ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

ถ้ามันว่างๆแบบนี้หมายึงอะไรครับ

ที่วงๆไว้หมายถึง สถานะ อะไรครับ คือช่วยอธิบายอย่างละเอียดเลยก็ดีขอบคุณมากครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ออนมือถืออยู่ไงล่ะ ประมาณเล่นผ่านมือถืออยู่

กล่าวขอบคุณ
    8
    ใช่ไงครับ แต่บางคนที่มี เวลา กับ เป็นว่างๆ ต่างกันยังไงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    แล่ว จุดเขียว เขียนว่า mobile ล่ะครับ ต่ากงันยังไงหรอ
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

กล่าวขอบคุณ
    8
    ใช่ ก็อันนั้นหมายถึงเล่นโทรศัพท์อยู่ไง แต่ที่ไม่มีจุดเขียวนั่นแปลว่าอะไร ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    มันไม่ใช่ช่องว่าง มันคือรูปมือถือ หมายถึงเล่นผ่าน สมาทโฟน

ส่วนไอ้เวลาก็ ล่าสุดที่เข้าเช่น 1h ก็ ชม ที่แล้ว ซึ่ง ณ ปัจจุบันไม่ได้เปิดมาเล่นแล้ว

1min ก็นาทีที่แล้ว ส่วนที่ไม่มีนาทีบอก น่าจะกำลังออนอยู่ในสมาทโฟน คือเปิดแอพ รูดๆๆๆอยู่

ส่วนที่ขึ้นเป็นเวลา อันนี้ผมไม่แน่ใจว่า ล้อคเอ้า จากโทรศัพท์เลยรึเปล่า หรือแค่ปิดแอพ ก็ขึ้นเวลาให้ดูแล้ว

ว่าเราเลิกเล่นมานานเท่าไหร่ หรือคิดได้อีกอย่างว่า เพิ่งจะปิดแอพสดๆร้อนๆ มันคงไม่ขึ้นเป็น 1 sec

เลยรอจนครบ เป็น 1 min ทีเดียว แบบนี้รึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    8
    ขอแบบความชัดเจนทีครับ กำลัง งง 55+

กล่าวขอบคุณ
    38
    ถ้าจุดเขียว แล้วมีคำว่า Wed หรือ เว็บ แปลว่าเล่นบน PC

ส่วนที่เป็นจุดเขียว แล้วมีคำว่า มือถือ คือ เล่นบน Mobile ผ่านแอพ Facebook ไงล่ะ

หรือจะบอกได้ว่า เมื่อช่วงที่ WP มาใหม่ จะมีปัญหาคือ ตัว Facebook จะขึ้นสถานะว่า ออนไลน์ เหมือน PC คือจุดเขียว
    ดังนั้นพอเวลาที่มือถือต่อเน็ต Auto ( อย่างตั้งให้เชื่อมต่อ Auto เมื่อเจอ Wifi ตัวนี้ ) ตัวมือถือที่รันระบบ WP และซิงค์ข้อมูลกับ Facebook อยู่ ก็จะขึ้นสถานะ ออนไลน์ จุดเขียว
    ปัญหาที่ตามมา ก็คือ พอเพื่อนทักไปแล้วไม่ตอบกลับ ( ก็เวลาที่แกทักมามัน ตี1 ตี2 ใครจะบ้ามานั่งเล่นล่ะ )

หลังจากนั้น Facebook จึงเปลี่ยนระบบใหม่ คือ ถ้าออนผ่านแอพ ก็จะขึ้นสถานะเป็น มือถือ และมีจุดสีเขียว ต่อท้าย

ส่วนถ้าใช้ มือถือ เข้าผ่าน Browser ก็จะขึ้นสถานะว่า เว็บ และจุดสีเขียว

ในส่วนของ WP ถ้าแค่เชื่อมกับ Facebook โดยที่ไม่เปิดทั้งแอพ และ Browser ก็จะไม่ขึ้นสถานะอะไรเลยนั้นเอง

แก้ไขนิดๆ
    - ถ้าขึ้นเป็นรูปมือถือ เดียวๆ แปลว่า พึ่งออฟไป

จะพูดให้เข้าใจง่ายๆ ก็คือ
    - ถ้าออนผ่าน PC หรือ Browser ก็จะขึ้นสถานะว่า เว็บ ตามด้วยจุดเขียว
    - ถ้าออนผ่าน แอพ Facebook ก็จะขึ้นสถานะว่า มือถือ ตามด้วยจุดเขียว

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    เพิ่งออฟไป มันขึ้นเวลาใช่มั้ยครับ แล้วพวกที่ไม่ขึ้นเวลานี่คือ ยังไงอะ ? ไอที่วงๆไว้อะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TONY.PENTIUM.IV : 25th June 2014 เมื่อ 15:23

กล่าวขอบคุณ
    38
    พึ่งออฟไป มันจะไม่ขึนเวลา หรือ ที่วงๆ ไว้นั้นแหละ อย่างพึ่งออฟไป 1 นาที อะไรประมาณเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    8
    แต่ผมเห็นเพื่อนผมบางคนมันขึ้นเป็น ชัวโมงเลยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    38

เหอะๆ ...... เคลียร์กันยาว แน่ๆ เลย

ที่ขึ้นเป็น ชม. ก็คือ เขาออฟไปแล้วเป็น ชม.

ถ้าออฟไปแล้ว เกิน 1 นาที มันจะขึ้นเวลาให้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    พิมพ์ผิดครับ โทษที ออฟไปเป็นชั่วโมง แต่ไม่ขึ้นเวลา เป็นไปได้มั้ยที่เกิดจาก ออนเฟสในคอม แต่ไม่ได้ เปิดแชทไว้ ?

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    แล้วจะไป ซีเรียส กับเรื่องเล็กน้อยอย่างงั้นทำไมครับ จ่ะทำการ วิจัย หรอ

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    แล้วจะไป ซีเรียส กับเรื่องเล็กน้อยอย่างงั้นทำไมครับ จ่ะทำการ วิจัย หรอ

ผมว่า เเฟน ชัวครับ

ไม่งั้นคงไม่ขนาดนี้หรอก

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    บางทีเค้าก็แค่ต้องการจะเข้าใจมั้งครับ เพราะผมเองก็ยังไม่รู้แน่เหมือนกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ถ้าเป็นเรื่องแฟน แล้วจะอ้อม ทำไมตั้งไกล ตอนแรกก็เข้าใจว่า อาจจะทำวิจัย หรือ คิดว่าตัวเองถูกบล็อค ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    น่าจะเป็นแบบต่อเน็ตมือถืออยู่แต่ไม่ได้เปิดแอพเฟสบุครึเปล่า คิดว่านะ หรืออาจจะแค่บอกว่าคนๆนี้มีแอพเฟสบุคในโทรศัพท์หรือเคยใช้ผ่านมือถืออะไรทำนองนี้ ก็ได้
    แต่จะไปฟันธงว่าออนอยู่แต่ตั้งว่าออฟไลน์คงไม่ได้ เพราะเพื่อนสนิทผมก็ขึ้นแบบนี้หลายคนนะ ซึ่งไม่มีเหตุผลอะไรที่มันจะทำแบบนั้นพร้อมๆกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 21world : 25th June 2014 เมื่อ 17:11

กล่าวขอบคุณ
    8
    แค่สงสัยอะครับ พอดีกำลังจะเรียน ครุศาสตร์ ก็คงต้องมีความรู้ไว้ประดับหัวมั่งอะครับ 555+