ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Kirisaki Chitoge
    กล่าวขอบคุณ
    1,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,635

Question ขอสอบถามอาการแปลกๆของคอมหน่อยครับ

พอดีคอมของผมตอนนี้มีปัญหาคือพอเวลาเปิดเครื่องแล้วมันจะดัง ปิ๊บ1ครั้ง(ปกติจะไม่ดังจะครับ) แล้วพอหลังจาเสียงปิ๊บมันก็รีเครื่องเองเลย แล้วพอเข้าไปถึงหน้า วินโดว์ มันก็รีวันที่ให้หมด รวมทั้งเวลาด้วย งงมากเลยครับ อาการนี้เป็นมาได้ 2 วันแล้ว ต้องมานั่งตั้งเวลาใหม่ตลอด ใครพอรู้สาเหตุก็บอกที่นะครับว่าเป็นเพราะอะไร (แต่การใช้งานตอนนี้ยังปกตินะครับแต่ผมแค่เริ่มไม่ใว้ใจละ)
    กองอวย Kirisaki Chitoge !!!

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ถ่าน bios หมด จร้า
    ก้อนกลมๆ ซื้อมาเปลี่ยน ที่เมนบอร์ด

ปล.แค่คาดการตามอาการนะครับ อาจเป็นที่สาเหตุอื่นด้วย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KONTHAI อ่านกระทู้
    พอดีคอมของผมตอนนี้มีปัญหาคือพอเวลาเปิดเครื่องแล้วมันจะดัง ปิ๊บ1ครั้ง(ปกติจะไม่ดังจะครับ) แล้วพอหลังจาเสียงปิ๊บมันก็รีเครื่องเองเลย แล้วพอเข้าไปถึงหน้า วินโดว์ มันก็รีวันที่ให้หมด รวมทั้งเวลาด้วย งงมากเลยครับ อาการนี้เป็นมาได้ 2 วันแล้ว ต้องมานั่งตั้งเวลาใหม่ตลอด ใครพอรู้สาเหตุก็บอกที่นะครับว่าเป็นเพราะอะไร (แต่การใช้งานตอนนี้ยังปกตินะครับแต่ผมแค่เริ่มไม่ใว้ใจละ)
    ถ่าน หมดอย่าง ที่ Lamous เขาบอกอะแหละครับ ไปซื้อถ่านมา ใส่ เองก็ได้ ก้อนนึง 25 บาท ไปซื้อบางร้าน ขาย 50 บาท ผมโดนมาละดักควาย ฮ่าๆๆๆ ยังไง ใจเย็นๆ เดินซื้อของ ถูกนะครับอย่า ยกเครื่องไปแล้วบอกเป็นไรไม่รู้นะ
    แบ่งปันไฟล์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่ไม่มี ช่องทางอื่นในการ ค้นหาไฟล์ที่อยากได้