ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ถึงคอมจะแรงขนาดไหน เกมไม่ลง pc ก็เหมือนนั่งขี้ แต่ไม่มีทิชชู่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    UBI คืนความสุขให้กับPCกันมั่งเห๊อะะะะะะะะ
    รอดูก่อน ถ้ามันยังไงๆ ก็คงต้องซื้อPS4ล่ะนะ เกมส์อื่นๆของPS4ก็น่าเล่นเหมือนกัน แต่ไม่ถนัดอ่ะจอยอ่ะ เมาส์ไวกว่าเยอะ
    โห่ อยากลอง Snowdrop ปรับสุดๆสักหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armbanri : 23rd June 2014 เมื่อ 19:30

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    หรา...ลดไม่ลดคอมผมก็เล่นไม่ได้อยู่ดีแหละ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ktrisakul อ่านกระทู้
    ถึงคอมจะแรงขนาดไหน เกมไม่ลง pc ก็เหมือนนั่งขี้ แต่ไม่มีทิชชู่

ถั่วต้วมเลยครับนาย

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    จะวุ่นวายไปทำไม ทำขายเฉพาะคอนโซลก่อนก็ได้ รอซักปีค่อยปล่อยตัวพีซีออกมา

กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ประเด็นคืออยากขายออกทั้ง Console และ PC สินะ คงไม่อยากให้มันต่างกันมากเดี๋ยวจะไม่มีคนซื้อเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    เบื่อติ่งคอนโซล งี่เง่า

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    เดี๋ยวๆ tomb raider ของ square enix หนิครับ = =
    เออใช่ จำผิด - -* กราบขอโทษ
    SoShi & Sone Are Together Forever

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ชอบทีมงานสร้างเกมส์ที่ออกมาพูด อย่าง จดหมายนี้ จริงๆ ทำได้ดีแล้วครับ ถึง ยูบิจะไม่สนใจ

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    1
    ชักไม่ชอบค่ายนี้มาทีละนิดละ

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ค่ายเกมจะแคร์ Console มากกว่าก็ไม่แปลกนะผมว่า

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanutpop อ่านกระทู้
    เบื่อติ่งคอนโซล งี่เง่า
    555 ผลเทสยังไง PC ก็กิน console มาตลอดรุ่นต่อรุ่นเลย
    พวกติ่งมักจะอวยว่าเท่าเทียมครับ 720p กับ 1080p มันเท่ากันตรงไหน ขำแปป

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อย่าพูดเรื่อง คอนโซ พีซี สิครับ จะมาพูดทำส้นตึกอะไร
    ประเด็นมันอยู่ที่ ภาพที่ให้ดูตอนโชว์กับใช้งานจริงมันต่างกันครับ
    เหมือนโหลดหนัง AV มา ดูปกอย่างน่ารักโดนใจ คุณเลยโหลด แต่พอมาดูไฟล์ภาพจริงข้างใน คนเดียวกับปกป่าววะ
    ในกรณีนี้ก็เหมือนกันครับ มันไม่เกียวเลย ไม่ว่าจะเครื่องไหน มันเกี่ยวที่ว่า แล้วคุณโชว์มาให้ดูตอนแรกทำไม? ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ครับ
    อยู่ดีๆมาเถียงเกี่ยวกับเครื่องกัน เป็นอะไรกันไปแล้ว คนละประเด็นเลย อย่าหลงประเด็นสิครับ ไม่ว่าเครื่องไหนชะตาที่ได้คือโดนหลอก พวกที่ซื้อตอนเกมออก
    ยังไม่เจ็บใจเท่าพวกพรีออเดอร์นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 23rd June 2014 เมื่อ 21:53

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    มี ตังซื้อพอใจจะเล่น กราฟฟิกไงชั่งมัน เพราะตอนเล่นก็ไม่ได้ สนใจอยู่แล้วว่าจะสวยหยาดขนาดไหน เกมที่สนุก ถึงภาพจะกากยังไงก็สนุก
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,274
    1
    ลดได้ผมไม่กันถาจะลด แต่ขอให้เกมออกมาดีกะพอ ใจแล้ว
    โหลด ONE PIECE HD พากย์ไทย รูปสวยๆhttps://www.facebook.com/pages/ONE-P...3907702?ref=hl

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    มี ตังซื้อพอใจจะเล่น กราฟฟิกไงชั่งมัน เพราะตอนเล่นก็ไม่ได้ สนใจอยู่แล้วว่าจะสวยหยาดขนาดไหน เกมที่สนุก ถึงภาพจะกากยังไงก็สนุก
    ไม่ได้อะสิครับ สมัยนี้คนสนใจกราฟฟิกมากกว่าเกมเพลซะส่วนใหญ่ ดูได้จากคลิปเปรียบเทียบและมู้เทียบกราฟฟิกที่ออกมากันให้รึ่ม

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ลดไม่ลดก็ช่างมันสิ ตอนเล่นผมก็ไม่มีเวลาไปเสพกราฟฟิคหรอก สนุกกับตัวเกมส์จนลืมดู (ลดก็ดีนะผมว่า)

(เดียวมีคนบอก Gu ติ่ง Ubi อีก)

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ omesbooks อ่านกระทู้
    เท่า pc ได้ก็แปลกแล้วครับ 5555สเปคไม่ได้สูงอะไรมาก แต่ถ้าราคา+สเปคคอนโซลเท่า pc ระดับhighได้ก็คงจะรันได้เท่าๆpcแหละเผลอๆอาจจะมากกว่าเพราะเหมือนเคยอ่านเจอว่าถ้าสเปคคอนโซลกับ pc ถ้าเท่ากันคอนโซลจะรันได้งามกว่า ส่วนเรื่องดึงพลังเครื่องจนสุดอันนี้ต้องรอดูที่เกม EX เอาครับ เกม mult iplatform อยากได้ภาพสวยคงต้อง PC Only
    เอาง่ายๆครับ ซื้อพีซีเท่าราคาคอนโซลก็ได้ครับ ณ ตอนนี้ถ้าเทียบสเปคต่อราคาแล้วสู้คอนโซลไม่ได้ครับ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ผมมองว่ายังไงมันก็ต้อง drop ลง เพราะตอน demo ทดลอง mode กับ ระบบมันยังไม่เยอะหรือเสร็จสมบูรณ์พอทำไปเรื่อยๆ เริ่มกินทรัพยากรณ์เครืองจากที่ตั้งไว้เพราะไม่สามารถตัด/ลด ระบบเกมส์ได้ การ drop ภาพลงจึงเป็นตัวเลือกทีดีที่สุดนั่นเองเลยไม่แปลกใจ

ส่วนตัวแล้วผมคิดว่า Console next gen ยังรีดประสิทธิภาพได้ดีกว่านี้อีกเยอะเพียงแต่ยังไม่มีค่ายไหนเสียเวลาทำนั่นเอง(นอกจากค่ายที่ทำ ex) เหมือนกับซีรี่ uncharted ลง ps3 ทั้งหมดแต่ภาพ สวยขึ้น ตามลำดับ ซึ่งผมมองว่าต้องใช้เวลา

ใครสะดวก version ไหนก็ซื้อ version นั้นจบ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 23rd June 2014 เมื่อ 23:10

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ด่ากันเข้าไป เค้าออกมาบอกว่าเค้าจำเป็นต้องตัด เพื่อความเสถียร สงสารเหมือนกันนะ คราว watch dogs ลดกราฟฟิค ไม่ได้บอกเป็นทางการ โดนด่ายับ พอ The Division บอกว่าจำเป็นต้องลด แถมออกมาบอกด้วย ก็โดนด่าอีก
    จะเอากันขนาดไหนว่ะคับ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    Ubi เขาเลิกทำ prince of persia แล้วหรอครับ

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    กำ อุส่ารอ ไม่ใช่ตามรอยว็อตด็อกไปอีกซะละ
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผมว่าก็ยังดี ขอระบบฟิสิกข์ ของเกมส์มันใช้ได้ก็โอเคแล้ว ไม่อยากเห็นคนปลิว 555

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ดึงเข้าเรื่องสงคราม Console กับ PC ทำไมเนี่ย ต่างฝ่ายเขาก็มีข้อดีกับข้อเสียทั้งคู่แหละ อยู่ที่ว่าผู้บริโภคต้องการจะเลือกแบบที่มันอุดปัญหาด้านไหนของคนซื้อเท่านั้นเอง เรื่องแบบนี้มันเป็นปัญหาโลกแตกแบบเดียวกับคำถามที่ว่า "ไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน" นั่นแหละครับ

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    ด่ากันเข้าไป เค้าออกมาบอกว่าเค้าจำเป็นต้องตัด เพื่อความเสถียร สงสารเหมือนกันนะ คราว watch dogs ลดกราฟฟิค ไม่ได้บอกเป็นทางการ โดนด่ายับ พอ The Division บอกว่าจำเป็นต้องลด แถมออกมาบอกด้วย ก็โดนด่าอีก
    จะเอากันขนาดไหนว่ะคับ
    เอ่อ ไอ้ที่บอกว่าลดกราฟฟิคเพื่อความเสถียรนี่มันไม่น่าใช่นะ เพราะคนที่ใช้มอดกราฟฟิค(ถ้าจำไม่ผิดเหมือนไปเปิดoptionที่ถูกปิดในตัวเกม)ก็ไม่เห็นว่ามันจะไม่เสถียรตรงไหน บางทีเสถียรขึ้นด้วยซ้ำ
    แถมpatchล่าสุดก็มีคนบ่นกันตรึม ความน่าไว้ใจของUBISOFTตกหวบแน่นอน ส่วนตัวก็ชอบซีรี่ของลุงทอมอยู่แล้ว อยากให้ UBISOFT ทำออกมาดีๆหน่อยเพราะลุงทอมแกก็ไม่อยู่แล้วT-T

ข่าว : http://bit.ly/1m5TVt7

ปล.ลดกราฟฟิคก็ดีนะเพราะคอมกาก
    ❤❤ The Division ❤❤