ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597

Lightbulb [1-PART] - VALIANT HEARTS : THE GREAT WAR ( เกมนี้จะทำให้คุณรู้ว่า สงครามมีอะไรมากกว่าที่คุณคิด!! ) - [One2UP|FILECONDO|FIREDRIVE]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    สนุกจริงครับ เล่นไปไกลแล้ว เนื้อเรื่องพูดถึงความเลวร้ายของสงครามมากพอดู
    คำใบ้ในเกมก็ไม่ยากเกินไป เล่นได้ชิวๆเพลินๆครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maijingjing อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับเกมดีจริงๆ เล่นได้100%
    เป็นเกมที่ ผสมทุกอย่างได้ลงตัวมากจริงๆ แนวเกม Puzzle ซึ่งอาจจะทำให้หลายคนไม่หยิบเกมนี้ขึ้นมาเล่นเพราะคำว่า Puzzle ฟังดูน่าเบื่อ ใช้สมอง,ยาก,ไม่สนุก อื่นๆ / เชื่อเถอะสิ่งที่คุณคิดนั้นผิดแล้ว
    เป็นเกมที่ดำเนินเนื้อเรื่องได้ดีมากลงตัวทุกอย่าง ระบบการเล่นถือว่าดีเยี่ยมเลยทีเดียวครับ ดำเนินเนื้อเรื่องกับการแก้ปริศนาที่ลงตัว เสี่ยง+ดนตรีสนุกมากครับทำให้คุณยิ้มได้เลย รวมๆแล้ว "PERFECT" แนะนำครับของเขาดีจริงๆ

เกมนี้จะทำให้คุณรู้ว่า สงครามมีอะไรมากกว่าที่คุณคิด!!

เกมนี้ หมือนดูหนังเรื่องนึง เกมนี้จะเป็นแนว puzzle 2d เล่นไม่ยาก คอยแก้ปริศนา ไปเรื่อย เนื่อเรื่องดี
    เพลงประกอบเพราะ โทนเกมจะเป็นแนวหม่นๆ เนื้อเรื่องจะเป็นอยู่ในช่วงส่งครามโลกครั้งที่ 1 อิงประวัติศาตร์
    โดยเรื่องราวของ 4 ตัวละครกับ 1 ตัวต่างชาติต่างภาษากัน และจุดมุ่ง
    หมายในการรวมสงครามโลกที่แตกต่าง บางคนเพื่อตาหาพ่อ
    บางคนทำเพื่อลูกสาว บางคนทำเพื่อแก้แค้นให้คนรัก เรื่องราวบทสรุปจะเป็นไง
    ต้องรองเล่นกันนะครับ ตอนจบ ซึ่งมาทำให้เห็นอะไรหลายๆอย่างเกี่ยวกับสงคราม

ขอบคุณข้อมูลจาก : PANTIP

FULL - RELOADED - 1.22 GB

FILECONDO 1-PART DOWNLOAD

แบ่งพาร์ท พาร์ทละ 600 MB ( ดาวโหลดสลับกันได้หมด )

ONE2UP | FILECONDO | FIREDRIVE

PASSWORD
    LINK01 | LINK02

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonrer : 12th July 2014 เมื่อ 15:20

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    แล่มมมมมมมม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hippozage อ่านกระทู้
    แล่มมมมมมมม

เล่นได้ล้านนนนนนนนนนเปอร์เซนต์

[IMG][/IMG]

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 367
    ขอบคุณครับเกมดีจริงๆ เล่นได้100%
    เป็นเกมที่ ผสมทุกอย่างได้ลงตัวมากจริงๆ แนวเกม Puzzle ซึ่งอาจจะทำให้หลายคนไม่หยิบเกมนี้ขึ้นมาเล่นเพราะคำว่า Puzzle ฟังดูน่าเบื่อ ใช้สมอง,ยาก,ไม่สนุก อื่นๆ / เชื่อเถอะสิ่งที่คุณคิดนั้นผิดแล้ว
    เป็นเกมที่ดำเนินเนื้อเรื่องได้ดีมากลงตัวทุกอย่าง ระบบการเล่นถือว่าดีเยี่ยมเลยทีเดียวครับ ดำเนินเนื้อเรื่องกับการแก้ปริศนาที่ลงตัว เสี่ยง+ดนตรีสนุกมากครับทำให้คุณยิ้มได้เลย รวมๆแล้ว "PERFECT" แนะนำครับของเขาดีจริงๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maijingjing : 29th June 2014 เมื่อ 06:34

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เจ๋งงงงงงงง ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maijingjing อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hippozage อ่านกระทู้
    เล่นได้ล้านนนนนนนนนนเปอร์เซนต์

[IMG][/IMG]

ขอบคุณทั้งสองท่านที่มายืนยันมากๆเลยครับ ^^

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    สนุกจริงครับ เล่นไปไกลแล้ว เนื้อเรื่องพูดถึงความเลวร้ายของสงครามมากพอดู
    คำใบ้ในเกมก็ไม่ยากเกินไป เล่นได้ชิวๆเพลินๆครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมติดอยู่ที่ต้องเข็นรถกระสุนเพื่อถวงน้ำหนักให้เราวิ่งผ่านไป วิ่งยังไงก็ไม่ทันซะทีรถกระสุนมันไหลก่อนที่เราจะถึงตลอด ต้องทำไงอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fergunut อ่านกระทู้
    ผมติดอยู่ที่ต้องเข็นรถกระสุนเพื่อถวงน้ำหนักให้เราวิ่งผ่านไป วิ่งยังไงก็ไม่ทันซะทีรถกระสุนมันไหลก่อนที่เราจะถึงตลอด ต้องทำไงอ่ะครับ
    พอแคปรูปมาได้มั้ยครับ หรือว่าท่านผ่านแล้ว
    คือเผื่อผมพอจะช่วยได้ ผมก็วนๆ หลายด่านเหมือนกันกว่าจะหาทางได้

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอบคุณมากนะค๊าฟฟฟฟ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จริงๆบ้างด่านถ้ามันยาก มันจะมีให้เรากด f1 บอกคำใบ้เรานิครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    จริงๆบ้างด่านถ้ามันยาก มันจะมีให้เรากด f1 บอกคำใบ้เรานิครับ
    หลังๆ บางทีก็ซับซ้อนมากครับ Hint ในบางฉากก็ไม่มี -0-

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ดันหน่อยนะครับ

ผมเล่นจบแล้ว ใครยังไม่จบก็ลองเล่นให้จบนะครับ ใครยังไม่เล่นก็ควรมาลองนะครับ

ขอบอกว่าตอนจบดีมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    จบละ ฉากจบน้ำตาซึมเลย T^T

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    แปลกๆแนวๆดีๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณครับบบบบ
    เรานี่แหละเป็นผู้กำหนดอนาคตตัวเราเอง..

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GaZeeROO อ่านกระทู้
    จบละ ฉากจบน้ำตาซึมเลย T^T
    ใช่ครับ ซึ้งมากๆ TT คือกระเทือนใจไป

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ่านกระทู้แล้วน่าเล่นมาก ๆ จะลองดูครับ
    เลิกดูทีวีบางช่องแล้วครับ ขนาดละคร ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติยังโดนแบน แล้วเรื่องจริงหรือข้อเท็จจริงจะเชื่อถือได้หรือ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เล่นได้ 100 % ครับ

แค่เริ่มต้นเรื่องก็พอจะเดาได้แล้วครับ ว่าทำไม น้ำตาซึม

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886
    ขอดันหน่อยนะครับผม
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมลงแล้ว กดเข้าเกม เด้ง สตรีมขึ้นมา เล่นยังไม่ได้เลย
    ฮ า ตึ ง ว่ า ล ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eddy17675 อ่านกระทู้
    ผมลงแล้ว กดเข้าเกม เด้ง สตรีมขึ้นมา เล่นยังไม่ได้เลย
    ขอโทดครับ ไม่ได้ค้นในiso ตอนนี้เจอ crack แล้วครับ
    ฮ า ตึ ง ว่ า ล ะ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แจ่มมากคับ เล่นได้ 100% นะ แค่เล่น chapter แรกก็อินละ ยังกะดูหนังเลย
    Signature Ver. 1.1 Beta 2

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอบคุณครับ

Tags for this Thread