ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

!!! รายชื่อ Hero Update Heroes of the Storm !!!

!!! รายชื่อ Hero Update Heroes of the Storm !!!

birzzard ยังคงทดสอบเกมส์ (Moba) Heroes of the Storm ตอนนี้ยังเป็น Alpha Test หลังอัพเดลปล่อย LiLi และ Murky ล่าสุดทาง Birzzard ก็กำลังอัพเดล Zagara ในเร็วนี้ นอจจากนี้ รายชื่อ Hero ที่ได้รับการยืนยัน และ ทียังไม่ได้รับการยืนยัน

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

::: รายชื่อที่ได้รับการยืนยันที่กำลังมา :::

Sylvanas (World of Warcraft)

Chen Stormstout (World of Warcraft)

Kael'Thas (World of Warcraft)

::: รายชื่อ Hero ที่กำลังจะ Update :::(แต่ยังไม่ยืนยัน)

Anub'arak (World of Warcraft)
    Azmodan (Diablo)
    Blademaster (World of Warcraft)
    Cho'gall (World of Warcraft)
    Artanis (Starcraft)
    Varian Wrynn (World of Warcraft)
    Kel'thuzad (World of Warcraft)
    Maiev (World of Warcraft)
    Rehgar (World of Warcraft)
    Lost Vikings (World of Warcraft)
    Skeleton King (Diablo)
    Vashj (World of Warcraft)
    Jaina (World of Warcraft)
    Butcher (Diablo)
    Zul'jin (World of Warcraft)
    Mengsk (Starcraft)
    Mekkatorque (World of Warcraft)
    Thrall (World of Warcraft)
    Rexxar (World of Warcraft)
    Cenarius (World of Warcraft)
    Ragnaros (World of Warcraft)
    Fenix (Starcraft)

::: ข้อมูลเพิ่มเติม :::

::ความจริงของ Leoric Skeleton King::

Skeleton King ใน Dota 2

Skeleton King ใน Diablo 3

ที่มาของ Skeleton King หรือ Leoric แท้จริงเป็น Boss ในเกมส์ Diablo 1 และ 3 ลิขสิทธ์โมเดล Birzzard เป็นเจ้าของแต่ Vavle เอา Skeleton King ไปใส่ใน Dota 2 โดยไม่รู้ตัวจน 10 ธันวาคม 2013 ทาง Vavle ต้องถูกรีเมคใหม่เป็น Wraith King แทน เพื่อไม่ให้เกิดปัญหากับทาง Birzzard

::Lost Vikings::

ที่มาของกลุ่ม Lost Vikings ประกอบสมาชิกไวกิ้งสามคน Erik the Swift , Baleog the Fierce , Olaf the Stout ต้นกำเนิดมาจากเกมส์ระดับตำนาน แนวไขปริศนาผ่านด่านในชื่อ Lost Vikings ของค่าย Silicon & Synapse ซึ่งปัจจุบันก็คือ Birzzard ลงในเครื่อง SNES (Super Famicom) และยังไปโผล่เป็น Easter Egg ใน World of Warcraft อีกด้วย

::: Credit :::

www.facebook.com/HeroesOfTheStormTH

และ

www.heroesofthestorm.gamepedia.com

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 27th June 2014 เมื่อ 16:56

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    -.-* มันจะต่างอะไรกับ dota มั้ย สามตัวเเรกก็ drow brewmaster invoker ชัดๆ - -*

กล่าวขอบคุณ
    530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azwrithz อ่านกระทู้
    -.-* มันจะต่างอะไรกับ dota มั้ย สามตัวเเรกก็ drow brewmaster invoker ชัดๆ - -*
    โมเดลดั่งเดิมของ drow brewmaster invoker ลิขสิทธ์โมเดล Birzzard เป็นเจ้าของทั้งหมคครับ แต่ Icefrog กับ Vavle มันหน้าด้าน !!!! ขโมยเอาไปปรับแต่งเป็นของตัวเอง ทุกวันนี้ที่คุณเล่น dota 2 อยู่ได้ก็เพราะ Birzzard ไม่ฟ้องร้องเรื่องลิขสิทธ์โมเดล Vavle เพราะถ้าขึ้นศาลจริง Icefrog กับ Vavle ยังไงก็แพ้เรื่องลิขสิทธ์โมเดล ให้กับ Birzzard โดนศาลปรับร้องเป็นเงินหลายล้านและถ้ายิ่งแย่ถูกปิด Dota 2 ด้วยด้านทาง Icefrog กับ Vavle ก็รู้เรื่องอยู่แล้ว คุณอาจไม่รู้ ผมก็ไม่ว่าครับ เพราะ คนเล่น map dota 80% เข้าใจผิดเพราะไม่เคยเล่น WarCraft 3 โหมคเนื้อเรื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 27th June 2014 เมื่อ 16:45

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อยากเล่นรอเล่นอยู่

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    โมเดลดั่งเดิมของ drow brewmaster invoker ลิขสิทธ์โมเดล Birzzard เป็นเจ้าของทั้งหมคครับ แต่ Icefrog กับ Vavle มันหน้าด้าน !!!! ขโมยเอาไปปรับแต่งเป็นของตัวเอง ทุกวันนี้ที่คุณเล่น dota 2 อยู่ได้ก็เพราะ Birzzard ไม่ฟ้องร้องเรื่องลิขสิทธ์โมเดล Vavle เพราะถ้าขึ้นศาลจริง Icefrog กับ Vavle ยังไงก็แพ้เรื่องลิขสิทธ์โมเดล ให้กับ Birzzard โดนศาลปรับร้องเป็นเงินหลายล้านและถ้ายิ่งแย่ถูกปิด Dota 2 ด้วยด้านทาง Icefrog กับ Vavle ก็รู้เรื่องอยู่แล้ว คุณอาจไม่รู้ ผมก็ไม่ว่าครับ เพราะ คนเล่น map dota 80% เข้าใจผิดเพราะไม่เคยเล่น WarCraft 3 โหมคเนื้อเรื่อง
    ไม่ให้ด้านได้ไงอะครับ ขนาดแค่ลอง รีโมเดล antimage ตัวเดียวคนยังบ่นกันกระจาย 55+

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    Zagara เหมือนตัวใน Starcraft II จัง

กล่าวขอบคุณ
    530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    Zagara เหมือนตัวใน Starcraft II จัง
    ใช่ครับ มาจาก Starcraft II

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    พี่จิม ผมอยู่ไหนนน
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    ถ้า Blizzard จะฟ้องผมว่าไม่น่าจะชนะนะ เพราะ Valve หัวหมอจะตาย เลี่ยงๆเปลี่ยนชื่อ Hero ซะหมด ไม่ใช้ชื่อเฉพาะเจาะจง อย่าง Magina ใน Dota WC3 เปลี่ยนเป็น Anti mage ซึ่งไม่ใช่ชื่อเฉพาะ

ตัวไหนผิดลิขสิทธิ์อย่าง Skeleton King ก็ รีโมเดล รีเนมซะใหม่ แค่นี้ก็ไม่ผิดแล้ว

ps.HOS นี่มัน Dota ภาพสวยชัดๆ มีแต่ Hero Dota มาจากเกมอื่นซักจึ๋งนึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pkill1994 : 27th June 2014 เมื่อ 17:31

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    MOBA เกมเดียวที่ผม สนใจ และรอคอย

กล่าวขอบคุณ
    530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    ถ้า Blizzard จะฟ้องผมว่าไม่น่าจะชนะนะ เพราะ Valve หัวหมอจะตาย เลี่ยงๆเปลี่ยนชื่อ Hero ซะหมด ไม่ใช้ชื่อเฉพาะเจาะจง อย่าง Magina ใน Dota WC3 เปลี่ยนเป็น Anti mage ซึ่งไม่ใช่ชื่อเฉพาะ

ตัวไหนผิดลิขสิทธิ์อย่าง Skeleton King ก็ รีโมเดล รีเนมซะใหม่ แค่นี้ก็ไม่ผิดแล้ว

ps.HOS นี่มัน Dota ภาพสวยชัดๆ มีแต่ Hero Dota มาจากเกมอื่นซักจึ๋งนึง

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    ต้องมี Sarah ของ Starcraft II นะโหดดี
    "CAUSE WE NEVER GO OUT OF STYLE"

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้

หลบการฟ้องร้องจาก Blizzard ได้ แต่หลบคำด่าจาก คนเล่น Dot a 2 และ เหล่าแฟนบอยไม่ได้นะครับ ตัดสินใจพลาดขึ้นมานี้ โดนหนัก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Very Good เจอคนแบบเดียวกันแล้ว เย้ๆ เถี่ยงไปไม่ได้อะไร ระหว่าง Warcraft กับ DotA มันก็บอกว่า DotA อยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ไม่ใช่ครับ คือปัญหานี้เค้าเคยฟ้องร้องกันมาแล้วนะครับ แต่ Blizzard แพ้คดีเพราะ DOTA เป็นโปรแกรม freeware(โปรแกรมที่ปล่อยฟรี) ซึ่ง Blizzard ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับ Icefrog คนพัฒนาเลย ไม่แม้แต่คิดจะจดลิขสิทธิ์ DOTA ไว้เลยด้วยซ้ำ ซึ่งก็ต้องโทษที่ตัวเองประมาทเองล่ะครับ(คนพัฒนาแมพ DOTA มี 3 ช่วงคนนะครับ ซึ่งแต่ละคนนี่พี่ Blizzard ไม่ได้คิดจะรับเลี้ยงไว้เลย) ตอนนี้เลยต้องประชด ทำ mod dota 2 ใน starcarft 2 แทน(และอย่าโทษ Icefrog เลยครับ เค้าก็คนพัฒนา dota เหมือนกัน แถมเป็นคนที่อยู่นานที่สุดซะด้วย)

กล่าวขอบคุณ
    530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eee7112542 อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ครับ คือปัญหานี้เค้าเคยฟ้องร้องกันมาแล้วนะครับ แต่ Blizzard แพ้คดีเพราะ DOTA เป็นโปรแกรม freeware(โปรแกรมที่ปล่อยฟรี) ซึ่ง Blizzard ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับ Icefrog คนพัฒนาเลย ไม่แม้แต่คิดจะจดลิขสิทธิ์ DOTA ไว้เลยด้วยซ้ำ ซึ่งก็ต้องโทษที่ตัวเองประมาทเองล่ะครับ(คนพัฒนาแมพ DOTA มี 3 ช่วงคนนะครับ ซึ่งแต่ละคนนี่พี่ Blizzard ไม่ได้คิดจะรับเลี้ยงไว้เลย) ตอนนี้เลยต้องประชด ทำ mod dota 2 ใน starcarft 2 แทน(และอย่าโทษ Icefrog เลยครับ เค้าก็คนพัฒนา dota เหมือนกัน แถมเป็นคนที่อยู่นานที่สุดซะด้วย)
    ฟ้องร้องก็แค่เรื่องชื่อเกมส์ แต่เรื่องลิขสิทธ์โมเดลตัวละคร และ ชื่อตัวละคร Vavle กับ Icefrog ไม่มีสิทธิ์เอาจาก Blizzard และถ้าคิดว่า Blizzard ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับ Icefrog แล้วไง Vavle ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับเกมส์ของตัวเองขนาค Half-Life 3 ดองชิ_ห_ยเป็นชาติ จนเรียกว่า ไอสั_ มึ_ดองกันเป็นชาติ_ฮ_ไร แต่พอมาได้ Dota 2 ไอ้_ี_ ขยันทำกันชิ__า_ จนพึ่งคิดมาทำตอนนี้ Half-Life 3 มันรู้สึกน่ารำคามมากแค่ไหน แต่เข้าใจมันว่าคือ มันของธุรกิจหาผลกำไรกันครับ ไอเดียดีวิเศษแค่ไหน แต่มันหากำไรไม่ได้ !!!!!ทุกอย่างจบ!!!!! ปัจจุบันค่ายเกมส์ต่างๆพยายามหากำไรเพื่อความรอดของค่ายเกมส์ เพื่อคุณได้เล่นเกมส์ดีจนทุกวันนี้ มีนักออกแบบอย่าง Icefrog เป็นสิบที่อยากออกแบบไอเดียเกมส์ แต่ค่ายเกมส์ต่างๆ มีมุมมองที่ต่างในการทำเกมส์ที่ต่างกันที่ว่าจะทำยังไงหากำไรจากไอเดียเหล่านี้ แล้วถูกปฏิเสธไปตามกัน สรุปอีกทีคือ มันของธุรกิจหาผลกำไรกันครับมันไม่ใครผิด ที่บางครั้งไม่คว้าโอกาส หันไปทำอย่างอื่นเพื่อเลือกความรอด มันเป็นเรื่องปกติในการทำธุรกิจล้วน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 27th June 2014 เมื่อ 22:38

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eee7112542 อ่านกระทู้
    จะบอกblizzardประมาทมันก็ไม่ถูกซะทีเดียว เพราะเดิมทีแมปDotaนี้ก็เป็นสิ่งที่พัฒนากันมาในWC3 map editorซึ่งมันก็ต้องเป็นลิขสิทธิ์ของblizzardอยู่แล้วโดยตัวมันเอง

มันไม่ใช่freewareด้วยซ้ำนะ เพราะคุณจะใช้งานแมปDotaได้ก็คือคุณจะต้องซื้อWC3+frozen throneไปแล้ว(หลายคนแถวนี้คงลืมไปแล้วมั้งว่าไอ้2เกมนี้จริงๆแล้วมันไม่ได้ฟรี)

blizzardถือว่าเป็นแมปที่ผู้เล่นทำกันเองใช้เองในcommunityเลยคิดไม่ถึงไงว่าicefrogจะด้านขนาดเอาผลิตผลของcommunityไปเป็นของตัวเองแล้วฮั้วกับvalveแบบนั้น พูดแบบความจริงไม่เป็นแฟนบอยนะผมว่าicefrogทำน่าเกลียดมาก นี่คือผมเล่นมาตั้งแต่5.84ละนะแต่ผมก็คิดว่าicefrogทำแบบนี้เป็นการฉุดให้สังคมของfree modderต่ำลง เพราะเกิดกรณีแบบนี้ขึ้นมาอีกหน่อยก็ไม่มีใครที่ไหนอยากจะปล่อยฟรีกับพวกmodพวกmap editorแล้ว ก็เหมือนให้เขามาหากินกับผลงานตัวเองแล้วกลายเป็นของใหม่ไปซะงั้น

เห็นชัดเลยว่าblizzardพยายามป้องกันไม่ให้เกิดกรณีเดียวกันกับSC2อีก การทำcustom mapโดนจำกัดต่างๆนาๆเยอะแยะ ทั้งนี้ก็อย่างที่บอกไปต้องขอบคุณคุณicefraudด้วยนะแหละเป็นส่วนใหญ่ๆ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507

จริงหรือครับ? ที่ผมเห็นๆ มีแต่ Hero ของ Warcraft นะไม่เห็นของ Dota สักตัว
    ปล.หวังว่าจะมี Zeratul จาก Starcraft(ผมชอบพี่แกมาก พี่แกตีแรงได้ใจ ใน broodwar ถ้าจำไม่ผิด ดาเมจ 100 บุก zerg มันส์เลย)

Barca !! Calunya!!
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 83

ถือว่าเจ๋งดีครับเกมนี้
    Model Heroes ส่วนมาก เอามาจากเกมของค่าย Blizzard เขานั่นแหละครับ ไม่ได้ก๊อปปี้ฮีโร่ Dota1(Warcraft ของ Blizzard) DotA 2 แต่อย่างใดนี่ครับ
    แต่อาจทำออกมาช้ากว่าแค่นั้นเอง ก็เลยโดนพวกแฟนเกม DotA2 ว่าเอา
    ต้องลองเล่นเกมของ Blizzard ครับจะได้รู้ อย่าง World Of Warcraft น่ะครับ หรือลอง Warcraft เนื้อเรื่องดูซักนิดนึง นะครับ
    ถึงอย่างไรก็จะเล่นมันทุกเกมนั่นแหละครับ ไม่เล่นก็แค่ เกมลูกอมชนิดนึงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย (ras)_dear : 28th June 2014 เมื่อ 00:07 เหตุผล: เพิ่มเติม

สมาชิกเต็มตัว
    พระจอมเกล้าฯลาดกระบัง
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ฟ้องร้องก็แค่เรื่องชื่อเกมส์ แต่เรื่องลิขสิทธ์โมเดลตัวละคร และ ชื่อตัวละคร Vavle กับ Icefrog ไม่มีสิทธิ์เอาจาก Blizzard และถ้าคิดว่า Blizzard ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับ Icefrog แล้วไง Vavle ก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรกับเกมส์ของตัวเองขนาค Half-Life 3 ดองชิ_ห_ยเป็นชาติ จนเรียกว่า ไอสั_ มึ_ดองกันเป็นชาติ_ฮ_ไร แต่พอมาได้ Dota 2 ไอ้_ี_ ขยันทำกันชิ__า_ จนพึ่งคิดมาทำตอนนี้ Half-Life 3 มันรู้สึกน่ารำคามมากแค่ไหน แต่เข้าใจมันว่าคือ มันของธุรกิจหาผลกำไรกันครับ ไอเดียดีวิเศษแค่ไหน แต่มันหากำไรไม่ได้ !!!!!ทุกอย่างจบ!!!!! ปัจจุบันค่ายเกมส์ต่างๆพยายามหากำไรเพื่อความรอดของค่ายเกมส์ เพื่อคุณได้เล่นเกมส์ดีจนทุกวันนี้ มีนักออกแบบอย่าง Icefrog เป็นสิบที่อยากออกแบบไอเดียเกมส์ แต่ค่ายเกมส์ต่างๆ มีมุมมองที่ต่างในการทำเกมส์ที่ต่างกันที่ว่าจะทำยังไงหากำไรจากไอเดียเหล่านี้ แล้วถูกปฏิเสธไปตามกัน สรุปอีกทีคือ มันของธุรกิจหาผลกำไรกันครับมันไม่ใครผิด ที่บางครั้งไม่คว้าโอกาส หันไปทำอย่างอื่นเพื่อเลือกความรอด มันเป็นเรื่องปกติในการทำธุรกิจล้วน
    ที่valve ไม่ทำ HL3 เพราะเขาไปเน้นทำเกมแนวมัลติเพลล์ครับ อย่างตอนนี้HL2เค้าก็ไม่ได้กะจะทำน่ะ Gabe Newellเขาอยากจะทำระบบsteam มากกว่าในช่วงนั้น แต่ยังมีคนในvalve เสียดายHLอยู่เลยแบ่งทีมกันผมคนล่ะอย่าง หลังจากนั้นก็เน้นเกมแนวมัลติเพลอย่างเดียว

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    เคยเห็นพิพาทกันเรื่องใครจะได้ชื่อ DOTA อยู่นิครับ สุดท้าย valve ก็ได้นะ ชื่อน่ะ แต่เรื่องอื่นผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่

ปล. เดาว่าหากำไรได้หลักหลายสิบล้าน ร้อยล้านจาก DOTA2 ไปเยอะละนะ valve (ทั้งๆที่เป็นเกม F2P)
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    แค่เห็นรูป ก็ อ่อ แล้ว 55

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ขอบคุณครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมไม่เชื่อหรอกครับว่า Blizzard จะใจดีขนาดปล่อยเงินไปเฉยๆแบบนั้นถ้ามีช่องฟ้องได้คงฟ้องไปแล้ว ที่ไม่ฟ้องนี่ก็แปลว่ามันฟ้องไม่ได้มากกว่า

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    แต่ว่า Icefrog เป็นผู้ริเริ่มแมพ MOBAนะ