ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 35

Question ขอแนะนำการ์ตูนที่ผมเขียนเองนะครับเรื่อง เน็ดคุง ครับ ตอนที่ 1-9

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลงใหม่ในกระทู้ใหม่นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เน็ดคุง : 29th June 2014 เมื่อ 18:37
    นักวาดการ์ตูนสมัครเล่นที่ฝันอยากจะวาดการ์ตูนแนวแอคชั่นผจญภัยเรื่องยาวสักหนึ่งเรื่องในชีวิต ฝากเพจการ์ตูนเรื่องยาวของผมด้วยนะค้าบ >>NEDKUN<<

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ไม่ได้ครับ

ไม่ได้มีใครห้ามครับ ตามสบายเลย

ลงถูกหมวดแล้วครับ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ได้สิ 555 เว้ปนี้ freedom อยู่เเล้วในเรื่องดีๆ

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    วาดมาเลยครับ รอดูอยู่

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    จัดมาจะอ่าน5555

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    รอติดตามผลงานครับ

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ได้สิครับ นี่เลยครับ กระทู้โชว์ผลงานของนักวาดทั้งหลายแหล่
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=200
    ถ้าสังเกตดีๆกระทู้โชว์ผลงานจะปักหมุดไว้ในหมวด Cartoon, Anime นะครับ

แต่ถ้าสร้างเป็นกระทู้ของตัวเองก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonza : 29th June 2014 เมื่อ 17:02
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    วาดมาเลยครับ โดจินน่ะ ถุ๊ยยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมว่าวาดเป็นอาชีพได้เลยน๊่ะครับ โหดมว๊ากกก แต่ผมอ่านไม่ออกครับ
    วันนี้วันอะไร ?
    วันอะไรก็ช่างมัน !!

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BLACK ROCK อ่านกระทู้
    วาดมาเลยครับ โดจินน่ะ ถุ๊ยยยย
    ผมก็อยากได้แนวนี้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณมากๆ เลยนะครับ งั้นผมขอลงในกระทู้นี้เลยนะครับ
    ตอนนี้มีทั้งหมด 9 ตอนครับ ฝีมือยังเป็นแค่มือสมัครเล่น
    หากมีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ
    นักวาดการ์ตูนสมัครเล่นที่ฝันอยากจะวาดการ์ตูนแนวแอคชั่นผจญภัยเรื่องยาวสักหนึ่งเรื่องในชีวิต ฝากเพจการ์ตูนเรื่องยาวของผมด้วยนะค้าบ >>NEDKUN<<

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมว่าโดยรวมโอเคแล้วนะ(จริงๆ) แต่ลายเส้นเนี่ยน้ำหนักมันดูเท่ากันตลอดเลย มันเลยให้อารมณ์แบบตันๆแบนๆไงไม่รู้

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ตั้งกระทู้ใหม่เถอะครับ จะได้มีคนเข้ามาสนใจเยอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขออนุญาติ admin ช่วยเปลี่ยนหัวข้อจาก "ผมชอบวาดการ์ตูนมาก ปกติในบอร์ดให้เอามาลงได้รึเปล่าครับ?"
    เป็น "ขอแนะนำการ์ตูนที่ผมเขียนเองนะครับเรื่อง เน็ดคุง ครับ" ได้มั๊ยครับ ^^"

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    ตั้งกระทู้ใหม่เถอะครับ จะได้มีคนเข้ามาสนใจเยอะๆ
    งั้นขออนุญาติทำกระทู้ใหม่เลยนะครับ
    ถ้า admin เห็นมันซ้ำกัน รบกวนลบกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ดีครับ ชอบๆ ผมก็ชอบวาดนะ แรกๆก็วาดการ์ตูนไปเรื่อยๆ ตอนนี้เป็นวาดงานศิลป์ไปแล้วครับ (จขกท. วาดในคอมรึป่าวครับ)
    ความเห็นส่วนของผมครับ

ส่วนการ์ตูนที่วาดมาก็ใช้ได้ครับ ส่วน คาเร็กเตอร์ตัวละคร ฉากการต่อสู้ การเคลื่อนไหว ยังดูแข็งๆ อยู่ครับ
    ส่วนในเรื่องภาพ ใช้ได้ครับ เพิ่มลายละเอียดแสงเงา ตกกระทบหน่อย ก็สวยแล้วครับ(ทำให้ตัวละครดูมีมิติด้วยครับ)

ผมว่ารวมๆแล้วดีในระดับนึงเลยครับ drawing บ่อยๆครับ ผมก็เรียนมาไม่ตรงสายแต่ก็ยังวาดภาพเสมือนได้ (ชอบวาดภาพมาตั้งแต่ประถม แต่ดันมาเรียนอิเล็กฯ เฮ้อๆ)
    ก็ขอฝากคำวิจารณ์ไว้ด้วยนะครับ

ปล.เดี่ยววางเมื่อไรจะถ่ายภาพที่วาดมาให้ดูนะครับ (ตอนนี้ติดเรียน ไม่ว่างเลย)

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    คุณเน็ดคุงครับ ช่วยบอกวิธีวาดการ์ตูนโดจินให้ผมได้ไหมครับ เอาแบบละเอียดเลย ผมอยากทำมานานแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bank Bangplee อ่านกระทู้
    ดีครับ ชอบๆ ผมก็ชอบวาดนะ แรกๆก็วาดการ์ตูนไปเรื่อยๆ ตอนนี้เป็นวาดงานศิลป์ไปแล้วครับ (จขกท. วาดในคอมรึป่าวครับ)
    ความเห็นส่วนของผมครับ

ส่วนการ์ตูนที่วาดมาก็ใช้ได้ครับ ส่วน คาเร็กเตอร์ตัวละคร ฉากการต่อสู้ การเคลื่อนไหว ยังดูแข็งๆ อยู่ครับ
    ส่วนในเรื่องภาพ ใช้ได้ครับ เพิ่มลายละเอียดแสงเงา ตกกระทบหน่อย ก็สวยแล้วครับ(ทำให้ตัวละครดูมีมิติด้วยครับ)

ผมว่ารวมๆแล้วดีในระดับนึงเลยครับ drawing บ่อยๆครับ ผมก็เรียนมาไม่ตรงสายแต่ก็ยังวาดภาพเสมือนได้ (ชอบวาดภาพมาตั้งแต่ประถม แต่ดันมาเรียนอิเล็กฯ เฮ้อๆ)
    ก็ขอฝากคำวิจารณ์ไว้ด้วยนะครับ

ปล.เดี่ยววางเมื่อไรจะถ่ายภาพที่วาดมาให้ดูนะครับ (ตอนนี้ติดเรียน ไม่ว่างเลย)
    ขอบคุณมากครับ ผมจะพยายามพัฒนาปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: