ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: PES | FIFA ::.
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,718

The Pitch is Ours! - KONAMI announces PES 2015

Konami ปล่อยข้อมูลกับภาพชุดใหม่ PES 2015 ออกมาแล้วครับ

ในภาพจะเห็นได้ว่ามีการปรับกราฟฟิกให้คมชัด HD ยิ่งขึ้นส่วน Gameplay นั้นจะดีขึ้นกว่าเดิมแค่ใหนคงต้องติดตามกันต่อไป

ข้อมูลบางส่วนแปลเฉพาะ Key Additions Credit เพจ winning

- PES2015 จะออก DLC อัพเดทให้ทุกสัปดาห์ - ซึ่งอันนี้จะรวมไปถึงข้อมูลนักเตะทั้งหมดด้วย ไม่ว่าจะเป็นการย้ายทีม หรือแผนการเล่น ตัวจริงในแต่ละสัปดาห์ โดยจะอัพเดทให้กับลีกอังกฤษ์ ฝรั่งเศส อิตาลี่ สเปน และบราซิลครับ
    - ข้อมูลนักเตะจะอัพเดททุกสัปดาห์ โดยยึดตามฟอร์มการเล่นในในแต่ละสัปดาห์เลย ดังนั้นถ้านักเตะคนนั้นกำลังยิงได้อย่างร้อนแรงในลีก ค่าพลังของหมอนี่ก็จะได้รับการอัพเดทเพิ่มด้วย
    - มาสเตอร์ลีกออนไลน์ได้รับการยกเครื่องใหม่ โดยให้ผู้เล่นและผู้จัดการทีมสามารถใช้ผลกำไรสะสมจาก GP points หรือจากธุรกรรมต่างๆที่เราได้ทำไปในสโมสร ตัวแทนของสโมสรสามารถจะหานักเตะที่มีคุณสมบัติตรงกับความต้องการของเราได้มากขึ้น ในขณะที่ตัวนักเตะที่ไม่แฮปปี้กับสโมสร ถ้าเรายังไม่ทำอะไรซักอย่าง เค้าก็สามารถก่อปัญหาให้กับความสมดุลของทีมจนอาจจะเกิดผลเสียอย่างคาดไม่ถึงได้ ซึ่งฟีเจอร์นี้จะถูกใส่ไว้ในโหมดออฟไลน์ด้วย (ใน master league ธรรมดาแบบเล่นคนเดียวก็น่าจะมีฟีเจอร์นี้เพิ่มมาเหมือนกัน)
    - ใน PES2015 คุณสามารถตกแต่งส่วนต่างๆของสนามเพื่อให้มันเข้ากับสไตล์การเล่นของคุณได้
    - ถ้าคู่แข่งที่คุณกำลังจะเจอ เป็นทีมที่ชอบเล่น passing game (เล่น/ส่งบอลกับพื้น) คุณสามารถบอกคนดูแลสนามว่าไม่ต้องตัดหญ้าได้ครับ เพื่อให้สนามของเรามีหญ้าที่ยาว (ในรูปคุณจะเห็นว่าหญ้ามันยาวกว่า 2014) เพื่อให้คู่แข่งเล่นบอลกับพื้นได้ยากขึ้น เพราะหญ้ามันยาว สปีดของบอลเวลาไปกับพื้นมันก็จะลดลง ทำให้ผู้เล่นทีมเราดักบอลได้ง่ายขึ้น (โหดมั้ยล่ะ)
    - หรือถ้าเป็นฝ่ายคุณเองที่ชอบเล่น passing game คุณสามารถสั่งให้รดน้ำให้พื้นสนามชุ่มได้ เพื่อเพิ่มสปีดบอลเวลาเล่นบอลสั้น
    - Stadium edit mode กลับมาแล้วครับ

คราวนี้เข้าใจสโลแกนคำว่า 'the pitch is ours' กันแล้วสินะครับ สนามของเรา เราคือฝ่ายคุมเกมนั่นเอง ซึ่งตรงนี้ของจริงก็ทำกันนะครับ เช่น สโต๊คซิตี้ก็ทำให้ความกว้างของสนามลดลง เพื่อช่วยในการทุ่มไกลของ Delap มันจะได้ไปตกกลางประตูพอดี

ส่วนอีกข้อนึง คือการอัพเดท DLC ทุกสัปดาห์ หลายคนที่เล่นเถื่อนคงเครียด ว่าแบบนี้แล้ว PESEdit จะเป็นไง แพทเพี้ยนตลอดเลยสิแบบนี้ ขอบอกว่าไม่ครับ โคนามิบอกว่า DLC นี้ "Applied to all online modes and optional within single-player mode." ซึ่งก็คือไอที่อัพเดททุกสัปดาห์เนี่ย จะมีผลกับโหมดออนไลน์ทั้งหมด ส่วนในโหมดเล่นคนเดียว มันจะเป็นออฟชั่นเสริมครับ เราสามารถเลือกได้ว่าจะอัพเดทหรือไม่ โคนามิเหลือทางเลือกไว้ให้สำหรับคนเล่นเถื่อนลงแพทเสริมด้วยอ่ะ สุดยอดเลย 55555

ก็ประมาณนี้แหละครับ ที่เหลือไปนั่งไล่อ่านกันเอาเองนะ https://uk.games.konami-europe.com/p...unces-PES-2015
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hasun : 4th July 2014 เมื่อ 09:31

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    เอนจิ้น pes 2015 กราฟฟิคพัฒนาให้เป็นภาพ HD เนื่องจากมีอิทธิพลกับ next gen ก็สวยงามขึ้นเยอะพอตัวเลยนะครับ แต่ระบบการเคลื่อนไหวจะต่อกรอนกับ FIFA 15 ได้มั้ย ต้องติดตามตอนต่อไปอะนะ!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEFJAMTOPFY : 4th July 2014 เมื่อ 09:44

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    เดี๊ยวนี้ชื่อนักเตะสะกดถูกตัวกันยัง

ตอนเป็นเด็กผมว่า วินนิ่ง สนุกกว่า ฟีฟ่า หลายขุมเลย เเต่พอเปลี่ยนมาเป็น pes เท่านั้นเเหละ ลงหลุม
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมชอบเล่น BAL มากเจอระบบการเคลื่อนไหว pes2014

ผมหนีมาเล่น fifa แทบไม่ทัน-*-

หวังการเคลื่อนไหวจะดีขึ้นนะ เพราะ fifa ใช้ ignite แล้วด้วย

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    Gameplay Pes 2015
    I LOVE LINKIN PARK

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เริ่มเหมือนจริงและ 55

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    แหม่ สวยจริงไรจริง นี่สิถึงเรียกว่า FOX engine ภาคที่แล้วนี่แบบ มัน FOX แล้วเร๊อะ การเคลื่อนไหวก็ยังเหมือนเดิม เท้าติดบอลมากเกินไป

ปล. ก็คงรอ FIFA ต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arashizato : 4th July 2014 เมื่อ 12:09

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ตอนนี้ผมยังเล่น 2013 อยู่เลย ชอบสุดละภาคนี้ หวังว่า 2015 คงจะไม่เหมือน 2014 นะ เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมยังเล่น 2013 อยู่เลย ชอบสุดละภาคนี้ หวังว่า 2015 คงจะไม่เหมือน 2014 นะ เหอะๆ
    นึกว่าเล่น 2013 อยู่คนเดียวซะแล้ว ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    2014 ทำใจเล่นไม่ได้จริงๆนั้นแหละ T-T หวังว่า 2015 จะดีกว่านะ

ตั้งแต่เปลี่ยนเป็น fox engine มันแปลกๆไงไม่รู้นะ สำหรับเกมส์ฟุตบอล ผมว่ามันไม่ค่อยเข้าเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    คงไม่ผิดหวังเหมือน 2014 นะ

ตอนนี้ยังไม่คาดหวังมาก เผื่อทำออกมาดีเกินคาด

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

ให้เวลาเค้า ซึมซาบ กับเอ็นจิ้น อีกนิดนึง

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เรื่อง texture ต้องยอม pes เค้าจริงแต่เวลาเล่นกล้อง tele ก็แทบไม่เห็นอยู่ดี

ต้องรอเกมออกมาได้บังคับเองถึงจะรู้ดูไปก็ไม่รู้้ว่าบังคับรู้สึกยังไง

เหมือน2014 ตอนดูภาพเล่นที่แรกวิ่งเนียนขึ้นดีจรังที่พอได้บังคับจริงรับไม่ได้เลย

อยากกลับมาเล่น bal หวังว่าการบังคับจะไหลลื่นขึ้น T-T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมว่า FIFA2015 ตอนนี้ทั้งกราฟฟิคและระบบนำไปเยอะละ ส่วนถ้า PES2015 จะเป็นแบบ 2014 ผมพูดเลยว่าคนหนีไปเล่นฟีฟ่าจะเยอะมากกว่าเดิมอีก

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    รูป KAGAWA เสื้อสวยมากอะ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    2014 แทบจะกล่าวได้ว่าล้มเหลวเลยก็ว่าได้ครับ หวังว่า 2015 คงไม่เป็นเหมือนกันนะ

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    หวังว่าภาคนี้จะทำให้ผมกลับไปเล่นนะ ภาคสุดท้ายที่เล่นภาค 11 นอกนั้นก็ไปฟีฟ่าละ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ใกล้เหมือนจริงขึ้นไปทุกทีละ ต่อไปสงสัยจะทำได้เกมส์เป็นคนบังคับนักฟุตบอลตัวจริงในสนามเล่นเองเลย
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    คาริค ตาเหล่

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    อยากให้การเล่นคล่องๆเหมือน ภาค2013แจ่มที่สุดเระ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kwin อ่านกระทู้
    Gameplay Pes 2015
    ระบบเร็วขึ้นทุกอย่างเลย Replay ก็เร็วขึ้น สปีดที่ไปกับบอลก็ดี ไม่โดนวิ่งตามได้ง่ายเกินไป อย่างภาค 14 ขนาดลองเอาโด้-เบลวิ่งกระชากบอล อะโหคอมยังวิ่งมาทันประชิดเบียดแย่งทัน

เกมออกเดือนกันยา มั้งครับ ดูแล้วอยากเล่นเบย