ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: EOSสนุกไหมคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

EOSสนุกไหมคับ

เห็นที่เกาหลีบอกเป็นเกมม้ามืด ผมดูแล้วงั้นๆยังไงก็ไม่รู้ ระบบก็เป็นกดตี เควสก็เป็นแบบปกติไม่ใช่dynamic quest ตอนนี้เบื่อๆด้วย กะว่าจะกลับไปเล่นSkyrimรอบที่6อยู่ แนะนำเกมหน่อยก็ดีคับ ขับรถถัง ขับเครื่อง(WOT Warthunder) มากแล้วอยากเล่นเกมตัวละครสาวๆน่ารักๆบ้าง onlineเซฺฟนอกแต่ไม่แลคไม่ก็offlineก็ได้ RPGนะ

ปล.รอkingdom under fire2อยู่ อยากรู้ว่าเซิฟSEAมันล๊อกไหม บอกตรงๆขึ้เกียจรอเซิฟไทย+เบื่อเกรียนไทย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถามเองตอบเอง เล่นไป5นาที
    1.เกมเป็นเกมกดตีธรรมดามาก แต่มีระบบSpirit เก็บแต้มก่อนระดับหนึ่งถึงใช้ได้แต่สำหรับผมธรรมดาไปนิด และมีไม่ปุ่มพิเศษอะไร
    2.ภาพธรรมดาถึงขั้นแย่
    3.ระบบเควสเป็นแบบธรรมดา ไม่มีDynamic ไม่มีทางเลือกตอบตอบ
    4.ระบบอื่นๆก็ธรรมดาSoulเหมือนบัพพิเศษ แค่นั้น

สรุปลบๆไปเหอะรกเครื่อง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แต่เป็นเกมติดทอปอันดับ ของเกาหลี ยัง งง อยุ่ๆเลย
    ไปลอง CBT มาก็แบบเออกำลังหา MMO แบบใหม่ แต่ระบบนี้กากแล้วเก่ามาก เล่น ro1 ยังสนุกว่าอีก คือไม่มีอะไรเลย ระบบต่อสู้ไม่เร้าใจ เอียนๆ เอื้อนๆ เหมือนวัวเคี้ยวหญ้า
    ภาพสวยดี เนียนๆ แต่ไม่ค่อยมีมิติแข็งทั้งเมพ
    มันอาจสนุกกับคนอื่น แต่ผมนี้ไม่ไหว เพราะผมเล่นแต่ non-traget ซะมากกว่า แต่ถ้าแบบคลิกตีมอน cabal ยังครองใจอยู่เพราะ สนุกจริง

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ไม่สนุกเลย ลองเล่นไป 10 นาทีลบเกมออกเลย :/

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมเล่นพวก Dark souls มาก่อนอะ มาลองเล่นแบบนี้แล้ว ไม่ไหวอะ เบื่อมาก
    WHO I'm

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ก็ว่าเห็นคนรอเล่นกันเยอะจัง ส่วนตัวลองเล่นตอน CBT แปลกใจว่ามันอันดับ1ของต่างประเทศจริงๆเหรอ เห็นไอคอนเกมก็เอียนละ

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ต้องลองครับ เผื่ออาจแก้เบื่อได้
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ไม่สนุกครับ สร้างตัวแปปเดียวเข้าไม่ถึง 5 นาที ลบออกจากเครื่องเลย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    แก้เบื่อได้นะ ผมเล่นมา เกือบสองชั่วโมง
    -ภาพไม่ได้ขี้เหล่ แต่ก็ไม่ได้สวยอะไร เทียบกับเทอร่าน่าจะได้
    -สกิลแนวๆกดคอยเวลายังไม่เห็นคอมโบ ก็เรื่อยๆดี
    -เควสปกติวิ่งเก็บแล้วจบ แต่ออกแนวน่าเบื่อมอนน้อยแย่งกัน ดีว่าเควสฆ่ามอนจำนวนไม่มาก สูงสุดเห็นเจ็ดตัว
    -สรุปแล้วผมยังให้ raiderz ขึ้นแท่นอยู่ในฐานะสุดยอดเกมเพลย์
    -จะเล่นไปเรื่อยๆอีกสักพักว่าจะมีอะไรใหม่ๆเพิ่มหรือเปล่า

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    สำหรับผมก็ถือว่าฆ่าเวลาได้นะ = = นั่งเล่นตั้งแต่เที่ยงยันเย็น

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมเล่นนี่อยู่ครับ มันกว่าเยอะ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safekung อ่านกระทู้
    ก็ว่าเห็นคนรอเล่นกันเยอะจัง ส่วนตัวลองเล่นตอน CBT แปลกใจว่ามันอันดับ1ของต่างประเทศจริงๆเหรอ เห็นไอคอนเกมก็เอียนละ
    ผมก็สงสัยอยู่นะ ผมว่าค่ายเกมมันคงกุข่าวโม้เองอะแหละ ไม่รู้นะหรือเพราะเราเล่นเกมมาเยอะ เกมที่ว่าดีที่ว่าเยี่ยมเล่นมาหมดแล้ว เพราะถ้าจะเปรียบเกมนี้นะ ยังเทียบAionไม่สิCabalยังไม่ได้แม้แต่เศษด้วยซ้ำ Guild war2พวกนี้ไม่ต้องพูดถึงนี้ขนาดกดตีเหมือนกันนะ Action RPGนี้ไม่ต้องเทียบเลย

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เกมมันไม่มีิะไรเลย EOS มันมั่วกันไปเรื่อยๆๆยังเทียบ swordman online ที่ใกล้จะเปิดยังไม่ได้เลย อย่าไปคิดเทียบชั้น 9yin ยังห่างไกลอีกเยอะ

เล่นไปได้ 3 ชั่วโมงหลุดมาเจอระบบรอคิว ลบเลยจ้าเล่นฆ่าเวลาไม่ได้เลยกับมาเล่น 9yin รอ swordman online ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เหมือนความสนุกจะไปอยู่ที่ PvP กับ GvG มั้งนะเห็นเขาบอกมา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมว่า ถ้าเกมออนไลน์แนวเก็บเวลที่ตอนนี้้กำลังมาแรง ผมว่าน่าจะ KUF2 มากกว่า แต่ตอนนี้มันปิด CBT ไปละ ผมลองมุดไปเล่นเชิพsea ดู สนุกมากเลยคับบ ยกนิ้วให้เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Blog Entries
    1
    ผมเล่นก็สนุก ดีนะครับ ตั้งแต่ server เกาหลี

ที่พวกคุณเล่นไม่สนุก ก็เพราะ คุณ ยังเลเวลน้อย แล้วก็เล่นไม่เป็น ซะมากกว่า

มีเก็บเลเวล 2 ทาง ก็คือ pvp และ pve หรือ เควส์ ต่างๆ

ความมันส์ มันอยู่ หลังจากเลเวล 60 แต่ตอนนี้ เลเวลก็ตัน ที่ 60 เกมส์นี้ จะออกแนว คล้ายๆ ลินเนจ + blade soul ผสม กัน

ถ้าคุณคิดว่า เกมส์นี้ เล่น 3 - 10 นาที เบื่อ ก็อย่าเล่นเลยครับ เกมส์แนวนี้ ต้องเล่นระยะ ยาวๆ

ถ้า คุณจะเอา ต้นเกมส์ หรูๆ เวอร์ๆ ก็หาเกมส์อื่น ดีกว่าครับ offline เยอะแยะ ใช้ สูตร ใช้ โปร ได้อีก ไม่ต้องกลัว ใครจะเก่งเท่ามึึงเลย อิอิ

ความคิดเห็นผม เอง ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godzclub : 26th June 2014 เมื่อ 22:46

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    5555 เล่น 5 นาที รู้หมดแล้วอ่อครับ ผมว่า อย่าเล่นเลย นี่ MMORPG นะครับท่าน ไม่ใช่ Cookiesrun = =

ส่วนตัวก็ดีนะ ถึงผมจะเคยเล่น Aion BnS หรือเกมส์ภาพสวย บลาๆ แต่ถ้าจะเล่นเซิฟไทย Aion กับ BnS ไทยมีไหม ? ก็ไม่มี ท่านจะเอาไปเปรียบ กันได้ยังไง ^_^

เป็นกลางครับ ส่วนตัวก็เล่นบ้างไม่เล่นบ้าง

MOBA [DOTA2]

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ก็สนุกดีนะครับ คนเล่นเยอะดี แต่เวลน้อยอยู่เลย ไม่รู้จะมีอะไรโผล่มาไหม
    เล่นเรื่อยๆ ถ้าเบื่อค่อยเลิก

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    5555 เล่น 5 นาที รู้หมดแล้วอ่อครับ ผมว่า อย่าเล่นเลย นี่ MMORPG นะครับท่าน ไม่ใช่ Cookiesrun = =

ส่วนตัวก็ดีนะ ถึงผมจะเคยเล่น Aion BnS หรือเกมส์ภาพสวย บลาๆ แต่ถ้าจะเล่นเซิฟไทย Aion กับ BnS ไทยมีไหม ? ก็ไม่มี ท่านจะเอาไปเปรียบ กันได้ยังไง ^_^

เป็นกลางครับ ส่วนตัวก็เล่นบ้างไม่เล่นบ้าง

MOBA [DOTA2]
    เห๊นด้วยยยยยยยยยอย่างแรงงงงงง +1 ไปเบย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzclub อ่านกระทู้
    ผมเล่นก็สนุก ดีนะครับ ตั้งแต่ server เกาหลี

ที่พวกคุณเล่นไม่สนุก ก็เพราะ คุณ ยังเลเวลน้อย แล้วก็เล่นไม่เป็น ซะมากกว่า

มีเก็บเลเวล 2 ทาง ก็คือ pvp และ pve หรือ เควส์ ต่างๆ

ความมันส์ มันอยู่ หลังจากเลเวล 60 แต่ตอนนี้ เลเวลก็ตัน ที่ 60 เกมส์นี้ จะออกแนว คล้ายๆ ลินเนจ + blade soul ผสม กัน

ถ้าคุณคิดว่า เกมส์นี้ เล่น 3 - 10 นาที เบื่อ ก็อย่าเล่นเลยครับ เกมส์แนวนี้ ต้องเล่นระยะ ยาวๆ

ถ้า คุณจะเอา ต้นเกมส์ หรูๆ เวอร์ๆ ก็หาเกมส์อื่น ดีกว่าครับ offline เยอะแยะ ใช้ สูตร ใช้ โปร ได้อีก ไม่ต้องกลัว ใครจะเก่งเท่ามึึงเลย อิอิ

ความคิดเห็นผม เอง ครับ
    เห๊นด้วยเลย ครับ แม้เล่นแปป เดียว เกมพวกนี้ ต้องเล่น ยาวๆๆๆๆๆ จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nokiay : 27th June 2014 เมื่อ 00:46

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ถามเองตอบเอง เล่นไป5นาที
    1.เกมเป็นเกมกดตีธรรมดามาก แต่มีระบบSpirit เก็บแต้มก่อนระดับหนึ่งถึงใช้ได้แต่สำหรับผมธรรมดาไปนิด และมีไม่ปุ่มพิเศษอะไร
    2.ภาพธรรมดาถึงขั้นแย่
    3.ระบบเควสเป็นแบบธรรมดา ไม่มีDynamic ไม่มีทางเลือกตอบตอบ
    4.ระบบอื่นๆก็ธรรมดาSoulเหมือนบัพพิเศษ แค่นั้น 5นาที แหละเกมkingdom under fire2 มุด ip เล่นจะ เซิฟนอก ทนเกรียนเซิฟไทยไม่ไหวเซิฟนอกได้จะ ไม่ห้าม เกรียนเซิฟ ไหนก๊มีจะ เพียงแต่ท่านเจอร เกรียนไทย บ่อยๆ แค่นั้น

สรุปลบๆไปเหอะรกเครื่อง
    เล่นไป 5 นาที ยังไม่รู้มีไรใหม่เลย แค่ 5 นาที

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    โดยรวมถือเแป็นเกมส์ทีดีเลยล่ะในความคิดผม ใครจะคิดยังไง ชั่งมัน

เป็นเกมส์ mmorpg ที่คงความ คลาสสิคไว้ ระบบไม่เว่อจนปวดหัวเหมือนบางเกมในไทย เนื้อเรื่องดีมาก การแปลภาษา ไม่ google เท่าที่เล่นมาอะนะ

มันเหมาะกับคนที่ชอบอะไรเดิมๆมากกว่า แต่ไม่ใช่ว่าเดิมๆจะไม่สนุกน่ะ มันสนุกมาก ส่วนตัวผม บอกเลยว่า เล่นต่อครับสนุก

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    คนสนใจเล่นเยอะ กุข่าวไม่กุข่าวก็ดูจำนวนคนรอคิวเข้าเซิร์ฟเอาครับ

วันธรรมดายังเป็นพัน วันนี้วันศุกร์ซะด้วย จะกี่พันนะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมว่ามันก็ดีนะครับ

แต่มันหมดสนุกตรงที่ PVP ได้ EXP เยอะเกินไป ไม่ต้องตีมอนละ ลงPVP ทั้งวันกะ 40 - 50 ละ

แล้วคนที่เก็บเลเวล ตามปกตินิเซงเลย จนกะจน PVP ที ได้เป็น เกือบ G เลย

ปล. ความเห็นส่วนตัว

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    ผมว่ามันก็ดีนะครับ

แต่มันหมดสนุกตรงที่ PVP ได้ EXP เยอะเกินไป ไม่ต้องตีมอนละ ลงPVP ทั้งวันกะ 40 - 50 ละ

แล้วคนที่เก็บเลเวล ตามปกตินิเซงเลย จนกะจน PVP ที ได้เป็น เกือบ G เลย

ปล. ความเห็นส่วนตัว
    นั้นดิผมว่าเกมนี้มันเน้น pvp ไปนะ เห็นว่าเวล10ก็ลงpvp ยัน 60 ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,143
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shirokishi อ่านกระทู้
    ผมเล่นนี่อยู่ครับ มันกว่าเยอะ
    [IMG] [/IMG]
    เกมไรอ่ EOS หรอ ? เหนภาพสวยดี
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

Air storm