ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 366
    Blog Entries
    1

Post [NEWS]โซนี่ยัน! จะไม่ลอยแพ PS3 ในเวลาเร็วๆนี้แน่นอน

โซนี่ยัน! จะไม่ลอยแพ PS3 ในเวลาเร็วๆนี้แน่นอน

แปลโดย windofchange

แน่นอนว่าในช่วงเวลานี้ลูกรักของบริษัทโซนี่คงนี้ไม่พ้นเจ้า PS4 ที่เพิ่งออกมาอย่างแน่นอน แต่เหล่าแฟนบอยของ PS3 ก็อย่าเพิ่งน้อยใจไป เพราะทางโซนี่ได้ออกมายืนยันแล้วว่าในเวลาอันใกล้นี้ จะยังไม่หยุดสนับสนุนเจ้า PS3 อย่างแน่นอน

หากนับตั้งแต่วันวางจำหน่ายวันแรก PS3 ได้ทำยอดขายได้ถึงกว่า80ล้านชุด นั่นแสดงให้เห็นว่ามันยังไม่ถึงเวลาที่จะหยุดให้การสนับสนุนด้านใดๆต่อเครื่องคอนโซลตัวนี้ ทางด้านหัวหน้าผู้พัฒนาซอฟแวร์โซนี่ประจำอเมริกา คุณสก็อตต์ โร้ด กล่าวไว้ว่า

" เครื่องเพลย์สามน่ะยังมีคนซื้ออยู่เรื่อยๆ ปกติแล้วผู้คนมักหันหลังให้เทคโนโลยีเดิมๆเมื่อมีสิ่งใหม่เข้ามาแทนที่ เราไม่รู้ว่าเพลย์สามจะอยู่ได้อีกนานเท่าใด เราไม่รู้ว่ามันจะเหมือนกับที่เครื่องเพลย์สองที่ยืนหยัดได้จนกระทั่งถึงเจนต่อมาหรือไม่ เราไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในอนาคต แต่เราจะยังคงสนับสนุนเครื่องเพลย์สามตราบใดก็ตามที่ยังคงมีความเป็นไปได้"

เกมที่รองรับเครื่องเพลย์สามนั้นยังคงมีเหลืออยู่มาก ด้วยเกมที่ล้นคุณภาพที่จะออกมาภายในปีนี้ ไม่ว่าจะเป็น Call of Duty: Advanced Warfare, Far Cry 4, Dragon Age: Inquisition และ Destiny นอกจากนั้น ยังมีสุดยอดเกม PS-Exclusive อย่าง LittleBigPlanet 3อีกด้วย

ส่วนทางด้านไมโครซอฟต์เองก็ได้ประกาศไว้เช่นกันเมื่อปีที่แล้ว หลังจากที่เครื่องXbox360 จำหน่ายได้ถึงกว่า84ล้านชุด ว่าจะมีการสนับสนุนเครื่องรุ่นนี้อีกไม่ต่ำกว่าสามปีเลยทีเดียว

ที่มา : gamespot
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย WindOfChange : 28th June 2014 เมื่อ 22:49

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ตัวโซนี่ไม่ลอยแพ แต่ค่ายเกมไม่ทำเกมใหม่ๆพอร์ตมาลงค่าก็ไม่ต่างกัน สุดท้ายก็เหมือน PSP ที่ไม่เกินสองปีก็เลิกค่ายเกมก็เลิกพอร์ตเกมมาลง และหันไปทำเกมใน vita แทน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    โอ้ววถือเป็นข่าวดีสำหรับคนที่มี PS3 ส่วนตัวไม่มีมาอ่านเฉยๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    ข่าวดีมากจริงๆครับ เพราะผมก็เป็นอีกคนที่ยังคงก้าวไปพร้อมกับ PS3 อยู่ ครับ

ส่วน PS4 FFXV มาเมื่อไหร่ก็ค่อยว่ากัน
    Road to Trophy Hunter

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    โอ้ข่าวดีครับ แต่ PSvita ลอยไปนๅนแล้วซิน่ะ เดี๋ยวนี้กลๅยไปเครื่องเล่นเกม Indy-HD ไปและบอกตรงๆผมเซงมๅก เกมAAAไม่มีเลย

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อย่าเรียกว่า Vita ครับ โปรดเรียกว่า PlayStation Indy Portable
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    xbox360 นี่มีแววไปก่อนเลยครับ ตอนนี้รอแค่ far cry 4 แล้วก็จะขายต่อมือสองละ

E3 ก็เกมส์ลงบางส่วน ผมว่าอยู่ที่ค่ายนั้นๆมากกว่าครับ เศร้าเลย T___T

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    PC เท่านั้นเล่นได้ตั้งแต่ยุคเก่ายันยุคใหม่

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ super H อ่านกระทู้
    PC เท่านั้นเล่นได้ตั้งแต่ยุคเก่ายันยุคใหม่
    ถ้า PC เครื่องเดิมตั้งแต่ยุคเก่า ไม่มีทางเล่นเกมยุคใหม่ได้หรอกครับ
    ฉะนั้น คอนโทรล ก็ไม่ต่างกัน เพียงแต่คอนโทรลมันไม่สามารถอัพเกรดได้เหมือน PC
    เลยออกตัวใหม่มาแทนครับ

PC มันก็ต้องซื้อใหม่อยู่ตลอดเวลาเช่นกันครับ ตามยุคยามสมัยเช่นกัน แต่ส่วนมากจะเรียกกันว่าอัพเกรด แต่สำหรับผมมันไม่ต่างกับการซื้อใหม่เลย
    เพราะ ... ชิ้นส่วนเราไม่ได้มาอัพเกรดฟรีๆนั่นเอง

ปล. อย่าดราม่านะ ผมอธิบายเฉยๆ อีกอย่าง ผมไม่มีคอนโทรลแม้แต่เครื่องเดียวในชีวิต มีแต่ PC นี่แหละจ้า

ปล. กระทู้นี้ปล่อยให้เป็นกระทู้แห่งความสุขของชาว PS3 กันดีกว่าเนอะ ^_^ เข้ามายินดี

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    Vita เกมโซนEU,US ไม่มีแล้วนอกจากอินดี้

แต่เกมของJPยังไหลเข้ามาเรื่อยๆนะ

PS3ก็เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ถ้า PC เครื่องเดิมตั้งแต่ยุคเก่า ไม่มีทางเล่นเกมยุคใหม่ได้หรอกครับ
    ฉะนั้น คอนโทรล ก็ไม่ต่างกัน เพียงแต่คอนโทรลมันไม่สามารถอัพเกรดได้เหมือน PC

PC มันก็ต้องซื้อใหม่อยู่ตลอดเวลาเช่นกันครับ ตามยุคยามสมัยเช่นกัน แต่ส่วนมากจะเรียกกันว่าอัพเกรด แต่สำหรับผมมันไม่ต่างกับการซื้อใหม่เลย
    เพราะ ... ชิ้นส่วนเราไม่ได้มาอัพเกรดฟรีๆนั่นเอง

ปล. อย่าดราม่านะ ผมอธิบายเฉยๆ อีกอย่าง ผมไม่มีคอนโทรลแม้แต่เครื่องเดียวในชีวิต มีแต่ PC นี่แหละจ้า

ปล. กระทู้นี้ปล่อยให้เป็นกระทู้แห่งความสุขของชาว PS3 กันดีกว่าเนอะ ^_^ เข้ามายินดี
    ต่างกันตรงที่ pc มีให้ซื้อใหม่ตลอด แต่คอนโซลมีให้ซื้อแค่ช่วงเวลาหนึ่งเท่านั้น
    และการที่ต้องซื้อใหม่ตลอดมันก็ดีกว่าที่จะไม่มีให้ซื้อเมื่อถึงช่วงเวลาใดเวลาหนึ่ง
    ถึงต้องขอบคุณ emu ที่ด่าๆกันว่าไม่น่าทำ เพราะมันทำให้เราสามารถเล่นเกมเก่าๆได้ไงล่ะครับ

ปล.สำหรับผมจะทิ้งตอนไหนก็ไม่ต่างกัน ในเมื่อสุดท้ายก็ทิ้งอยู่ดี
    และในอีก 10ปี 20 ปี เราคงคิดถึงเกม PS3 มากๆ
    ป่านนั้นจะมี emu ให้รึยังก็ไม่รู้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมก็วางใจอยู่ประมาณนึงเลยนะ เพราะได้ Ps3 มาเมื่อ ปี ที่แล้วเอง เล่นไปไม่กี่เกม เพราะไม่ค่อยมีเวลาเล่น ส่วนใหญ่จะเล่นแต่เกมที่ Ex เท่านั้น The Last of us,Beyond two soul เพราะเกม Ex นี่มันดีจริงๆครับ

ซื้อมาก็เล่นในส่วนที่ Pc เล่นไม่ได้

ละพวกเกมที่จะ พอร์ตไปลง Ps4 เช่น Gta V งี้ ก็ไม่ได้คิดอะไรมากเลยนะ เพราะ เราก็เล่นจบไปแล้ว ถ้าจะให้ซื้อ Ps4 นี่อีกนานเลย ไม่รีบบ !

(แถมเอา Ps3 เก็บไว้ดู Blu ray ได้อีก)

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    แต่ PS4 มีเกมซับเป็น 100 เกมเลยนาแค่ปีเดียว หวังว่าชาว PS3 จะมีเกมสนุกๆเล่นต่อไปนะครับ ผมก็อยากเล่นนะ beyond two soul งี้ FFXIII งี้ เห็นแล้วร้อง โอ้ววว ดู trailer เป็นหลายสิบรอบ ตอนเกมเปิดตัวใหม่ๆ แต่ที่บ้านไม่มีเครื่อง เรื่องมันเศร้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arashizato : 29th June 2014 เมื่อ 05:08

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เออคือ....pcก็ต้องซื้อใหม่เหมือนกันเมื่อเปลี่ยนเจน เอาจริงเล่นเกมอย่างเดียวนี้หมดเยอะกว่าคอลโซลอีก
    ส่วนอีมูผมว่าไอ้ที่บอกกันไม่น่าทำนี้คือ คงไม่น่าทำตอนที่เครื่องเขายังผลิตขายอยู๋ หนักกว่าเล่นเถื่อนอีกเครื่องไม่ซื้อ+แผ่นไม่ซื้อ แล้วเครื่องPCที่เล่นได้ส่วนใหญ่ต้องสเปกดีพอสมควร

กล่าวขอบคุณ
    2,408
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    สงเครื่องเหลือในสต๊อกเยอะ.... ต้องรีบแก้ข่าว
    ​FUCKING GUY

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้

เอาไรมากครับ กระทู้ความสุขที่เกมลง pc ยังมีคนมาแขวะเลยครับ
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    สำหรับผม PS4 นี่รอไปยาว ๆ เลยครับ เพราะผมยังพอใจใน PS3 อยู่ช่วงนี้เล่นแค่ FIFA World Cup 2014

เกมผมก็มี 11 เกมเอง ไม่มีเวลาเล่น ว่าง ๆ ผมก็เอาโทรศัพท์มาคุม PS3 ดู Youtube
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    PC มันก็ต้องเปลี่ยนไม่ใช่หรอ อยากบอกนะว่าเครื่อง PC คุณตอนนี้ไม่เคยอัพหรือซื้อใหม่เลย ??? 10ปีที่แล้วซื้อมายังไงทุกวันนี้ยังใช้อยู่ ??
    ส่วนEMUถ้ามันมาให้ถูกเวลามันก็เหมาะแหละครับ ไม่ใช่ออกมาตอนเขากำลังขายกำลังมีเกมลงอยู่เสียหายหมดครับถ้าออกมาตอนนั้นเกมดีๆที่ควรจะมีลงก็อาจจะไม่ได้ลง อีกอย่างคอนโซลสมัยนี้ก็เล่นเกมยุคเก่าๆได้แถมเป็นแบบถูกลิขสิทธิ์ด้วย

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazeyuki อ่านกระทู้
    ตัวโซนี่ไม่ลอยแพ แต่ค่ายเกมไม่ทำเกมใหม่ๆพอร์ตมาลงค่าก็ไม่ต่างกัน สุดท้ายก็เหมือน PSP ที่ไม่เกินสองปีก็เลิกค่ายเกมก็เลิกพอร์ตเกมมาลง และหันไปทำเกมใน vita แทน
    มีเหตุผลอะไรที่จะไม่พอร์ตครับ ยิ่งค่าย 3rd นี่ยิ่งต้องพอร์ตเลย ยอดขายส่วนใหญ่ก็มาจาก PS3 360 อะครับ ฐานเครื่องมัน 80 เครื่องล้าน + นะครับ Ps4 X1 ยอดเครื่องเท่าไหร่กัน เค้าต้องหวังเอายอดขายจาก Ps3 360 มากกว่าอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    บอกคนอื่นห้ามาแขวะแต่ทีตัวเองแขวะ PC กันประจำนี่ผมงงหรือผมงงหว่า
    อีกอย่างในกระทู้นี้ไม่มีใครแขวะแต่ทำมาตื่นตูมพูดให้คนเล่น PC กลายเป็นคนไม่ดีเหอะๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ omesbooks อ่านกระทู้
    PC มันก็ต้องเปลี่ยนไม่ใช่หรอ อยากบอกนะว่าเครื่อง PC คุณตอนนี้ไม่เคยอัพหรือซื้อใหม่เลย ??? 10ปีที่แล้วซื้อมายังไงทุกวันนี้ยังใช้อยู่ ??
    ส่วนEMUถ้ามันมาให้ถูกเวลามันก็เหมาะแหละครับ ไม่ใช่ออกมาตอนเขากำลังขายกำลังมีเกมลงอยู่เสียหายหมดครับถ้าออกมาตอนนั้นเกมดีๆที่ควรจะมีลงก็อาจจะไม่ได้ลง อีกอย่างคอนโซลสมัยนี้ก็เล่นเกมยุคเก่าๆได้แถมเป็นแบบถูกลิขสิทธิ์ด้วย
    ออกตอนขายเกมก็จริงแต่มันเล่นได้มั้ยล่ะ กว่าจะเล่นได้ก็นู่นตอนข้ามไป2เจน
    Ps1 สมบูรณ์ช่วงกลางยุค ps2
    ps2 ก็สมบุรณ์ช่วงกลางยุคหรือปลาย ps3 มั้ง (แต่เกมปลายยุค ps2 บางเกมยังเล่นไม่ได้อยู่เลย)

ซึ่งมันก็ไม่น่ามีผลต่อยอดขายเพราะมันยังเล่นไม่ได้ มันจะมีผลตอนมันสมบูรณ์ และกว่าจะถึงตอนนั้นก็ไม่มีเค้าขายกันแล้ว
    แต่ถึงกระนั้นก็ยังมีคนมาบอกไม่ควรทำอีมูอยู่ดี ล่าสุดก็ 3ds กว่าจะสมบูรณ์คงมี 4dx ไปเรียบร้อยแล้ว

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ช่างเป็นข่าวดีจริงๆ แต่เราก็เตรียมใจหาเล่นเกมเก่าๆ กันเรียบร้อยแล้ว 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ขอบคุณครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ออกตอนขายเกมก็จริงแต่มันเล่นได้มั้ยล่ะ กว่าจะเล่นได้ก็นู่นตอนข้ามไป2เจน
    ps2 ก็สมบุรณ์ช่วงกลางยุคหรือปลาย ps3 มั้ง (แต่เกมปลายยุค ps2 บางเกมยังเล่นไม่ได้อยู่เลย)

ซึ่งมันก็ไม่น่ามีผลต่อยอดขายเพราะมันยังเล่นไม่ได้ มันจะมีผลตอนมันสมบูรณ์ และกว่าจะถึงตอนนั้นก็ไม่มีเค้าขายกันแล้ว
    แต่ถึงกระนั้นก็ยังมีคนมาบอกไม่ควรทำอีมูอยู่ดี ล่าสุดก็ 3ds กว่าจะสมบูรณ์คงมี 4dx ไปเรียบร้อยแล้ว
    ความหมายของคำว่า"ออก" ของคุณกับผมคงคนละอันกันแล้วแหละ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้

ถ้าพูดแบบนั้นมันก็แค่ข้างอ้างเท่านั้นละครับ.......ไม่มีนายทุนหรือเจ้าของคนให้อยากให้ของตัวเองโดนก๊อปตอนที่ยังทำขายอยู่หรอครับ ไม่ว่างจะเป็นธุรกิจใดๆ
    ถ้าบ้านใครหรือใครเริ่มทำธุรกิจจริงๆแล้วจะเข้าใจ ถ้าของเราโดนก๊อปหรือเรียนแบบจนทำให้ยอดขายเราลดหรือเจ้ง