ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610

ตกลง คนไทยอ่านหนังสือไม่เกิน 3 บรรทัดจริงใช่ป่ะ?

เพลีย = =*

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมคาดว่าจะไม่จริงนะ เพราะวันนี้ผมอ่านนิยาย All you need is kill ก็ล่อไปหลายหน้าอยู่นะ 5555+ ///// กำ ล้อเล่นๆ 5555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    มันยังไม่ถึง 1 บรรทัตเลย .....

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ช็อค จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 25th June 2014 เมื่อ 18:33

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ไม่เกี่ยวหรอกครับ......แล้วแต่บุคคล.....อย่างผมนี้ถ้าไม่ใช้เรื่องที่สนใจ แล้วโพสข้อความหรือจัดเรียงตัวหนังสือไม่น่าอ่านผมก็ไม่อ่านครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องที่สนใจอย่างไงก็อ่าน

........แต่ไอพวกแบบนี้อะแบบว่าอยากจะคอมเม้นอยากจะวิจารณ์แต่เสือกไม่ยอมอ่านเรื่่องให้หมด.......อันนี้ก็อืม....ไม่รู้จะเรียกไงแฮะเรียกมันไม่ถูกไอพวกนี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ข้อมูลเก่าแล้วคับสมัยนี้คนไทยอ่านหนังสือเยอะขึ้นเยอะ แต่ต้องดูด้วยว่าอ่านอะไร ตำราเรียน เอกสารบ้าบอ นิยาย

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    อยู๋ที่ ตัวคน

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    นี่ผมก็อ่านกระทู้คุณ ก็เกิน 3 บรรทัดแล้ว ผมวินนะ โอเค *-*

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    จะสื่อว่าอ่านไม่ครบ 3 บรรทัดจับไปกระเดียดสินะครับ เข้าใจล้ะ 555
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    คือไอ้บัตรเครดิตเนี่ยมันก็บอกชัดเจนอยู่ แต่ในรูปจะเห็นว่ามันเป็น Line corp , gameloft ซึ่งมันก็เป็นค่ายเกมส์โทรศัพท์ไง
    คนที่พูดถึงค่ายมือถือ เค้าก็อาจจะคิดแบบนี้ อาจจะมาจากกรณีที่เคยอ่านกันมา
    ปล. อย่าว่าผม แค่ความเห็น
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    แล้วแต่คนครับ เรื่องอย่างนี้เหมารวมหมดไม่ได้

ปล.ผมชอบอ่านหนังสือนะ ตั้งแต่เมื่อตอนบ่ายๆ ผมก็นั่งอ่านอยู่ จบไปเล่มนึง ผมว่าน่าจะได้หลายหมื่นบรรทัดอยู่ (อาจจะเกินด้วย) นะ 5555
    อ่านวารสารรวมบทความวิจัยที่ มธ ส่งมาให้ ตอนนี้กำลังจะเริ่มอ่านนิยายต่อ ว่างไม่ค่อยมีไรทำ

_____

จริงๆเรื่องประเด็นในกระทู้ของ จขกท ไม่น่าจะเกี่ยวกับว่า ลักษณะนิสัยของคนดังกล่าวนั่นอ่านหนังสือน้อยหรอก
    มันน่าจะอยู่ที่ว่า คนพวกนั้นอ่านไม่ละเอียด หรือ ขาดความรอบคอบมากกว่านะครับ
    เพราะคนเราไม่ว่าจะอ่านหนังสือเยอะหรืออ่านหนังสือน้อย ก็อาจมีลักษณะนิสัยประเภทความไม่รอบคอบเกิดขึ้นกันได้ทั้งนั้น
    จะมากจะน้อย คนพวกนี้อาจจะมีความสะเพร่ามากในการอ่าน (พวกติดนิสัยอ่าน skim มากไป ในวัยเรียนจำพวกกลุ่มนักเรียน นักศึกษา
    ที่ต้องการจะรีบๆอ่านให้จบไป จะพบเห็นได้เยอะมากเลยในกลุ่มพวกนี้นะ ผมว่า)

ชอบกินไข่เจียว

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เอ่อๆผมละสงสัยมันเป็นไปได้ไงไม่คิดกนเลยรึไงไม่มีใครแนะนำหรอหรือยังไงไม่อ่านหน่อยรึไงเนี่ย เห้อโทษไปทั่วแต่จุดเริ่มต้นก็คือตัวของตัวเองนั่นแหละโทษผู้อื่นไม่ได้หรอก (สำหรับผมพวกนี้ผมจะจัดเป็นหมดThe Fool) เลยหละ5555+

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    มันเป็นเพราะเทคโนโลยีที่สะดวกสะบายจนเกินไปจนคนเราลืมวิถีชีวิตขั้นพื้นฐานลืมไปว่าต้องอ่านเนื้อหาข่าวด้วยไม่ใช่อ่านแต่หัวกระทู้แล้วมาเม๋นท์
    เพราะความเคยชินเลยให้ขี้เกลยีดอ่านกันไม่ได้เป็นเพราะคนอ่านหนังสือน้อย บางครั้งคนอ่านหนังสือมาก็เป็นกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไปๆมา เริ่มรู้สึกว่าที่จริงแล้ว ใครโกงใคร
    I Become So Numb

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ไม่จริง -.- วันนี้ยัง อ่าน SAOเล่ม5 ไปหลายหน้าเลย
    Booker, Catch!!

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ไม่อ่านซักตัว ก็ว่าได้ เชื่อเขาเลย
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เหอะๆเป็นงั้นไปครับคนเรา

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เรื่องอะไรที่มันคล้ายๆกันคนเรามักจะมองว่าเป็นเรื่องเดียวกันกับกรณีอื่นๆ แค่เห็นที่พิมพ์เห็นก็รู้เลยว่าดูแค่แวปเดียว ไม่ได้อ่านสักตัว 555+

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boyzaabadz อ่านกระทู้
    ไปๆมา เริ่มรู้สึกว่าที่จริงแล้ว ใครโกงใคร
    ถ้ากรณีบัตรของธนาคาร ต้องโทษ user ครับ เป็นคนเปิดบัตรเอง ผูกบัตรเอง กดเอง

ถ้ากรณี AIS โทษได้ทั้ง 2 ฝั่ง แต่น้ำหนักความผิดอยู่ที่ user มากกว่า user ผิดที่กดแล้วไม่อยากจ่าย ais ผิดที่ไม่มีระบบป้องกัน/แจ้งเตือน/ลิมิต

แต่คนบางคนดันหาว่า ค่ายโทรศัพท์ / ธนาคาร โกง เค้าไม่ได้โกงอะไรแม้แต่นิดเดียว แค่ไม่ได้แจ้งเตือนทุก 10 วินาทีอย่างที่ user ต้องการ

จริงๆใครขี้ คนนั้นก็ต้องเก็บครับ ไม่ใช่มาให้คนอื่นเก็บให้

แล้วเคสอ่านหนังสือไม่เกิน 3 บรรทัด ก็จริงแหละครับ แต่ผมมองว่าไม่เยอะเท่าคนที่อ่านทั้งหมด

บางทีเห็นหัวข้อก็ตามน้ำมั่วไปก่อนแล้ว ประมาณว่า ด่าก่อน เงิบค่อยลบ

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    เคยฟังเรื่องเล่าเช้านี้อยู่ ไอเด็กหน่องนี่บอกเติมเงินซื้อไอเท็มในเกม Terraria

Terraria บ้านไหนของเอ็งซื้อไอเท็มแวะ!!!!!!!!!!!!!

#มีดสวรรค์ผ่องศรี
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง