ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

ช่วยเลือกหน่อย ซื้อ มอเตอร์ไซค์ เลือกไม่ถูกอ่ะครับ

ผมวัยทำงานและ จะซื้อมอเตอร์ไซค์ ขับ

รูปแบบการใช้งานหลัก 1.ขับไปทำงาน ไปกลับรวมๆ 30 กิโล
    2.เน้นขับง่าย น่าจะคงเป็น Auto ล่ะมั้ง
    3.มีสาวซ้อนบ้างนิดหน่อย

มี 3 รุ่นให้เลือก ท่านจะเลือกรุ่นไหนดีครับ ผมไม่ค่อยมีประสบการณ์ด้านนี้เท่าไร (แค่ขับเป็น ) รุ่นไหนดีไม่ดียังไงแนะนำด้วยครับ

1.Zoomer X ดูแล้วเล็กๆดี น่าจะประหยัดน้ำมันนะ
    2.Click I 125 สวยดีครับ
    3.Scoopy I ก็ Ok อยู่ครับ

(ส่วน Fino จริงๆผมก็ชอบนะ แต่น้องชายผม มันซื้อมาแล้วเลยไม่อยาก ซ้ำรุ่นกัน)

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ผมว่า Click I 125 น่ะ ส่วนตัวใช่อยู่ ผมชอบตรงเวลๅ Start ไม่มีเสียงเลย เงียบมๅกๆ แอบเที่ยวกลๅงคืนได้ดี

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อยากแต่งรถไหมครับ ถ้าอยากแต่งแนะนำ Zoomer X ของแต่งเยอะมาก

นายตัวใหญ่ไหม คนซ้อนตัวใหญ่ไหม ถ้าตัวเล็กก็ Zoomer X หรือ Scoopy i ก็ได้

ถ้าตัวใหญ่หน่อยแนะนำ Click

เรื่องประหยัดน้ำมันนั้น Click CC. มันเยอะกว่า เทียบยาก แต่ทั้ง 3 รุ่นเป็น หัวฉีด หมด

-----------------------------

ส่วนตัวผมสูงแค่ 160 นะแต่ขี่ PCX 150 รุ่นปี 2013
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    โดยส่วนตัวซึ่งผมใช้ Click 125I อยู่ คันนี้สตาร์ทเครื่องเงียบดีครับ และก็หนักสุดในทั้งสามคันนี้ด้วย น้ำมันเต็มถังผมขี่ได้ประมาณ 130 กิโลครับ

Scoopy I เคยลองๆขี่ดู เร่งช้ากว่าคลิก แต่น้ำหนักรถเบากว่า

Zoomer X คันนี้เคยแค่นั่ง น้ำหนักพอๆกับ Scoop (มั้ง) จะขี่ดูเพื่อนมันไม่ให้

อ้อ Click รถสูงหน่อยนะครับ คันอื่นเบาะจะต่ำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Michiri : 25th June 2014 เมื่อ 16:41

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    โดยส่วนตัวนะ ชอบ Click i 125 แต่ถ้าให้เทียบระหว่าง 110 กับ 125

เราชอบ 110 มากกว่า คันใหญ่ดี รูปลักษณ์ ดูเท่กว่า

แต่ถ้ามีผู้หญิง ซ้อนท้ายนะหรอ ไม่ไหวๆ ยังไง ก็ขอรถยนต์ดีกว่านะ

ก็แบบว่า มันทำให้ผมเสียทรงอ่ะนะ

Zoomer X คัน ค่อนข้างเล็ก ของแต่งเยอะดี แต่ผู้หญิงไม่ได้ชอบของแต่งเยอะสักหน่อย
    Scoopy I ดีไซน์ ยังไม่โดนเท่าไร แถมคนใช้เยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 25th June 2014 เมื่อ 16:24

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    โดยส่วนตัวนะ ชอบ Click i 125 แต่ถ้าให้เทียบระหว่าง 110 กับ 125

เราชอบ 110 มากกว่า คันใหญ่ดี รูปลักษณ์ ดูเท่กว่า

แต่ถ้ามีผู้หญิง ซ้อนท้ายนะหรอ ไม่ไหวๆ ยังไง ก็ขอรถยนต์ดีกว่านะ

ก็แบบว่า มันทำให้ผมเสียทรงอ่ะนะ

Zoomer X คัน ค่อนข้างเล็ก ของแต่งเยอะดี แต่ผู้หญิงไม่ได้ชอบของแต่งเยอะสักหน่อย
    Scoopy I ดีไซน์ ยังไม่โดนเท่าไร แถมคนใช้เยอะ
    ตัวผม น้ำหนัก 65 กก. แฟนผมประมาณ 45 เองครับ พอไหวๆ

คือรถยนต์ เด๋วซื้อแน่ครับ แต่ตอนนี้เริ่มจาก มอไซต์ ก่อน เงินเดือนยังน้อยอยู่ (ข้าราชการก็อย่างงี้ เงินเดือนน้อย 555+)

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    Scoopy I ครับ สาวๆ ชอบนั้งอิอิ

ส่วนตัวผมขับ wave s 125

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เชียร์ตัวนี้ครับ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ finaleak อ่านกระทู้
    ตัวผม น้ำหนัก 65 กก. แฟนผมประมาณ 45 เองครับ พอไหวๆ

คือรถยนต์ เด๋วซื้อแน่ครับ แต่ตอนนี้เริ่มจาก มอไซต์ ก่อน เงินเดือนยังน้อยอยู่ (ข้าราชการก็อย่างงี้ เงินเดือนน้อย 555+)
    ที่บอกไม่ไหว เพราะ ถ้าผู้หญิงขี่ ส่วนมาก ก็จะสักประมาณ 25-30 เพื่อป้องกันไม่ให้ผมมันยุ่ง

แต่ส่วนใหญ่ถ้าใส่หมวก เราจะขี่ที่ประมาณ 50-60
    แต่ถ้าไม่ได้ใส่หมวก ก็ประมาณ 30-40 นั้นแหละ
    แต่ถึงจะใส่หมวก พอถอดออก ผมก็ยุ่งอยู่ดี น่ารำคาญสุดๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ไม่ก็คันนี้ครับ /me โกย

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมว่าผมขับซูมเมอแล้วเมื่อยมือนะ เบอะหน้ามันตํ่าแปลกๆขับนานๆเมื่อยนิดหน่อยนานๆชินไปเอง เรื่องที่เก็บของใต้เบอะผมว่าคุณลองไปดูที่ศูนก่อนดีว่ามีหลายแบบให้เลือกกันนํ้าได้ก็แพง กันไม่ได้ก็ถูกแต่ก็ไม่ดี แต่งได้เยอะจริงแต่กว่าจะให้เท่ ผมว่าหลายอยู่นะ เพื่อนผมออกมาหลายเดือนล่ะ เดืแนแรกมันเปลี่ยนโชก(?) หน้ากับยางก่อนเลย เท่าที่ผมลองขับนะ ผมว่าโชกหน้ามันแขฌงไปหน่อย ยากศูนก็ไม่เกอะถนน ออกตัวเร็วจริงไม่เถียงเลยเดิมๆ แต่กลาง กะ ปลายผมว่าไม่ค่อยรุ่ง ถ้าเน้นสวย+เท่ผมแนะนํานะ รุ่นนี้แต่สวยแนวมาก ลงแม็กเปลี่ยนท่อ ตัดแฮนให้สั้นลงบลาๆ งามหลาย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    Click I 125 แรงดี 55555