ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    แพ้แล้วไม่ต้องเครียดครับ แนะนำไปลงกับบอทแทน 555

ตอนนู้นเล่น MMR แพ้ยับ จาก 37xx เหลือ 32xx จนตอนนี้ ใกล้ 38 ล่ะ ยังวนๆแพ้ชนะ ระหว่าง 37-38

แนะนำเล่นตัวเดินเกมเองครับพวก Mid lane ทั้งหลายถ้าอยากชนะ

เล่น Hard Carry ต้องโคตรจะพึ่งทีม ถ้าทีมกากก็ GG เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1
    เบื่อพวกไก่ แรกๆจัดไป 6ตาย0 ทีมเริ่มแจก กดออกเลยครับ เสียอารมณ์ เฮ้อ อยากเล่นกับพวก eu us มีแต่คนเก่งๆ ไม่เหมือน asia เกรียนซะเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ธรรมดาครับ ผมเจอทุกวัน ทนไม่ไหวก็กดปิดแชทก็ได้นะครับไม่เห็นซักอย่าง สบายๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ถ้าเน็ตไม่กากจะไปเล่นแถวอื่นครับแต่เน็ตเน่าเลยต้องวนอยู่ที่ SEA
    ในเกมพวกที่มารยาทแย่ๆนี่ส่วใหญ่จะเป็นพวก Singapore กับ Philipin ครับ
    Malay กับ Indo จะเเย่เรื่องการใช้ภาษาอะไรก็ไม่รู้
    Singapore พวกนี้จะหยิ่งมากครับจะคิดว่าตัวเองเก่งแถมชอบโทษชาวบ้านเขาอีกครับ
    ตาย 10 ฆ่า 0 มันยังโทษได้เจองี้ผมยอมเจอ Pinoy ดีกว่า กากเเต่ไม่ปากดีอะครับ
    เวลาแชทก็จะลงท้ายด้วย La เช่น Ward la , come la , dont feed la (อันนี้จะใช้อ้างเวลาที่ตัวเองหลบฟาร์มในสถานการที่มันต้อง all ทั้งที่บางที่มันเล่น support)
    ทำใจครับมันด่าก็เงียบอย่าไปสนใจอะไรเล่นสนุกเอาพอ อย่าไป Throw เกมด้วยครับ เพราะจะเป็นอย่าง Pinoy
    หรือ Singapore ที่เขาไม่ได้ด่าเเค่ player คนเดียว เเต่เหมารวมทั้งหมด
    ...เอิ่ม...

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมว่าคนในเซิฟเอเชีย มีแต่มุ่งจะชนะคะคานกันอย่างเดียว จนลืมหัวใจหลักของเกมไปแล้ว หัวใจหลักของเกม DotA คืออะไร?? ชัยชนะ....ผิด!!
    หัวใจหลักของเกม DotA คือความสามัคคี และความสุขที่ได้เล่นร่วมกับสหายรู้ใจ เวลาเล่นกับเพื่อนพร้อมกัน 5คน ร่วมกันทำอะไรเป็นทีม พร้อมใจกันสามัคคี โดยไม่สนใจผลแพ้ชนะ นั่นคือคือจุดมุ่งหมายของเกม DotA ที่แท้จริง แต่ผมว่าคนในเซิฟเอเชียมีความต้องการเอาชนะสูงเกินไป อยากที่จะเอาชนะคนอื่น จนลืมหัวใจหลักข้อนี้ เวลาเล่นเกมมันเลยเครียด จะทำอะไรก็มัวแต่สนใจว่ามันจะกระทบต่อรูปเกมยังไง กลัวเกมจะเสีย กลัวจะแพ้ จนมันเครียด มันไม่สนุก มีแต่จะเอาชนะอย่างเดียว บางครั้งผมอยากเล่นอะไรแปลกๆ อยากลองอะไรใหม่ๆบ้าง รู้ไหมโดนอะไร.....ทำไมไม่ทำอย่างนั้น ทำไมไม่เอาตัวนี้ ตัวนี้ไม่ดีนะ เดี่ยวมันจะแพ้.....อ้าวววว เห็ดสด นี่ฉันมาเล่นเกม หรือมันแข่งขันชิงแชมโลกวะเนี่ย เฮ้ย!! ผมว่ามันไม่ใช่ การเล่นเกมมันควรจะมีความสุข ไม่ใช่มาเครียดแบบนี้ แตกต่างจากเซิฟโซน EU US มาก โซนนั้นเค้ามีความเป็นตัวของตัวเองสูงมาก มีรูปแบบการเล่นที่ทำให้ผมต้องแปลกใจบ่อยครั้ง แล้วก็เลือก ฮีโร่ที่แปลกๆ ใช่รูปแบบการเล่นแปลกๆหลายครั้ง จนผมตะลึงว่า ....เฮ้ยย ฮีโร่ตัวนี้ทำแบบนี้ได้ด้วยเหรอ! ....เฮ้ยยย เจ๋งงง อะ!! คือมันตื่นตาตื่นใจทุกครั้งที่เล่นโซนนั้น มันมีความเป็นตัวของตัวเอง ไม่ต้องมากังวลว่าจะแพ้ชนะ และที่สำคัญ มันมีความสุขมากที่เล่นเกม ไม่ว่าจะแพ้ชนะ มันก็สนุก มันไม่เครียด มันฮา มันเจ๋ง แตกต่างจากฝั่งเอเชียมาก ที่จะทำอะไรก็กลัวแพ้ จะเล่นฮีโร่นั่นก็ไม่ได้ ทำนี่ก็ไม่ได้ เดี๋ยวแพ้ คือไม่มีความสุขเลย

(ขอบ่น อิอิ)

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    การเล่นDOTA2นั้นการที่คุณมีทักษะที่ดีในการเล่นนั้นไม่เพียงพอ แต่คุณต้องพกดวงไปด้วย เหมือนคุณซื้อหวยละครับ ไม่รู้ว่าจะเจออะไร บางครั้งเจอทีมดีมีsupportเป็นงาน มีcarryที่เด็ดขาดก็โชคดีไป
    แต่ถ้าเจอแบบที่คุณเล่ามาก็ต้องทำใจ มันเป็นแบบนี้แทบทุกเกมและครับ mobaเนี่ย
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    คุณ shisaku นี่ เป็นนักวิชาการรึเปล่า เเหะๆ รอบรู้มากเลยจริงๆหลายเรื่องเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    แอดมาเล่นเป็นไก่ด้วยกันมั้ยล่ะ

steam : Kuyyy

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    สนับสนุนเรื่องใช้คำให้ถูกต้องครับ เพราะเกมนี้ไม่ได้มีแค่คนไทย ถึงในห้องจะมีแค่คนไทยก็เถอะ ใช้ให้ถูกต้องอะดีแล้วครับ

ส่วนเรื่องเพื่อนร่วมทีมก็ "ทำใจ" ครับ ถ้าเจอแบบนี้ คนมันหลายประเภทอะนะ อย่าไปใส่ใจมาก ทำสิ่งที่เราทำได้

ปกติผมก็เล่นขำขำนะ ก่อนเล่นผมก็จะ พูดไปประมาณว่า "Its only a game, don't be so serious about it."

บางรอบก็เล่นโหดบ้าง ไม่โหดบ้าง แล้วแต่อารมณ์ หาเพื่อนเล่นด้วยครับจะได้ไม่โดนด่า 55+

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    อันดับแรกอยากให้เรียก อะไรๆในเกมให้ถูกต้องก่อน

ืnood ไม่มี มีแต่ noob นูป

หวอด หรือ ward อยากให้เรียกว่า หวาด ดีกว่าป่ะครับ

เห็นหลายๆคนเรียก หวอด ปักหวอดซิๆๆๆๆ มันยังไงไม่รุ้

เหมือนไอพวกพูดคำว่า เม้น เป็น เม้ม

เม้มหน่อยสิๆๆ ดูแล้วทุเร๊ส ทุเรส

ส่วนไอเรื่องในเกม เล่นไปเถอะครับ เกมนี้มีหลายรสชาติที่ต้องเจอ

สะท้อนให้เห็นว่า โลกเรามันไม่ได้สวยงามเสมอ เล่นๆไปเถอะ

เก็บประสบการณ์ไปเรื่อยๆ เด่วก็ชินเอง
    ward อ่านว่า "หวอด" ถูกเเล้วครับ

*ทุเรศ

#เกือบหล่อละ

#justgrammarthings

กล่าวขอบคุณ
    260
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ผมว่าคนในเซิฟเอเชีย มีแต่มุ่งจะชนะคะคานกันอย่างเดียว จนลืมหัวใจหลักของเกมไปแล้ว หัวใจหลักของเกม DotA คืออะไร?? ชัยชนะ....ผิด!!
    หัวใจหลักของเกม DotA คือความสามัคคี และความสุขที่ได้เล่นร่วมกับสหายรู้ใจ เวลาเล่นกับเพื่อนพร้อมกัน 5คน ร่วมกันทำอะไรเป็นทีม พร้อมใจกันสามัคคี โดยไม่สนใจผลแพ้ชนะ นั่นคือคือจุดมุ่งหมายของเกม DotA ที่แท้จริง แต่ผมว่าคนในเซิฟเอเชียมีความต้องการเอาชนะสูงเกินไป อยากที่จะเอาชนะคนอื่น จนลืมหัวใจหลักข้อนี้ เวลาเล่นเกมมันเลยเครียด จะทำอะไรก็มัวแต่สนใจว่ามันจะกระทบต่อรูปเกมยังไง กลัวเกมจะเสีย กลัวจะแพ้ จนมันเครียด มันไม่สนุก มีแต่จะเอาชนะอย่างเดียว บางครั้งผมอยากเล่นอะไรแปลกๆ อยากลองอะไรใหม่ๆบ้าง รู้ไหมโดนอะไร.....ทำไมไม่ทำอย่างนั้น ทำไมไม่เอาตัวนี้ ตัวนี้ไม่ดีนะ เดี่ยวมันจะแพ้.....อ้าวววว เห็ดสด นี่ฉันมาเล่นเกม หรือมันแข่งขันชิงแชมโลกวะเนี่ย เฮ้ย!! ผมว่ามันไม่ใช่ การเล่นเกมมันควรจะมีความสุข ไม่ใช่มาเครียดแบบนี้ แตกต่างจากเซิฟโซน EU US มาก โซนนั้นเค้ามีความเป็นตัวของตัวเองสูงมาก มีรูปแบบการเล่นที่ทำให้ผมต้องแปลกใจบ่อยครั้ง แล้วก็เลือก ฮีโร่ที่แปลกๆ ใช่รูปแบบการเล่นแปลกๆหลายครั้ง จนผมตะลึงว่า ....เฮ้ยย ฮีโร่ตัวนี้ทำแบบนี้ได้ด้วยเหรอ! ....เฮ้ยยย เจ๋งงง อะ!! คือมันตื่นตาตื่นใจทุกครั้งที่เล่นโซนนั้น มันมีความเป็นตัวของตัวเอง ไม่ต้องมากังวลว่าจะแพ้ชนะ และที่สำคัญ มันมีความสุขมากที่เล่นเกม ไม่ว่าจะแพ้ชนะ มันก็สนุก มันไม่เครียด มันฮา มันเจ๋ง แตกต่างจากฝั่งเอเชียมาก ที่จะทำอะไรก็กลัวแพ้ จะเล่นฮีโร่นั่นก็ไม่ได้ ทำนี่ก็ไม่ได้ เดี๋ยวแพ้ คือไม่มีความสุขเลย

(ขอบ่น อิอิ)

เหรอครับ แล้วที่คนระดับท๊อปๆของ ต่างประเทศเล่น สตรีมหรือเล่นสด เขาเล่นเอาสนุกป่ะครับ บางคนเขาระดับท๊อปๆลงสตรีมมิ่ง เขาก็เล่นเพื่อชนะ เขาอาจจะไมไ่ด้เล่นกับเพื่อนเลยก็ได้ เขาก็เล่น solo q แล้วจุดมุ่งหมายเกมนี้คือตีป้อมใหญ่สุดแตกก็ชนะ มันก็คือชนะ เป้าหมายก็คือชนะไง ไม่งั้นเขาไม่มีแข่งระดับโลกๆให้วัดกันชนะกัน แล้วคนเชียร์เยอะหรอกครับ ผมว่านะ คุณเคยไปเล่นแบบ 5-5 จริงๆรึยังครับ เจอทีมเก่งๆ โหดๆ แล้วจะรู้ ว่าไปกับเพื่อนมันก็สนุกจริง แต่มันเครียดอยางแน่นอน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezio Auditore อ่านกระทู้
    คุณ shisaku นี่ เป็นนักวิชาการรึเปล่า เเหะๆ รอบรู้มากเลยจริงๆหลายเรื่องเเล้ว
    ผมเคยเจอพวกนักวิชาการในเกม บ่นนู้นบ่นนี้ ทำตัวเก่งรู้มาก รู้ดี รู้เยอะ เก่งจริงไรจริง สุดท้าย อย่าง noob ครับ บอกตรงๆเลย อันนี้ไม่ได้ว่าเขานะครับ แค่ประสบการณ์คนที่เคยเจอมาเฉยๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saimtogo อ่านกระทู้
    เล่นก็เอาชนะหน่ะแหละ สามัคคงสามัคคีอะไรนั่นเป็นส่วนหนึ่งที่จะทำให้เราชนะมากกว่า
    ใช่ครับ แล้ววิธีการต่างๆที่เขาเอามา มันตลก มันสนุกก็จริง แต่ดูสกอเขาด้วย เขาก็คิลโหด ไมไ่ด้ไปแจกเหมือนไก่ สุดท้ายเขาก็เอาพวกนี้แหละไปเล่นเพื่อชนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armzamang : 28th June 2014 เมื่อ 10:53

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    วันนี้มาอ่านภาษาอังกฤษกับครูไข่ย้อยนะคร๊าา WARD อ่านว่า หวอดด์ ดูปากอีกทีนะคร๊าา หวอดด์อยู่เมืองดัดจริตชีวิตต้องป๊อป

เข้าเรื่องเกมดีกว่า สำหรับผม เล่นๆไปเถอะ คุณยิ่งได้เจอคนหลายแบบยิ่งดี เล่นกันขำๆผมไม่รู้หรอกนะว่า DOTA2 มันมี score อะไรบ้าง มันจะขึ้นจะลดก็ช่างมัน

เหมือนผมเล่น HoN ผมถือเลยนะว่า MMR ไม่ใช่พ่อแม่ผม คนในเกมก็เหมือนกัน จะเล่นอะไรก็เรื่องของผม

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    เล่นก็เอาชนะหน่ะแหละ สามัคคงสามัคคีอะไรนั่นเป็นส่วนหนึ่งที่จะทำให้เราชนะมากกว่า

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมว่า จิงๆแล้วเรื่อง การเล่นตัวไหนจะออกอะไรผมว่า ถ้าคนเราไม่เข้มจริงๆก็จะคิดมาก พอกดมาเล่นก้จะเกร็งกันไปเอง

จริงๆถ้าเล่นแบบสบายๆไม่ต้องคิดอะไรมากเล่นแบบมั่นใจ ส่วนใหญ่มันก็ออกมาดีนะ เกมมันออกแบบมาให้มีความเสี่ยงอยู่แล้ว

ถ้าไม่เสี่ยงรุกตั้งรับอย่างเดียวก็รอวันแพ้ แต่ถ้าเสี่ยงรุกไปก็ต้องคิลให้ได้ ถ้าเล่นในcmมันเน้นกลยุทมากกว่า

ส่วนเรื่อง solo mmr นี้ก็คงต้องพึ่งดวงอะแระใช่ว่า mmr หลุดเกิน 4000 จะไม่เจอกากนะก้เจออยู่เรื่อยๆ 55

ถ้าเล่นsolo ผมว่าเล่นตัวเดินเกมเองก็ดีแต่ถ้าโน้มนาวให้คนในทีมเล่นดันได้จะดีมาก ถ้าเราได้ป้อมเร็วเงินเราก็เยอะกว่า

แน่นอนถึงเล่นไม่เก่งแต่มีเงินมันก็ต้องเก่งแล้วละ

ปล.mmrนี้ขึ้นแล้วต้องหยุดเล่นพักนึงแล้วค่อยมาจัดต่อ เล่นยาวทั้งวันบวกลบแล้วขาดทุนมั้งละเท่าเดิมมั้งละ 5555

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzamang อ่านกระทู้
    เหรอครับ แล้วที่คนระดับท๊อปๆของ ต่างประเทศเล่น สตรีมหรือเล่นสด เขาเล่นเอาสนุกป่ะครับ บางคนเขาระดับท๊อปๆลงสตรีมมิ่ง เขาก็เล่นเพื่อชนะ เขาอาจจะไมไ่ด้เล่นกับเพื่อนเลยก็ได้ เขาก็เล่น solo q แล้วจุดมุ่งหมายเกมนี้คือตีป้อมใหญ่สุดแตกก็ชนะ มันก็คือชนะ เป้าหมายก็คือชนะไง ไม่งั้นเขาไม่มีแข่งระดับโลกๆให้วัดกันชนะกัน แล้วคนเชียร์เยอะหรอกครับ ผมว่านะ คุณเคยไปเล่นแบบ 5-5 จริงๆรึยังครับ เจอทีมเก่งๆ โหดๆ แล้วจะรู้ ว่าไปกับเพื่อนมันก็สนุกจริง แต่มันเครียดอยางแน่นอน
    ผมเล่นเกมเพื่อบรรเทาความเครียดครับ ไม่ได้เล่นเพื่อให้ตัวเองเครียดกว่าเดิม บางครั้งแพ้แต่ก็รู้สึกสนุก ต่างจากบางแมต ชนะแต่ไม่มีความสนุกเลย จ้องแต่จะตีป้อมกันให้แตก แล้วแยกย้าย ส่วนเกมสนุกๆพอเกมจบยังมีคุยกัน พูดกันว่าทำอะไรมาบ้าง แต่ก็แล้วแต่คนนะ ความสนุกของคนเรามันต่างกัน ของผมความสนุกคือการเล่นโดยไม่เครียด เล่นให้มันสนุกๆไม่คิดมาก ชัยชนะเป็นแค่ของแถม ส่วนเล่นกับเพื่อน 5-5 ก็เล่นกันปกติครับ บางครั้งเล่นทีละ 10 เลยยิ่งสนุกไปใหญ่ ทีมผมก็ทีมปกติทั่วไปนี่ละ อยากชนะทุกครั้ง แต่ก็ไม่ลืมหัวใจหลัก คือไม่เครียด ไม่ด่ากัน คนทำผิดต้องให้อภัย ไม่ใช่เอาแต่ด่ากันจนเครียด พอจบเกมก็มาทำหน้าบูดบึ้ง นั่นคือความล้มเหลวของการเล่นเกมแนวนี้ ชัยชนะไม่จำเป็นเสมอไปนะ อยากชนะมากเกินไปจนเครียดมันก็ไม่ไหวนา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 28th June 2014 เมื่อ 11:25

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    Ward = หวอด ก็ถูกแล้วหนิครับ - -"
    หวอด กะถูกแล้วนิ ผมก็เรียกหวอด หรือท่านเล่นแต่ TCG หล่ะครับ คนไทยส่วนมากเรียก หวาด

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    5555 เถียงกัน เรื่อง หวาด เรื่อง หวอดซะงั้น จะเรียกไงก็เรียกเหอะครับ ให้ซัพพอทเข้าใจก็พอ เอ้อ คนเรา จะเอาชนะกันให้ได้เลยหรือยังไง

ส่วน จขกท. เวลาเจอแบบนี้ เเล้วไม่ต้องเล่นต่อครับ ปิดเกมส์ ฟังเพลง ทำไร ชิวๆ ไปก่อน แล้วรอมีอารมณ์ค่อยมาเล่นใหม่ MOBA นี่แหละ สุดยอด <3

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ทำใจ ครับ 55

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    5555 เถียงกัน เรื่อง หวาด เรื่อง หวอดซะงั้น จะเรียกไงก็เรียกเหอะครับ ให้ซัพพอทเข้าใจก็พอ เอ้อ คนเรา จะเอาชนะกันให้ได้เลยหรือยังไง

ส่วน จขกท. เวลาเจอแบบนี้ เเล้วไม่ต้องเล่นต่อครับ ปิดเกมส์ ฟังเพลง ทำไร ชิวๆ ไปก่อน แล้วรอมีอารมณ์ค่อยมาเล่นใหม่ MOBA นี่แหละ สุดยอด <3

เรื่องนี้ผมจะไม่เก็บมาเป็นอารมครับ

จริงๆหลายๆท่านไม่เข้าใจผมต้องการจะสื่ออะไร

เรื่องความเห็นไม่ตรงกัน เถียงกันไปก็ไม่จบครับ

เหมือนเรื่องเถื่อนแท้นั่นแหล่ะ ผมเลยไม่ได้มา

ต่อความยาวสาวความยืด

บางคนเรียกวาร์ด ว่าหวอด แต่ยังเรียก โดต้า

ว่าดอทเอ อยุ่เลย ก็มีนะ ส่วนที่บอกว่า ทุเรสเนี่ย

อันนี้ผมหมายถึงที่เรียก เม้น ที่มาจากคอมเม้น

ว่า เม้ม ไม่เกี่ยวกะ วาร์ด หรือ หวอด นะครับ

ซึ่งผมมองไปที่การสื่อสารให้เข้าใจมากกว่า

ถ้าพูดแล้วเข้าใจกันมันก้โอเคแล๊ว คริคริ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    1
    เล่น rank เยอะๆครับ จะได้สนุกๆ road to 5.5k
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hongzana : 28th June 2014 เมื่อ 12:11

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อย่าไปคิดมากครับ Noob ของแต่ละคนน้ำหนักไม่เท่ากัน
    ผม สกอร์ดีสุดในเกม ยังโดนด่า Noob เลย
    ทำดี 15 ครั้งก็เท่านั้น ทำผิด 1 ครั้ง เก็บมาพูดยันพรุ้งนี้

ในสังคมเกมส์บ้านเราเด็กเล่นก็มีเยอะ พวกนี้ถ้าเกมส์เสีย สิ่งที่เด็กจะทำคือ หาว่าใครผิด และทำให้ตนเองถูก
    ขอแค่พลาดสักครั้งรับรองโดนแน่ แต่ถ้ามันพลาดอย่าเผลอพูดเชียวละ 555555

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เกมแนว MOBA หรอ? เรื่องแบบนี้ธรรมดาอยู่แล้ว ไปเล่นเกมไหนก็เจอแบบนี้

สู้ไม่ได้หรือ มันสั่ง All ไปตายหมู่กันลูกเดียว เวลามันแก้เกมกันไม่เป็น แถมเจอพวกเล่นจริงจังเกินเหตุ บรรยากาศในเกมก็กร่อย

เกมแบบนี้ส่วนใหญ่ผมเล่นกับเพื่อนเป็นหลัก เล่นกับคนไม่รู้จัก 80% มีเรื่องให้ชวนเซ็งอยู่ประจำ

แต่เล่นกับเพื่อน เล่นแพ้ยังฮากันได้เลย บางทีนึกเกรียนๆ ก็เตะเพื่อนไปตายเอาดาบหน้า แย่งกัน Kill มันส์กว่ากันเยอะ บางทีก็บ้าจี้วิ่งมุดป้อมไปตาย 5 ก็ยังขำกันได้ โดนอีกฝ่ายด่า นูปด่า ก า ก คำนี้ผ่านตาแต่ไม่เข้าสมองในเวลานั้น เล่นเอามันส์อย่างเดียว แพ้ชนะมันอีกเรื่อง

เพื่อนผมมันเล่น ก็อปลิน Carry ตัวเดียวในทีม ยังมันกันได้เลย

ป.ล. ส่วนเรื่อง ward ออกเสียงไง ผมออกเสียง หวาด นั่นแหละ แต่อย่ามาจริงจังกับคำว่า หวาด กับผมล่ะ ผมถือว่าการออกเสียงจริงๆ กับที่เขียนออกมาให้ออกเสียงมันไม่ตรงกัน เหมือนกับที่ Sword ออกเสียงยังไงนั่นแหละ ผมว่าน่าจะมีคนเข้าใจนะ ว่าการออกเสียงในภาษาไทยกับอังกฤษมันต่างกันยังไง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hadee : 28th June 2014 เมื่อ 13:01

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    เกมแนว MOBA ถ้าเล่นคนเดียวโอกาสแพ้ 80-20 เลยครับ แนะนำให้หาทีมงานมาสักคนสองคน เพิ่มโอกาสชนะมากขึ้นไปอีก ถ้าไม่มีเพื่อนอยู่ด้วยก็อย่าเล่นเลยครับอารมณ์เสียซะเปล่าๆ

ปล.เรื่องการออกเสียง ward แนะนำให้เอาคำว่า ward ไปใส่ใน google translate แล้วกดฟังเสียงเอาเลยครับ ไม่ต้องเถียงกันอยู่

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

เรื่องนี้ผมจะไม่เก็บมาเป็นอารมครับ

จริงๆหลายๆท่านไม่เข้าใจผมต้องการจะสื่ออะไร

เรื่องความเห็นไม่ตรงกัน เถียงกันไปก็ไม่จบครับ

เหมือนเรื่องเถื่อนแท้นั่นแหล่ะ ผมเลยไม่ได้มา

ต่อความยาวสาวความยืด

บางคนเรียกวาร์ด ว่าหวอด แต่ยังเรียก โดต้า

ว่าดอทเอ อยุ่เลย ก็มีนะ ส่วนที่บอกว่า ทุเรสเนี่ย

อันนี้ผมหมายถึงที่เรียก เม้น ที่มาจากคอมเม้น

ว่า เม้ม ไม่เกี่ยวกะ วาร์ด หรือ หวอด นะครับ

ซึ่งผมมองไปที่การสื่อสารให้เข้าใจมากกว่า

ถ้าพูดแล้วเข้าใจกันมันก้โอเคแล๊ว คริคริ
    5555 ครับผมเข้าใจที่ท่านสื่อ แต่ คนบางพวก โลกบวกไม่มี Relax ก็ไม่เป็น แย่เลยคนแบบนี้ แง่ลบเสมอ !!

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: