ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ปกติเวลามีข่าวที่โทษเกมผมจะเฉยๆเพราะที่แล้วๆมาผมเห็นว่าเกมมันก็มีส่วนผิด
    แต่ข่าวนี้เกมมันไม่มีส่วนผิดเลยนะครับ ผิดที่ตัวบุคคลชัดๆแต่ดันไปโทษเกมคนแบบนี้มันน่านัก

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อายุ18 รู้เท่าไม่ถึงการ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผมว่าเรื่องนี้มันยังไงๆอยุ่น่ะทุกคน ชาว JKG คิดเหมือนผมมั้ย จะว่าตามกระแสคงไม่ใช่ แต่ในเมื่อ AIS บอกจะรับผิดชอบทั้งหมด จะเด็กเล็กเด็กโต มันอ่านออก ฟังภาษาไทยรุเรื่อง มันคงดูข่าวรุ้เรื่องข่าวสารบ้านเมือง มันก็เยทำตามแกล้งซื้อของในเกมให้ติดหนี้และยื่นเรื่องร้องเรียนกับ AIS เป็นไปได้หรอว่า รุ้ไม่เท่าถึงการ ผมโง่ ผมไม่รุ้ 8 ขวบ 13ขวบ 18+ (ผมเรียนมหาลัยละ) และอีก 1 คน อายุ 12 ใช่มะลืมๆ มันดูแปลกๆมั้ย ทำไมถึงเกิดเคส นี้ติดต่อกัน ตั้งแต่ เด็ก 8 ขวบ และ AIS บอกจะรับผิดชอบ ผมว่ามันคือการสร้างกระแส และAIS ยื่นข้อสเนอรับผิดชอบคนท่ติดหนี้ cokierun เพราะซื้อของ แล้วก็บอกกับ AIS ว่าผมไม่รุ้ครับ ว่าเสียเงิน แค่นี้ AIS ยอมจ่าย!!!!!!!!~ บ้า!!!!!!!!!ปะ ผมว่านี่มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญแล้วละ มีใครคิดแบบผมบ้างมั้ย

งั้นผมจะลองใช้มือถือรายเดือน ของ แม่ ซื้อเพรช 30000 และติดหนี้ ยื่นเรื่องให้ AIS บอกผมไม่รุ้ครับว่าเสียเงิน ข่าวจะลงว่า เด็กอายุ 20ปี มีค่าใช้จ่าย 30000 ในที่สุดทาง AIS สำนักงานใหญ่
    ได้ดำเนินการแก้ไขปัญหา โดยรับผิดชอบค่าเสียหายจำนวนดังกล่าว ทั้งหมด 30000 บาท โดยให้นาง......รับผิดชอบค่าโทรศัพท์ 399 ตามปกติ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 25th June 2014 เมื่อ 14:05

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    อาเมะงาคุเระ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ด้วยความไม่รู้ของเด็ก 18 ปี เนี่ยนะ ตกลงเด็กมันโง่ หรือ โง่ กันแน่

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    โหลดแอพได้ หาข้อมูลได้ กดซื้อได้

รู้เท่าไม่ถึงการ จริงๆ

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ความล้วนๆ ไม่มีวัวผสม

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    18 นี่ใช้คำว่ารู้เท่าไม่ถึงการ ไม่ได้แล้วนะ

น่าจะไปหาวิธีโกงเพชรแล้วมันเด่งเก็บเงินจริงมากกว่า

เพื่อนผมเคยบอกอยู่มันทำจนโดนบิลไป 4000 ก็ต้องจ่ายไป

ตอนนั้นมันจะเปิดเพจรับปั้มเพชร

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ทำไมอายุ 18 แล้วไม่รู้เรื่องเป้นไปได้อย่างไรกดไอเทมในเกมแล้วไม่เสียตังทุกเกมมันมีระบบขายไอเทมซึ่งต้องเสียเงินอยู่แล้วเป็นเรื่องปกติไม่มีเกมใหนให้กดฟรี จริงๆอายุไม่ต้องถึง 18 ปีก็ควรรู้เรื่องแล้วนะตกใจบอกอายุ 18 คิด 8 ขวบ ยังพอเข้าใจ อืมจะมีข่าวแบบนี้ออกมากี่ครั้งกันนะ

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มีแต่ข่าวแบบนี้เต็มไปหมด รู้สึกว่ามันไร้สาระมากเลยนะ ขอบอก

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ่jamornz อ่านกระทู้
    ความล้วนๆ ไม่มีวัวผสม
    เขียนผิดน่ะ ต้องตัว "ย"

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    น้องกูยังรู้เรื่องเล๊ยยยยยยยยยย 18 ปีไปพิจารณาได้แล้ว ควรทำอย่างไรกับชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    คนผิด เกมไม่ผิดนะ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    เอาไรมาก... คนไทยไม่เคยโทษตัวเองหรอก..
    ขนาดเด็ก 17 ปี ฆ่า Taxi อ้างเรียนแบบ GTA
    ผู้ใหญ่ดันแบน GTA ไม่แบนเด็กผมเงิบ ..

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    คิดในแง่บวก คนอายุ 18 ปี อาจเป็นออทิสติก หรือ ไม่ก็ สติไม่เต็ม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    เห็นช่วนนี้ข่าวนนี้มาแรง แถมเห็นเอไอเอสออกให้หลายราย เลย "อินโนเซ็นน์" เอากะเค้าบ้าง พออกข่าวก็ฟอมแกล้งมึนว่า"ผมไม่รู้" หึ นี้ละคนไทย ฉลาดแกมโกงได้ตลอด หึ
    แต่ผมบอกตรงๆเลยนะ เรื่องนี้ที่เกิดถี่นี้ เป็นความใจอ่อนของ "เอไอเอส" ด้วยที่ออกตังให้แล้ว ไม่ไปบอก ทาง บริษัติของ[Line] แบน ไอดีของเด็กที่ กระหน่ำกดเอาเพรช แล้วเด็กเจ๋าเด็ก 13 ปี ก็ เพรชฟรีไปอีกดิ
    แล้วเจ๋าหนุ่มเห็นโอกาศ เลยเอากะเึค้าแล้วแกล้งโง่ไป แล้วมาดีใจที่หลังว่า เย้ เพรชฟรี เพรชฟรี เพรชฟรี หึ ผมอยากจะบอกกับเอไอเอสไปเลยครับว่า
    ให้ฟ้องไปเลย ตามเนื้อผ้า เอาให้หนัก เพื่อที่จะได้ไม่มีเหตุการณ์ แบบนี้อีก เริ่มจากทางเจ๋าหนุ่มนี้ไปเลย เหมือน ศุภาษิตที่ว่า "เชือดไก้ให้ลิงดู"
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    จะลองของกับ AIS เหรอครับ
    เดี๋ยวเค้าเอาจริงขึ้นมาแล้วจะมานั้งร้องไห้ที่หลัง
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wataruzz อ่านกระทู้
    เห็นช่วนนี้ข่าวนนี้มาแรง แถมเห็นเอไอเอสออกให้หลายราย เลย "อินโนเซ็นน์" เอากะเค้าบ้าง พออกข่าวก็ฟอมแกล้งมึนว่า"ผมไม่รู้" หึ นี้ละคนไทย ฉลาดแกมโกงได้ตลอด หึ
    แต่ผมบอกตรงๆเลยนะ เรื่องนี้ที่เกิดถี่นี้ เป็นความใจอ่อนของ "เอไอเอส" ด้วยที่ออกตังให้แล้ว ไม่ไปบอก ทาง บริษัติของ[Line] แบน ไอดีของเด็กที่ กระหน่ำกดเอาเพรช แล้วเด็กเจ๋าเด็ก 13 ปี ก็ เพรชฟรีไปอีกดิ
    แล้วเจ๋าหนุ่มเห็นโอกาศ เลยเอากะเึค้าแล้วแกล้งโง่ไป แล้วมาดีใจที่หลังว่า เย้ เพรชฟรี เพรชฟรี เพรชฟรี หึ ผมอยากจะบอกกับเอไอเอสไปเลยครับว่า
    ให้ฟ้องไปเลย ตามเนื้อผ้า เอาให้หนัก เพื่อที่จะได้ไม่มีเหตุการณ์ แบบนี้อีก เริ่มจากทางเจ๋าหนุ่มนี้ไปเลย เหมือน ศุภาษิตที่ว่า "เชือดไก้ให้ลิงดู"
    ID โดนแบนทุกรายจ้า

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    แม่เลี้ยงมันด้วยหญ้าหรอครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ขอนอกเรื่องครับ

เกมส์ รถถัง นะครับไม่ใช้ cookie run

แต่มันก็เสียเงินเหมือนกันแหละ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    . . . . . . . . . . . . . . . . . .
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LiverpooL อ่านกระทู้
    รู้สึกเบื่อข่าวแบบนี้จัง เลิกเอาลงเหอะครับ!!
    มีปัญหาทางบ้านรึเปล่าเนี่ยครับ - -" เบื่อแล้วจะเข้ามาอ่านทำไมอะ กระทู้มีตั้งเยอะแยะ ต้องการอะไรจากสังคม รึเปล่าครับ??????

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    18 ปี มีลูกมีเมียได้แล้วนะ ยังคิดไม่ได้อีก --*
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ถ้า มัน AIS มันออกให้นะ .. ผมคงต้องลองกดเพชร กดเกมสัก ล้าน-2ล้าน แล้วมาฟ้องร้อง แล้วให้บริษัทออกให้ อืม .. ความคิดที่ดีนี่ ได้เงินมาใช้ฟรี

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    รู้ละ ไม่ใช่ข่าวของ คุกกี้รันละ
    สร้างกระแส ของ AIS แหละ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    จริงๆ 18 ปีนี่ก็ถือว่ายังเด็กอยู่นะครับ ยังไม่ ครบ 20 ก็ถือว่ายังไม่บรรลุนิติภาวะ ขนาด 20+ แล้วยังเสียรู้ได้เลย ยิ่งเกี่ยวกับพวกค่ายมือถือนี่นะ มันไว้ใจได้ที่ไหน จะไปว่าเขามันก็ไม่ถูกนะ เขาอาจจะไม่รู้จริงๆก็ได้ เป็นกลางไว้ดีที่สุดครับ แล้วก็เสพข่าวให้เกิดความรู้นะครับ ไม่ใช่เสพข่าวแล้วหมั่นใส้ พอหมั่นใส้ ก็ไปด่าเขา ว่าเขา เอาแค่พอดีๆครับ เรื่องไหนเราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ หรือว่ามันไม่ได้เกิดขึ้นกับตัวเราเอง เราจะไปคิดแทนคนอื่น ตัดสินใจแทนคนอื่นไม่ได้หรอกครับ