ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

...Plants vs. Zombies Garden Warfare สงครามสวนผักกำจัดผี[บิทไม่ครอบลิ้ง]...

ไปเจอมาเลยเอามาฝากครับโหลดบิทแต่แรงดีไม่ครอบลิ้ง

เกมยิงออนไลน์น่ารักสดใสไร้พิษภัยที่ดัดแปลงมาจากเกมพัซเซิลสุดฮิตบนมือถือ ซึ่งว่าด้วยเรื่องราวการสู้รบอันไม่รู้จักจบสิ้นของพืชผักใบเขียวกับซอมบี้ที่ไม่รู้จักตาย

"แพลนท์เวอร์ซัสซอมบี้ การ์เดนวอร์แฟร์" ถือเป็นอีกหนึ่งผลงานการสร้างสรรค์ของค่าย PopCap Games ที่กล้าท้าทายฉีกกฏเส้นคั่นแบ่งระหว่างเกมแนวแคชชวลสไตล์ภาพการ์ตูนสดใสน่ารัก กับเกมมุมมองบุคคลที่สามยิงบู๊ล้างผลาญ จากความคิดง่ายๆสุดเบสิคที่อยากจำลองให้ผู้เล่นได้เห็นฉากการสู้รบกันจริงๆระหว่างพวกพืชผักสวนครัวกับเหล่าซอมบี้ตัวร้าย โดยนำเสนอสู่สายตาผู้เล่นผ่านมุมมองของตัวละครทุกชีวิตที่อยู่บนสมรภูมิ

ซึ่งระบบเกมเพลย์ดูแล้วยังไงก็ไม่แตกต่างจากเกมแนวเดินยิงทั่วไปในตลาด เนื่องจากทางทีมผู้พัฒนาได้มีการปรับเปลี่ยนอะไรบางอย่างไปจากเกมต้นฉบับบนมือถือให้เข้ากับเกมแนวยิง โดยเฉพาะตัวละครอย่างพืชที่มีขาเดินเหินได้เหมือนคนปกติ หรือว่าจะเป็นซอมบี้ที่หันมาหยิบปืนไม่กัดตอบ โดยที่ตัวเกมสามารถจุผู้เล่นต่อหนึ่งแมตช์ได้มากสุด 24 คน แบ่งฝั่งสองทีมระหว่างฝ่ายพืชกับฝ่ายซอมบี้แล้วเปิดฉากสาดกระสุนใส่กันบนฉากสนามรบสามมิติ แถมยังมี 4 คลาสตัวละครให้เลือกตามธรรมเนียมปฏิบัติอย่างทหารราบ เอนจิเนียร์ แพทย์สนาม และพลติดอาวุธหนัก

สำหรับโหมดการเล่นหลักๆในเกมนั้น ประกอบไปด้วยทีมเดธแมตช์นับแต้มคิล, ป้องกันฐาน, วางบอมบ์ และโหมด Co-op เล่นสี่คนที่ต้องเอาชีวิตรอดจากฝูงทัพซอมบี้ที่ทยอยเข้ามาเป็นระลอกและช่วยกันปราบบอสซอมบี้ในเวฟสุดท้าย ซึ่งนอกเหนือจาก 4 โหมดหลักที่กล่าวมาข้างต้นแล้ว ตัวเกมยังมีโหมดพิเศษอย่าง Welcome Mat ที่ทุกครั้งหลังตายพลังชีวิตจะเพิ่มขึ้นในรอบถัดไปเพื่อให้ผู้เล่นหน้าใหม่ได้มีโอกาสทำความคุ้นชินกับระบบ หรือว่าจะเป็นโหมดคลาสสิคที่บังคับใช้ตัวละครตั้งต้นมาวัดฝีมือกันเพียวๆแบบเท่าเทียมโดยไม่มีเรื่องเลเวลและของปลดล็อคเข้ามาช่วย

กราฟฟิกของเกมพืชปะทะซอมบี้ฉบับชูตติ้งนี้ ได้ใช้ประโยชน์จากเทคโนโลยีเอนจิ้น Frostbite 3 ของค่ายอีเอ ที่ใช้พัฒนาเกมแบทเทิลฟิลด์ 4 และนีดฟอร์สปีดภาคล่าสุด ส่งผลให้ได้ภาพการ์ตูนสามมิติที่มีความน่ารักสวยงามคมชัดโดยเฉพาะบนเครื่องคอนโซลเน็กซ์เจนอย่างเอ็กบ็อกซ์วัน แต่ใช่ว่าคอนโซลตกยุคอย่างเอ็กบ็อกซ์360 จะดูด้อยจนเทียบไม่ติด เพราะที่ต่างกันเห็นๆก็มีเพียงแค่ความเนียนของภาพเท่านั้น ส่วนงานด้านออกแบบฉากก็ทำออกมาได้ดีในตีมโลกแฟนตาซีสีสันฉูดฉาดแม้จะมีคนบ่นว่าแผนที่ในเกมนี้มันดูสลับซับซ้อนยุ่งเหยิงจนเกินไปก็ตาม

มาพูดถึงเรื่องตัวละครกันบ้าง เนื่องด้วยตัวเกมคัดเอาแต่พืชและซอมบี้เด่นๆที่เป็นแมสค็อตประจำซีรีส์มาแค่หนึ่งตัวต่อหนึ่งคลาส จึงส่งผลให้ทั้งเกมมีตัวละครพืชและซอมบี้มาให้เราเลือกเล่นเพียง 8 ตัวเท่านั้น ส่วนพืชหรือซอมบี้ชนิดอื่นๆที่เราพบเห็นกันในเกมเวอร์ชันมือถือจะถูกใส่เข้ามาเป็นลูกสมุน AI ให้เราเรียกอัญเชิญในระหว่างการเล่น แต่ทว่ายังดีที่ตัวเกมมีระบบอัพเลเวล ซึ่งนอกจากจะช่วยปลดล็อคสกิลใหม่ๆมาให้ใช้แล้วยังเป็นการปลดล็อคไอเทมของแต่งมาปรับลุคหน้าค่าตาตัวละครให้ดูมีสีสันช่วยแก้เบื่อได้พอสมควร

และสำหรับเหรียญเงินที่ได้มาหลังเล่นจบในแต่ละรอบ จะถูกเก็บสะสมเอาไว้ช็อปในร้านสติ๊กเกอร์ ซึ่งของทุกอย่างจะได้มาแบบสุ่มทั้งหมดมีตั้งแต่ไอเทมประดับ ของแต่งปืน ไปจนถึงการ์ดปลดล็อคตัวละคร ส่วนเรื่องจะสุ่มได้ของชิ้นสำคัญหายากแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับระดับและราคาห่อแพคเกจสติ๊กเกอร์ที่เราเลือกซื้อ ซึ่งความปรารถนาดั้งเดิมของทีมพัฒนาคือต้องการให้มันเป็นจุดเรียกเก็บเงินจากผู้เล่นหรือที่เรียกกันว่าระบบ Microtransactions เหมือนเกมมือถือทั่วไป แต่สุดท้ายกลับเปลี่ยนใจยกเลิกระบบนี้ไปและปล่อยให้ผู้เล่นสามารถปลดล็อคของทุกอย่างภายในเกมได้ด้วยเงินจากการเล่นปกติ

พูดกันตามตรงแล้ว "Plants vs. Zombies Garden Warfare" เป็นเหมือนเกมยิงที่ถูกสร้างมาเพื่อเจาะตลาดกลุ่มผู้เล่นวัยเยาว์ หรือกลุ่มฐานแฟนคลับเกมนี้ที่ตามติดมาจากมือถือ ด้วยรูปแบบการเล่นที่เป็นเส้นตรงเข้าใจง่าย กระสุนที่ให้มาแบบไม่มีจำกัด ตัวละครที่ดูน่ารักเน้นของประดับตกแต่ง จึงทำให้เกมนี้เหมาะสำหรับใช้เล่นผ่อนคลายอารมณ์หลังเครียดหนักมาจากเกมยิงออนไลน์อื่นๆ

เสปคขั้นต่ำในการเล่นเกม

Video Card: NVIDIA 8800GT, AMD/ATI Radeon HD 5750
    Processor: Intel Core 2 Duo @ 3.0 GHz
    Sound Card: DirectX 9.0c Compatible
    Memory: 4GB RAM
    DirectX: 10.0+
    Hard Drive: 15 GB
    Input: Keyboard, Mouse or Dual Analog Gamepad

**ต้องการการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตในการติดตั้งและเข้าเล่นเกม**
    ผมโหลดมาแล้วครับแรงดีวิ่งอยู่เกือบๆถึง 1 mb เลยไม่ถึงวันเสร็จ โหลดมาแล้วแต่ผมลงไม่เป็น

[DOWNLOAD คลิ๊กที่นี่]

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    มันเป็นเกมส์ออนไลน์อย่างเดียวไม่ใช่หรอ แล้วเถื่อนจะเล่นได้ไงอะ
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    เกมส์นี้มันต้องต่อเน็ทเล่นตลอดไม่ใช่หรอครับ (ปล.ผมซื้อแท้มาเล่นตอนลด 700 กว่าบาท)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นไม่ได้ครับติด Origin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    มันมีโหมดเล่นคนเดียวนะครับ เล่นกับบอท แต่ต้องต่อเน็ตตลอดอยู่แล้ว

.:[ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต]:.
    กล่าวขอบคุณ
    1,943
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    เล่นได้กันป่าวครับ???

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    มันเล่นได้หรอครับมันต้องต่อเน็ตหนิ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    ไม่รู้จะเล่นได้หรือเปล่า

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมลองโหลดมาแล้วมันให้ใส่คีย์อันนี้ก็น่าจะเหมือนกันน่ะผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    เล่นไม่ได้สินะ

กล่าวขอบคุณ
    9,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    มันไม่มีแคร็กไม่ไช่หรือครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ต้องมีแคร็กครับไม่งั้นเล่นไม่ได้

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    รอ crack มาครับ
    JETGACK

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขอบคุณล่วงหน้า กำลังโหลดครับ แต่ว่าจะเล่นได้รึไม่ได้อันนี้ก็ค่อยว่ากันอีกที
    CPU Intel Core i7-4700HQ (2.40 GHz, up to 3.40 GHz)
    nVidia GeForce GT 745M (2 GB DDR3) RAM DDR3 4 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    รู้สึกว่า มันจะเล่นได้แต่ออนไลน์นะ ของเถื่อนไม่น่าจะเล่นได้

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    เดวเป็นหนูให้ ไม่ได้เดวมาด่า

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    เว็บนอก บอกรอแครก 3DM อยู่นะครับ
    สเป็คเก่าเราประหยัด ROG Strix B360 H > i7-8700 > RX5700XT & Corsair RGB

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    มาไวๆเถอะะะ >,<

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    มันมีโหมดเล่นคนเดียวนะครับ เล่นกับบอท แต่ต้องต่อเน็ตตลอดอยู่แล้ว
    ผมชอบลายเซ็นท่านอะ มันตอบโจทย์โลกมนุษย์ 5555
    เจอกันที่

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เว็บบิท แครกค่าย 3DM ? อ้อ.. Plants Vs Zombies Garden Warfare Delute Edition [MULTI7][PCDVD][WAIT CRACK][3DM]

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Paneons อ่านกระทู้
    ผมชอบลายเซ็นท่านอะ มันตอบโจทย์โลกมนุษย์ 5555
    ครับ 55555555
    (ไม่เกี่ยวกับกระทู้เล้ยย ขอนิดนึง)