ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

นำอุทาหรณ์ มาเล่าให้ฟังครับ T_T

อย่าให้สุนัขกินของหวานมากๆ นะครับ หมาผมตาบอดสองข้างเลย หมอบอกเป็นเบาหวาน
    ผมนึกขึ้นได้เลย ผมแบ่งขนมให้มันกินทุกๆ วันเลย แล้วส่วนใหญ่เป็นพวกช็อคโกแลตหวานๆด้วย แย่จังครับ

มันชอบมานั่งหน้าผมแล้วมองผมกินน้ำลายไหล ผมก็อดใจจะแบ่งให้มันไม่ได้ T_T ถ้าย้อนกลับไปได้คงไม่ให้มันกินแน่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donal : 27th June 2014 เมื่อ 19:37
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ช็อคโกแลตเป็นของต้องห้ามครับ ผมเคยให้ดีนะน้องจำได้เลยเอาออกมาจากปาก 555+
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    เสียใจด้วยนะครับ ส่วนอาหารที่คุณแบ่งให้สุนัขกินด้วยมันนั้นเป็นอาหารอันตรายต่อสุนัขทั้งนั้นเลย

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ขนทหวาน ไม่ดีอยู่แล้วครับ

โดยเฉพาะช็อคโกแลตเป็นพิษต่อมัน เพราะจะมีสารตัวนึงที่มันขับออกมาไม่ได้

ผมไม่เคยให้หมากินอาหารคนเลยนะครับ

แบบ จขกท ไม่เรียกอุทาหรณ์ นะครับ เรียกว่าเลี้ยงไม่เป็น เอายาพิษให้มันกินวันละนิดๆจนมันตาย

RIP The Dog
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 27th June 2014 เมื่อ 06:24

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    เสียใจด้วยครับ ผมเพิ่งรู้เหมือนกันนะเนี่ย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เอ่อ ของนอกเรื่องหน่อยนะ สรุปแล้ว หมาตาบอดสี จริงป่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    เอ่อ ของนอกเรื่องหน่อยนะ สรุปแล้ว หมาตาบอดสี จริงป่ะ
    ถ้าอยากรู้ ก็ลองเป็นดูสิครับ
    ถุ๊ยยยย ล้อเล่นนะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ไม่ถึงกับบอดสีแบบเห็นขาวดำ แต่จอตามันรับสีได้ไม่ครบเท่าของคนเราครับ

สีส้มแดงเหลืองเขียว ของเราจะกลายเป็นสีออกน้ำตาลๆเหมือนกันไปหมดสำหรับสุนัข

แต่มันจะเห็นตอนกลางคืนได้ดีกว่าเราเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    หมาผมก็เป็นแต่เป็นข้างเดียว ของหวานนี่ของโปรดมันเลยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    แม่ผมชอบซื้อน้ำแข็งใสให้หมากิน แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    น่ากลัวครับ ยารักษาโรคต่างๆก็เหมือนกันนะครับ อย่าให้กินยาติดต่อกันเป็นเดือนนะครับ เพราะสุนัขผมเป็นไตวายตายมาแล้วครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    เสียใจด้วยนะครับ (จะเลี้ยงอะไรศึกษาสักนิดนะครับ..จะได้ไม่เสียใจทีหลัง) T_T

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    อย่าให้สุนัขกินของหวานมากๆ นะครับ หมาผมตาบอดสองข้างเลย หมอบอกเป็นเบาหวาน
    ผมนึกขึ้นได้เลย ผมแบ่งขนมให้มันกินทุกๆ วันเลย แล้วส่วนใหญ่เป็นพวกช็อคโกแลตหวานๆด้วย แย่จังครับ

มันชอบมานั่งหน้าผมแล้วมองผมกินน้ำลายไหล ผมก็อดใจจะแบ่งให้มันไม่ได้ T_T ถ้าย้อนกลับไปได้คงไม่ให้มันกินแน่ครับ
    ของหวานมันไม่เกียวนะครับ แต่ที่ท่านให้มันกินนั้นนะ ของต้องห้ามเลยนะนั้น

ช้อคโกแลค นี้เขาห้ามให้ หมากิน เลยนะครับ ถึงมันจะอยากกินเราต้องใจแข็งอย่าให้มันกิน
    ถ้าจะให้กินก็นมขนก็ได้ นะ แต่มันจะเป็นเบาหวานแทน
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    หมามันไม่กิน ช๊อกโกแลต อยู่แล้วนิ ผมให้มัน มันก็ไม่ยอมกินนะ ผมเคยโยนเบงเบงใส่จานข้าวมัน มันไม่กินทั้งจานเลย555(แมวด้วย)
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317