ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

เล่น Cookie Run แล้วค้างบางช่วง ขอคำปรึกษาหน่อยครับ!!

ผมเล่นโทรศัพท์ Samsung Galxy Note 2 นะครับ

ตัวเกมลื่นมากไม่มีปัญหาครับ แต่มันจะมีบางช็อตที่มันจะค้าง กึก!! ไม่ถึง 1 วินาทีอะครับ
    แต่ทำให้เสียจังหวะมากถ้าค้างตอนกระโดด หรือเล่นด่านหลังๆที่มีสิ่งกีดขวางเยอะ

ท่านใดเจอปัญหาแบบผมแล้วพอมีวิธีแก้มั้ยครับ หรือว่ามันจะเป็นที่อินเตอร์เน็ตที่ใช้
    ผมลองปรับแบบ low spec แล้วก็ไม่หายครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถ้าเรื่อง cockie run ต้องปรึกษา AIS ครับ
    OHHHHH OHHHHH

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ของผมใช้ Grand2 ก็เป็นเหมือนกันนะ ช่วงที่มีคนทักไลน์ หรือส่งหัวใจมา มันจะกะตุกแบบว่า เสียจังหวะอะ บางทีคนทักเฟสมาก็เป็นนะ แต่ไม่ใช่ว่าเป็นทุกครั้งที่คนทักนะ มันเป็นแค่บางครั้งครับ ถ้าอยากเล่นแบบไหลๆลื่นๆ แนะนำให้ปิดการแจ้งเตือนทั้งหมดครับ เพราะผมว่ามันก็น่าจะเป็นปกติอยุ่แล้ว เกี่ยวกับการกระตุกแบบนี้อะ ใครๆก็เป็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ลองเปิด wifi เล่นครับเพื่อหาย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    สงสัยระบบจะรวน โดน6แสนชัวๆครับ อะล้อเล่นหน้า

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ไม่น่าจะเกี่ยวกับเน็ตหรอกครับ เพราะผมก็ใช้ wifi เราเตอร์ นี่ตั้งอยู่ตรงหน้าเลยครับ เน็ต 10 mb ไม่ได้เป็นที่เน็ตแน่นอนครับ ผมยืนยัน เพราะผมเล่นทุกวัน มันจะกะตุกเวลามีคนส่งโน่นนี่นั่นมา แล้วมันเด้งแจ้งเตือน แต่จะเป็นบางครั้งเท่านั้น (ย้ำนะครับ ว่าบางครั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ปิดการแจ้งเตือนสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ปิดแจ้งเตือนครับ พอเลิกเล่นก็ไปเปิดใหม่ 55 5 (ถ้าตอนเล่นไม่มีทักคนไม่กระตุกแน่)
    ลองปรับ Option ของเกมเป็น Low ดูอาจจะหายก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    8
    มันก็ไม่มีอะไรเด้งขึ้นมานะครับตอนที่กระตุกอะ ผมก็ปิดแจ้งเตือนพวกส่งหะวใจในไลน์ไปแล้ว หรือเป็นที่เครื่องหว่า

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poszamax55 อ่านกระทู้
    มันก็ไม่มีอะไรเด้งขึ้นมานะครับตอนที่กระตุกอะ ผมก็ปิดแจ้งเตือนพวกส่งหะวใจในไลน์ไปแล้ว หรือเป็นที่เครื่องหว่า
    สังเกตุตอนที่เราแซงคะแนนเพื่อนได้สิมันจะกระตุกตอนนั้นใข่ปะที่มีรูปเพือนๆเราอยู่มุมบนขวามือตอนเราเล่นถ้าเราแซงใครได้มันก็จะกระตุก
    ส่วนวิธีแก้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันลองสังเกตุดิเป็นอย่างที่ผมบอกแน่ๆ

ตรงที่ผมวงสีเขียวไวนะลองสังเกตุมันจะกระตุกตอนแซงเพื่อนได้
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 2nd July 2014 เมื่อ 17:22

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    สังเกตุตอนที่เราแซงคะแนนเพื่อนได้สิมันจะกระตุกตอนนั้นใข่ปะที่มีรูปเพือนๆเราอยู่มุมบนขวามือตอนเราเล่นถ้าเราแซงใครได้มันก็จะกระตุก
    ส่วนวิธีแก้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันลองสังเกตุดิเป็นอย่างที่ผมบอกแน่ๆ

ตรงที่ผมวงสีเขียวไวนะลองสังเกตุมันจะกระตุกตอนแซงเพื่อนได้
    [IMG][/IMG]

อ่ออันนั้นผมก็ลองมาแล้วครับ ไม่หายอยุ่ดี แลเวก็ไม่ได้กระตุกตอนภาพเปลี่ยน มันเหมือนสุ่มกระตุกเลยล่ะครับ ผมลองปิดระบบส่งหัวใจแล้ว ก็ยังเป็น ที่มาถามนี่เผื่อมีใครที่ใช้Note 2 แล้วไม่เป็นอะครับ ผมจะได้รู้ว่าเป็นที่เครื่องผมจะได้หาทางแก้ต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    3
    ถ้าเพื่องเยอะเป็นครับ 300 ขึ้นก็เป็นแล้ว
    CPU: I7 4930k 3.4 GH, RAM: G.SKILL 8x2 GB, VGA: GIGABYTE GTX TITAN BLACK, HDD: WD BLACK 1 TB, PSU: CORSAIR AX860 80 PLATINUM, CASE: COOLER MASTER 690 III