ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ชอบอยู่คนเดียว Jiyeon

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    EXO วิวเยอะกว่า Kety Perry เราเลยไปดู
    EXO 20ล้านกว่าๆ Kety Perry 470ล้านกว่า

เอิ่ม...............................................................

ปล.ไม่ได้ไม่ชอบน่ะ แต่ด่าไปวงอื่นก็ไม่ไหวน่ะ วงอื่นเค้าอยู่เฉยโดนด่าแบบงงๆ
    ปล.2 ผมฟังเพลงไทย+ สากลนิดๆหน่อยๆ เพลงเกาหลีก็ตาม จขกท. อ่ะ มาย บอย มาบอยยยย
    ปล.3 ผมเคยเต้นcover ดงบังด้วยน่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย namping : 25th June 2014 เมื่อ 02:43

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผมฟังลูกทุ่งหมอลำน่ะ !! ที่พูดมาไว่ค่อยรู้จักสักวง

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    ใครจะดรามงดราม่าผมไม่รู้แต่ที่ผมอยากรู้คือ EXO กับโอปป้า คือใคร อะไร ตะไบ อย่างไร ทำไม ไม่เข้าใจ

เห็นเพือนผม ทีมันบ้าเกาหลี เค้าบอกว่า EXO นี้เป็นชือวงนะครับ ส่วนโอปป้า นีน่าจะชือคน

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ดังกว่า linkin park ขอไปอ้วกแปป

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ฟังเกาหลี ฟังของไทยดีกว่า

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    โอปป้านี่เหมือนเรียกคนในครอบครัวหรือเปล่านะ เหมือนจะเคยได้ยิน เคยชื่นชอบเกาหลีนะเมื่อก่อน
    หลังๆมาจางๆเพราะญี่ปุ่นมันเ้ข้าเส้นตั้งแต่สมัยเด็กๆ เลยติดยาวเลย
    ฮ่าๆๆ ยุคสมัยเปลี่ยนไปไหว ติ่งมันมาจากไหน?? เรายังงเลย สมัยก่อนที่เราชอบยังมีแฟนคลับที่ไม่คลั่งเกินแบบนี้นะ
    อย่างน้อยเอิ่มแฟร์ๆน่าจะให้เกียรติศิลปินทั้งสองฝ่ายนะเราว่า
    ชอบๆได้แต่อย่าเเสดงเกินไปแบบนี้เลย ทะเลาะกันเปล่าๆ ดีกันไว้นะ ดีกัน คหสต.

///แอบเจ็บเบาๆว่า X-Japan ทำไมอ่าาา เราไม่เคยว่าให้ใครเลย สลด
    T^T
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ชอบนะบางเพลง ไมได้เพลงชอบที่ท่าเต้น กับชุด
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ข่าวล่าสุด สมาชิกวง EXO เป็นแฟนกับแทยอน แฟนคลับมันรับไม่ได้กับครับ ด่าผู้หญิงให้ออกมาขอโทษ เอามีดมากรีดข้อมือพร้อมร่างบทความลงสื่อโซเชี่ยลกว่า 3 ย่อหน้า

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    สำหรับคนที่ยังไม่รู้คำว่าโอปป้า โอปป้าเป็นคำที่ผู้หญิงใช้เรียกผู้ชายที่อายุมากกว่า (บางกรณีผู้หญิงใช้คำนี้เรียกแฟนตัวเองเหมือนกัน)

ส่วนออนนี่เป็นคำที่ผู้หญิงใช้เรียกผู้หญิงที่อายุมากกว่า

และยังมีอีก 2 คำคือ นูนา กับ ฮยอง คำแรกผู้ชายเรียกผู้หญิงที่อายุมากกว่า คำหลัง ผู้ชายเรียกผู้ชายที่อายุมากกว่า

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ฟังทุกอย่าง ตะวันตก , ญี่ปุ่น ( Anime สะส่วนใหญ่ )

ส่วนไทย กับ เกาหลี ไม่ฟัง เพราะ

- ไทย เนื้อหาเดิมๆ คือ ความรัก แต่ล่ะคำที่เอามาเสี่ยวทั้งนั้น ส่วนถ้าไปแนว T-Pop ฟังแทบไม่รู้เรื่องเลย ไทยคำ อังกฤษคำ
    - เกาหลี ทำนองก็งั้นๆ สนุกก็ไม่สนุก ติ่งไร้สาระเยอะไป

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมฟังได้หมด ยกเว้น เกาหลี และญี่ปุ่น(บางซิงเกิ้ลนะ) ฟังไม่ออก 555

แต่ติ่งก็อวยเกิ๊นนน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เพลงอเมริกามันใช่จะดีทุกวงนะสมัยหนึ่งก็แบบเกาหลีอะแหละขายหน้าตาเป็นหลักทุกวันนี้ก็มีอย่าง จัสตินบีเวอร์งี้ จริงนะอย่างพวก จัสตินบีเวอร์ AKB48 หรือนักร้องเกาหลีจริงๆมันต้องจัดอีกหมวดหมู่หนึ่งคับคือไอดอลเน้นขายหน้าตา เป็นหลักดแต่X-Japanหรือlinkin parkเป็นศิลปินนักร้องเน้นผลงานเน้นคุณภาพเป็นหลัก เราจะไม่เห็นหรอกเอานักร้องพวกนี้มาออกกิจกรรมเกมโชว์บ้าบอแบบAKBหรือSDSN

ส่วนเมะโอเคยอมรับคับตอนแรกถ้าศึกษาประวัติศาสตร์อนิเมะดีๆ มังงะเองมีพัฒนาการมาจากคอมมิคและการ์ตูนย์ของอเมริกาอะแหละ แต่ผสมเข้ากับศิลปะภาพวาดแบบดังเดิมของญี่ปุ่นกลายเป็นมังงะ ถ้าใครเคยดูเมะค่ายจิบิจะชัดเจรคับ ตัวละครเป็นแบบฝรั่งมาก แต่มันก็มีวิวัฒนาการมาเรื่อย เกิดโชเนน ต่างๆ จนสุดท้ายก็เข้าสู่ยุคโมเอะนิยมแบบในปัจจุบัน ซึ่งแตกต่างกับการ์ตูนย์ฝั่งอเมริกาโดยสิ้นเชิง
    เปรียบเทียบ

กะ

ดงบังวงแตกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    ใครจะดรามงดราม่าผมไม่รู้แต่ที่ผมอยากรู้คือ EXO กับโอปป้า คือใคร อะไร ตะไบ อย่างไร ทำไม ไม่เข้าใจ

เห็นด้วยกับว่า โอ้ป้า คือไร exo คือไร 555
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ฟังทุกอย่าง ตะวันตก , ญี่ปุ่น ( Anime สะส่วนใหญ่ )

ส่วนไทย กับ เกาหลี ไม่ฟัง เพราะ

- ไทย เนื้อหาเดิมๆ คือ ความรัก แต่ล่ะคำที่เอามาเสี่ยวทั้งนั้น ส่วนถ้าไปแนว T-Pop ฟังแทบไม่รู้เรื่องเลย ไทยคำ อังกฤษคำ
    - เกาหลี ทำนองก็งั้นๆ สนุกก็ไม่สนุก ติ่งไร้สาระเยอะไป

ที่ว่าเพลงไทยเสี่ยวแล้ว ลองเอาเพลงฝรั่งมาแปลแล้วฟังดูสิครับ เสี่ยวกว่าเยอะ

ยกตัวอย่างเพลง http://www.oryim.com/2010/02/take-me-to-your-heart.html

จี๊ดกว่าเยอะแต่ก็ชอบฟังแล้วเพราะดี 555

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phromrat อ่านกระทู้
    ที่ว่าเพลงไทยเสี่ยวแล้ว ลองเอาเพลงฝรั่งมาแปลแล้วฟังดูสิครับ เสี่ยวกว่าเยอะ

ยกตัวอย่างเพลง http://www.oryim.com/2010/02/take-me-to-your-heart.html

จี๊ดกว่าเยอะแต่ก็ชอบฟังแล้วเพราะดี 555
    ก็อย่าแปลสิ เพราะว่าพอแปลแล้วจาก ซึ้งๆ กลายเป็น ฮาแทน

บางเพลงนี้ ถึงขั้นหลุดขำ มาเลยยังมี

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Blog Entries
    1
    ฟังไทยเถอะครับเพลงดีมีเยอะแยะไป เพลงนอกกระแสเพราะ ๆ เยอะแยะไป ผมฟังทุกวัน ไม่สนใจใครจะมองยังไง
    http://www.thisiscat.com/ ลอง ๆ เข้่าไปฟังกันดูครับเพลงไทยเจ๋งครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมว่ามันก็แค่คลั่งหนัก >>>>> พอดีตามลิ้งไป เจออันนี้ มันบ้าไปแล้ว (อยากบอกว่าบ้าจริงๆ) คงเป็นเพราะมันดูแล้วไม่เข้าถึงหนังชัว บางทีอาจเป็นพวกโลกสวย ที่ได้ดูหนังแนว หม่น หม่น แล้วบอก แข็งทื่อ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ผมว่ามันก็แค่คลั่งหนัก >>>>> พอดีตามลิ้งไป เจออันนี้ มันบ้าไปแล้ว (อยากบอกว่าบ้าจริงๆ) คงเป็นเพราะมันดูแล้วไม่เข้าถึงหนังชัว บางทีอาจเป็นพวกโลกสวย ที่ได้ดูหนังแนว หม่น หม่น แล้วบอก แข็งทื่อ

555ตลกดีคับ เกาหลีมีอยู่หน้าเดียวไม่เบื่อบ้างหรอก็ไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ตามอ่านแล้วฮ่าท้องแข็งเลย เกาหลีเขาคงสุดยอดมากเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้

แล้วซอมบี้บ้านคุณมึ ง มันเต้นเบรกแดนซ์เหรอครับ ?
    เพ้อเจ้อครับ ด่ามั่วไม่เคยดูเล้ย อะัไรเป็นอะไร

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ก็ไม่รู้สินะแค่พูด "ดงบังวงแตก" พูดแค่เนี๊ยผมเกือบเอาตัวไม่รอด
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ไปดูยอดติดตามบน YouTube
    ระหว่าง ของเกาหลี กับ ของอเมริกา
    ผลที่ได้คือส่วนใหญ่อเมริกา กินขาด
    ผมลองไปดูวงดังๆของเกาหลีสส่วนใหญ่ยอดติดตามได้ 10 กว่าล้าน
    แต่วง-ศิลปิน ของอเมริกาที่ดังๆก็ 100 ล้านติดตามขึ้นเป็นส่วนใหญ่

ปล.ผมฟังเพลงของอเมริกาเป็นส่วนใหญ่และฟังเกาหลีบ้าง บางครั้ง
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ฮาดีครับ ติ่งเค้าโง่ได้น่ารักดี