ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Report & Notice

ลินด์ซีย์ โลฮาน ดาราสาวฟ้องผู้ผลิตเกม GTA

ลินด์ซีย์ โลฮาน ดาราสาวฟ้องผู้ผลิตเกม GTA นำบุคลิกลักษณะของเธอไปใช้ในเกมโดยไม่ได้รับอนุญาต

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานจากนครนิวยอร์กประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันที่3ก.ค.ว่าทนายความของดาราสาวอเมริกันลินด์ซีย์ โลฮาน วัย 28ปีได้ไปยื่นฟ้องต่อศาลแมนฮัตตันนครนิวยอร์ก เรื่องการละเมิดลิขสิทธิ์โดยผู้ถูกกล่าวหาคือ บริษัทเทค-ทูอินเตอร์แอ๊คทีฟ ซอฟต์แวร์อิงค์ ผู้ผลิตวิดีโอเกม Grand Theft Auto ว่านำบุคลิกลักษณะของเธอไปใช้ในเกมโดยไม่ได้รับอนุญาต

วิดีโอเกม Grand Theft Auto V ภาคล่าสุดเปิดตัวเมื่อเดือนก.ย.ปีที่แล้วจำหน่ายไปได้มากถึง 800 ล้านดอลลาร์สหรัฐในวันแรก

ทนายความของดาราสาวอ้างว่า บุคลิกลักษณะของตัวบุคคลในเกมที่มีชื่อว่าเลซีย์ โจนาส เป็นตัวตนที่ชัดเจนของดาราสาวลินด์ซีย์ โลฮาน เพราะทั้งภาพเสียง สไตล์การแต่งตัวเสื้อผ้า บ่งบอกถึงดาราสาวผู้นี้นอกจากนั้นในเกมยังอ้างถึงโรงแรมชาโต มาร์มองต์ในฮอลลีวู้ดซึ่งเป็นโรงแรมที่เธอเคยไปพักอาศัยด้วย

Credit By

Yoshida มั่นใจว่า Uncharted 4 จะทำให้ไม่ผิดหวังแน่นอน

หลังจากงานมหกรรมเกมส์ E3 ที่ผ่านมา เกมที่แฟนๆเพลย์สเตชั่นพูดถึงมากที่สุดคงไม่พ้นเกม Uncharted 4 The Thief’s End จากค่าย Naughty Dog และแน่นอนว่าทุกคนต่างคาดหวังกับเกมนี้เป็นอย่างมาก ทั้งนักพัฒนาและทางโซนี่เองก็หวังที่จะเอาเกมนี้เป็นไม้ตาย ที่จะทำให้เครื่อง PS4 ทิ้งห่าง Xbox One ไปอีก โดยวันนี้คุณ Shuhei Yoshida ประธาน Worldwide Studios ของโซนี่ได้ให้สัมภาษณ์กับเว็บไซต์ Gamereactor ว่า “เกมส์ที่ทำเหมือนเราดูหนังอยู่นั้นสุดท้ายแล้วมันก็คือเกมส์อยู่ดี และนั้นคือสิ่งที่สำคัญที่สุด เกมส์อย่าง Uncharted หรือ The Last of Us… Naughty Dog พยายามอย่างมากที่จะไม่เล่าเรื่องเหมือนภาพยนตร์มากกว่าเกมเพลย์ แต่ว่าทั้งการเล่าเรื่องและเกมเพลย์นั้นทางค่ายได้ทำให้สมดุลกันแบบไม่มีที่ติ และผู้คนต่างสนุกไปกับมัน เพราะเราไม่ได้พยายามจะทำภาพยนตร์ ” จากนั้นผู้สัมภาษณ์ถามต่อว่าแล้วคุณ Yoshida ได้ขออะไรเป็นพิเศษในเกม Uncharted 4: A Thief’s End, จาก Naughty Dog บ้างไหม เขาตอบว่า “ผมแค่อยากให้พวกเขาพัฒนาเกมให้ดีที่สุด และพวกเขาทำได้แน่นอน..ผมมั่นใจ…ผมไม่อยากเขาไปยุ่งเกี่ยวกับการพัฒนาเกมด้วยซ้ำ เพราะทำให้ผมเสียอัตรสในการเล่น นั้นคือข้อเสียของงานผม เพราะส่วนใหญ่ผมจะเข้าถึงตัวเกมในช่วงพัฒนาก่อนผมเลยไม่สามารถที่จะสนุกไปกับมันเหมือนคนอื่นๆ” อย่างไรก็ตาม Uncharted 4 The Thief’s End กำหนดออกภายในปีหน้า แต่ยังไม่มีรายละเอียดเกมเปิดเผยออกมา และคาดว่าน่าจะเป็นเกมภาคสุดท้ายของซีรี่ย์เกม Uncharted ครับ.

DualShock 4 สามารถใช้บน PS3 แบบไร้สายได้แล้ว

แน่นอนว่าสิ่งที่ทำให้ PS4 แตกต่างกับ PS3 นั้นไม่ใช่แค่ตัวเครื่อง และความแรงของฮาร์ตแวร์แล้ว แต่รวมทั้งจอย DualShock 4 ด้วยซึ่งได้มีการออกแบบใหม่ทั้งหมด และได้มีการพัฒนาทำให้สะดวกสบายกว่า DualShock 3 ของเครื่อง PS3 มาก แต่ก่อนหน้าตอนที่ PS4 วางจำหน่ายไม่นานโซนี่ก็ประกาศว่าจอย DualShock 4 จะสามารถใช้บนเครื่อง PS3 ผ่าน USB ได้ครับ แต่ด้วยอัพเดทเฟิรม์แวร์ล่าสุดของ PS3 เราสามารถที่จะใช้จอย DualShcok 4 บนเครื่อง PS3 แบบไร้สายได้แล้ว โดยวิธีตั้งค่าคือเข้าไปที่เมนู Setting บนเครื่อง PS3 จากนั้นเลือกเมนู Accessory Settings –> Manage Bluetooth Devices จากนั้นก็เลือก DualShock 4 และกด “Enable” เพื่อใช้งานได้เลย จากการรายงานของผู้ใช้พบว่าสามารถใช้งานได้เหมือนจอย DualShock 3 ทุกอย่างแต่ลูกเล่นอย่าง ปุ่มแชร์, ทัขแพด, แทบแสง จะไม่สามารถใช้งานได้ครับ อย่างไรก็ตามระบบยังคงมีบัคอยู่ เพราะผู้ใช้บางส่วนรายงานว่าบางทีปุ่ม PS ก็ไม่ทำงานระหว่างอยู่ในเกมครับ แต่คาดว่าจะมีเฟิรม์แวร์ใหม่ออกมาแก้เร็วๆนี้ อย่างไรก็ตามสำหรับใครที่ยังไม่มี PS4 และเล่น PS3 อยู่ลองหาซื้อจอย DualShock 4 มาเล่นลองดูก่อนได้เลย.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ข่าว GTA V กับ Linsay มันนานแล้วนิครับ
    [IMG] [/IMG]

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ข่าว GTA V กับ Linsay มันนานแล้วนิครับ
    อ่านดีๆครับ 3 กค. ทนายยื่นฟ้องครับ ไอ้ข่าวจะฟ้องมันปีที่แล้ว กว่าทนายความจะยื่นฟ้องต้องเตรียมหลักฐาน พยาน วันเวลาอีกครับ
    อ่านนี้ก็ได้ครับจาก BBCยังมีอีกหลายสำนักเลย แล้วของปีก่อนแค่จ่อฟ้องเฉยๆยังไม่ได้ฟ้องจริง จ่อฟ้องตีความไม่แตกจริงคนไทย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ว่าเหมือนไหม มันก็เหมือนจริงๆนั่นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    จะได้เล่น uncherted ก็ภาคเนียแหละ กำลังจะตัดสินใจซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ข่าวนานแล้วครับ โดยที่เจ้าตัว(ลินเซย์)อ้างว่าเหมือนตัวเขา แต่ไปๆมาๆไปเหมือนกับ Kate Upton หรือ Shelby Welinder มากกว่านะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 3rd July 2014 เมื่อ 13:25
    [IMG] [/IMG]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    update ข่าวน่ะครับ ไม่ใช่ข่าวเก่า

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    GTAโดนฟ้องบ่อยครั้งที่แล้วก็โดนผู้หญิงอีกคนนึงฟ้องเรื่องเอาประวัติเธอมาทำเป็นเกมส์เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    Uncharted 4: A Thief’s End
    แค่นี้รู้เรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    Uncharted 4: A Thief’s End ภาคสุดท้ายไม่นะ เกมส์แนวนี้ สร้างได้อีกเยอะเลยครับ มีที่ให้ผจญภัยอีกเพียบจะรีบจบไปไหน T_T

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มันก็เรื่องสิทธิของเค้าอ่่ะน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ข่าวนานแล้วครับ โดยที่เจ้าตัว(ลินเซย์)อ้างว่าเหมือนตัวเขา แต่ไปๆมาๆไปเหมือนกับ Kate Upton หรือ Shelby Welinder มากกว่านะครับ
    เขาอัปเดตข่าวล่าสุดครับ เข้าใจไหม
    Asus ROG gl552v i7 6700HQ KINGSTON 16GB DDR4 2133mhz GTX960m 4GB DDR5 SAMSUNG SSD128GB+HDD1TB

กล่าวขอบคุณ
    3,036
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    DualShock 4 ดีไซน์มันเหมือน.............

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ถ้าถูกฟ้องจริงจะโดนไหมครับ ? คือผมมองแล้วมันก็ได้หลายมุมน่ะครับ แล้ว GTA ก็เคยโดนฟ้องเกือบทุกภาค แต่รู้สึกจะเงียบหายไปเพราะคนที่ฟ้องไม่ใช่ดัง(ชื่อเสียง+ชื่อเสีย)ระดับนี้ ผมเดาว่าน่าจะมีเคสที่ตกลงกัน หรือ take two ไม่ผิด (เพราะน่าจะเลี่ยงชื่อ-ลักษณะตัวละครในหลายๆด้าน ) แต่กรณีนี้ ดูเผินๆมันก็ลินซี่ล่ะนะ แต่ดึงมาแค่ส่วนนึง เพราะคนแสดงก็ใช้คนอื่นที่มีอยู่จริงเป็นต้นแบบ พฤติกรรมตัวละครนี้ในเกมส์ก็คล้ายลินด์ซี่ส่วนนึง หลายๆส่วนก็คนละอย่างเลย ถ้าจะอ้างว่ามันก็เป็นพฤติกรรมสมมติคนวัยรุ่นทั่วไปมันก็ฟังขึ้นนะครับ (มุมมองผมนะ แม้ใจจริงผมว่ายังไงก็หยิบเอาบุคลิก-พฤติกรรมลินซี่มาส่วนนึงล่ะ) ถ้าในแง่กฏหมายมันจะฟ้องได้เหรอครับ คืออยากรู้น่ะครับ ผมว่าทนายน่าจะแนะนำให้ฟ้องนะเหมือนจะอยากฟ้องเพื่อดีลกันยังไงก็ไม่รู้

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    เบื่ออีลินด์ซีย์ว่ะ อะไรของมันนักหนา

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    สงสัยไอลินซี่มันอยากได้เงินขนาดนั้นเลยเหรอ ถึงฟ้องซะงั้นอ่ะ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    593
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ไม่ใช่ไปแอบถ่ายรูปแบบในเกมแล้วก็กุเรื่องของตัวเองมาฟ้องเอาเงินหรอกนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    จอย มัน เท่ !!!!
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    Lindsay ในภาพกับในเกม มันเป๊ะเลยอะ
    "CAUSE WE NEVER GO OUT OF STYLE"

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    แต่ภาพ ก็คล้ายกันจริงๆนะ - -
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ดูยังไงมันก็ Kate Upton ชัดๆ ไม่เห็นจะมี Lindsay ตรงไหน

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    GTA เเม้ง ทุกงาน เวลาเอาเกมมาลง
    ทำใจครับ เงินมีสะอย่าง Rockstar

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    รูปที่ 2 Kate Upton นะครับคุณ งง อะไรหรือปล่าว เอารูปมาลงผิดคนแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    อ่านดีๆครับ 3 กค. ทนายยื่นฟ้องครับ ไอ้ข่าวจะฟ้องมันปีที่แล้ว กว่าทนายความจะยื่นฟ้องต้องเตรียมหลักฐาน พยาน วันเวลาอีกครับ
    อ่านนี้ก็ได้ครับจาก BBCยังมีอีกหลายสำนักเลย แล้วของปีก่อนแค่จ่อฟ้องเฉยๆยังไม่ได้ฟ้องจริง จ่อฟ้องตีความไม่แตกจริงคนไทย
    เกือบอธิบายได้ดีแล้วครับ ถ้าไม่ตบท้ายด้วยคำพูดกระทบคนทั้งชาติอย่าง "ตีความไม่แตกจริงคนไทย"

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ไปใช้คอมราคาหลักแสนต่อไปเถอะครับ แหม๋ ก็บอกอยู่ว่าอัพเดทข่าวล่าสุด