ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 147

คอมผมเล่นเกมกระตุกอะครับ

คอมผมเล่นเกมกระตุกอะครับ
    CPU: AMD 8320 3.50 Ghz
    GPU: Gigabyte R9 270X 2GB
    RAM: kingston 1600 4GB*2
    PSU: Ocz 750W 80+

ผมเล่น watch dog มันกระตุกบ่อยมากๆเลยอะครับ อาการมันจะกระตุกๆแล้วก็ลื่นแล้วก็กระตุก ไม่ว่าจะปรับ low medium highหรือ ultra ทุกอันกระตุกหมดเลย กระตุกแบบไม่น่าให้อภัย
    ผมลองพับจอมาดู CPU วิ่งอยู่ 40%กว่าๆ RAM วิ่ง 70%ขึ้น

ลองมาเล่น pay day 2 ก็จะมีบางช่วงที่เกมค้างเวลาเล่นอยู่ไปเลยซัก2-3วิ แล้วกลับมาเล่นต่อได้

วันนี้ผมเลยลอง ลงWindows ใหม่และเกมใหม่เพื่อทดสอบอะครับ จากเดิมที่ลง 8.1 มาเป็น 7 แล้วก็ยังไม่หาย Driverผมก็โหลดจากเว็ปล่าสุดแล้ว
    ผมเลยถอดคอมมาทำความสะอาดดูเช็คขั้วทองแดง ขยับสายให้แน่น ก็ยังไม่หายอะครับ
    เดี้ยวผมจะลองทดสอบ เกมbf4 ที่หลัง
    ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมเคยมีอาการแบบเจ้าของระทู้ครับกับเกมส์ BF3 และก็ได้วิธีแก้หายเป็นปลิดทิ้ง ตามนี้
    1.Open Origin
    2.On the upper side of the window click Origin
    3.Go to application settings
    4.Go to Origin In Game
    5.Untick Enable Origin In Game
    6.PROFIT
    ลองดูนะครับ คาดว่านะจะเวิร์ค

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ก็ไม่นะครับ ที่ทำตาม แล้วผมลองเล่น BF4 แล้ว อันนี้ปรับ ultra หมดทุกอัน frame rate อยู่ที่40ขึ้นๆลงๆ แต่จะมีบางช่วงที่วิ่งๆอยู่ในแมพ ก็กระตุกแบบ งง ไม่ได้มีตึกถล่ม รถระเบิด อะไรเลย อยู่ดีๆframe rate ก็ตกมาเหลือ 10 เหลือ 8 ซักพักได้แล้วก็กลับมาปกติเหมือนเดิม
    มันน่าจะเป้นที่อะไรอะครับ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    คุณมีโปรแกรม amd gaming evolved หรือเปล่าครับที่มันเล่นเกมแล้วได้แต้มอะ ถ้ามีอย่าไปอัพเดทการ์ดจอกับโปรแกรมนี้นะครับ เพราะผมเคยไปอัพเดทเล่น BF3 ไม่ได้เลยครับกระตุกสุดๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potza543 อ่านกระทู้
    ก็ไม่นะครับ ที่ทำตาม แล้วผมลองเล่น BF4 แล้ว อันนี้ปรับ ultra หมดทุกอัน frame rate อยู่ที่40ขึ้นๆลงๆ แต่จะมีบางช่วงที่วิ่งๆอยู่ในแมพ ก็กระตุกแบบ งง ไม่ได้มีตึกถล่ม รถระเบิด อะไรเลย อยู่ดีๆframe rate ก็ตกมาเหลือ 10 เหลือ 8 ซักพักได้แล้วก็กลับมาปกติเหมือนเดิม
    มันน่าจะเป้นที่อะไรอะครับ
    อ่อว ผมก็ไม่ค่อยรู้ไรมากซํกเท่าไหร่ แฮๆ ^^! วิธีที่ได้มานี่ก็เอามาจาก ฟอรั่มในเว็บ BF3 ผมเข้าใจความรู้สึกเจ้าของกระทู้ดี เล่นไม่ลื่นนี่แทบอยากเลิกเล่นเลย ไงก็เป็นกำลังใจให้มีคนมาช่วยนะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: