ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ทำซะอย่างนี้ไม่แต่เป็นภาษาอังกฤษเลยละ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    แถม

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เพิ่งได้ฟัง ก๊อปหรือเปล่าอันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ก็คล้ายๆอยู่นะ

บางทีฟังเพลงเยอะๆมันก็มีอิทธิพลถึงงานเพลงได้เหมือนกัน แบบว่าโน้ตมันติดหู จนบางเพลงก็เหมือนไปก๊อปเขามาเลย

แต่ผมว่าดีนะที่มีการทักท้วงอะไรแบบนี้ ศิลปินจะได้ระมัดระวังมากขึ้นในการแต่งเพลง

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342
    ผมรอฟังเพลงเต็มอย่างเดียวครับ Teaser แค่ 30 วิเอง ยังบอกไม่ได้ 55
    ปล.แต่ผมว่าไลน์กลองเพราะดี

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมฟังไม่ออกแฮะ ว่ามันคล้ายกัน

สำหรับผมคิดว่า ถ้ามันไม่เหมือนทั้งดุ้น แบบมีคล้ายๆเป็นบางจุด อันนี้มันน่าจะเรื่องปกติ เพลงมีเป็นร้อยล้านเพลง ทำนองคล้ายกันเป็นบางจุดถือว่าเป็นเรื่องธรรมดามาก

แต่ถ้าเหมือนเด๊ะ ก็อปแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ผมไม่รู้นะว่าก๊อปไม่ก๊อปเพราะว่าชอบทั้งคู่ เนื้อเพลงของ Bodyslam มันไม่ซ้ำซาก
    มันอาจจะมีตรีมรักเข้ามาปน แต่มันก็เหมือนออกแนว ค้นคว้า หาฝัน ฟันฝ่า มากกว่า ชอบเนื้อเพลงสไตล์นี้
    เพราะฉะนั้น ผมไม่ถือว่าก๊อป มันเป็นแรงบันดาลใจ *---*

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    สงใสจะมี มาม่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมถามเถอะ ถ้าอย่างงี้เรียก ก๊อป แล้วพวกเพลงเก่าๆเช่น เพลงจีน แล้ว ร้องแปลไทย นั้นคืออะไร??(ไม่มองในมุมของการซื้อลิขสิทธิ์)

สำหรับผม ไม่ได้เรียกว่าการ ก๊อป ผมเรียกสิ่งพวกนี้ว่า แรงบันดาลใจ อย่ามาโลก อย่ามาดิ้นเลยคับ ขอร้องเถอะ

ถ้าไม่พอใจ ไปฟังเพลงพี่เป้ อารักษ์ เถอะนะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl2 อ่านกระทู้
    ผมถามเถอะ ถ้าอย่างงี้เรียก ก๊อป แล้วพวกเพลงเก่าๆเช่น เพลงจีน แล้ว ร้องแปลไทย นั้นคืออะไร??(ไม่มองในมุมของการซื้อลิขสิทธิ์)

สำหรับผม ไม่ได้เรียกว่าการ ก๊อป ผมเรียกสิ่งพวกนี้ว่า แรงบันดาลใจ อย่ามาโลก อย่ามาดิ้นเลยคับ ขอร้องเถอะ

ถ้าไม่พอใจ ไปฟังเพลงพี่เป้ อารักษ์ เถอะนะ
    นิสัยติ่ง ศิลปิน แย่เพราะตื่งนี่แหล่ะ เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91

ดูจากทั้งองค์ประกอบต่างๆ ภาพเงา แสง แทบจะเรียกทั้งหมดได้เลยว่า จงใจแน่นอนเลยครับ

แต่ต่างกันที่ของ30STM ของเขานั้นมืออาชีพกว่ามาก รอดูตัวเต็มละกันครับ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    เนื้อเพลงไม่รู้ แต่ MV นะใช่เลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl2 อ่านกระทู้

เกลียดมาก พวกที่พูดว่า " ถ้าไม่พอใจ ไปนั่นซะ , ถ้าไม่พอใจก็ทำอย่างอื่นซะ , ถ้าไม่พอใจ ก็ออกนอกประเทศไปซะ " คืออยากถามว่า ใหญ่มาจากไหน เป็นใคร มีสิทธิ์อะไรมาสั่งคนอื่นให้ทำอย่างนั้นอย่างนี้ มีความยิ่งใหญ่ขนาดนั้นเหรอ ถึงขนาดกล้าสั่งให้คนอื่นไปทำสิ่งอื่นได้ สินค้าทุกชิ้น ทุกคนมีสิทธิ์วิจารณ์ ผลงานเพลงก็เหมือนกัน ถือว่าเป็นสินค้าชิ้นหนึ่ง ผู้บริโภคทุกคนมีสิทธิ์วิจารณ์ เป็นไปตามหลักกลไกตลาด ถ้าเกิดไม่มีการวิจารณ์ สินค้าก็จะเสื่อมคุณภาพลงไปเรื่อยๆ เพราะผู้ผลิตไม่ทราบถึงความต้องการของผู้ใช้ และสินค้าก็จะด้อยคุณภาพลงไป จนในที่สุดสินค้านั้นก็ต้องหายไปจากตลาด ถ้าเกิดไม่มีนักวิจารณ์เพลง เหล่าศิลปินก็ไม่รู้ว่าผู้ฟังรู้สึกยังไง ต้องแก้ไขยังไง ถึงจะประสบความสำเร็จ จริงอยู่บางครั้งการชมเชยก็เป็นแรงบรรดาลใจให้ศิลปินทำงาน แต่ใครมันจะเพอร์เฟคทุกอย่าง Bodyslam ไม่ใช่พระเจ้าที่จะทำงานเพลงได้ดีเยี่ยมจนไร้ที่ติ เพราะฉะนั้นมันก็ต้องมีข้อผิดพลาด ต้องมีการตำหนิกันบ้าง ให้รู้ว่าผิดพลาดตรงไหน ครั้งต่อไปจะได้เอาไปแก้ไขให้ถูกจุด

เข้าใจตรงกันนะ..!!

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    เกลียดมาก พวกที่พูดว่า " ถ้าไม่พอใจ ไปนั่นซะ , ถ้าไม่พอใจก็ทำอย่างอื่นซะ , ถ้าไม่พอใจ ก็ออกนอกประเทศไปซะ " คืออยากถามว่า ใหญ่มาจากไหน เป็นใคร มีสิทธิ์อะไรมาสั่งคนอื่นให้ทำอย่างนั้นอย่างนี้ มีความยิ่งใหญ่ขนาดนั้นเหรอ ถึงขนาดกล้าสั่งให้คนอื่นไปทำสิ่งอื่นได้ สินค้าทุกชิ้น ทุกคนมีสิทธิ์วิจารณ์ ผลงานเพลงก็เหมือนกัน ถือว่าเป็นสินค้าชิ้นหนึ่ง ผู้บริโภคทุกคนมีสิทธิ์วิจารณ์ เป็นไปตามหลักกลไกตลาด ถ้าเกิดไม่มีการวิจารณ์ สินค้าก็จะเสื่อมคุณภาพลงไปเรื่อยๆ เพราะผู้ผลิตไม่ทราบถึงความต้องการของผู้ใช้ และสินค้าก็จะด้อยคุณภาพลงไป จนในที่สุดสินค้านั้นก็ต้องหายไปจากตลาด ถ้าเกิดไม่มีนักวิจารณ์เพลง เหล่าศิลปินก็ไม่รู้ว่าผู้ฟังรู้สึกยังไง ต้องแก้ไขยังไง ถึงจะประสบความสำเร็จ จริงอยู่บางครั้งการชมเชยก็เป็นแรงบรรดาลใจให้ศิลปินทำงาน แต่ใครมันจะเพอร์เฟคทุกอย่าง Bodyslam ไม่ใช่พระเจ้าที่จะทำงานเพลงได้ดีเยี่ยมจนไร้ที่ติ เพราะฉะนั้นมันก็ต้องมีข้อผิดพลาด ต้องมีการตำหนิกันบ้าง ให้รู้ว่าผิดพลาดตรงไหน ครั้งต่อไปจะได้เอาไปแก้ไขให้ถูกจุด

เข้าใจตรงกันนะ..!!
    พูดถูกต้องที่สุดครับ!!!

ไปเจอพวกตรรกะไล่ให้ไปทำเองเถอะครับ "ว่าแต่เขา ตัวเองทำได้แแบบเขาหรือป่าว" "ไม่พอใจ -ึงก็ไปสร้างดูเองไป" "ฝีมือยังไม่ถึง -ึงอย่ามาวิจารณ์เขา"

ทำไมครับ ผมเป็นผู้บริโภค ผมมีสิทธิที่จะวิจารณ์ยังไงก็ได้ ผู้ผลิตเขาพร้อมรับฟังอยู่แล้ว ผมดูหนังแล้วถ้ามันห่วยจริงๆ ผมก็วิจารณ์ออกไป ดันมาเจอพวกติ่งมาพูดว่า

"-ึงทำได้อย่างเขารึป่าว ทำไม่ได้ก็หุบปากไป สร้างหนังได้เองเมื่อไหร่ค่อยมาพูด" พวกตรรกะป่วยๆ โง่ๆ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ตอนแรก ตะหงิด ๆ ว่าจะดราม่า แต่ไม่ทันและ

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อยากฟัง เวอร์เต็มไวๆจังเลย

ไม่ก็อป

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l34nl4z อ่านกระทู้
    วงนี้เค้ามีเพลงของเค้าที่ดังโดยไม่เหมือนวงอื่นมั๊ย ถ้ามีก็แปลว่าเค้ามีความสามารถในการแต่งเพลงโดยไม่ต้องก๊อปใครก็ได้ ส่วนประเด็นก๊อปไม่ก๊อปอันนี้ผมไม่รู้ (ผมไม่ใช่ติ่งวงนี้นะผมอินดี้ เมื่อก่อนก็ฟังอยู่ งมงาย ย้ำ ไรพวกเนี้ย)
    อินดี้จริงๆ เค้าไม่มาเที่ยวป่าวประกาศให้โลกรู้หรอกครับ เค้าแสดงออกเป็นตัวของตัวเองให้คนอื่นรู้เอง

ส่วนตัวคิดว่าพวกบอกตัวเองอินดี้เนี่ย ไม่ค่อยอินดี้ซักเท่าไหร่หรอก

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมเห็นมานานละครับ Bodyslam ผมเลิกฟังไปนานมาแล้ว
    ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่มาสองสามอัลบั้มหลังๆ ดูเพลงกลายเป็นเพลงการตลาดไปแล้ว
    แต่ก็ไม่ใช่ไม่ชอบ Bodyslam นะครับ

แต่30 Seconds to Mars นี้ เค้ามีของเค้าครับทำมาแต่อัลบั้ม เป็นยุคๆแนวเพลงระหว่างอัลบั้มไม่ต่างกันมาก
    มีความป็นตัวเองสูง

ไม่ได้ดราม่านะ ส่วนตัวสุดๆ อ่านพอนะไม่ต้องเดือด พอดีฟังมาเยอะอยู่ เพลงสากลนะ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    พี่ตูนเอาไงหละทีนี้มีกระแสว่าก็อปเขามา ทางเลือกที่ดีก็น่าจะเปลี่ยนชื่อเพลงเป็นเพลงเดียวกันไปเลยแล้วบอกว่า Ver.Thai(เสียค่าลิขสิทธิ์ไหมไม่รู้นะ)

ผมก็ไม่ได้อยากจะมาว่าเขาก็อบหรอกนะ แต่ที่ผมคิดคือมันคล้ายๆกันอยู่ แอบก็อบมากึ่งๆหรือ บังเอินผมก็ไม่แน่ใจหรอก รอดูกระแสนี้ต่อไปละกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    มาดูติ่งครับ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    คล้ายแค่ฉาก ที่เหลือทั้งเนื้อร้องและทำนองไม่ได้ใกล้เคียงกันเลย
    รอดูตัวเต็มถ้า mv มีแค่ฉากแบบนี้เหมือนกัน ก็คงเรียกว่าก็อป(ฉาก)

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ตัวเต็มของ 3STM คืออันนี้ครับ

ถ้าก๊อปละได้แบบนี้นะ ยอม... เทพจริง
    แต่ยังไงก็เถอะ 3STM เป็นวงโปรดผมเลย แต่ bodyslam ก็วงโปรดผมเหมือนกันเพราะงั้นคิดไรให้มัน win win กันทั้ง 2 ฝ่ายดีกว่า
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863

กระทู้รวมเพลงก็อป

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ของอิลรู้สึกว่าจะเรียก fixtape มั้งครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบแร็พไทยครับ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    ของอิลรู้สึกว่าจะเรียก fixtape มั้งครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบแร็พไทยครับ
    พี่อิลเค้าเสี่ยวจริงๆครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จะว่าไป 30 seconds ก็เหมือนหลายวงอยู่นะเช่น
    พลังแสงอาทิตย์ - sweet mullet คล้ายกับเพลง closer to the edge ของ 30
    หรือ เพลง ขอ - Lomosonic คล้ายกับเพลง Alibi ของ 30