่อยขึ้นมาให้กรอกรหัส กด log in รออีก 10 หน้าที แล้วก็ขึ้น response delay(จนผมตกใจ โดนแบนป่าวนิ) เดี๋ยวลอง อัพ patch นี้ก่อน ถ้าได้เดี๋ยวมา edit นะครับ

Edit: ได้ละครับ patch ใหม่ช่วยชีวิต ได้กลับเข้าไปเล่นซักที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย madoulzero : 24th July 2014 เมื่อ 15:10

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    http://heroes.nexon.com/news/devstor...=205&mode=view

เฉลยแล้วะ อาชีพต่อไป ดาบเวท

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheRedMachine อ่านกระทู้
    http://heroes.nexon.com/news/devstor...=205&mode=view

เฉลยแล้วะ อาชีพต่อไป ดาบเวท
    แหม่น่าจะรอนานๆหน่อยค่อยเฉลย เฉลยไวไปไม่ลุ้นเอาซะเลย -.-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นเงี่ยครับ แก้ยังไง
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ slidewinde อ่านกระทู้
    เป็นเงี่ยครับ แก้ยังไง
    [IMG][/IMG]
    ใช้กับ your-freedom ตั้ง port all(Not restricted) ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gun3516 : 23rd July 2014 เมื่อ 22:35

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gun3516 อ่านกระทู้
    ใช้กับ your-freedom ตั้ง port all(Not restricted) ครับ
    ลองทำแล้วเป็นงี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ slidewinde อ่านกระทู้
    ลองทำแล้วเป็นงี้ครับ
    ช่อง Message ของ yf มีอะไรขึ้นรึเปล่าครับ ภาษาไทยน่าจะเป็นช่อง ข้อความ?

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gun3516 อ่านกระทู้
    ช่อง Message ของ yf มีอะไรขึ้นรึเปล่าครับ ภาษาไทยน่าจะเป็นช่อง ข้อความ?
    นี่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    เช็ตดูว่าช่อง proxies ใน proxycap ตั้งแบบนี้แล้วลองเข้าใหม่ถ้ายังไม่ได้ให้ลองรีเครื่อง/รีเน็ต ซักรอบดูครับเพราะผมเคยเป็นแล้วรีเครื่องรอบนึงก็หาย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    เช็ตดูว่าช่อง proxies ใน proxycap ตั้งแบบนี้แล้วลองเข้าใหม่ถ้ายังไม่ได้ให้ลองรีเครื่อง/รีเน็ต ซักรอบดูครับเพราะผมเคยเป็นแล้วรีเครื่องรอบนึงก็หาย
    ได้แล้วครับ ปัญหาใกล้ตัวแท้ๆ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขอบคุณท่าน Gun3516 ที่เข้ามาช่วยแก้ปัญหานะครับ ขอบคุณจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขุดวันละนิดจิตรแจ่มใส

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ใครเล่น FIONA บ้าง ถามหน่อยครับ ใช้ Heavy Stander Counter(Rank A) หลัง Perfect Guard ยังไง กดตามที่มันบอก (เมาส์ซ้าย+ขวาพร้อมกัน) มันกลายเป็นจับอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 21world อ่านกระทู้
    ใครเล่น FIONA บ้าง ถามหน่อยครับ ใช้ Heavy Stander Counter(Rank A) หลัง Perfect Guard ยังไง กดตามที่มันบอก (เมาส์ซ้าย+ขวาพร้อมกัน) มันกลายเป็นจับอะครับ
    ลองเข้าไปที่ Options>Advanced Settings>Grab When Attack+Smash are pressed (ให้ติ๊กออกแล้วลองดูครับ)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    I am always using this VPN proxy http://www.bestvpnfor.net/blogs/unbl....pEbf0xdp.dpbs to bypass blocking and open any blocked games and applications freely

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เอ่อ ใครพอจะเล่น evie สาย staff มั้งครับ คือ อยากรู้ว่า มันสามารถร่ายให้เร็วขึ้น ได้หรือเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FinalEnD : 29th July 2014 เมื่อ 23:54

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FinalEnD อ่านกระทู้
    เอ่อ ใครพอจะเล่น evie สาย staff มั้งครับ คือ อยากรู้ว่า มันสามารถร่ายให้เร็วขึ้น ได้หรือเปล่าครับ
    ถ้าหมายถึงคลิกขวาค้างแล้วมันช้า ให้กดคลิกขวาย้ำๆมันจะมีจังหวะของมันอยู่ แต่ถ้าอยากให้มันเร็วกว่านั้นอีกก็คงต้องตีบวกของครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ทำไมผมเล่นทำเควสไม่เห็นได้ไงสักบาทเลยอะครับ ในเควสก็บอกได้เงินนะพอส่งได้แต่ exp ไม่เคยได้เงินเลย

หรือเกมนี้ทำเควสไม่ได้เงินอะครับ

ลงดันก็ไม่ได้เงินอีกกมันเป็นเพราะอะไรเนี่ยยยย =w=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย otheoneo : 30th July 2014 เมื่อ 18:30
    Hyomin !! T-ara

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otheoneo อ่านกระทู้
    ทำไมผมเล่นทำเควสไม่เห็นได้ไงสักบาทเลยอะครับ ในเควสก็บอกได้เงินนะพอส่งได้แต่ exp ไม่เคยได้เงินเลย

หรือเกมนี้ทำเควสไม่ได้เงินอะครับ

ลงดันก็ไม่ได้เงินอีกกมันเป็นเพราะอะไรเนี่ยยยย =w=
    มันจะเป็นตอนเลเวลต้นๆครับ เลเวลประมาณ 30 -40 น่าจะเริ่มได้เงินปกติละ ทางผู้ให้บริการเค้าจัดระเบียบค่าเงินในเกมใหม่น่ะครับช่วงเลเวลต่ำๆเลยไม่ได้เงิน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เซิฟEUนี้บล๊อกไหมคับ เซฺฟจีนก็มีระบบสตามิน่า เซิฟอเมริกาก็บล๊อก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    EU NA JP KR บล๊อคหมดครับ NA เป็นเซิฟที่สเถียรสุดของเนตไทยละ ส่วน CN มีปัญหาคนไทยจอย แถมคนจีน****เกรียนๆ จอยมันยังแลคเลย ชอบโหลดนุ้นโหลดนี้

กล่าวขอบคุณ
    9
    เพิ่งว่างขอแวะมาขุดซักหน่อย ...

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ดันให้ครับผมสนุกมากเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    สวัสดีครับ ผมพึ่งโหลดมาเล่นเมื่อวานหลงไปเล่นเซิฟ aus ไม่มีเพื่อนเลยมาเจอกระทู้นี้พอดีตอนนี้ย้ายมา west ละครับเล่น vella ชื่อ Vorcanol ครับ