ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784

ขอโทษด้วยครับ

ขอโทษนะครับ ถ้ากระทู้นี้ ไม่ดี และไม่ควรตั้ง ปกติผมเป็นคนไม่ค่อยติดตามข่าวสารแต่พอเห็นข่าวนี้ เลยแตกตื่นพอสมควร ถามเค้าไปทั่ว คิดมากพอสมควร และถ้ากระทู้ทำให้ผิดใจใครหรือทำให้เกิดความแตกแยก
    ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ ผมไม่ได้ตั้งใจจะให้เกิดขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย theover : 27th June 2014 เมื่อ 18:28

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มันมองหลายมุมอ่ะ เรื่องนี้

แต่สุดท้ายแล้วมันก็เป็นเพราะแค่กลุ่มนักการเมืองไม่กี่คน ที่ต่างคนต่างคิดถึงผลประโยชน์ตัวเองกับพวกพ้อง

ทำให้คนอีกกว่า 65 ล้านเดือดร้อน

พวกที่แห่ต้าน EU US ที่จะระงับการช่วยเหลือหลายๆอย่าง รวมถึงแบนไทย ไม่รู้คิดรอบคอบรึยัง หรือแค่โชว์สกิลไปยังงั้นเอง

บอกพม่าปิดประเทศเป็น 10 ปี เค้ายังอยู่ได้ เกาหลีเหนือ / จีน ปิดประเทศเค้ายังอยู่ได้ แต่ผมไม่อยากได้

เห็นดาราคนนึงโพสรูป (เป็นหมอ + ดารา ชื่อย่อ ก.) ทำเป็นบอก ไม่เที่ยว EU US ไม่ใช้ของ EU US ก็ไม่เห็นเป็นอะไร

แต่ตัวเองใส่รองเท้า NB ผมละขรรม ไม่รู้ว่าเสื้อ + แว่นตา + กางเกง ใส่ของ EU US ด้วยรึเปล่า ยังไม่รวมกางเกงในอีกนะ

ผมก็ไม่อยากให้ประเทศถอยหลังลงคลองไปมากกว่านี้หรอก แต่อาจจะต้องโดนกันซะบ้าง เพราะถ้าไม่เจ็บมันก็ไม่จำ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ต่างประเทศ คงคิดว่า ไทยโดนทหารคุม เดี้ยวมันจะกลายเป็น เผด็จการ แบบพม่า หรือเปล่า

แต่ที่จริงแล้ว ต่างประเทศ เขาไม่รู้ไงว่า ในอดีตไทย โดนอะไรมาบ้าง คอรัปชั่น เอย เส้น เอย ความเป็นธรรมในสังคอม เอย

แต่เรื่องจริง ทหารไทย ไม่ได้บ้าอำนาจ เหมือน พวกนักการเมือง

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ผมฮา "พม่าปิดประเทศ 50 ปี ยังอยู่รอดเลย" เขาไม่คิดบ้างหรอว่าที่อยู่รอดมาได้นั้นมันลำบากขนาดไหน คนตายไปกี่คน ประชาชนในประเทศทุกข์ยากแสนสาหัสมาก และอยากให้ไทยเป็นแบบนั้นด้วย 555 ไม่ไหวๆ

ส่วนตัวผมมองว่าการคว่ำบาตรของ EU เป็นการกดดันให้ทหารไทย "เร่งรัด" ในการปฏิรูปประเทศ ไม่ใช่รัฐประหารเสร็จก็ทำตัวเฉยๆ ผ่านไป 1 ปี 2 ปีไม่มีอะไรคืบหน้า ได้นายกคนใหม่มาปัญหาเดิมๆก็กลับมา

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เขาก็เร่งแก้ปัญหาเร่งอธิบายให้ต่างประเทศเข้าใจอยู่แล้วนี้ครับ

ปล.อย่าพูดเรื่องพวกนี้เลยครับ หลายเว็บโดนปิดเพราะพูดเรื่องพวกนี้เยอะ บอกตรงๆผมกลัว

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ข่าว บนเวปเชื่อไม่ได้หรอก สื่อต่าง ความจรีิงหรือาจไม่จริงก็ ตีความกันต่างกันไป
    ถ้า ผมเป็นนักการเมือง ผมก็คงให้คำตอบแล้ว ละ haha

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    กินไวน์โลกใหม่นี่หมายถึงโลกหน้ารึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    โครตตอแหลเลย พวกสลิ่มเนี่ย บอกไม่ซื้อของแบรนเนม ไม่ใช้ของ EU USA ถุ้ย มือถือ ****ยังใช้ Iphone รองเท้า ยัง ไนกี้ อดิดาส นิวบาล้าน พูม่า กระเป๋า ยังใ ช้ หลุย ปราด้า กุซชี่

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1
    เหนื่อยเกินไปรึป่าว เมืองไทย...

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    กระทู้รวมพลคนเสื้อแดงหรอ ?
    ไม่ดีม้างงง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ปิดประเทศ แปลว่าอะไร
    I Become So Numb

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boyzaabadz อ่านกระทู้
    ปิดประเทศ แปลว่าอะไร
    ปิดประเทศ = ไม่ติดต่อกับโลกภายนอก ยืนด้วยลำแข้งตัวเอง .... ฟังดูดีเนอะ 555
    จริงๆปัจจุบันไม่มีประเทศไหนปิดประเทศได้สมบูรณ์ 100% หรอก ขนาดเกาหลีเหนือที่จัดว่าปิดประเทศหนักที่สุดในโลกในปัจจุบันแล้วก็ยังมีการติดต่อกับเกาหลีใต้กับจีนบ้าง มีการส่งสารหาโลกภายนอกนิดๆหน่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    สนุกสนานกันใหญ่ ประเทศกำลังโดนดึงไปอยู่ฝ่ายจีน-รัซเซียยังไม่รู้ตัวกันหรอก ถ้าเราโดนอเมริกาแบนอีกก็คือเราต้องหันไปพึ่งรัซเซียกับจีนมากขึ้น
    เราอยู่ด้วยตัวเองนะได้แต่ประเทศจะจนเอามากๆถ้าขาดสิ้นค้าส่งออก

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ปิดประเทศคือ
    ปิดทุกอย่างจากต่างชาติ การติดต่อ สัมพันไมตรี
    กินของไทย
    ใช้ของไทย
    ปิดเน็ตเพื่อความมั่นคงหรือถ้าไม่ปิดก็ดักข้อมูล เข้าเว็บนอกไม่ได้ ดูได้แต่
    TV. ที่ มีฉายแต่ ประกาศของทหารหรือรายการวีรกรรมต่างๆของคนสำคัญในชาติ
    ถ้ามีละครก็จะต้องถูกคัดกรอง เพื่อความมั่นคง
    ถ้า ในอนาคตเป็นอย่างนั่นจริง ผมมีเงินเก็บอยู่ก้อนนึง แพ็คกระเป๋าออกนอกประเทศเลย
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    งั้น คงต้องขายคอมทิ้งแล้วหละคับงั้นก็ 55555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เป็นความคิดเป็นที่โ q ตร ค ว า ยเลยครับ มะกัน ตั้งใจหาช่องเข้ามาแซกแทรงอยู่แล้ว ด้วยเหตุผลที่ จขกท. ไม่ว่าขาเศื อก มกะหรืออังกฤษ

นี่ก็จะเป็นจุดเริ่มต้อนให้ประเทศขาเศื อก เหล่านี้อ้างได้ตลอดต่อไปว่า "ชาติเราต่อต้าน ""ประชาธิปไตย"" " แค่ทหารยึดอานาจ EU ก็คว่ำบาตรเราแล้ว

ถ้าเราปิดประเทศ = เป็นชนวนให้บรรดาขาเศื อก อ้างเหตุผลรุกรานเรา (แบบย่อม ๆ )ได้หลายอย่างเลยครับ โดยเฉพาะ ขาเศื อก เมกา อังกฤษ หรั่งเศส

พวกนี้ชีวิตประจำมัน จ้องหาช่วงโหว่วประเทศใด ๆ ที่มีช่องโหว่ว ให้อ้างได้ (EU มันแค่หุ่นเชิดเท่านั้น ปัญญาอ่อน) 3 เกลอนี้มันก็จะได้ช่อง

เข้าไปบอกว่า "ฉันมาแบบวีรบุรุษน้าาาาาาาาาาาา" (แล้วน้ำมันในเทศ****ก็ต้องให้มันครึ้่งหนึ่ง) ดูอิรัคเป็นตัวอย่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 27th June 2014 เมื่อ 01:02

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    แต่ผมไม่โทษ พวก EU กับ มกันหรอก ประเทศเขา ผู้ชายหล่อให้ อภัยได้ เห็นทีไร ใจแทบละลาย/อ๊ายๆๆ
    Booker, Catch!!

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    คิดว่าต้านความคิดเหล่านี้ไม่ได้ครับ โดนพลังอำนาจบางอย่างปิดบังไว้ อุ๊บ!!//โดน silence
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeoPleWithNoName : 27th June 2014 เมื่อ 01:20

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ประเทศก็เหมือนคนครับ จะอยู่คนเดียวก็ไม่ได้หรอกมันต้องมีแลกเปลี่ยนซื้อขายถ้าเกินก็ระบายของออกถ้าขาดก็ต้องนำของเข้า

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ปิดประเทศอะไรกัน นี้มันยุคอะไรแล้ว ประเทศที่ปิดๆ เขาเปิดกันหมด แต่ไอเราจะปิดซะงั้น คำว่ารักชาติ มันทำให้คนหน้ามืดได้ขนาดนี้เลยหรอ...

อย่าไปเชื่อสิ่งที่คนพวกนี้พูดเลยครับ ถ้า EU US เห็นด้วยกับการรัฐประหาร พวกนี้ก็เยวๆเชียร์ - - EU US ไม่เห็นด้วยกับการรัฐประหาร ก็ด่า ก็ว่า ก็แบนเขา

ผมมองคนพวกนี้ออกหมดแล้วละ อะไรก็ตามที่เข้ากับแนวคิดตัวเอง กูเออ-ออเห็นด้วยหมด... อะไรที่ไม่ใช่พวก ก็ด่าดะไปหมด ไม่สนใจเหตุผลอะไรอีกแล้ว

กระทู้นี้ ท่า จะ รอดยาก

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    มือถือสากปากถือศีลไปงั้น นาฬิกาคุณท่านทั้งหลาย เยอรมันทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เงินดอลกำลังกลายเป็นเศษกระดาษ ก็หาทางดิ้นๆกันไป คือพวกนี้ต้องการทำไรก็ได้ไม่ให้ประเทศสงบ จะได้มีเรื่องเข้าแทรกแทรงหรือทำอะไรบางอย่างแบบไม่ต้องมีใครสนใจ ดูอย่างอิรักสิครับ ประเทศกำลังจะฟื้นตัวดันมีผู้ก่อการร้ายติดอาวุธครบเซตมาจากไหนไม่รู้เข้ามาโจมตี(สังเกตุดูอาวุธของของใหม่ๆทั้งนั้น) แถมยึดบ่อน้ำมันเป็นที่แรกด้วยนะ :P

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผม****โคตรฮาเลยหวะ ไปพูดว่าต่างประเทศโง่ไม่รู้เรื่องภายในประเทศ
    แล้ว CIA นี่เขาเอาไว้ทำอะไรเหรอครับ เผลอๆๆเขารู้ดีกว่าเราที่เที่ยวอ่านสิ่งที่เราอ่านตามเน็ทอีก

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    เท่าที่ตามข่าวมายังไม่เห็นมีนโยบายปิดประเทศออกมาเลยนะ
    แต่ละคนก็ตีโพยตีพายไปก่อนละ

แค่EUคว่ำบาตรทางการเงินช่วยเหลือ ไม่ได้หมายความว่าเค้าจะคว่ำบาตรในเรื่องการส่งออก การท่องเที่ยว หรืออื่นๆไปด้วย

การคว่ำบาตรมันมีหลายระดับนะครับ

ปล.บอกตรงๆผมอ่านแต่ละความเห็นผมโค_รขำเลยล่ะ ตีโพยตีพายบ้างล่ะ ห่วงแค่จะไม่ได้เล่นเน็ตบ้างล่ะ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ก็แค่ไทยมันไม่เล่นตามเกมที่สหรัฐมันวางไว้ มันก็หาเรื่องเท่านั้นเอง จะเดือดร้อนอะไรกันนักหนา

คุณคิดว่าการเมืองระหว่างประเทศมันมีความจริงใจหรอ ขำตายล่ะ แล้วคุณคิดไงล่ะ มันก็เรื่องของผลประโยชน์ทั้งนั้น

โดยเฉพาะสหรัฐ ถ้าคุณได้ตามข่าวมาตั้งแต่ IMF กับข่าวโลก ผมว่าคุณก็น่าจะรู้ว่าประเทศนี้กวนส้น ส ใส่เกือก ยุ่งเรื่องชาวบ้าน แล้วฮุบประโยชน์เข้าตัวประจำ

แน่นอน ประเทศอื่นก็ด้วย แต่สหรัฐมันโจ่งแจ้งที่สุด ณ ตอนนี้
    ========================================
    โอเค เรื่องที่ไทยโดนคว้ำบาตร แน่นอน ธุรกิจเราเสียหายอยู่แล้ว ไม่มากก็น้อย แต่คำถามคือ ต้องจำเป็นไปสวมปอกคอตัวเองให้ต่างชาติมันจูงทุกรายการเลยหรือไง ผมว่าผู้ใหญ่ในบ้านเมืองเรามันเกรงใจฝรั่งเกินจำเป็น สุดท้ายก็จะโดนขนทรัพยกรออกประเทศไปหมด เหลือไว้แต่ซากให้คนรุ่นหลังเชยชมผลงาน

แล้วไอคนที่สนแต่ตัวเลขในด้านเศษฐศาสตร์ ไม่มองความเป็นจริง มันก็อยู่สูงในประเทศนี้มานานแล้ว ก็ดูเอาล่ะกัน ตัวเลขการส่งออกประเทศไทย อย่างนู่นอย่างนี้ ตัวเลขมันสูงขึ้นหรือลดลง คนไทยก็ยังคงความยากจนลงเรื่อยๆ เหมือนเดิม คำถามว่าทำไม ก็เม็ดเงินมันไหลมาถึงคนไทยจริงๆ เท่าไรกัน เข้ากระเป๋าใครไปหมด มีแต่พวกนายทุนแหละรวยเอาๆ ถ้าคุณมีความคิดซักนิดคุณจะเห็นว่าประเทศเราตอนนี้ ทำมาหากินให้ตายยังไง จะโดนพวกทุนยักษ์ใหญ่กดจะโงหัวไม่ขึ้น ไม่ว่าจะทุนจากจีน จากสหรัฐ หรือชาติไหนๆ ที่เข้ามาลงทุนในไทย มันแทบจะไม่มีการกำหนดขอบเขตอะไรให้ทุนพวกนี้ไม่กดขี้คนในชาติเลย

สุดท้าย ประเทศนี้มีเรื่องให้ Ship หาย ก็เพราะคนในประเทศประจำ

ป.ล. ถ้าคุณอยากรู้เกี่ยวกับ IMF ว่าไทยเราโดนอะไรไปมั้ง ให้ไปเริ่มต้นหาจากชายที่ชื่อ George Soros มันเป็นคนที่ตีค่าเงินบาทไทยซะกระจายในยุคนั้น และไส้ศึกในบ้านเราอีกหนึ่งตัว (จำชื่อระยำนี่ไม่ได้ล่ะ)

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: