ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

Question ยกเวทช้ากับเร็ว แตกต่างกันอย่างไรครับ ?

1.อย่างไหนกล้ามเนื้อชัดขึ้นเร็วกว่าครับ

2.อย่างไหนกล้ามเนื้อทนทานกว่านี้ครับ

3.อย่างไหนเหมาะสมหรับคนประเภทไหนบ้าง เช่นเพาะกาย นักกีฬา นายแบบ ฯลฯ

-ขอบคุณครับ-

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ผมว่าช้า ดีกว่านะ มันรู้สึกปวดดี กล้ามเนื้อจะได้แข็งแรง ถ้ายกเร็วๆ เดี๋ยวกล้ามเนื้อฉีกด้วย
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ช้าและ ท่าถูกต้อง
    กล้ามเนื้อจะได้บริหารถูกส่วน ขึ้นเร็วกว่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    -ยกเร็ว ต้อง ใช้น้ำหนักน้อย (น้ำหนักที่เราสามารถยกได้20ครั้งขึ้นไปแล้วหมดแรง) = กล้ามชัด ถ้ามีนะคับ
    -ยกช้า ต้อง ใช้น้ำหนักมาก (น้ำหนักที่เราสามารถยกได้8-12ครั้งแล้วหมดแรง) = กล้ามใหญ่ขึ้นคับ

ถ้า ตัวไม่ใหญ่มากผอมๆ ไม่มีกล้ามก็ต้อง ยกช้าๆ+น้ำหนักเยอะ ครับ
    ถ้า คนอ้วนๆล้ำๆ บวมน้ำ ก็ต้องรีดกล้ามโดย ยกเร็วๆ แต่น้ำหนักน้อย ครับผม

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mos33213 อ่านกระทู้
    -ยกเร็ว ต้อง ใช้น้ำหนักน้อย (น้ำหนักที่เราสามารถยกได้20ครั้งขึ้นไปแล้วหมดแรง) = กล้ามชัด ถ้ามีนะคับ
    -ยกช้า ต้อง ใช้น้ำหนักมาก (น้ำหนักที่เราสามารถยกได้8-12ครั้งแล้วหมดแรง) = กล้ามใหญ่ขึ้นคับ

ถ้า ตัวไม่ใหญ่มากผอมๆ ไม่มีกล้ามก็ต้อง ยกช้าๆ+น้ำหนักเยอะ ครับ
    ถ้า คนอ้วนๆล้ำๆ บวมน้ำ ก็ต้องรีดกล้ามโดย ยกเร็วๆ แต่น้ำหนักน้อย ครับผม
    อย่าลืมกินด้วยนะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ยกช้าจะทำให้กล้ามเห็นชัดแข็งแรงแถมขึ้นเร็วด้วย (กล้ามชัดหรือไม่นั้นก็ขึ้นอยู่กับไขมันส่วนตัวด้วยนะ)

ยกเร็วมันกลายเป็นว่าใช้แรงเหวี่ยงในการยกซะมากกว่า

ปกติเค้าก็ยกช้าๆกันนะครับ นอกจากจะรีบ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mos33213 อ่านกระทู้

นานๆทีกว่าจะมีสมาชิกไหม่ที่น่ากอด
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    เล่นเวทแล้วตัวเตี้ยลงนี่จริงหรือปล่าวครับ?
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    เล่นเวทแล้วตัวเตี้ยลงนี่จริงหรือปล่าวครับ?
    ไม่น่าเกี่ยวนะครับ เพราะนายแบบ นักแสดง นักเพาะกายเล่นกัน ก็ไม่เห็นจะตัวเตี้ยนะครับ แต่เพราะอาจจะเล่นแล้วดูตันๆ เลยมองแล้วดูเตี้ย

แต่เพราะผมตัวเตี้ยครับ (162.5 ซม.) เลยไม่กลัวเตี้ยลงอีกแล้ว T^T

แต่ผมเล่นมา 6 เดือนกว่าๆแล้ว ก็ไม่เตี้ยลงนะครับ สูงมา 0.1 ซม.กว่าๆ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 29th June 2014 เมื่อ 18:46

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    รบกวนขอถามเรื่องจำนวนการยกด้วยครับ

ต้องยกกี่ครั้ง ครั้งละกี่เซตถึงจะพอดีครับ แล้วถ้าจะเล่นให้หนักๆควรกี่ครั้งต่อกี่เซตดีครับ

แล้วที่บ้านผมมี dumbbell น้ำหนักมากสุดก็ 5 kg อ่ะครับ ยกซ้ำๆแล้วจะเกิดการพัฒนาของกล้ามเนื้อไหมครับ

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    รบกวนขอถามเรื่องจำนวนการยกด้วยครับ

ต้องยกกี่ครั้ง ครั้งละกี่เซตถึงจะพอดีครับ แล้วถ้าจะเล่นให้หนักๆควรกี่ครั้งต่อกี่เซตดีครับ

แล้วที่บ้านผมมี dumbbell น้ำหนักมากสุดก็ 5 kg อ่ะครับ ยกซ้ำๆแล้วจะเกิดการพัฒนาของกล้ามเนื้อไหมครับ
    http://fitwhey.com/page/articleDetai...B9%87%E0%B8%81

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้

ผมว่า 10 ครั้ง ต่อเซตกำลังดีนะครับ ลองดุู เล่นไปเรื่อยๆ ไม่ต้องรีบ หรอก เวลาผมเล่น ผมเล่นทุกอย่างในฟิตเนต อย่างละ10 ครั้ง 4 เซต จบด้วยการ เบิน ไขมันโดยปั่นจักรยาน 10 m แต่ปกติ ทั่วไปจะเล่นแค่ ไม่กี่อย่าง แต่สำหรับผม ต้อง ทุกอย่าง 555 คือง่ายๆ มั่วเลยแต่ถามว่าขึ้นไหม ขึ้นนิดหน่อยนะ เพราะผมไม่ได้เน้น รู้สึกว่าตัวผมเอง ล้ำขึ้นนิดหน่อย มีกล้ามนิดหน่อย กล้ามท้องยังไมุ่ถึง 6 แพ็ก เพราะ ไขมันมันบังนะครับ 5555 แต่ช่วงหน้าท้องขึ้นเยอะเลยโหนก ก็ โผล่คือผมเล่นทุกอย่าง หนักๆ คือผมเล่นประมาณ 1-2 ชม ในการเล่นเนี่ยมีพักด้วย พักไปยืนตาก ลมสัก 1-2 นาทีแล้วก็ ต่อ คือเรื่องก็ของเรื่องเล่นไป มอง สาวมีกำลังใจในการเล่นเยอะ ครับ 5555

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: