ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

ถ้าผมอยากเป็นนักฟุตบอล อายุเท่านี้ยังทันอยู่ไหมครับ ?

เอ่อ คือตอนนี้ผมอยู่ม.5 และ อายุ 16 ปี เลยอยากหาทางเดินชีวิต ผมคิดอยากจะเป็นนักบอลอาชีพ จะได้รึเปล่าอันนี้ผมไม่รู้ แต่ผมอยากถามว่าอายุ 16 เนี่ยยังทันไหมครับ ส่วนที่ฝึกซ้อมหาได้แล้วครับ แล้วมีอะไรแนะนำผมรึเปล่า ขอบคุณครับ...

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ทันครับ แต่ไปได้ไกลแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณนั่นแหละ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ทันครับ ลองติดตามข่าวสารการเปิดรับนักเตะเยาวชนของสโมสรในท้องถิ่นดู แล้วลองไปคัดดู
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    สู้ สู้ น่ะครับ ถ้าเทพแล้วอย่าลืม JKG ล่ะ (สิ่งที่ช่วยได้คือ ฝึก ฝึก ฝึก ฝึก ฝึก ฝึก แล้วก็ ฝึก)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    เริ่มจากเป็นนักฟุตบอล โรงเรียน - จังหวัด จากนั้นเดี๋ยวก็มี สโมรสอนมารับพิจาราณาเอง ครับ แต่ต้องเก่งจริงนะครับ

วงการกีฬาฟุตบอล ต้องเก่งจริง ถึงจะรอด กับการเปน มืออาชีพ
    FC'โหดสสัด V2

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถ้าไม่ได้เล่นเพราะความสนุก ความชอบ อย่างเดียว

แต่มีความมุ่งมั่นตั้งใจจริงก็ทันครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    บัวขาวเพิ่งจะเป็นนักบอลมาไม่นานนี่เอง ถ้าหมั่นฝึกซ้อมขยันฟิตน่าจะทันครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ไม่มีเส้นอย่าหวังติดทีมชาติ เอาแค่ระดับโรงเรียนหรือมหาลัยพอ

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    ไม่มีเส้นอย่าหวังติดทีมชาติ เอาแค่ระดับโรงเรียนหรือมหาลัยพอ
    แล้ว Messi มีเส้นหรอ แล้ว c. ronaldo ก็มีเส้นสิน่ะ อย่าต่อว่าผมน่ะแต่นักบอล เทพๆ จริงคุณคิดว่าใช้ เส้น หรอ <หรือว่า เส้น นั้นทำให้ ยิง ประตูเก่งหรอ> (เวลาจ่ะตอบอ่ะไรใครอย่าทำเหมือนตัวเองเครียดมาทั้งวันแล้วต้องการที่ปลดปล่อย เอ้อ จริงๆ แล้วถ้านายจ่ะ คอมเม้น ยังงั้นอีกทีหลังไม่ต้องก็ได้)

ไม่ได้อยาก ดราม่า น่ะแต่ที่ คอมเม้น นั่นเป็นการไม่ให้ เกียรติ แด่คนที่มีความฝันเลยสักนิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 26th June 2014 เมื่อ 02:47

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ถ้าบอลไทยไป บอลโลกผมจะดูบอล ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ผ่ายช่วงพีคมาแล้วคับไม่เกิน15แต่ถ้าตอนนี้ก็ต้องฝึกหนักกว่าคนอื่น

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    แล้ว Messi มีเส้นหรอ แล้ว c. ronaldo ก็มีเส้นสิน่ะ อย่าต่อว่าผมน่ะแต่นักบอล เทพๆ จริงคุณคิดว่าใช้ เส้น หรอ <หรือว่า เส้น นั้นทำให้ ยิง ประตูเก่งหรอ> (เวลาจ่ะตอบอ่ะไรใครอย่าทำเหมือนตัวเองเครียดมาทั้งวันแล้วต้องการที่ปลดปล่อย เอ้อ จริงๆ แล้วถ้านายจ่ะ คอมเม้น ยังงั้นอีกทีหลังไม่ต้องก็ได้)

ไม่ได้อยาก ดราม่า น่ะแต่ที่ คอมเม้น นั่นเป็นการไม่ให้ เกียรติ แด่คนที่มีความฝันเลยสักนิด
    เอาต่างประเทศมาเทียบกับไทยได้ไงวะ
    -.-

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ยังทันนะครับ ไม่ได้เยอะมาก

แล้วอย่างตอนนี้เดี๋ยวนี้บอลสโมสรเราพัฒนาไปเยอะเลย

มี academy กันเยอะแล้ว ลองไปติดต่อดูได้ครับ ถ้าเล่นเข้าตาเค้าคงรับไว้เลย

ซ้อมเยอะๆครับ พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เหลือหลายครับ แต่ต้องรีบไปให้ถูกทาง

ฟิตเนส ทีมซ้อม อย่าลืมนะครับพยายามไม่ถูกที่ก็เหมือนไม่ได้พยายาม

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266
    ถ้าเล่นไปด้วย เรียนไปด้วย อันนี้ก็แนะนำครับ แต่ถ้าจะทิ้งการเรียน แล้วเล่นฟุตบอลทั้งๆที่ไม่รู้ว่าจะไปรอดรึเปล่า อันนี้ไม่แนะนำนะ เพราะเล่นทางอาชีพนักฟุตบอลมันสั้น อายุ 30+ ก็ไม่ค่อยมีสโมสรไหนจ้างแล้ว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ยังไงก็ทันครับ ถ้าเมพขิงๆ ทันแน่นอน
    ส่วนเรื่องไม่มีเส้น ถ้าคุณเก่งจริงๆแบบใครๆก็รู้ว่าคุณเก่ง เส้นไม่ต้องใช้เเล้วครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    กบน้อย ส.สกุลภัณฑ์ จากนักมวยไทย หักเหชีวิตมาเล่นฟุตบอลตอนเรียนปวช. เนื่องจากค่ายมวยมีปัญหา

ปัจจุบัน เป็นนักเตะอาชีพ สโมสรอันดับต้นๆในเมืองไทย รายได้ขั้นต่ำ ต่อเดือน อยู่ที่ แสนห้า
    หรือชื่อจริงๆ คือ สุเชาว์ นุชนุ่ม

คิดว่าเริ่มตอนนี้ยังทันนะครับ ลองดู

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ถ้าเพิ่งหัดเล่นฟุตบอลตอนอายุ 16 แล้วอยากเป็นมืออาชีพนี่ ต้องลำบากหน่อยนะครับ

เรื่องจะเป็นมืออาชีพก็ยังทัน แต่คุณต้องใช้ความพยายามให้มากกว่าคนทั่วไปที่เค้าเริ่มฝึกมาตั้งแต่เล็กๆ

คุณอายุ 16 ต้องขยันฝึกซ้อมให้มากๆเลยนะครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saskill อ่านกระทู้
    เอาต่างประเทศมาเทียบกับไทยได้ไงวะ
    -.-
    ผมเข้าใจครับจุดนั้น แต่ที่ผมอยากสื่อให้เห็นคือ อาชีพ กีฬา นั้นแตกต่างจากทุกอาชีพ
    กีฬา มันก็บอกอยู่แล้วว่า ต้องมีฝีมือฝีตีนและพละกำลัง ต่อให้ ยศ ไหญ่แค่ใหนก็ขึ้นจุดสูงสุดไม่ได้หรอก

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    เอิ่มขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับ
    ..แล้วเริ่มต้น ผมควร ตั้งใจทำอะไรก่อนดีครับ ตอนนี้ผมซ้อมได้แต่อยู่บ้าน ส่วนสนามซ้อมผมยังไม่ค่อยแน่นอนครับ เพราะมีแต่เด็ก -.-