ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

Thumbs up [ไร้สาระ] เล่าประสบการณ์ ไปดู TF 4 มา (แอบมีสปอยนิดๆมั้ง)

หวัดดี jokergameeeee ไม่มีไรมากกกกกก มาเล่าให้ฟังเฉย เฉยยยยยยยยย

คือวันหยุดสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา เล็งไว้ว่าจะไปดู Transformers ทีแรกตั้งใจจะดูวันศุกร์เย็นเลย

แต่แม่จ้าว เต็มหมดครับท่านเหลือแต่ติดขอบจอ -*-

วันเสาร์ ทำงานครึ่งวันเลิกเที่ยง ตรงดิ่งไปที่ Mega ไปถึงหาที่จอด รถเยอะมากกกกกกก ได้จอดข้างนอก

ระหว่างทางเปิดดูรอบในโทรศัพท์แล้วแหละ ก็พอมีว่างบ้าง แต่ไปถึงปุ๊บ เต็มยัน 6 โมงเย็น เหลือแต่ติดขอบจออีกแล้ว *0*

เลยตัดสินใจยัดเงินเข้าไปในบัตร m cash รอก่อน เดี๋ยววันอาทิตย์เสร็จตูแน่นอน จะตื่นมาซื้อแต่เช้าเลย

เหลือบไปเห็นแก้ว bucket set TF4 เหมือนจะเหลือเยอะ เลยยังไม่ตัดสินใจซื้อกลับมา (อยากได้ตัว B >_<")

แล้วก็เลยตัดสินใจกลับ ยังไม่ได้ดู

เช้าวันอาทิตย์ ตื่นมา 7 โมงครึ่งกว่าจะกลิ้งไปกลิ้งมาลืมตาจริงๆ 7 โมง 50

ตัดสินใจเปิดคอม เข้าไปทำการซื้อออนไลน์ผ่าน m cash กดดูรอบที่เร็วที่สุด รู้สึกจะมี 3 รอบ

10.30 / 11.30 / 10.45 กดเข้าไปดูอันแรก เต็มไปแล้วครึ่งโรง -*-

อันที่สอง อีกครึ่งโรง

อันที่สาม 10.45 เฮ้ยยย ว่างงง ว่างหลายที่เลย (ครึ่งหลังของโรงเต็มไปครึ่งนึงแล้ว)

คิดในใจ มันไปซื้อกันตอนไหนวะครับ -..-"

เพราะตอนที่ดูนเรศวร กูดูสุดสัปดาห์แรก ผมก็ซื้ออนไลน์ ตื่นมาประมาณ 8 โมงนี่แหละ ยังว่างเต็มเลย -0-

ก็โอเค ได้ตั๋วแล้ว 2 ใบ นั่งตี DotA จบไปตานึง 9 โมงไปอาบน้ำแต่งตัว 10 โมงออก

ไปถึง 10 โมงกว่า บร๊ะจ้าววววววว คนต่อคิวซื้อตั๋ว ล้นออกมานอกบริเวณที่ขายตั๋วอีก เยอะยิ่งกว่าวันมาดูนเรศวร -*-

เลยไปกดรับตั๋วที่ตู้กด รออยู่ 3 คิวแปปเดียว ได้ตั๋วที่ซื้อไว้เมื่อเช้า โล่งใจ อาห์ห์ห์ห์ ฟินนนนน

ระหว่างนั้นแยกกัน ให้แฟนไปซื้อป๊อปคอร์นรอ ปรากฎว่า bucket set หมด พนักงานบอกไม่รู้จะมาอีกเมื่อไหร่

เลยตัดใจซื้อธรรมดาก็ได้ (แอบขัดใจนิดๆเหมือนกัน น้ำ+ป๊อปใหญ่ 210 แต่ bucket set 299 -*-)

ระหว่างรอป๊อป ผมก็ยืนรออยู่ห่างๆ เหลือบไปสังเกตเห็น >> " มนุษย์ป้า " << ยืนหลังแฟนผม

เพิ่งเคยเจอตัวเป็นๆเหมือนกัน

มนุษย์ป้ารายนี้ ไม่รู้แกจะรีบไปไหน แกเบียดๆตลอด(แถวนั้นต่ออยู่ทั้งหมด 5-6 คน แล้วเดินมายืนคู่แฟนผม (ข้างหน้าเหลือ 2 คน)

คือแบบเหมือนสกิลยังไม่ถึงขั้นมั้ง เลยไม่กล้าแซง

แล้วพอคนหน้าแฟนผมสั่งเสร็จ แกทำรีบแซงไปเค้าท์เตอร์เลยนะ แต่พนักงานหันมามองหน้าแฟนผม แฟนผมก็สั่ง

มนุษย์ป้าแกก็ทำเป็นมองนู่นมองนี่ บนที ล่างที ซ้ายที ขวาที สงสัยจะแก้เขินที่แซงไม่ได้มั้ง แต่แกยืนคู่กันเลยนะ (สงสัยป้าอยากตัวเย็น ต่อรอข้างหลังไม่เป็นรึไง -*-)

แล้วก็ได้ของมา เข้าโรง

ในโรง มีเด็กน้อยอยู่ประมาณหนึ่ง ที่เห็นเดินผ่านตาไปก็ราวๆเกือบ 20 คน

ผมก็ระแวงแล้วว่า ตูจะดูหนังสนุกมั๊ยเนี่ย เด็กเพียบ T-T

แต่ผมคิดผิดถนัด เด็กเงียบทั้งโรงครับ แต่ดันมี มนุษย์ลุง+มนุษย์ป้า ข้างหน้าผม เอาโทรศัพท์มาดูตลอด สงสัยธุรกิจพันล้าน -..-"

แล้วก็ข้างๆผมเลยครับ ผู้ชายกับผู้หญิง มาด้วยกัน

ไม่รู้มันขำบ้าอะไรกันนักหนา มันหัวเราเกือบทั้งเรื่อง เสียงดังด้วย หัวเราะเสียงแหลมๆอ่ะน่ารำคาญมาก

คือแบบมันก็มีบางฉากทีมุกฮานิดๆเหมือนกัน แต่ไอ่บ้าน 2 คนนี่ หัวเราทั้งเรื่อง โดยเฉพาะผู้ชาย

แถมมันควักอะไรขึ้นมากินด้วยไม่รู้ครับ ได้ยินเสียงถุงพลาสติดแกร๊บๆ (ถุงใส่กับข้าวอ่ะ) กลิ่นตุๆด้วย -*-

แถมตัวหนัง อยากจะบอกว่า ค่อนข้างแย่เลยครับ รู้สึกเลยว่าแย่กว่า 3 ภาคที่ผ่านมามาก

ทั้งเนื้อเรื่อง บท ฉากบู๊ ดีอย่างเดียวนางเอกหุ่นดีมว๊ากกกกกกก (อย่าบอกแฟนผมนะ) >_<"

ออกจากโรงมา พลันสายตาเหลือบไปเห็น เห้ย ทำไมคนอื่นเค้ามี bucket set วะ

ป๊อปคอร์นก็ยังเต็มถังด้วย

เดินไปถามที่เค้าท์เตอร์อีก ปรากฎว่า หมดแล้วค่ะ -*-

นี่มันวันอะไรวะเนี่ย T-T

สรุป วันนั้น เหมือนไม่ได้พักผ่อนเลยครับ กลับมาเมื่อยตัว เมื่อยขา นั่งตี DotA ดูทีวี อาบน้ำนอนเลย -..-"

ps.1 ลืมบอกไป วันเสาร์ที่ไปดูรอบจะซื้อตั๋ว โดนเด็กแซงคิวด้วย มันยืนอยู่แถวข้างๆ พอคนหน้าผมทำเสร็จ มันแทรกมาเลย -*-

ใส่ชุด รด เต็มยศ ที่แขนเป็นชื่อโรงเรียนดังย่านบางแก้ว ไม่เอ่ยชื่อละกัน แต่หลายๆคนน่าจะรู้ สงสัยที่บ้านไม่เคร่งเรื่องมารยาท

ไม่รู้ว่าเป็นใครในนี้รึเปล่านะ แต่ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรหรอก ไม่ได้ด่ามันซักคำ ผมใจเย็น แต่ถ้าน้องไปแซงมนุษย์ป้า/ลุงน้องไม่รอดแน่

ps.2 ขอบคุณที่มีคนอ่านครับ โคตรยาวอ่ะ (-/\-)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 30th June 2014 เมื่อ 15:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    ผมก้ไปดูมาเมื่อวาน ที่ imax ปิ่นเกล้า bucket set ก้หมดเเต่ผมดูรอบเยนๆ 17.50 ผมก้อยากได้แก้วนะแอบเสียใจนึดนุง =.= (เหนมีคนได้ของบีเดินอวดใหญ่ TT)

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ที่ผมดูมาผมรู้สึกเสียงไม่เข้ากับตัวละครเลย.....
    แถมหุ่นที่มนุษย์สร้างนี่อย่างเวอร์ เวลาแปลงร่างทีนึงนี่นึกว่าสสาร พอเทียบกับพวกหุ่นต่างดาวการแปลงร่างต่างยังกะฟ้ากับเหว...
    แต่...ผมไม่ค่อยชอบเนื้อหากับบทตัวละครเท่าไหร่ มาเป็นพ่อลูก ตอนนั่งดูยังไงมันก็รุ่นๆเดียวกัน -*- แล้วรู้สึกมันตัดทอนช่วงสู้หรือไม่ก็เอาฉากนู่นนี่บัง เลยรู้สึกไม่ค่อย....
    ส่วนชื่อธาตุนี่มัน.... ทรานฟอร์เมี่ยม... คือคิดไรไม่ออกแล้วใช่มั้ย -0- แล้วไม่ต้องพูดถึงไอตัวที่คืนชีพมานะ (ไม่เข้าอย่างแรง!!!)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    1
    ผมชอบ คนที่เป็นชาวจีนอ่ะ น่าร๊ากกกกกมากกกเลย อิอิ น่ารักจริงอะไรจริง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    หนังกากแห่งปี ยกให้เลยครับ ไม่ต้องรอสิ้นปี T T

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    หนังมันก็ไม่ได้แย่ถึงกับเฟลครับ คิดกันไปเองเป็นตุเป็นตะ เนื้อเรื่องมันห่วยก็จริงอันนี้ยอมรับ ถ้าดูแล้วไม่คิดมากเหมือนทำยังกะตัวเองเป็นนักวิจารหนังระดับโลกก็ไม่ซีเรียสครับ ดูเอามันส์ก็พอไม่ต้องใส่ใจรายละเอียดไรมากมายมันก็ไม่ต่างอะไรกับ Expendable 2 เลยเน้นมันส์ไว้ก่อน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    สรุปไม่โอ จะได้ไม่เสียตังไปดู 555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ยังไม่มีโอกาศไปดู แต่ Transformer ผมดูเอามันส์อย่างเดียว ขอถาม จขกท. เลยล่ะกัน

ถ้าเอาเฉพาะฉากบู๊อย่างเดียว ภาคนี้สนุกแค่ไหน แล้วฉากบู๊เยอะไหม

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenesta อ่านกระทู้
    หนังมันก็ไม่ได้แย่ถึงกับเฟลครับ คิดกันไปเองเป็นตุเป็นตะ เนื้อเรื่องมันห่วยก็จริงอันนี้ยอมรับ ถ้าดูแล้วไม่คิดมากเหมือนทำยังกะตัวเองเป็นนักวิจารหนังระดับโลกก็ไม่ซีเรียสครับ ดูเอามันส์ก็พอไม่ต้องใส่ใจรายละเอียดไรมากมายมันก็ไม่ต่างอะไรกับ Expendable 2 เลยเน้นมันส์ไว้ก่อน
    Freedom of Speech ครับ

ไม่ใช่นักวิจารณ์ ก็สมควรบ่นได้ครับ ผมเป็นผู้บริโภคครับ ดีก็ว่าดีครับ ไม่ดีก็ว่าไม่ดีครับ

22,189 คนที่ vote คะแนน เฉลี่ยได้ 6.5 พวกนี้ก็ไม่น่าใช่นักวิจารณ์ระดับโลกนะครับ

คือผมก็ไม่ได้ดูแบบเก็บรายละเอียดด้วยซ้ำ ดูเอามันนั่นแหละ แต่มันไม่มันเลยนี่สิ ออกไปทางแย่เลยด้วยซ้ำ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ยังไม่มีโอกาศไปดู แต่ Transformer ผมดูเอามันส์อย่างเดียว ขอถาม จขกท. เลยล่ะกัน

ถ้าเอาเฉพาะฉากบู๊อย่างเดียว ภาคนี้สนุกแค่ไหน แล้วฉากบู๊เยอะไหม

คือก่อนไปดูผมไปไล่ดูใหม่ ภาค 1 2 3 แล้วก็ไปดู 4

หน้าผมเป็นแบบนี้เลยครับ

vvvvvvv
    vvvvvv
    vvvvv
    vvvv
    vvv
    vv
    v

แต่ถ้าถามว่าควรไปดูมั๊ย ก็ควรไปดูเอง บางคนอาจจะถูกใจก็ได้ แต่สำหรับผม ค่อนข้างแย่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 30th June 2014 เมื่อ 16:38

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    1
    ถูกครับ ผมดูก็งั้นๆอ่ะ ตามความคิดนะ แต่ดูเอามันไม่ได้คิดไรมาก นานๆไปทำผมง่วงเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icezaazark อ่านกระทู้
    ที่ผมดูมาผมรู้สึกเสียงไม่เข้ากับตัวละครเลย.....
    แถมหุ่นที่มนุษย์สร้างนี่อย่างเวอร์ เวลาแปลงร่างทีนึงนี่นึกว่าสสาร พอเทียบกับพวกหุ่นต่างดาวการแปลงร่างต่างยังกะฟ้ากับเหว...
    แต่...ผมไม่ค่อยชอบเนื้อหากับบทตัวละครเท่าไหร่ มาเป็นพ่อลูก ตอนนั่งดูยังไงมันก็รุ่นๆเดียวกัน -*- แล้วรู้สึกมันตัดทอนช่วงสู้หรือไม่ก็เอาฉากนู่นนี่บัง เลยรู้สึกไม่ค่อย....
    ส่วนชื่อธาตุนี่มัน.... ทรานฟอร์เมี่ยม... คือคิดไรไม่ออกแล้วใช่มั้ย -0- แล้วไม่ต้องพูดถึงไอตัวที่คืนชีพมานะ (ไม่เข้าอย่างแรง!!!)
    มาร์ค วอลเบิร์ค นี่ จะ 50 หรือ 50 กว่า แล้วป่ะครับ จากอายุเป็นพ่อลูกกันได้ แต่เฮียแกหน้าเด็กอ้ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้

ถ้าคุณเคยดูหนังเรื่องนี้แล้วสนุกยังไง มันก็ยังสนุกอยู่หยั่งงั้นแหล่ะครับ

แต่ถ้าคุณเคยดูหนังเรื่องนี้แล้วไม่สนุก ก็บอกเลยว่าภาคนี้ไม่ได้แก้ตัวอะไร ก็เหมือนหลายๆภาคที่ผ่านมา

สรุปแล้วไปดูเถอะครับ ผมว่าหนังมันไม่ได้ห่วยอะไรขนาดนั้น เพียงแต่กระแสส่วนมาก

เข้าพันทิพย์มา ไปอ่านสปอย์ อ่านวิจารณ์ ดูกระแส แล้วไปเจอกระแสแง่ลบ

เลยเข้าไปดูด้วยอารมณ์ อคติ ก่อนเลย พอไปเจอหนังที่ไม่มีแก่นอะไร มีแต่ฉากบู๊ล้างผลาญ

ก็เลยออกมาพ่นๆๆๆกันเต็มไปหมด เอาจริงๆแล้วหนังมันไม่ได้ห่วยขนาดที่เค้าว่ากันหรอกครับ

พวกคนในพันทิพย์เค้าเสพย์หนังระดับ หนังรางวัลออสก้าร์ อยากได้เนื้อเรื่องเทพๆ ซับซ้อน วกไปวนมา มาปริษนาให้ขบคิด

ดูเสร็จแล้วรู้สึกว่าได้อะไรจากหนังเรื่องนี้

ที่นี่พอ วกกลับมาดู ทรานสฟอร์มเมอร์ส สไปเดอร์แมน ก๊อตซิล่า เค้าก็สับกันแหลกทุกเรื่องแหล่ะครับ

(ซึ่งก็ไม่เข้าใจว่าพวกคุณมรุงจะไปดูหนังแนวนี้กันทำไม แล้วก็ออกมาด่าๆๆกัน)

สรุปแล้ว อยากดูก็ไปดูเถอะครับ ทำตามที่ใจเรียกร้องเลย อย่าไปแคร์กระแส

ถึงตอนนั้นถ้าเรารู้สึกไม่ชอบหนังด้วยตัวเราเองจริงๆ ค่อยเกลียดเพราะ "เราไม่ชอบครับ" อย่าเกลียดเพราะ " กระแส "

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    Bit มายัง (นี่เรื่องสำคัญน่ะ)

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

คือก่อนไปดูผมไปไล่ดูใหม่ ภาค 1 2 3 แล้วก็ไปดู 4

หน้าผมเป็นแบบนี้เลยครับ

vvvvvvv
    vvvvvv
    vvvvv
    vvvv
    vvv
    vv
    v

แต่ถ้าถามว่าควรไปดูมั๊ย ก็ควรไปดูเอง บางคนอาจจะถูกใจก็ได้ แต่สำหรับผม ค่อนข้างแย่
    ฮาๆๆๆ หน้าแบบนั้นแสดงว่าเพ่งตาดูตลอดทั้งเรื่องสินะครับ ลืมใส่แว่นระหว่างดูรึป่าว //ล้อเล่นนะ

สรุปความเห็นของคุณ คืองั้นๆสินะ ไว้รอร้านมันเอาแผ่นมาให้เช่าก่อนค่อยว่ากันอีกทีล่ะกัน ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา ไปเตร็ดเตร่ในเมืองด้วยสิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ถ้าคุณเคยดูหนังเรื่องนี้แล้วสนุกยังไง มันก็ยังสนุกอยู่หยั่งงั้นแหล่ะครับ

แต่ถ้าคุณเคยดูหนังเรื่องนี้แล้วไม่สนุก ก็บอกเลยว่าภาคนี้ไม่ได้แก้ตัวอะไร ก็เหมือนหลายๆภาคที่ผ่านมา

สรุปแล้วไปดูเถอะครับ ผมว่าหนังมันไม่ได้ห่วยอะไรขนาดนั้น เพียงแต่กระแสส่วนมาก

เข้าพันทิพย์มา ไปอ่านสปอย์ อ่านวิจารณ์ ดูกระแส แล้วไปเจอกระแสแง่ลบ

เลยเข้าไปดูด้วยอารมณ์ อคติ ก่อนเลย พอไปเจอหนังที่ไม่มีแก่นอะไร มีแต่ฉากบู๊ล้างผลาญ

ก็เลยออกมาพ่นๆๆๆกันเต็มไปหมด เอาจริงๆแล้วหนังมันไม่ได้ห่วยขนาดที่เค้าว่ากันหรอกครับ

พวกคนในพันทิพย์เค้าเสพย์หนังระดับ หนังรางวัลออสก้าร์ อยากได้เนื้อเรื่องเทพๆ ซับซ้อน วกไปวนมา มาปริษนาให้ขบคิด

ดูเสร็จแล้วรู้สึกว่าได้อะไรจากหนังเรื่องนี้

ที่นี่พอ วกกลับมาดู ทรานสฟอร์มเมอร์ส สไปเดอร์แมน ก๊อตซิล่า เค้าก็สับกันแหลกทุกเรื่องแหล่ะครับ

(ซึ่งก็ไม่เข้าใจว่าพวกคุณมรุงจะไปดูหนังแนวนี้กันทำไม แล้วก็ออกมาด่าๆๆกัน)

สรุปแล้ว อยากดูก็ไปดูเถอะครับ ทำตามที่ใจเรียกร้องเลย อย่าไปแคร์กระแส

ถึงตอนนั้นถ้าเรารู้สึกไม่ชอบหนังด้วยตัวเราเองจริงๆ ค่อยเกลียดเพราะ "เราไม่ชอบครับ" อย่าเกลียดเพราะ " กระแส "
    ถามว่าสนไหมสนครับ แต่ถ้าให้เดินทางจากบ้านเข้าเมืองเพื่อไปดูแค่เรื่องเดียว มันเสียเวลานะ บ้านผมห่างจากเมือง 135 ก.ม. + สภาพถนนก็ใช้ได้เลยทีเดียว รวมๆก็ใช้เวลาประมาณ 2 ช.ม. หน่อยๆ ถ้าไปด้วยรถเมล์แดง

แต่ผมไม่ได้อยากไปดูอะไรขนาดนั้น (ไม่ใช่คอหนัง) ก็เลยถามไว้ว่าเป็นไง แต่เท่าที่เห็นๆ มาถ้าเหมือนภาคก่อนๆ ผมก็อดใจรอไว้ดูตอนมาให้เช่าแล้วดีกว่า เพราะผมมีร้านที่ยังต้องจัดการอยู่

ถามว่าผมตามกระแสไหม รสนิยมผมสวนกระแสประจำแหละครับ ทั้งเกม อนิเมะ มังงะ หนัง เพราะงั้นไม่ต้องห่วงว่าผมจะแปรผันตามคำรีวิว แม้ว่าจะดูเสร็จไปแล้ว

ขอบคุณสำหรับความหวังดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 30th June 2014 เมื่อ 17:03

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ถึงหนังเขาจะห่วยยังไงก็ตาม ยังไงเขาก็ได้กำไรมหาศาลอยู่แล้วเพราะพวกวิจารณ์หนังยังไงถ้าหนังมันออกมาภาคใหม่ มันก็ต้องไปดูแล้วมาวิจารณ์อีกอยู่ดี หนังเขาไม่ได้เอารางวัลแต่หนังเขาทำเงินทั่วโลกไหนจะพวกของเล่นโมเดล หุๆ ป๋าเบย์นั่งนอนนับตังสบายชิวๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    165 min เมื่อยตายเลย ดูจากรีวิวในนี้คงไม่มีไรแปลกใหม่ เก็บไว้ดูที่บ้านดีก่า คิดว่าหนังผู้กำกับแกคงมาอารมณ์เดิมหุ่นยนตร์ฟัดกันเพิ่มนู่นิดนี่หน่อย ปล่อยมุขฮากลาง ๆจากตัวประกอบที่โผล่มาครึ่งเรื่องแล้วหายหัว อ้อฟติมัสแปลงร่าง ไรแบบนี้ใช่ไหม T^T

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NongLaaLaa อ่านกระทู้
    165 min เมื่อยตายเลย ดูจากรีวิวในนี้คงไม่มีไรแปลกใหม่ เก็บไว้ดูที่บ้านดีก่า คิดว่าหนังผู้กำกับแกคงมาอารมณ์เดิมหุ่นยนตร์ฟัดกันเพิ่มนู่นิดนี่หน่อย ปล่อยมุขฮากลาง ๆจากตัวประกอบที่โผล่มาครึ่งเรื่องแล้วหายหัว อ้อฟติมัสแปลงร่าง ไรแบบนี้ใช่ไหม T^T
    มุขมันไม่ฮาอะดิ ไม่เหมือนพวกหนังค่ายมาเวล มุขฮาเนียนๆ แต่ผมว่าเสียเงินไปดูก็คุ้มนะดูในโรงได้อารมณ์กว่า

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เอาไรมากกับไมเคิล เบย์ หนังใหม่ๆของเค้ามีดีที่ฉากระเบิดจริงๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมรอนินจาเต่า อย่างเดียว 555 ตาเบย์ อีกเรื่อง
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    http://pantip.com/topic/32253811
    อันเชิญดู กระทู้พันทิป ด้านบนได้เลยครับ ไม่รู้ทำไม ผมถึงตามดูมันทุกภาค รู้อยู่เเท้ๆ บทมั่วซั่วมาก

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    1
    ห่วยเหรอ ผมว่ามันก็สนุกนะ ให้ 8/10
    คนในบอร์ด

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ่านในพันทิป แล้ว จริงด้วยเป่ะหมด

แต่ก็น่ะ หนังหุ่นแปลงร่าง คนจำนวนมากก็อยากดูอยู่แล้ว เรื่องรายได้นี่ ถล่มทลายอยู่แล้ว ยิ่งถ่ายทำในจีน โฆษณาของจีน ถ่ายวิวจีน ยิ่งรายได้จากจีนเพิ่มสุดๆ อ่ะ

เด็กเล็กน้อย ยังไงก็ต้องอยากดูอยู่แล้ว อิอิ

ไม่รู้คนเขียนบทมันโง่ หรือผู้กำกับอยากโชว์กล้อง

ภาคนี้คงเป็นภาคสุดท้ายที่เสียเงินดูละ ภาคต่อไปขอจัด full hd 1080p
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

เรื่อง TF 4 นี่ผมว่าคะแนนจาก IMDb มันก็อยู่แนว ๆ เดียวกันล่ะ เรื่องนี้

>> ภาค 1 <<

>> ภาค 2 <<

>> ภาค 3 <<

>> ภาค 4 <<

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ^
    ^
    ยังใหม่อยู่ก็เงี้ย ผมเล่นเลยนะ สัก 2 เดือน จะลงไปที่ 6 ไม่ถึง 6.2

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    เพื่อนผมมันบอกว่าหนังโครตมันส์จนอยากให้ค่าตั๋วเพิ่มเลยนะ

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    สำหรับผมภาค 1 2 สนุก ภาค 3 เฉยๆ ภาค 4 สนุกมากครับๆๆๆๆ เยี่ยมมากเลยสนุกกว่าทุกภาคที่ผ่านมาอีก ><