ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225

ทำไมช่วงนี้ รู้สึกแปลกๆ ยังไงไม่รู้

คือว่า ช่วงนี้ รู้สึกว่าทำอะไร มันจะช้าไปหมด ประมาณว่า ความรู้สึกช้า

เหม่อลอย บ่อยเกินไป เมื่อกี้พึ่งขับรถมา ถ้าขับแบบทุกที อารมณ์จะประมาณสมาธิสุดๆ ตัดสินรวดเร็ว
    แต่เมื่อกี้ขับมา รู้สึกว่าตัดสินใจช้ามาก บางทีขับๆอยู่แล้วดันไปคิดเรื่องอื่น ( อันตรายสุดๆ )

พูดน้อยลง รู้สึกไม่เป็นตัวของตัวเอง แถมเมื่อเช้า พอตื่นขึ้นมา รู้สึกหนาวๆ ยังไงไม่รู้ แต่คนอื่นก็บอกว่าไม่เห็นหนาวเลยนิ
    และเมื่อคืนฝัน เนื้อหาก็ไม่แปลกหรอก แต่มันเหมือนกลับว่า ตัวเองหลุดจากความฝันไม่ได้ จนกว่าจะมีใครมาปลุก

แต่สาเหตุหลักๆ คงเพราะ เบื่อ ( มาก ) ไม่มีอะไรทำ และก็ไม่รู้จะทำอะไรอีก

ไม่ใช่เรื่องตลกนะ เรื่องนี้จริงจัง ขอร้องล่ะอย่านอกเรื่อง

---------------------------------------------------------------------

อันที่จริงแล้ว กระทู้นี้อาจจะเป็นกระทู้สุดท้ายของเรา แล้วแหละ

ตลอด 4 ที่ได้อยู่ใน JKG มันสนุกมาก ถึงหลังๆนี้จะ ลามกไปหน่อยก็เถอะ ^^

มีคนหลากหลายรู้แบบ ปรึกษาได้ทุกเรื่อง แต่ส่วนใหญ่จะไร้สาระสะมากกว่า

เราก็ดีใจนะ ที่มีคนมาบอกชอบเรา ในบอร์ดนี้ เราก็ไม่คิดไม่ฝันเลยว่า จะมีคนมาสารภาพรัก

ตอนนั้นเราตกใจมากๆ เลย แถมใจเต้นนิดๆ แต่ก็ปฏิเสธไป เพราะว่า มันยังไม่ถึงเวลา

ขอโทษนะ ที่ต้องบอกลากันแบบนี้
    ขอโทษนะ ที่บางครั้ง ต้องทำให้ทุกคนเข้าใจผิด
    ขอโทษนะ ขอโทษนะ ขอโทษนะ ขอโทษนะ
    ขอโทษ ที่พูด ขอโทษมากเกินไป ก็มัน ก็มัน.........

ยังไงก็ขอให้ทุกคนโชคดีนะ ลาก่อนนะ ทุกคน

สาเหตุที่ ต้องจากไป เพราะ เราได้ทำผิดกฎของตัวเอง
    และเราก็ได้เข้าไปยุ่งเรื่องไม่ควรจะยุ่ง จนทำให้ตัวเอง ต้องมาเสียใจ

แต่ก็ทำใจ มาได้พักหนึ่งแล้วแหละ

แต่ไหนๆ ก็ไหนๆและ มีอีกเรื่องที่ควรจะบอก ที่จริงแล้ว ชื่อ Clean ไม่ได้เป็นชื่อจริงๆ ของเราหรอก ที่จริงก็น่าจะรู้ตัวกันแล้วล่ะมั้ง
    ส่วนบางคนที่ไปหาในเฟส แล้วเจอ Mos อันนี้ ก็ไม่ใช่ชื่อเราเหมือนกัน ส่วนชื่อจริงๆนะหรอ ( ใครจะบ้าไปบอกล่ะ 5555 )
    Clean อ่ะ คือ ชื่อที่พี่ตั้งให้เรา ( ประมาณว่า เรียกกันแค่เวลาอยู่กัน 2 คน ) พอมาถามตอนหลังว่าทำไม ถึงใช้ชื่อนี้อ่ะ
    พี่ก็บอกว่า เป็นชื่อที่พี่ตั้งให้กับตัวละคร ที่พี่วาดอยู่ เหอะๆ เข้าใจแจ่มแจ้งเลย เห็นหนูเป็นของเล่นหรืองายห่ะ

และก็นะมีอีกเรื่อง หัดเข้าใจมั้งสี๊ เวลาที่ผู้หญิงถามเรื่อง ปัญหาเกี่ยวกับตัวเอง ยังไงก็ต้องเรื่องความรักอยู่แล้ว
    ไม่ไหวๆ เพราะงี้แหละ ผู้ชายในบอร์ด JKG ถึงไม่ได้เรื่องไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 28th June 2014 เมื่อ 17:10

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ไปเจอเรื่อง เศร้าไรมาล่ะคะ พอรู้ไหม?

Edit: ไปจริงๆ ไงครับ เเหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ezio Auditore : 29th June 2014 เมื่อ 11:27

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363

เห็นว่าเจ้าของกระทู้ เป็นผู้หญิงสินะครับ

ผู้หญิงส่วนมาก อารมณ์คงไม่ค่อยเหมือนผู้ชายเท่าไหร่

ซึ่งผู้ชายจะมีความระบายต่างๆ มากกว่าผู้หญิงทั่วไป

ที่เหม่อลอย ตัดสินเรื่องช้า ก็คงจะมีอะไรในใจ ที่คิดไม่ออกหรือเปล่าครับ

สาเหตุก็ก็ตามหลัก ของคุณผู้หญิงเลย ( ความเบื่อ )

ยังไงลองหา เพื่อนสักคน 2 คนมั๊ยครับ คุยแก้เหงา แก้เบื่อกันไป

มนุษย์คนเรา อยู่คนเดียวไม่ได้หรอก เนอะ ฮ่าา
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ผมก็เป็นครับ วันที่ไม่ได้ไปโรงเรียนอะ มันจะเหนื่อยๆ ทั้งวัน ไม่รู้เพราะอะไร

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    แอบรักผมรึป่าว .....ฮิ้ววววว
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomha อ่านกระทู้
    แอบรักผมรึป่าว .....ฮิ้ววววว
    555555555555555555555555555555555555555555555555555555555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    หากิจกรรมสนุกๆทำครับ ไปเจอเพื่อน ไปเล่นกีฬา ไรเงี้ย
    อาการคุณเหมือนผมเลย เบื่อชีวิตไม่รู้ตัว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

จขกท เป็นผุ้หญิงหรือผู้ชาย สงสัยมากครับ ชื่อโปรไฟล์ รูปการ์ตูน ออกเหมือนผู้หญิง เลยสงสัย ไอคำว่า (น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    หรือว่า จขกท. เป็น.....
    I Become So Numb

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    กะแล้วเชียว มาถามใน JKG ไม่ได้ช่วยอะไรจริงๆ ด้วย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boyzaabadz อ่านกระทู้
    หรือว่า จขกท. เป็น.....
    GRAY!!! Noooooooooo

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    GRAY!!! Noooooooooo
    Gay ก็ได้นะ ผมไม่เลือก
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ลอง หาหมา หาแมวมาเลี้ยงดู

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ลองออกกำลังกาย แล้วนอนก่อน5ทุ่มดูนะครับ หรือ ออกไปหาอย่างอื่นทำ ผมก็เคยเป็นช่วงเครียดๆหรืออะไรไม่ได้ดั่งใจมันจะหงุดหงิด ปล่อยไปนานๆมันสะสม ลองหาอะไรทำที่ออกแรงได้เหงื่อดูนะครับมันจะสดชื่นขึ้น

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    กะเพาหมูกรอบ มันต้องใส่หมูกรอบนะครับ ถ้าใส่เครื่องใน จะกลายเป็นกะเพาเครื่องใน แต่ถ้าเพิ่มใข่ +7บาทนะครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    กำ เข้ามาเงิบอีกรอบ = =

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    [B]
    แต่ไหนๆ ก็ไหนๆและ มีอีกเรื่องที่ควรจะบอก ที่จริงแล้ว ชื่อ Clean ไม่ได้เป็นชื่อจริงๆ ของเราหรอก ที่จริงก็น่าจะรู้ตัวกันแล้วล่ะมั้ง
    ส่วนบางคนที่ไปหาในเฟส แล้วเจอ Mos อันนี้ ก็ไม่ใช่ชื่อเราเหมือนกัน ส่วนชื่อจริงๆนะหรอ ( ใครจะบ้าไปบอกล่ะ 5555 )
    Clean อ่ะ คือ ชื่อที่พี่ตั้งให้เรา ( ประมาณว่า เรียกกันแค่เวลาอยู่กัน 2 คน ) พอมาถามตอนหลังว่าทำไม ถึงใช้ชื่อนี้อ่ะ
    พี่ก็บอกว่า เป็นชื่อที่พี่ตั้งให้กับตัวละคร ที่พี่วาดอยู่ เหอะๆ เข้าใจแจ่มแจ้งเลย เห็นหนูเป็นของเล่นหรืองายห่ะ

และก็นะมีอีกเรื่อง หัดเข้าใจมั้งสี๊ เวลาที่ผู้หญิงถามเรื่อง ปัญหาเกี่ยวกับตัวเอง ยังไงก็ต้องเรื่องความรักอยู่แล้ว
    ไม่ไหวๆ เพราะงี้แหละ ผู้ชายในบอร์ด JKG ถึงไม่ได้เรื่องไง
    คือว่า.... จขกท เป็น ผู้หญิง!!!!! ? ใครโพส กวน จขกท รีบมาขอโทษด่วน!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,767

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    คนเก่าผ่านไป คนใหม่จากลา เปรียบดั่งปูโยลแขวนสตั้ค มาร์โก รอยส์ขาเจ็บ เพจคูณตันโพสภาพบราซิล

#RIPSAYAN #LEGENDLUGTUNG
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    มีพี่เป็น siscon หรือนี้ 555

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    ผิดกฎตัวเองคืออะไรหรออออ? ตัวเราเองไม่น่าจะมีกฎเกณฑ์นะ เพราะตั้งไว้ต่อให้ผิดหรือไม่ผิดมันก็ไม่เห็นจะมีอะไรเลย ใครจะมาว่าเราล่ะ

ตื่นมาแล้วหนาวอาจจะเป็นไข้หรือหวัดอ่อนๆก็ได้ครับ

ที่พูดน้อยลง เหม่อลอยก็คงเป็นแค่ชั่วคราวอะครับ เดี๋ยวมันก็หาย

ถ้าไม่หายก็ลองไปหาอะไรที่ตัวเองชอบทำดูครับ

อย่างถ้าเป็นผม ผมก็คงขึ้นรถไฟไปที่ไหนก็ได้ซักที่นึง แล้วก็เที่ยวให้มันหลงทางไปเลย แล้วค่อยกลับบ้าน

บางทีก็หยุดงานก็ได้ครับ เผื่อจะมีอะไรสนุกๆเข้ามา

ไปหาเพื่อนบ้าง ไปหาคนรู้จัก ลองทำอะไรที่ไม่เคยทำ

จริงๆผมอยากรู้ก่อนนะว่าทำไมถึงเบื่อ แล้วมันเบื่ออะไร แล้วทำไมก่อนหน้านี้ไม่เคยเบื่อล่ะ

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    ธรรมช่วยท่านได้ศึกษาดีๆแล้วจะทำให้ท่านสบายใจได้
    โลกนี้ไม่มีอะไรที่เป็นของเราหลอกนะขนาดร่างกายยังไม่ใช้ของเราเลย
    อย่าคิดว่าของสิ่งอื่นหรือร่างกายของคนอื่นจะเป็นของเราเลย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ไม่ว่าอะไรก็ตาม เป็นกำลังใจให้ครับ (ไม่ค่อยเข้าบ่อย)

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    .................สติ..................

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๛KID1412๛^__^ อ่านกระทู้
    ผิดกฎตัวเองคืออะไรหรออออ? ตัวเราเองไม่น่าจะมีกฎเกณฑ์นะ เพราะตั้งไว้ต่อให้ผิดหรือไม่ผิดมันก็ไม่เห็นจะมีอะไรเลย ใครจะมาว่าเราล่ะ

ตื่นมาแล้วหนาวอาจจะเป็นไข้หรือหวัดอ่อนๆก็ได้ครับ

ที่พูดน้อยลง เหม่อลอยก็คงเป็นแค่ชั่วคราวอะครับ เดี๋ยวมันก็หาย

ถ้าไม่หายก็ลองไปหาอะไรที่ตัวเองชอบทำดูครับ

อย่างถ้าเป็นผม ผมก็คงขึ้นรถไฟไปที่ไหนก็ได้ซักที่นึง แล้วก็เที่ยวให้มันหลงทางไปเลย แล้วค่อยกลับบ้าน

บางทีก็หยุดงานก็ได้ครับ เผื่อจะมีอะไรสนุกๆเข้ามา

ไปหาเพื่อนบ้าง ไปหาคนรู้จัก ลองทำอะไรที่ไม่เคยทำ

จริงๆผมอยากรู้ก่อนนะว่าทำไมถึงเบื่อ แล้วมันเบื่ออะไร แล้วทำไมก่อนหน้านี้ไม่เคยเบื่อล่ะ

คนเราบางที ก็มีเป้าหมาย หรือ ข้อกำหนด ข้อตกลงของตนเองไว้ เพื่อเป้าหมาย หรือ จุดประสงค์บางอย่าง
    ก็เหมือนคำสัญญาที่ให้ไว้กับตนเอง ถ้ามันพลาดทำผิดพังหรือ ไม่ตรงตามที่คาดหรือตั้งไว้ บางทีเจ้าตัวอาจจะรู้สึก
    ไม่ดี หรือ ละอายใจต่อตนเองก็ได้ครับ อาการหรือลักษณะแบบนี้เกิดขึ้นได้ ในกลุ่มคนที่จริงจังกับเรื่องราวในชีวิต
    ผมคิดว่างั้นนะ เพื่ิอนผมเคสนึงก็เคยเป็นแบบนี้
    ชอบกินไข่เจียว

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: