ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 302

Exclamation ขอสอบถามเรื่อง จอฟ้าและ Power Supply หน่อยนะครับ

ขอสอบถามเรื่อง จอฟ้าและ Power Supply หน่อยนะครับ
    // เกมบางผมเข้า ไปเล่นแล้วจอฟ้า เนาะ ขึ้น Code 0x00000101 ครับ ผมเลยลองไปดู บางคนเขาก็บอกว่า Supply อาจวิ่งไม่นิ่งบ้างหล่ะ หรือ เมมบอร์ด อาจพังตรง Bios ผมก็ยัง งงๆ อยู่ แล้วขอถามอีกเรื่องคือ Power Supply ครับ
    ผมมี Power Supply อยู่สองตัว คือ Okey EB-650 กับ GV38XD ครับ 650W. เหมือนกันทั้งคู่ครับ ผมไม่รู้ว่าจะใส่ตัวไหนดีครับ ตอนนี้ผมใส่ GV38XD อยู่ ก็เกิดปัณหาอย่างที่กล่าวไว้ข้างบน อย่างไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ เดี๋ยวผมแปะ สเปคให้เนาะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าผมลืมเซ็นเซ่อ ตรงไหนบอกด้วยนะ ไม่เคยลงรูป คริคริ

เพิ่มเติมครับ Code

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sanking33214 : 25th June 2014 เมื่อ 14:39
    Jokergameth.com แหล่งรวมความบันเทิงและการแบ่งปัน Jokergameth.com

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไฟเมนบอร์ดดับไหม?? ถ้าไม่ดับ powersupply ไม่น่ามีปัญหา คงจะเกี่ยวกับความร้อนของ CPU เป็นหลัก

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ไม่ดับ ครับ อาการแบบว่าเข้าไปแล้วเครื่องค้าง จากนั้นก็ Restart เครื่องเองเลยครับผม =^________^=
    การ์ดจอพังเกี่ยวไหม หาเรื่องซื้อการ์ดอีกแล้วว
    Jokergameth.com แหล่งรวมความบันเทิงและการแบ่งปัน Jokergameth.com

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ได้overclock cpu รึเปล่าครับถ้าทำลด clock ลงมา ถ้าไม่ได้ oc ดูไป+ไฟที่ vcoreดูครับ +เท่าไรหาดูเองครับลองดูครับ เพราะ 0x101 = increase vcore
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ขั้นตอนแรกเลย แนะนำให้เข้า bios ไป คืนค่าเดิมก่อน แล้วกดเซพ จากนั้นรอดูผลว่าหายไหม

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ลองลง Windows 8.1 ครับเพราะโค้ดนี้รู้สึกเป็นกับ Windows 7

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    ถ้าเอาจริงๆนะครับ อยากแนะนำว่าให้เก็บเงินซื้อ PSU ใหม่ไปเลยเห็นยี่ห้อแล้ว....ครับ ห่วงคอมท่านจะมีปัญหาตามมาเรื่อยๆในภายภาคหน้าครับ

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    ลองไปหาข้อมูลมาครับ 0X00000101 อาการคล้ายแบบท่านเลย PSU ยี่ห้อเดียวกันอีก ลองดูเอานะครับ คลิก