ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

พัดลมดังครับเกิดจากสาเหตุอะไรบ้างหรอครับ

ตามหัวข้อแหละครับ คือ ช่วงแรกๆมันเงียบนะครับ
    แต่ตอนนี้เริ่มดังเลยอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร
    1.ตามอายุหรอครับ คอมชุดนี้ซื้อมาได้ประมาณ 3 ปีครับ
    2.ความสกปรกนี้เกี่ยวไหมครับ ถ้าเกี่ยวผมจะได้ถอดมาทำความสะอาด
    3.จะรู้ได้ยังไงครับว่ามันเป็นที่พัดลมตัวไหน เพราะมันมีทั้งของเคส ของ cpu และของการ์ดจออะครับ หรือต้องฟังเอาเอง

รบกวนผู้รู้ที่นะครับ ขอบคุณมากค้าบ

EDIT ขอบคุณทุกคนมากค้าบ ไว้เดี๋ยวจะลองทำดู ขอบคุณมากครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zpmqhj : 29th June 2014 เมื่อ 22:27

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    1. ใช้คับ
    2. ใช้คับ
    3. ใช่คับ (ฟังเอาเอง)

^_^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kachanking อ่านกระทู้
    1. ใช้คับ
    2. ใช้คับ
    3. ใช่คับ (ฟังเอาเอง)

^_^
    ตามนั้นแจ่มแจ้งที่สุด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ที่วิเคราะห์มา ถูกทั้งหมดครับ เสริมอีกนิดของผม ใช้วิธีแกะจุกยางที่พัดลมแล้ว หยอดน้ำมันจักรลงไปครับ

จากเสียงดังๆเงียบครับ ทุกวันนี้ก็ยังใช้งานได้ปกติอยู่ แต่ผมทำกับพัดลมเคสนะ
    FX6350 / Asus Sabertooth 990fx R2.0 / avexir mpower red 8GB / XFX 7970 Ghz / Scythe Stronger 600 Watt 80+

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: