คือ วันนี้ตอนเลิกเรียน ผมก็กำลังจะกลับบ้านตามปกติ เดินอย่างสบายใจ เพราะเป็นวันศุกร์ แล้ว กำลังจะไปเอารถมอไซค์ที่จอดอยู่ ที่ลานจอดรถใน รร. พอไปถึงรถ งง เลยครับ หมวกกันน็อกที่แขวนไว้ที่กระจก รถ หายครับ ทั้งที่ตอนเช้าที่เอามาจอดก็รัดตรงแฮนด์ไว้อย่างดี ผมคิดในใจแล้วว่าโดนโขมยแน่ ๆ ก็เดินหาจนทั่วแต่ก็ไม่เจอ แทบร้องเลยครับ เซ็งสุด ๆ ขนาดใน รร. ยังโดนเลย คาดว่า เด็ก รร. ด้วยกันนี่แหละ โขมย เพราะ เกิดกรณีแบบนี้บ่อยมาก คนแถวนั้นก็เยอะ กล้องวงจรปิดก็มี แต่ผมไม่แจ้งครู ปล่อยไป (หมวกแถม มาตอนซื้อรถ รุ่น titan7 ยังใหม่อยู่เลย แต่สายรัดคางขาดละ ) ตอนนี้ก็ยังไม่กล้าบอกพ่อครับ แต่จะยืมตังเพื่อนซื้อหมวกใหม่ เลย ให้พ่อไม่รู้กลัวโดนด่า 55 ก็ ฝากเพื่อน ๆ ทุกคนด้วยนะครับ ให้ระวังเรื่องทรัพย์สิน ส่วนตัว รักษาให้ดีดี อย่าประมาทแบบผม ไม่มีไรมาก ขอบคุณครับบ