ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38

[Android] Dungeon Defenders สุดยอดเกมส์ Action-RPG ของปี 2010 !!!

Dungeon Defenders สุดยอดเกมส์ Action-RPG ของปี 2010 !!!

สุดยอดเกม action-RPG บน Android กราฟิคงดงามมาก

เป็นเกมส์ฟอร์มใหญ่ของแอนดรอยเมื่อปลายปี 2010 ครับ เกมส์นี้โหดมาก ๆ ขอบอก ที่ว่าโหดไม่ใช่เนื้อหาหรือรูปแบบการเล่นชนิดที่ว่าติดเรทนะครับ แต่เป็นในเรื่องของสเป็คตัวเครื่องที่ใช้ในการเล่นเกมส์ ต้องเป็นเครื่องที่แรงมีสเป็คสูงเท่านั้นจึงจะเล่นได้อย่างลื่นไหล และตอนนี้รองรับแค่แอนดรอย OS 2.2 ทำให้เครื่องสเป็คกลาง ๆ + OS 2.1 ได้แต่มองตาปริบ ๆ เกมส์ Dungeon Defenders เด่นทั้งกราฟฟิคและซาวด์ สามารถขึ้นไปกระทบไหล่กับเกมส์ของไอโฟนได้เลยครับ

......

ก่อนอื่นมาดูความโหดกันก่อน ด้วยความต้องการพื้นฐานของระบบที่ใช้ในการเล่นเกมส์นี้

Minimum Requirements:

512 MB RAM (256 free at runtime)

GPU capable of OpenGL ES 2.0

Android 2.2 Froyo

800 Mhz CPU or greater recommended

SD card with at least 600 MB free storage

กราฟฟิคสวยงามตระการตา ฉากเปิดตัวเกมส์เหมือนดูหนังการ์ตูนแอนิเมชั่นเลย ภาพสวยมากครับ

เล่นแบบออนไลน์ได้ด้วยนะครับ เข้ามาตั้งค่าให้ลื่นขึ้นคือต้องลดขนาดของการแสดงผลกราฟฟิคที่ Option ทำให้ภาพสวยน้อยลงแต่สามารถรันเกมส์ได้

เป็นเกมส์ Action-RPG ที่บวกสไตล์ของแนว Tower Defense เข้าไปด้วย จีงไม่ใช่เกมส์ที่เดินหน้าฆ่ามอนสเตอร์ เก็บเควสและไอเท็มอย่างเดียว ผมชอบแนวการดำเนินเรื่องของเกมส์นี้ครับ ได้หลากหลายอารมณ์ดี

เนื้อเรื่อง ย่อ ๆ ก็คือ การปกป้อง คริสตัล Eternia ที่กักขัง Old Ones ผู้นำกองกำลังแห่งความชั่วร้าย เลือก Hero ของเราและวางแผนกลยุทธในการปกป้องคริสตัล Eternia ให้ได้

ตามสไตล์ของ RPG ที่มีการอัพเกดความสามารถ และรวมถึงอาวุธ ไอเท็มต่าง ๆ

เข้าเนื่อเรื่องในฉากต่อสู้ สร้างกับดักด้วยเวทมนต์พร้อมกับการต่อสู้แบบประชิดตัว อย่างที่บอกในต้อนต้นครับ เป็นเกมส์ที่ใช้รูปแบบของ Defenders ผสมกับ Action-RPG ช่วงแรกอาจจะงงกับเกมส์และการคอนโทรลที่ดูแปลก ๆ ต้องอาศัยการเรียนรู้ทำความคุ้นเคยสักระยะถึงจะเข้าใจรูปแบบการเล่น ส่วนผมคงไม่เล่นตอครับ เพราะสเป็คเครื่องไม่ค่อยอำนวย เอามาเขียนบทความแนะนำให้สมาชิกที่มีเครื่องแรงๆ ได้ทดสอบกันเต่อไปครับ

แต่ยอมรับเลยว่าเป็นเกมส์ที่สนุกมาก ภาพก็สวยระบบเสียงก็เยี่ยม รูปแบบของการดำเนินเรื่องก็น่าสนใจ ติดอยู่อย่างเดียวคือต้องการสเป็คของเครื่องที่สูงเกินไปครับ

เครื่องใครแรงรีบจัดไปด่วนครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    galaxy gio เล่นได้ป่าครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    galaxy S GT-I9000
    เล่นได้มั้ยครับ

พอดียังไม่คุ้นกับเกมบน Android อะครับ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ก้อบมาทั้งดุ้นเลยแหะ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    samsung galaxy S2 เล่นแล้วค้างเด้งกลับหน้าเมนูอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    Galaxy S เล่นได้ท่าทนความกระตุกได้ผมทนไม่ได้เล่น5นาทีเดินได้ไม่ถึง20ก้าวเลิกเลย 555+

Tags for this Thread