ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

ผมกินน้ำอัดลมทุกวัน มีวิธีเลิกไหมครับ ?

ช่วงตั้งแต่พฤษภามาผมกินน้ำอัดลมทุกวันเลยครับ บางทีก็สองวันครั้ง ผมกิน PEP** ครับ แล้วรู้สึกว่าอยากห่างๆบ้าง อย่าเลิกบ้าง
    แต่ไม่ใช่เลิกถาวรนะ เลิกแบบสองสัปดาห์ครั้งแบบเนี้ยอ่ะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    พยายามใช้เงินจนไม่มีตังไปซื้อกินครับ

เมื่อก่อนผมล่อขวดลิตรทุกวัน แต่ตอนนี้ต้องเก็บตังเติม FIFA
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ผมติด fap ครับทุกวันเหมือนกัน อร๊ายๆ! นอกเรื่องๆ ในน้ำอัดลมมี คาเฟอีน สารที่ทำให้บราๆ ลองซื้อ ชาดำมาดื่มครับ แนะนำ ชาดำรสมะนาว อิชิตัน แล้วค่อยๆลดไปเป็น ชาเขียว เพราะปริมาณคาเฟอีนมันน้อยลง ถ้าเกิดวันไหนอยากเลิกก็กิน พารา ไปด้วยครับ เพราะหัวสมองมันอยากจะกินสารคาเฟอีน ถ้าไม่ได้กินมันจะปวด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ห้ามใจตัวเองครับ วิธีที่ดีที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เอิ่มก็คงอยู๋ที่ตัวท่านต้องห้ามตัวเองอ่ะครับ คงไม่มีวิธีอื่นหรอก เหมือนคนลดความอ้วนแหละ

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    กินน้ำอัดลมไม่มีข้อดีเลยครับ นอกจากจะช่วยทำให้สดชื่นเพียงชั่วคราวเท่านั้น(เหมือนเครื่องดื่มชูกำลัง)

ต้องตั้งเป้าหมายไว้ว่าต้องเลิกเท่านั้น!! (แต่ในทางปฏิบัติให้ค่อยๆลดเหมือนเลิกบุหรี่ เพราะไม่งั้นอาจจะคลุ้มคลั่งได้ ว่าไปนั่น 555)

ผมก็เคยติด ตอนนี้เลิกกินล้ะครับ อาทิตย์นึงไม่เกินขวด เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล.น้ำผลไม้กล่องก็ไม่ควรกินเหมือนกัน ควรกินผลไม้สดๆมากกว่า
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ผมกินมา 17 ปีที่ต้องกินทุกวันหลังเลิกงานมานั่งหน้าคอม 1 แก้วใหญ่ หนักๆหน่อยก็วันหละ 1 ลิตร
    เลิกได้ง่ายๆ คือ ลองเอาน้ำเปล่าใส่แก้ว ใส่น้ำแข็งแทน ทำให้ผมรู้ว่า กินจนเป็นนิสัย เราไม่ได้ติดน้ำอัดลม เราติดการกระทำคือต้องกินน้ำเย็นๆ หรือ มีแก้ว มีหลอดดูด
    ที่สำคัญ หักห้ามใจให้ได้ ทุกวันนี้น้ำหนักลดลงไป 6 กิโลคับ (แต่มีฟิตเนสกับออกำลังกายด้วยนะ)
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เปลี่ยนไปติดอย่างอื่นแทนเลยครับ ลองทุกน้ำเลยที่ลองได้ ถ้าไม่เจอก็แนะนำได้แค่ว่า มันไม่ดีต่อร่างกายถ้ากินมากเกินไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    กินอย่างอื่นแทน แนะนำน้ำเปล่า นี่แหละครับดีที่สุด ดื่่มไปเยอะๆเลย(พออิ่ม)

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผลเสียของน้ำอัดลมหลักๆ เลยคือปริมาณน้ำตาลสูงมาก แล้วผู้ผลิตก็ผสมคาเฟอีนไปอีกทำให้ติดได้ง่ายๆเลย

กินทุกวันแบบนี้คิดว่าคงติดคาเฟอีนจากน้ำอัดลมแหละครับ คงต้องใช้ความอดทนเอาละครับ งดกินไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ก็ไม่กินไงครับ ง่ายๆ แต่แรกๆอาจลำบากหน่อยลงแดง 555 แต่ถ้าจริงจังแนะนำถ้าอยู่หน้าคอมบ่อยๆแนะนำให้หาน้ำขวด 1.5ลิตรมาวางไว้ข้างๆตัวเลย จิบบ่อยๆ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ลองกินแบบขวดเล็กๆดูซิครับ est อ่าครับ 10-12 บาทขวดเล็ก เอาแค่หายอยากพอครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อยู่ที่ใจครับ เมื่อก่อนผมก็เคยกินวันละขวดลิตรเหมือนกัน(ช่วงปิดเทอมนี้ละ)

สู้ๆครับ

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    ครับผมจะลองอดทนดูหรือกินน้ำเปล่าแทน ส่วนขนาดที่ผมกินก็ขวดเล็กอ่ะครับ 10 บาทอ่ะทุกเย็นๆ หน้าคอมเนี่ยแหละครับ อ่อ ผมไม่ชอบกินชาครับ
    ส่วนน้ำผลไม้กล่อง ผมก็กินพวก ทิฟโก้ ยูนีฟอะไรประมาณนี้แหละครับ นานๆจะกินที่ น้ำผลไม้สดแถวบ้านไม่ค่อยมีขายเท่าไหร่ครับ มีแต่ผลไม้

ปล.ผมดูคลิปนี้แล้วกลัวน้ำตาลที่อยู่ในน้ำอัดลมเลยครับ เยอะเกิ๊นนน

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    กินน้ำอย่างอื่นแทนสิครับ เช่น ชาเขียว น้ำผลไม้ ที่รสชาติใกล้เคียงกัน ถึงมันจะไม่เหมือนน้ำอัดลมแต่ใกล้เคียงครับ
    ทดแทนกันได้ ถึงตอนแรกทำใจยากหน่อย แต่ต่อไปก็สบายไปเอง ค่อยเป็นค่อยไป
    ผมชอบกินน้ำอัดลมเมื่อก่อนแล้วหันมากินชาเขียวตอนนี้น้ำอัดลมผมไม่ค่อยเหลียวแลเเล้วครับ เพราะติดชาเขียวเสียเเล้ว
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    กินลมอัดน้ำแทน

ผมเองก็เคยติดน้ำอัดลมดื่มจนอ้วน หันมาดื่มแบบไร้น้ำตาลแทนครับเลี่ยงของหวานด้วยยิ่งดี

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เมื่อก่อนผมกินทุกวันเลยครับตั้งแแต่ ม.1 - ม.4 จนกระทั่งผมหนัก 75 กก. ละ แล้วพอผมตัดสินใจลดน้ำหนักอย่างจริงจังผมก็ตั้งมั่นกับตัวเองเลยครับว่าจะไม่กิน แล้วตอนนี้ผมก็ลดน้ำหนักสำเร็จแล้วก็ไม่ได้แตะน้ำอัดลมมาเป็นปีแล้วครับ แต่ต้องมีความพยายามที่จะเลิกนะครับ ต้องไม่หันกลับไปหามันอีกครับผมแล้วพอหลังๆเราก็จะเริ่มไม่อยากกินมันเองครับ พอเริ่มรู้สึกอยากกินก็กินน้ำเปล่าเอาครับดีที่สุดครับผม

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมเข้าฟิตเนส กินนมแทน ช่วงนี้เวลาเห็นมันก็อยากกินอยู่นะ แต่เราอดได้ครับ ลองดูๆ ออกกำลังกายเยอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เวลาที่กำลังจะซื้อน้ำอัดลม ให้เปลี่ยนไปหยิบน้ำผลไม้ หรือ น้ำชาแทน
    พยายามติดขวดน้ำใหญ่ ๆ หรือแก้วน้ำใหญ่ ใส่น้ำไว้เต็ม ๆ พอรู้สึกอยาก ให้ยกซด ยกจิบ เรื่อย ๆ ทั้งวัน

เคยติดโค้กครับ บ้านเป็นร้านอาหาร เปิดมื้อละขวดกันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CaZuKa อ่านกระทู้
    ผมกินมา 17 ปีที่ต้องกินทุกวันหลังเลิกงานมานั่งหน้าคอม 1 แก้วใหญ่ หนักๆหน่อยก็วันหละ 1 ลิตร
    เลิกได้ง่ายๆ คือ ลองเอาน้ำเปล่าใส่แก้ว ใส่น้ำแข็งแทน ทำให้ผมรู้ว่า กินจนเป็นนิสัย เราไม่ได้ติดน้ำอัดลม เราติดการกระทำคือต้องกินน้ำเย็นๆ หรือ มีแก้ว มีหลอดดูด
    ที่สำคัญ หักห้ามใจให้ได้ ทุกวันนี้น้ำหนักลดลงไป 6 กิโลคับ (แต่มีฟิตเนสกับออกำลังกายด้วยนะ)

ตามนี้กินน้ำเปล่าก็หายเราไม่ได้ติดน้ำอัดลมแต่เราติดน้ำเย็นกันเพราะมันกินแล้วสดชื่น สบายใจ

กล่าวขอบคุณ
    797
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ทานน้ำเปล่าแทนครับ ถ้าจะให้ดีน้ำที่อุณภูมิห้องดีกว่าน้ำเย็น

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ไปยืนหน้าตู้แช่ > มองไปที่น้ำอัดลม > แล้วหยิบน้ำเปล่าแทน

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมกินก็บ่อยนะ แต่กินไงๆก็ไม่เห็นอ้วนเหมือนคนอื่นเขาเลย

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เวลากระหายสุดๆแบบอยากกินน้ำอัดลมหวานๆซ่าๆมากๆ ผมจะมองมันแล้วกระดกน้ำเปล่าเย็นๆซักแก้วมากินแทน

มันจะหายอยากไปเองเลยครับ อาหารอย่างอื่นด้วยพวกขนมเวลาปากว่างไม่ได้หิวแต่อยากกิน ผมก็นี่แหละกระดกน้ำเปล่าแก้วนึง
    Dota 2
    :: My Facebook ::

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    รอกระเพาะทะลุครับ เลิกได้แน่นอน

ดื่มทุกวันกินทุกวันทะลุแบบไม่รู้ตัว