ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณกำลังเล่นตัวละคร(ตัวหลัก)ตัวไหนอยู่ ขอสำรวจหน่อยครับ

ผู้โหวต
86. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • LANN

15 17.44%
  • FIONA

2 2.33%
  • KAROK

3 3.49%
  • EVIE

11 12.79%
  • KAI

11 12.79%
  • VELLA

16 18.60%
  • HURK

12 13.95%
  • LYNN

16 18.60%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70

Arrow [PC|Online (F2P แต่ต้องมุด)|Server NA(West)] Vindictus Season2 EP4 Update เนื้อหาเพิ่มเติม

ย้ายบ้านจ้าาาา ตามมาน้าาาา
    คลิกเบาๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenesta : 18th December 2014 เมื่อ 22:38 เหตุผล: Update เนื้อหาเพิ่มเติม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ย้ายกระทู้จ้าา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenesta : 18th December 2014 เมื่อ 22:39

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ทำไงถึงเล่นได้ครับ โหลดมาสมัครเล่นเลยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ทำไงถึงเล่นได้ครับ โหลดมาสมัครเล่นเลยเหรอ
    ตาม step เบื้องต้นเลยนะครับ

1.สมัครไอดี
    2.โหลดและติดตั้งเกม
    3.มุดครับ (วิธีลิ้งบอกวิธีไว้แล้วลองอ่านดูดีๆครับ มันจะยุ่งยากตอนตั้งค่าครั้งแรกครั้งเดียวครับ ครั้งต่อไปเปิดโปรแกรมมุดแล้วเข้าเกมเลย)
    4.เข้าเล่น

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    เกมส์นี้สนุกดีผมเลิกเล่นมานานละ แต่ถ้าเปิดเซิฟ sea ผมคงกลับไปเล่นอยู่

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    หนูยังเป็นเด็ก ตัวก็เล็กและยังประหม่า ภาาาอังกฤษก็ได้ที่โหล่

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raffaella อ่านกระทู้
    เกมส์นี้สนุกดีผมเลิกเล่นมานานละ แต่ถ้าเปิดเซิฟ sea ผมคงกลับไปเล่นอยู่
    เซิฟ sea คงไม่มีครับเพราะไม่มีข่าวให้ผมเห็นเลย และคาดว่าไม่น่าจะมี^^" แต่ถ้าอยากปิงน้อยลองไปเล่นเซิฟจีนดูก็ได้ครับ แต่เวลา Raid Server ปิงเยอะพอๆกับ NA

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    หนูยังเป็นเด็ก ตัวก็เล็กและยังประหม่า ภาาาอังกฤษก็ได้ที่โหล่
    ผมก็เล่นเกมเพื่อฝึกภาษาเนี่ยละครับ ^^" ผมเห็นคนบางคนใน Guild ไม่เก่งอังกฤษเหมือนกันแต่เน้นถามคนใน Guild ผ่าน facebook กลุ่มก็เลยอยู่ด้วยกันได้

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437

Wink

ใครที่เล่น Lynn ผมขอแปะทริคการเล่นให้ละกันนะครับ
    ตัวละครนี้ค่อนข้างเล่นง่ายแต่ก็ไม่ง่ายทีเดียว จะเน้นการปะทะกับบอสโดยตรงซึ่งคล้ายๆกับ Hurk ข้อเสียก็คือ Lynn ตัวบางกว่า
    สกิลโจมตีสวนอาจจะคล้ายของ Vella คือหลบแล้วโจมตีสวนกลับแต่กรณีของ Lynn จะหลบแล้วสามารถพุ่งผ่านตัวบอสแล้วโจมตีจากด้านหลังได้
    ตัวละครจะมีความซับซ้อนเรื่องสกิล Mark จุดส้มมันคืออะไรลองอ่านดูด้านล่างได้ครับ

จดไว้กันลืมครับ

Lynn Tip #1 ===================================
    พอถึง lv.5 แล้วให้อัพสกิลIron Matchete Rank DFishtail Pole Rank C
    ก่อนเลยนะ**** จะเป็นสกิลหากินได้ยาว ถ้าอัพ Fishtail Pole Rank C แล้วจะสามารถเริ่ม Mark จุดส้มได้หากปล่อย Smash ถูกจังหวะนะครับ
    ===========================================

Lynn Tip #2 ===================================
    Active: Iron Flag
    เป็นสกิลที่ฟาดคลื่นออกมาเป็นเส้นตรง DMG เบาหวิว แต่...
    หากคลื่นที่ปล่อยออกไปโดนบอสที่ Mark จุดอยู่ จะทำให้จุดที่ Mark ระเบิดทั้งหมด พร้อมกับ re STA ด้วยนะจ๊ะ ซึ่งอัตราการ re STA จะขึ้นอยู่กับจำนวนจุดที่ Mark อยู่บนบอสจ๊ะ
    ===========================================

Lynn Tip #3 ===================================
    การ Mark จุดสามารถทำได้หลายวิธี แต่สำหรับ Tip นี้ขอเสนอ Tip ส่วนตัวที่ทำให้การ Mark จุดง่ายขึ้น (มั้ง)

หลักๆ เลยการ Mark จุดจะทำได้โดยการกด Smash ค้างหลังจบท่าและปล่อยให้ถูกจังหวะ ซึ่งการกะระยะเวลาจะยากพอสมควร
    Trick ส่วนตัวสำหรับผมคือ หลังจากกด Smash ไปแล้วให้ปล่อยทันทีครับ พอท่าใกล้จบแล้วค่อยกด Smash ค้างอีกครั้งแล้วปล่อยอย่างรวดเร็ว (ประมาณ 0.2-0.5 วินาที)

ยกตัวอย่าง ท่า Smash #2 (Fishtail Pole)

Normal Attack x2 - Smash (จังหวะนี้ให้ปล่อยก่อน) - Smash (จังหวะนี้ให้กดค้างตอนท่าใกล้จบ แล้วปล่อยทันทีที่แสงขึ้น)

ทั้งนี้จังหวะการ Mark จุดของแต่ละคนน่าจะจับความรู้สึกไม่เหมือนกัน ดังนั้นก็ลองประยุกต์ใช้กันดูนะครับ แต่ผมใช้วิธีนี้แล้วจุดส้มติดเกือบตลอดครับ
    เครดิตจากคุณ
    Parwin Jiradamkerng ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lankinpark : 12th July 2014 เมื่อ 14:12

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ผมเคยไปลองจีนแล้วหนักกว่า na เยอะ - -

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raffaella อ่านกระทู้
    ผมเคยไปลองจีนแล้วหนักกว่า na เยอะ - -
    บางทีเค้าอาจใช้เครื่อง Server จีนแดงก็เป็นได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เคยเล่นอยู่อยากกลับไปเล่นนะแต่ เบื่อ ต้องมุดอะสิ มุดยาก ใช่ย่อย ใช้ที2 โปรแกรม แถมแลคมากด้วยเวลาเล่นกับชาวบ้านถ้ามีSEAเล่นแน่ๆ ส่วนเซิฟจีนก็เบื่อระบบสตามิน่ามากๆ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    เคยเล่นอยู่อยากกลับไปเล่นนะแต่ เบื่อ ต้องมุดอะสิ มุดยาก ใช่ย่อย ใช้ที2 โปรแกรม แถมแลคมากด้วยเวลาเล่นกับชาวบ้านถ้ามีSEAเล่นแน่ๆ ส่วนเซิฟจีนก็เบื่อระบบสตามิน่ามากๆ
    มันก็ไม่ได้มุดยากขนาดนั้นนะครับ ^^" ถ้าลองทำเองดูซัก 2 รอบจะทราบว่าใช้เวลาทำยังไม่ถึง 1 นาทีเลยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เล่นเซิฟไหนกันครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheRedMachine อ่านกระทู้
    เล่นเซิฟไหนกันครับ ?
    West ครับผมลองขึ้นไปอ่านข้อความผมดูครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    วิธีมุดโดย ใช้ Proxt Cap กับ Your Freedom ปัจจุบันยังใช้ได้หรือเปล่าครับ
    คือไปเห็นเเว็บๆที่ไหนซักที่ว่ามันใช้ไม่ได้แล้ว จริงหรือมั่วนิ่มยังไงบอกทีครับ อยากกลับไปเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ๋อ พอดีเล่น EAST ครับ หาเพื่อนยากเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 21world อ่านกระทู้
    วิธีมุดโดย ใช้ Proxt Cap กับ Your Freedom ปัจจุบันยังใช้ได้หรือเปล่าครับ
    คือไปเห็นเเว็บๆที่ไหนซักที่ว่ามันใช้ไม่ได้แล้ว จริงหรือมั่วนิ่มยังไงบอกทีครับ อยากกลับไปเล่นมาก
    ใช้ได้ครับ ถ้ายุ่งยากแนะนำ http://www.vpngate.net/en/download.aspx ตัวเดียวมุดได้ทุกเกม แต่อาจจอยแล้วหมดสนุก เพราะต้องเชื่อมต่อตลอดเวลา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TheRedMachine : 23rd June 2014 เมื่อ 22:03

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 21world อ่านกระทู้
    ใช้ได้อยู่นิครับ ผมก็กำลังเล่นอยู่เลย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheRedMachine อ่านกระทู้
    อ๋อ พอดีเล่น EAST ครับ หาเพื่อนยากเลย
    คนเซิฟนั้นไม่ค่อยโปรโมทเท่าไหร่ครับเท่าที่ผมเข้าไปดูใน facebook กลุ่ม EAST เค้าหนีไปเล่น Blade and Soul กันหมดเลยดูเงียบๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenesta อ่านกระทู้
    คนเซิฟนั้นไม่ค่อยโปรโมทเท่าไหร่ครับเท่าที่ผมเข้าไปดูใน facebook กลุ่ม EAST เค้าหนีไปเล่น Blade and Soul กันหมดเลยดูเงียบๆ
    คงงั้นมั้งครับ เคยไปอยู่ irr และอีกกิล นี้ไม่ช่วยอะไรผมเลย ลงเหรดบอส หรือพูดคุยนี้ไม่โต้ตอบกับเลย เหมือนคุยกันเอง ผมเลยออกมา ทุกวันนี้ยังงลงแต่ SS1 เจอ SS2 DEF 11K บอส 5 ทีร่วงเหวอเลย

กล่าวขอบคุณ
    9
    คงงั้นมั้งครับ เคยไปอยู่ irr และอีกกิล นี้ไม่ช่วยอะไรผมเลย ลงเหรดบอส หรือพูดคุยนี้ไม่โต้ตอบกับเลย เหมือนคุยกันเอง ผมเลยออกมา ทุกวันนี้ยังงลงแต่ SS1 เจอ SS2 DEF 11K บอส 5 ทีร่วงเหวอเลย
    โหวๆ Evie ผม 6k เองเน้อ-.- ดูเหมือน กิลคุณไม่ค่อยเป็นมิตรเท่าไหร่มั้งครับ ^^" บางทีที่คนเริ่มน้อยอาจอยุ่ในช่วงขาลงมั้งครับกิลผมก็เคยเป็นรอบนึงออนเข้าเกมมายังกะป่าช้าคนในกิลแทบไม่ออนเลยช่วงนั้นต้องไปขอ raid กับกิลอื่นชั่วคราว แต่ตอนนี้ปกติล่ะ >.< บางที่เป็นช่วงที่คนไม่ว่างเล่นพร้อมๆกันล่ะมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenesta : 23rd June 2014 เมื่อ 22:28

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    NA ของคราฟหาง่ายกว่าจีนไหม อยากย้ายไปเล่น

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geomanOo อ่านกระทู้
    NA ของคราฟหาง่ายกว่าจีนไหม อยากย้ายไปเล่น
    เอิ่มตรงนี้ไม่ค่อยแน่ใจครับเพราะผมไม่เคย raid เซิฟจีนซักครั้งเลยไม่รู้จะบอกยังไง แต่ที่เล่นๆก็อยู่ในระดับกลางๆไม่ยากไม่ง่าย แต่น่าจะง่ายกว่าเพราะ NA มันไม่มีค่า Stamina จำกัดในการเล่น เล่นได้ทั้งวันทั้งคืน ^^"

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenesta อ่านกระทู้
    เอิ่มตรงนี้ไม่ค่อยแน่ใจครับเพราะผมไม่เคย raid เซิฟจีนซักครั้งเลยไม่รู้จะบอกยังไง แต่ที่เล่นๆก็อยู่ในระดับกลางๆไม่ยากไม่ง่าย แต่น่าจะง่ายกว่าเพราะ NA มันไม่มีค่า Stamina จำกัดในการเล่น เล่นได้ทั้งวันทั้งคืน ^^"
    เซิฟจีนติดตรงที่ว่าส่วนใหญ่(มั่งเห็นเค้าบอก)จะฟามหาตังก็ช่วง70 ผมเล่น60เริ่มท้อๆเพราะไม่มีของใส่ชุดจะซื้อก็เเพง เเหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    19
    [IMG][/IMG] แก้ไงอะครับ