ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

10 สัจธรรมนำชีวิตที่ได้จากการเล่นเกมคุกกี้รัน

ด้วยความดังและคนไทยก็ติดเกม Cookie Run กันไปทั่วบ้านทั่วเมือง เสียเวลาเสียสมาธิรวมถึง"เสียเงิน"ให้กับเกมนี้ไม่น้อย แต่ก็มีคนที่เล่นเกมนี้แล้วบรรลุซึ้งถึงรสสัจธรรมได้ไปเลยเหมือนกัน

นั่นก็คือเพื่อนผมเอง (555) ที่หลังจากคลั่งติดเกมส์นี้อยู่ช่วงเวลาหนึ่ง ก็เขียนสรุปสัจธรรมที่ได้จากการเล่นเกมคุกกี้รัน 10 ข้อนี้ขึ้นมา ปั

จจุบันนี้ไม่รู้ว่ามันยังเล่นอยู่รึเปล่า แต่ก็หวังว่าเพื่อนๆแต่ละคนที่เล่นคุ้กกี้รันแล้วจะบรรลุได้เช่นนี้บ้าง

มาดูกันเลยว่า สัจธรรม 10 ข้อนี้มีอะไรบ้างที่ http://goo.gl/03I6Lkเราทำสิ่งต่างๆ ด้วยตัวเองได้ก็จริง แต่จะทำได้ยิ่งใหญ่มากมายกว่ามากหากได้รับความช่วยเหลือจากคนอื่น

1.การวิ่งแต่ละครั้งก็เหมือนเหตุการณ์ต่างๆ ที่เราต้องเจอในชีวิต มีอุปสรรค มีเครื่องกีดขวาง มีหลุมพรางอันตรายตลอดเวลา แต่ยังไงซะเราก็ต้องมุ่งหน้าผ่านพ้นมันไปให้ได้

2.เวลาเราชนเครื่องกีดขวาง เราอาจไม่ได้ล้มลงในทันที หลายครั้งที่เรายังคงวิ่งต่อได้ แต่การชนในครั้งนั้นย่อมมีผลในที่สุดให้ระยะทางที่เราวิ่งได้นั้นสั้นลงกว่าไม่ชนอย่างแน่นอน
    เป็นข้อบ่งชี้ว่าการกระทำหรือกรรมใดๆ ที่เราทำไปในชีวิต ถึงไม่ได้เห็นผลทันตา แต่มันย่อมให้ผลอย่างแน่นอน

3.โอกาสที่อยู่ตรงหน้าบางครั้งก็พลาดไปได้ง่ายๆ คนเราทำผิดพลาดได้เสมอ สำคัญที่ต้องไม่ท้อและกล้าที่จะเล่นใหม่

4.เราวิ่งผ่านสิ่งกีดขวางเดิมๆ ครั้งแล้วครั้งเล่น สิ่งที่เคยยากก็กลายเป็นง่ายเมื่อเกิดความเคยชิน เหมือนชีวิตที่ต้องเจออุปสรรคที่มาใหม่
    (แต่ก็มีหลักการเหมือนเดิม) ครั้งแล้วครั้งเล่า เราอาจจะพลังหมด ล้มลง สรุปคะแนน หัวใจหมด พักซักหน่อย แล้วก็กลับมาเล่นใหม่ ซ้ำแล้ว ซ้ำอีก

5.เยลลี่ถั่วหรือรูปหมีที่เก็บได้ในการวิ่งหนึ่งครั้งเป็นเหมือนคะแนนสอบหรือผลงานครั้งหนึ่งๆ มันอาจมีไว้เพื่ออวดเพื่อน เพื่อความภาคภูมิใจของเรา
    แต่ก็แสดงผลแค่ระยะสั้นๆ เท่านั้นแล้วมันก็ผ่านไป เก็บไว้ใช้อีกไม่ได้

6.เหรียญที่เก็บได้ในเกมก็เหมือนเงิน มันทำงานเหมือนโลกความจริง มันเก็บสะสมไว้ใช้ได้ตราบที่เรายังมีชีวิตอยู่ (ยังเล่นคุกกี้รันอยู่)

7.ทุกเกมที่เล่นย่อมมีวันจบ เหมือนปัญหาและอุปสรรคย่อมมีที่สิ้นสุด แต่แล้วเราก็ต้องเจอมันใหม่อีกเรื่อยๆ

8.คนเราเกิดมามีพื้นฐานไม่เท่ากัน เหมือนตัวละครคุกกี้รันที่ใช้เริ่มเล่นนั้นที่แตกต่างกัน คุกกี้ตัวที่เก่งกว่าย่อมทำให้เราผ่านอุปสรรคได้ง่ายกว่า
    ไปได้ไกลกว่า แต่กระนั้นหากมองให้ดี ความแตกต่างอยู่ที่ระยะทางที่ไปได้ ผลคะแนนและเหรียญที่เก็บได้เท่านั้น
    แต่หากเราโฟกัสที่ความสนุกของการเล่น (ความสุขทุกข์ของชีวิตคนรวยและคนจน) มันไม่ได้แตกต่างกัน

9.ซักวันหนึ่งเราต้องเลิกเล่นคุกกี้รัน เราไม่มีทางเล่นมันได้ตลอดไป เมื่อเราเลิกเล่น ทุกความสำเร็จ ทุกความภาคภูมิใจ
    ทุกสิ่งที่ซื้อหามา เหรียญทุกเหรียญที่เก็บสะสมไว้ ย่อมหมดค่าหมดราคา นำไปใช้กับเกมอื่นไม่ได้ ก็เปรียบเหมือนซักวันเราต้องตาย

10.เราไม่มีวันอยู่ได้ตลอดไป เกียรติยศชื่อเสียงเงินทองความสำเร็จต่างๆ ที่เพียรสั่งสมมา
    ไม่ว่าจะมากมายมหาศาลแตกต่างจากคนอื่นแค่ไหน สุดท้ายก็เอาอะไรไปไม่ได้แม้แต่อย่างเดียว....

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

เกมนี้ผมเล่นแล้วรู้สึกว่า เป็นหนี้ นะครับแหม่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Blog Entries
    1
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ถึงกับเข้าถึงสัจธรรมกันเลยทีเดียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ข้อ 11 เติมเงินได้เป็นแสน AIS จ่ายให้

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    -0- นี้มันสัจธรมม
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ผมว่าเป็นเกมที่ฝึกสมาธิได้ดีเลยนะ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อาห์

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrze อ่านกระทู้
    ข้อ 11 เติมเงินได้เป็นแสน AIS จ่ายให้
    ต้องบอกด้วยว่า "ที่กดซื้อไอเทมเป็นแสน เพราะดูYoutubeนึกว่ากดได้ฟรี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์และยังไม่บรรลุนิติภาวะ บวกกับพ่อแม่เป็นคนซื้อโทรศัพท์ให้ใช้"
    [IMG] [/IMG]

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมมองเกมมือถือ เป็น เกมขยะใว้เล่นแก้เซง เวลารออะไรนานๆ พอเล่นสองสามตาก็เบื่อละ
    ผมว่า คำว่า มนุษย์ไม่มีที่สิ้นสุด เล่นเกม เพื่ออะไร 1 ความอยากรู้อยากเห็น 2 อยากเท่าเทียมคนอื่น 3 อยากจะชนะ 4 เข้ากับกลุ่มเพื่อน 5 กระแสนิยม 6 สนุก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    AIS ใจดีแจกโชค บุญเติมมม !!

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อีกสุดยอดครับท่านที่มองแล้วเปรียบเทียบได้อีกมุมที่ดี

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ข้อห้านี่ใช่ครับ ความดีของเรา เหมือนมีเราคนเดียวที่จำได้ 555

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ขอบคุณครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    บาดใจ คม !
    หาคนพาเกรียน DOTA2 -->thesunchil<-- แอดมา
    ดูความเกรียน DOTA2 -->รูปความเกรียน DOTA2

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeartezzS อ่านกระทู้
    AIS ใจดีแจกโชค บุญเติมมม !!
    เขาเรียกว่าโปรปั๊มไอเทมชื่อ AIS ครับ ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ข้อ 12 การโกงต่างๆ เช่น การปั้มตัง เพื่อเอาไว้ซื้อของ อัพสมบัติ แพท เดวิล ซื้อตัวละครต่างๆ

มันคือจุดก่อเกิดการเปลี่ยนแปลงตัวเราเอง ในอนาคต ทำให้ตัวเรารุ้จัก เก็บออมรอมริด เงินส่วนนึง ไว้ เพื่อ ซื้อในสิ่งของที่ๆเราอยากได้ โดยที่ไม่ต้องเดือดร้อนพ่อแม่ หรือ ขอเงินจากพ่อแม่เลย ทำให้คนเรารุ้จัก เก็บเงิน ด้วยตัวเอง พึ่งตัวเอง และเอาไปใช้ในสิ่งที่เราต้องการ จากเงินที่หามาด้วยหยาดเหงื่อและความตั้งใจทำงาน

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    13.หากหมดใจก็ไปต่อไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    คุกกี้รันสอนให้ผมรู้ว่า ถึงจะรักมากแค่ไหน ถ้าหมดใจก็แพ้อยู่ดี

(ก็อปเค้ามาครับ)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เกมกากๆ เล่นกันไปได้ เชื่อเลยมนุษย์

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เล่นไปเล่นมาแล้วก็เบื่อ