ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

รวมวีรกรรม "ติ่งเกาหลี" สุดเกรียน

รวมวีรกรรม "ติ่งเกาหลี" สุดเกรียน

กรุณาอ่านดีๆก่อนคอมเม้น กระทู้นี้: จขกท. ไม่ได้กำลังจะก่อดราม่า แต่จะนำตัวอย่าง และเตือนกลุ่มแฟนคลับ(บางกลุ่ม)ที่มีความบกพร่องทางความคิด ไม่รู้จักแยกแยะ ผิด-ถูก อวยศิลปินเกาหลีมากเกินไป จนบางครั้งศิลปินที่ตัวเองรัก ถูกเกลียดไปด้วย

แฟนคลับ = กลุ่มแฟนคลับที่มีความคิดที่ดี รักศิลปินอย่างมีเหตุผล รู้จักแยกแยะ ไม่เคยไประรานคนอื่น

ติ่งหู-ติ่ง (ตอนแรกผมเข้าใจว่าไส้ติ่ง)= กลุ่มแฟนคลับที่บกพร่องทางความคิด อวยศิลปินจนเกินไป ชอบระรานคนอื่นไปทั่ว แบบนี้เค้าเรียกว่า "ติ่ง" (แตกต่างจากแฟนคลับ)

AKB48 ตูขายตัวไปแล้วนะครับ

ตามไปอ่านอีกเพียบ >>>> http://board.postjung.com/781705.html

ส่วนตัวผมก็ฟังนะเพลงเกาหลี อะ ทำไมหน่าคนเรา!!

ผมชอบเพลงนี้

ปล.ผมเห็นจคนที่เป็นแฟนคลับที่นิสัยดีๆ จริงเลยครับ ต้องถูกเหมารวมโดยคนพวกนี้น่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ปกติเนี่ย ผมเป็นคนใจเย็นนะ แต่ผมเกลียด โฆษณาต่่าง ๆ มุมมองธุรกิจ มุมมองคนฐานะค่อนไปทางข้างดีที่โดนล้างสมองมานานแล้ว

คำถาคือ """"" ทำไมต้องเกาหลี """" ผมโcตร เกลียดโฆษณาเครื่องสำอางที่บอกว่า "ใช้แล้วสวยแบบเกาหลี" แล้วมีคำถามว่า "สวยแบบไทย ๆ ไม่ดีตรงไหน"

หรือ p ่อง เป็นคนเกาหลีหรือไง สมัยนี้ อะไร ๆ ก็ต้อง "เกาหลี" มันดีกว่าชาติเรางั้นเหรอ นักร้องเกาหลี เสียใจ ต้องออกจากวงการเพื่อไปเรียน หรือไปทำไร

ร้องไห้กันซ้าาาาาาาาาาา ยิ่งกว่า พ่ อ ตาย ถามหน่อย คนเกาหลีมันเป็นเทวดาเหรอ "ครับ"

ใจเย็นครับๆ 555 มันก็มีอยู่ช่วงหนึ่งที่รู้สึกว่าบู๊มมากๆ ละน่ะทำให้เกิดแฟนคลับตามมา แล้วก็คงจะเกิดจากการทะเลาะกันเล็ก จนลามไปถึงการดราม่าครั้งใหญ่สุดท้ายก็เลยได้ฉายาซะเลย

คนเรามันก็ต้องมีของที่ชอบละไม่ชอบอยู่แล้วละนะ แต่บางคนก็ชอบจนไม่ลืมหูลืมตา บางคนเกียจจนไม่ลืมหู ลืมตา ก็ประมาณนี้แหละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บุรุษฟ้า-ขาว อ่านกระทู้
    ฟังไทยเถอะครับเพลงดีมีเยอะแยะไป เพลงนอกกระแสเพราะ ๆ เยอะแยะไป ผมฟังทุกวัน ไม่สนใจใครจะมองยังไง
    http://www.thisiscat.com/ ลอง ๆ เข้่าไปฟังกันดูครับเพลงไทยเจ๋งครับ

มาเองเลยนะครับ -0-

ตามนี้แหละเพลงไทยก็มีดีเยอะแยะ T-POP ผมชอบ 3.2.1 เกือบทุกเพลง โดยเฉพาะเพลง Me too ชอบมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 25th June 2014 เมื่อ 23:02

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    55555555 แก้เครียดได้ดี
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    คนเรามีหลายประเภทครับ ต้องทำใจ
    ❤❤ The Division ❤❤

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    กลุ่มคนจิตรึปล่าวครับ
    แหม่....

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ปกติเนี่ย ผมเป็นคนใจเย็นนะ แต่ผมเกลียด โฆษณาต่่าง ๆ มุมมองธุรกิจ มุมมองคนฐานะค่อนไปทางข้างดีที่โดนล้างสมองมานานแล้ว

คำถาคือ """"" ทำไมต้องเกาหลี """" ผมโcตร เกลียดโฆษณาเครื่องสำอางที่บอกว่า "ใช้แล้วสวยแบบเกาหลี" แล้วมีคำถามว่า "สวยแบบไทย ๆ ไม่ดีตรงไหน"

หรือ p ่อง เป็นคนเกาหลีหรือไง สมัยนี้ อะไร ๆ ก็ต้อง "เกาหลี" มันดีกว่าชาติเรางั้นเหรอ นักร้องเกาหลี เสียใจ ต้องออกจากวงการเพื่อไปเรียน หรือไปทำไร

ร้องไห้กันซ้าาาาาาาาาาา ยิ่งกว่า พ่ อ ตาย ถามหน่อย คนเกาหลีมันเป็นเทวดาเหรอ "ครับ"

แต่ผมก็ไม่ได้ว่าข้อเสียอย่างเดียวนะ ข้อดีก็มี ซีรี่ย์เกาหลี น้ำเน่ า + ไ ร้ สาระก็จริง แต่ก็ยังไม่เท่า "ละครไทย" ที่ "ตบ" + " Code น้ำเน่า" + "Code ปัญ ญ า อ่อน"ก็จริง

แต่ก็ยังไม่อยากจะให้ คนไทย (ปัญ ญา อ่ อน) ไปคลั่งไคล้ "เกาหลี" อยู่ดี

(ให้ตายเถอะ ติ่ง ๆ ทั้งหลายยังภูมิใจจะเรียกตัวเองว่าเป็น "คนไทย" อยู่อีกเหรือ) ที่คลั่งไคล้ขนาดนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 24th June 2014 เมื่อ 23:29

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1

Edit : เมล่อนชาร์จคืออะไรฟ่ะ อร่อยป่ะแลัวมันหวานมั้ย????
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 24th June 2014 เมื่อ 23:33

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AngelMafia-
    กล่าวขอบคุณ
    1,008
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    2
    จขกท. เอาไป รักเลย
    Pentium g3258 ASROCK H97M PRO4 RAM 8 GB 1600 GTX 750 TI WD BLUE 1 TB CM 500W

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    ผมชอบลายเซ็นต์ท่านมากเลยครับ
    บินได้ซะงั้น

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แหม่ ผมเห็นแล้วขำ 555555+

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    แค่เป็นแฟนกัน ยังขนาดนี้ อีกหน่อย ถ้า ****กัน คงต้องทำหนังสือ มาขอ อนุญาติ จากพวกติ่งแน่

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    ทำไมผมฮาวะ LInkinpark เค้า ดังระดับโลกไปตั้งนานละ *-* ดังมาตั้งสมัยผมอยู่ประถม ตั้งแต่เกาหลียังไม่ดังเลย *-* ผมละขำคนพวกนนี้เค้าคงเพี้ยนไปแล้วจริงๆ
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ที่ผมงงมากที่สุดคงจะเป็น ซูกิชิ
    ดูจากชื่อร้านแล้วมันคงหนีไม่พ้นญี่ปุ่น แต่ที่ไหนได้ปิ้งสนุกสไตล์เกาหลีซะงี้น
    แต่ก็อร่อยดีนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    จริงครับอย่างผมก็ไม่ได้เกียจเกาหลีไรมาก บางครั้งก็ชอบสะอีก สาวๆน่ารักดี แพ้ความขาว อิอิ แต่พวกติ่งบางครั้งทำให้ผมรำคาญ อวยพวกศิลปินศัลยกรรมทั้งตัวเป็นเหมือนเทพเจ้า เกิดออกมาเดินบนกรีบกุหลาบ มีแสงบนหัวหลังมีปีก ยกตัวอย่าง บ้านผมมีน้องสาวแกชอบเกาหลีแต่ไม่ติ่ง โหลดรายการเกาหลีรายการหนึ่งที่ดังมากมาดู รายการนี้เป็นการวิ่งไล่จับกันเละเกมท้าทายฮาๆ โดยมีคนฝังซับไทยให้ ผมก็ดูด้วย(โดนแย่งทีวี) ผมก็ว่ามัวฮาดีดูคลายเครียดokเลย แต่มีหลายๆครั้งที่คำซับไทยดูเหมือนจะอวยเกาหลีแบบสุดๆประมาณประเทศเกาหลีดีทุกอย่าง ประเทศในเอเซียนี่เทียบไม่ติดต้องเทียบกับ US หรือ EU นู้น ศิลปินมีชื่อเสียง เดินเทียบเคียงกับดารา hollywood แร็ปเปอร์เจ๋งพอๆกับ JC , EMINƎM , Flo Rida ที่ผมไม่เข้าใจคือ "ใครเป็นคนอวยเกาหลี" คนฝังซับ??? หรือว่าทางเกาหลีเองพยายามยัดความเป็นติ่งในแก่ คนดูเอง ล้างสมองกันทั้งในเกาหลีและต่างประเทศ ผมว่าน่าคิดนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    อันนี้มันเพจดักควายครับ 5555
    ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนเชื่อ 555555555

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ว่าก็ว่านะ ผมยอมฟัง Bieber ดีกว่าฟังบอยแบนด์เกาหลีน่ะ - -*

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    ใครจะดรามงดราม่าผมไม่รู้แต่ที่ผมอยากรู้คือ EXO กับโอปป้า คือใคร อะไร ตะไบ อย่างไร ทำไม ไม่เข้าใจ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miniboss : 25th June 2014 เมื่อ 01:34

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ youthgts อ่านกระทู้
    ว่าก็ว่านะ ผมยอมฟัง Bieber ดีกว่าฟังบอยแบนด์เกาหลีน่ะ - -*
    โหดว่ะ ครับ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    แฟนคลับบางคนเค้าก็เรียกตัวเองว่าติ่งนะ อย่างรุ่นน้องผมคนนึง ผมอธิบายว่าติ่งกับแฟนคลับต่างกัน แต่เค้าก็ยังยอมที่จะเรียกตัวเองว่าติ่ง เค้าบอก น่ารักดี (ตรงไหนวะ)

ผมนี่ก็บ้าเกาหลีพอควรเลยละ จากแต่ก่อนเกลียดเกาหลียิ่งกว่าอะไรดี แต่ทนความ X ของสาวๆเกาหลีไม่ไหวเลยหันมาติดตามเกิร์ลกรุ๊ปสาวๆ ส่วนพวกบอยแแบนด์ชอบแค่ Bigbang อย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    EXOคือไรฟร่ะ ส่วนตัวเกลียดเครื่องใช้ไฟฟ้าเกาหลีมากกว่า ยี่ห้อซัมห่วยอ่ะ แพงโคตร แต่วัสดุไม่ดี คุณภาพตัวงานห่วย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อย่าไปใส่ใจพวกโรคจิตเลยครับ คนปกติเขาชอบก็คือชอบชื่นชมกันไป แต่อิพวกติ่งบ้านี้มันเกินไปอย่างงี้มิงไม่เก็บคนที่ชอบดองไว้เป็นคอเรคชั่นเลยอิห่า อิพวกโรคจิต

ปล.ผมก็ฟังนะเพลงเกาหลีบางเพลงและก็ชอบดูซี่รี่กะแฟนบอยๆแฟนยังบอกเลยอิพวกบ้าเกินไปมันโรคจิตแค่ดูและชื่นชมผลงานก็พอแล้ว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 25th June 2014 เมื่อ 01:40

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ฮา LP อะ 55+ เอาดงบังมาเทียบได้ไง LP สร้างเพลงทำกันเอง 5-6 คน ดงบังเเม่ง มีเเต่คนคิดให้เเล้วก็มาเต้นๆร้องๆ คหสต น๊ะ 55+

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    AKB48 ของผมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
    รู้สึกขึ้นนิดๆนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมชอบติ่งเกาหลี เห็นมันดิ้นๆเหมือนอั้นขี้ละขำดี
    '' They laugh at me because i'm different ''
    I laugh at them because i'm high as fuck

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    จากกระทู้ก่อนๆ ที่เคยไปโพสถามไว้เกี่ยวกับนิยามคำว่า "ติ่ง"

ตอนนี้เข้าใจชัดแล้วครับ เพราะงั้นใครเป็นแฟนคลับธรรมดาก็บอกว่าเป็น แฟนคลับไป

แต่ถ้าบอกว่าเป็น "ติ่ง" . . . . . . . ก็แล้วแต่พิจารณาก็แล้วกันนะ แต่ผมมองคุณติดลบไว้ก่อนนั่นแหละ