ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572

อยากเริ่มเล่นหุ้นต้องมีอะไรบ้างครับ

ตามหัวข้อเลยครับพอดีอยากเริ่มต้นหาประสบการณ์ชีวิตดูบ้างครับ รบกวนหน่อยนะครับอยากลองแบบจริงจังเลยครับ

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เงินทุน ครับ อันดับแรก

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ความกล้าเสี่ยงครับ สำหรับคนไม่มีวงใน
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

กล่าวขอบคุณ
    105
    ทุนพอมีอยู่ครับเลยอยากจะลองเล่นดูซักนิดเพื่อเป็นแนวทางไว้ศึกษาก่อน จากนั้นค่อยจะลงจริงจังน่ะครับเลยอยากรู้ว่าต้องเปิดบัญชีสำหรับหุ้นโดยเฉพาะอะไรแบบนี้ จำเป็นต้องมีมั้ยครับแล้วเห็นว่ามีเล่นหุ้นออนไลน์ได้ด้วย รบกวนขอรายละเอียดหน่อยนะครับ = / \ = ลองไปหาอ่านดูแล้วข้อมูลเยอะมากกกกกกกก เลยอยากมาถามประสบการณ์จากสมาชิกท่านอื่นดูน่ะครับ

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เล่นหุ้นเป็นการลงทุนจากเงินออมครับเพื่อให้ได้ประโยชน์มากกว่ากินดอก เพราะการลงทุนในหุ้นให้ผลตอบแทนเยอะกว่า

ที่ต้องเงินออมเพราะเป็นเงินเย็นครับเวลาเสียไปจะไม่กระทบกับส่วนของการใช้ในชีวิตประจำวัน

อย่างแรกที่ต้องมีใจครับ เวลาหุ้นลงนี่ต้องใจแข็งมาก ต้องรู้ตัวเองว่าเราอยากลงทุนแบบใหน เพราะ หุ้นที่ให้ผลตอบแทนสูงความเสี่ยงก็สูงตามไปด้วย

ก่อนอื่นศึกษาการเล่นหุ้นก่อนเลยครับ ดูหุ้นให้เป็นมีหลายวิธีมากเลือกเอาซักวิธี ศึกษาหุ้นเป็นตัวๆไป

ติดตามข่าวสารเศรษฐกิจการเมืองด้วยครับมีผลมากช่วงนายกหญิงขึ้นศาลนี่ล่วงระนาว

ศึกษาจากเว็บ settrade ได้เลยครับมีประโยชน์มากจากเพจในเฟซบุ๊คก็ได้ และเว็บ settrade มีการจำลองหุ้นให้เล่นด้วยนะอิงจากโปรแกรม trade จริงและตลาดจริงเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    ทุนพอมีอยู่ครับเลยอยากจะลองเล่นดูซักนิดเพื่อเป็นแนวทางไว้ศึกษาก่อน จากนั้นค่อยจะลงจริงจังน่ะครับเลยอยากรู้ว่าต้องเปิดบัญชีสำหรับหุ้นโดยเฉพาะอะไรแบบนี้ จำเป็นต้องมีมั้ยครับแล้วเห็นว่ามีเล่นหุ้นออนไลน์ได้ด้วย รบกวนขอรายละเอียดหน่อยนะครับ = / \ = ลองไปหาอ่านดูแล้วข้อมูลเยอะมากกกกกกกก เลยอยากมาถามประสบการณ์จากสมาชิกท่านอื่นดูน่ะครับ

ต้องเปิดบัญชีหุ้นโดยเฉพาะใช่ครับ มี 3 แบบ แบบ Clash Balance จะดีเพราะเหมือนเติมเงินและใช้ซื้อเท่าที่มีจะได้ไม่เกินตัว

รายชื่อโบรคเกอร์อยู่ในเว็บ Settrade มีครับสมัครเปิดบัญชีทางออนไลน์ได้ด้วย เล่นหุ้นออนไลน์ต้องใช้โปรแกรม Streaming Pro ในการเทรดครับ ใน สมาร์ทโฟนก็ใช้ได้

อันนี้ที่ผมบอกครับ
    http://click2win.settrade.com/SETClick2WIN/index.jsp สมัครเล่นออนไลน์แบบจำลอง ลองดูก่อนลงภาคสนามก็ได้ครับ

*ทริคเล็ก ช้อนหุ้นแดง ดูแนวโน้มให้เป็น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    ขอบคุณท่านมากนะครับ มีช่องทางติดต่อท่านมั้ยเนี่ย เวลาสงสัยอะไรจะได้รบกวน pm ไปถามจะได้มั้ยครับ ผมเป็นพวกที่เข้าใจอะไรยากๆอยู่ = =' ฝากตัวด้วยนะครับ

ใช่ครับผมจะลองซื้อถูกๆก่อนเนี่ยเลย 5555 ศึกษาซักหน่อยแล้วไปลองซักครั้งน่าจะได้ประสบการณ์เยอะกว่านั่งอ่านแต่ไม่กล้าลองครับที่ผมคิดไว้ ตอนนี้ผมก็สงสัยอย่างนึงแล้วคือ ...

- หุ้นที่เราจะซื้อมีกำหนดราคาขั้นตํ่ามั้ยครับหรือจะซื้อเท่าใหร่ก็ได้ตามใจเราเลย =w= ??

Pm มาก็ได้ครับผมเข้าเว็บนี้ทุกวันอยู่แล้ว จริงก็ยังไม่เก่งเท่าไหร่หรอกครับแค่มีพื้นฐานมาบ้าง ตอนนี้กำลังหัดดูกราฟหุ้นอยู่ครบมึนตึ๊บ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 26th June 2014 เมื่อ 22:47

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เงิน ทุน กล้าเสี่ยง พาสเนอร์ที่ไว้ใจได้ และไม่กินเงินของเรา

หลังจากมีเงินทุนก็ต้องทำความเข้าใจเกี่ยวกับตลอดก่อนเลยนะผมว่า แล้วลองซื้อหุ้นราคาถูกๆ แล้วทำความเข้าใจว่าเป็นยังไง มั่งครับ 5555 ผมก็ไม่แน่ใจน่ะแต่อาจารย์เคยสอนอยู่

กล่าวขอบคุณ
    105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpeeDSperM อ่านกระทู้
    เล่นหุ้นเป็นการลงทุนจากเงินออมครับเพื่อให้ได้ประโยชน์มากกว่ากินดอก เพราะการลงทุนในหุ้นให้ผลตอบแทนเยอะกว่า

ที่ต้องเงินออมเพราะเป็นเงินเย็นครับเวลาเสียไปจะไม่กระทบกับส่วนของการใช้ในชีวิตประจำวัน

อย่างแรกที่ต้องมีใจครับ เวลาหุ้นลงนี่ต้องใจแข็งมาก ต้องรู้ตัวเองว่าเราอยากลงทุนแบบใหน เพราะ หุ้นที่ให้ผลตอบแทนสูงความเสี่ยงก็สูงตามไปด้วย

ก่อนอื่นศึกษาการเล่นหุ้นก่อนเลยครับ ดูหุ้นให้เป็นมีหลายวิธีมากเลือกเอาซักวิธี ศึกษาหุ้นเป็นตัวๆไป

ติดตามข่าวสารเศรษฐกิจการเมืองด้วยครับมีผลมากช่วงนายกหญิงขึ้นศาลนี่ล่วงระนาว

ศึกษาจากเว็บ settrade ได้เลยครับมีประโยชน์มากจากเพจในเฟซบุ๊คก็ได้ และเว็บ settrade มีการจำลองหุ้นให้เล่นด้วยนะอิงจากโปรแกรม trade จริงและตลาดจริงเลย
    ขอบคุณท่านมากนะครับ มีช่องทางติดต่อท่านมั้ยเนี่ย เวลาสงสัยอะไรจะได้รบกวน pm ไปถามจะได้มั้ยครับ ผมเป็นพวกที่เข้าใจอะไรยากๆอยู่ = =' ฝากตัวด้วยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    เงิน ทุน กล้าเสี่ยง พาสเนอร์ที่ไว้ใจได้ และไม่กินเงินของเรา

หลังจากมีเงินทุนก็ต้องทำความเข้าใจเกี่ยวกับตลอดก่อนเลยนะผมว่า แล้วลองซื้อหุ้นราคาถูกๆ แล้วทำความเข้าใจว่าเป็นยังไง มั่งครับ 5555 ผมก็ไม่แน่ใจน่ะแต่อาจารย์เคยสอนอยู่
    ใช่ครับผมจะลองซื้อถูกๆก่อนเนี่ยเลย 5555 ศึกษาซักหน่อยแล้วไปลองซักครั้งน่าจะได้ประสบการณ์เยอะกว่านั่งอ่านแต่ไม่กล้าลองครับที่ผมคิดไว้ ตอนนี้ผมก็สงสัยอย่างนึงแล้วคือ ...

- หุ้นที่เราจะซื้อมีกำหนดราคาขั้นตํ่ามั้ยครับหรือจะซื้อเท่าใหร่ก็ได้ตามใจเราเลย =w= ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aegis : 26th June 2014 เมื่อ 22:38

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ไปซื้อหนังสือมาอ่านคับหรือหาดูเอาในเว็บดูของหลายๆคนเขาเล่นยัง
    เขาเล่นตัวไหนมีวิธียัง แล้วเราค่อยลองเล่นดูคับ
    เริ่มจากหุ่นที่มีความเสี่ยงน้อยก่อน ตัวโน้นตัวนี้ดูบ้าง
    จนเริ่มรู้กระแสหรืออะไรหลายๆอย่าง ค่อยๆเพิ่มความเสี่ยง
    มันต้องใช้เวลาครับค่อยๆเล่นไปจนกว่าเราจะเก่งพอ อ่านหนังสือเยอๆ
    หาคนรู้จักเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpeeDSperM อ่านกระทู้

ต้องเปิดบัญชีหุ้นโดยเฉพาะใช่ครับ มี 3 แบบ แบบ Clash Balance จะดีเพราะเหมือนเติมเงินและใช้ซื้อเท่าที่มีจะได้ไม่เกินตัว

รายชื่อโบรคเกอร์อยู่ในเว็บ Settrade มีครับสมัครเปิดบัญชีทางออนไลน์ได้ด้วย เล่นหุ้นออนไลน์ต้องใช้โปรแกรม Streaming Pro ในการเทรดครับ ใน สมาร์ทโฟนก็ใช้ได้

อันนี้ที่ผมบอกครับ
    http://click2win.settrade.com/SETClick2WIN/index.jsp สมัครเล่นออนไลน์แบบจำลอง ลองดูก่อนลงภาคสนามก็ได้ครับ

*ทริคเล็ก ช้อนหุ้นแดง ดูแนวโน้มให้เป็น
    ถ้าจะเล่นเงินบาท แทนเงินเย็น(Yen)ได้ปะครับ ตึ่งโป๊ะ
    //เกรียนไปนิด ผิดไปแล้ว
    //แอบเก็บข้อมูล

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    มันสมอง + เงินทุน (มาก ๆ ) + ดวง + ผู้ใหญ่มีประสบการณ์ให้คำแนะนำ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 21world อ่านกระทู้
    ถ้าจะเล่นเงินบาท แทนเงินเย็น(Yen)ได้ปะครับ ตึ่งโป๊ะ
    //เกรียนไปนิด ผิดไปแล้ว
    //แอบเก็บข้อมูล
    อะแจ๊ะแฮ๊ะ นี่ เอาไป 1 ดอก

หยอกเล่นนะตัวเธอ :P

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    แนะนำเว็บพันทิปครับมีผู้เล่นหุ่นอยู่เยอะ.......แต่ขอแนะผู้ที่รวยเพราะหุ้นก็มี......แต่ผู้ที่เจ๋งเพราะหุ้นมีมากกว่า

ปล.พลังจงสถิตอยู่กันท่าน*-*

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    สนใจทางลัดไปงานประชุมแบบนั่งอยุ่ที่บ้านมั้ยล่ะครับ คริคริ

พวกงาน AGM AM งานแถลงผลประกอบการณ์ต่างๆ

เอาไว้ดูสถานการณ์บริษัทว่าเป็นเชี่ยงไรบ้าง

ยกตัวอย่างไว้ในลิงค์นี้เลยละกันครับ บริษัทที่คุ้นหูเราๆชาวเกมเมอร์ Asiasoft AGM 2014

http://as.listedcompany.com/mediacas...014/index.html

พอดีงานที่ผมทำอยู่ก็เป็นงานที่แบกกล้องไปถ่ายงานพวกนี้แหล่ะครับ

กลับมาก็มาจัดแจงตัววิดิโอกับตัว สไลด์ เพื่อขึ้นเวปอย่างที่เห็น

เข้าร่วมงานพวกนี้ก็จะรู้ความเคลื่อนไหวภายใน อนาคต ทิศทางของบริษัทนั้นๆเพิ่มมากขึ้น

(แต่อย่าถามผมเรื่องหุ้นนะ ไม่รู้เรื่องซั้กแอ่ะ)

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    มาเก็บข้อมูลครับ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    กำลังหัดอยู่เหมือนกันครับ ผม cash balance เริ่มต้นผม งบน้อยก็ลองเล่นได้ ผมเริม 5,000 บาท พยายามหาเงินเย็นมาใส่เพิ่มอยู่ ...

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เงินทุนอยุ่หลังสุดครับ ศึกษาไม่ดีมีแต่เจ๊งเปล่าๆนะ
    I Become So Numb

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เรื่องนี้ไม่ว่าจะถามเซียนหุ้นคนไหนนะครับก็ตอบเหมือนกันว่า ต้องฝึก ชั่วโมง บินแบบนักบินอะครับ ไม่เจ็บเองก็ไม่รู้ หุ้นนี่มี2 แบบนะครับ เทรน กับ ไซด์เวย์ คุณต้องศึกษาก่อน ซื้อหนังสือมาอ่านๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆถ้าคุณ อ่านแล้ว3เดือนต่อมาก็เลิก มันก็ลำบากนะครับ อย่างที่บอกนะครับต้องมีชั่วโมงบินมากๆแล้วพอเข้าใจต้องลองเล่นเองครับ อย่างที่บอกข้างต้นไม่เจ็บเองก็ไม่รู้ เอาเป็นว่าต้องฝึกอ่านเยอะๆแล้วก็เล่นจริงๆจะได้รับประสบการ์ครับ