ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ขอเห็นด้วยข้อนึงได้ไหม เรื่องจัสติน บีเวอร์อ่ะ 5555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    แล้วติ่งไทยละ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    กูละฮาๆๆ กูเป็นติ่งญี่ปุ่น จะมีคนด่ากูไมเนียยยยๆๆ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เห็นข้อมูลจาก จขกท. ผมมีอาการติ่งเกาหลีเหนือขึ้นมาทันที

กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    กล้าดียังไงเอา The Beatles มาเปรียบเทียบเคยรู้ประวัติวงนี้ไหมวงนี้นะดังได้เพราะความสามารถไม่เคยต้องไปเรียนหรือศึกษาด้านดนตรีอะไรเลยวงเกาหลีนะต้องไปทำนู้นทำนี้แต่ละคนนะแค่ทำหน้านะเสียไปเท่าไหร่แล้วพวกมนูษย์พลาสติก

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อาการแบบนี้เชิญรับยาช่อง 2 ค่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ่านแล้วโครตฮา

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เขาโพสเหมือนคนเสียสติ = - =

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    บันเทิงเกาหลีมันก็เเค่กระแส เวลาเพลงใหม่มาก็เเค่โปรโมทโฆษณา+สร้างกระเเสเเค่นี้คนก็บ้าเห่อกันเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91

Motion Graphic Designer
    mutesonix™ Studio
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 971
    Blog Entries
    2
    คลั่ง จน เพี้ยนไปหมดล่ะ 555555 ต้องเอาไปล้างสมองง

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    สมงสมองไปหมดล่ะ
    EKUSU. . .KARIBAAAA!!!!!

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ทั้งหนัง ทั้งเพลง ทั้งเกม แม้แต่ประเทศที่คุณ ยืนอยู่ตอนนี้ ---> สู้เกาหลีไม่ได้ - -" เพลียยย

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ่ะครับ เรื่องของติ่งเกาหลี ผมก็ติดตาม แบบห่างๆ นะครับ ไม่อยากจะปวดหัวกับมันมาก

แต่ถ้ามีคนบอกว่า วงดนตรีเกาหลี ดีกว่า The Beetles สี่เต่าทอง บอกได้เลยว่า ไม่เห็นด้วย สี่เต่าทองเกิดก่อนเพลงเกาหลีดังๆ ตั้ง 50-60 ปี เพลงดังๆ อย่าง I Saw Her Standing There , Words of Love และเพลงอื่นๆ อีกมาก คุณไปว่าอย่างนี้เท่ากับว่าคุณพูดไม่คิด และดันติ่งเกาหลีดันมีทั้งเพศชายเพศหญิงและเพศสำรองด้วยสิ เจออะไรนิดๆ หน่อยๆ แทบจะวิ่งเต้นกันเลยทีเดียว

ตามที่หลายความเห็นบอกมาว่า สมงสมองไปหมดแล้ว อาจจะจริงในบางส่วน เพราะว่า ติ่งเกาหลีที่แบบฮาร์ดคอร์เนี่ย จะว่าอะไรจะเปรียบเทียบกับเกาหลีทั้งหมด ทั้งมวยไทย วรรณคดีอุทัยเทวี จัสติน บีเบอร์ และอื่นๆ มาเปรีนบกับ GG 4Munutes หรือวง EXO ที่ขนาดสาวๆ ในมหาลัยผมชื่นชอบมากกว่าแฟน จนอาจนึกในใจว่า "แฟนตรูเป็นเอามากเลยนะเนี่ย"

การเสพติดสิ่งที่เป็นของนอกมากเกินไป อย่างติ่งเกาหลี ติ่งคอสเพลย์ หลายๆคน ถึงขั้น กรีดแขนตัวเอง เสียเงินซื้อของที่ระลึกนักร้อง ไม่ไปโรงเรียน ไม่ไปทำงาน เห็นวงดนตรีเกาหลีดีกว่าพ่อแม่ตนเอง จนเสียสุขภาพตนเอง ผมอยากให้เขานึกถึงตรงนี้บ้าง แต่ยังไงวะ ถ้ามันถึงจุดอิ่มตัว เรื่องราวอาจจะซาลงในอนาคต

ผมเคยพูดถึงเรื่องของมวยไทย ที่ว่าเป็นของเกาหลีให้กับคนเฒ่าคนแก่ฟัง ท่านก็บอกผมเลยนะครับว่า "คนสมัยนี้ รู้เรื่องราวของความเป็นไทยน้อยเกินไป หันไปพึ่งของเมืองนอกเมืองนาซะเยอะ อย่าลืมว่า เราเป็นคนไทยอยู่ในเมืองไทย ไม่ใช่ คนเกาหลี ที่อยู่ในเกาหลี" คนเแก่แถวบ้านเล่าให้ผมฟัง

ปิดท้ายนะครับ เคยเล่าเรื่องติ่งเกาหลีให้คนแก่ฟัง แต่มีตาคนนึง ถึงกับฉุนครับ ด่าเป็นภาษาเหนือเลยว่า "ป้อเฒ่าคิงสอนนะก่ะ มวยไทยHa คิงหยังเป็นของเกาหลี ฮาผ่อมวยไทยมา 50 กว่าปี บ่เกยได้ยินว่าคนไทยดูถูกมวยไทยว่าเป็นของเกาหลี จ๊่าดง่าวบ่ะ ของของเฮาบ่ฮักษา ซ้ำไปซอบของนอก แล้วอย่างหวังว่า คนหมู่นี้จะเจริญในอนาคต"

ฝากกันไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    อ่านแล้วฮาอะ ไอติ่งคนนั้นมันไม่สนใจโลกเลยหรอว่าเค้ามีตัวตนจริงๆมั้ย 555555

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เห้ออออออออออ
    ปล. ผมก็ไม่ได้เกลียดหรอกนะเกาหลี เรื่องอื่นดีๆของเกาหลีก็มีอีกเยอะ แต่พูดก็พูดเหอะ น้องสาวผมมันบ้าาาาา ไอ้ ดาราเกาหลีจนเว่อ ผมจะดูทีวีแม่นก็เปิดแต่เกาหลี ให้ตายเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    อันเนี่ยส่วนตัวผมว่าแฟนคลับเยาะกว่า วงของพวก ติ่ง อีกน่ะ (มีทั่วโลกเลย)
    ถ้าถามผมว่า Miku เป็นไผ ผมก็บอกว่าเธอคือ โวลคาลอย(ไช่เขียนแบบนี้ปล่าวหว่า)เป็นโปรแกรม ร้องเพลง แต่ถ้าถาม EXO คือใคร เอิ่ม....................??????

และคำว่า ลิบซิ่ง ไช้ได้กับโปรแกรมรึก็เหมือนกับที่ เรา ร้องเพลงคาราโอเกะ แต่ขี้เกียจ ร้อง ก็เลยให้ คาราโอเกะ มันร้องของมันเอง <<< นี่คือ ลิบซิ่งรึ
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198
    เท่าที่อ่านมา ส่วนมากแฟนคลับของ EXO นะ ติ่งทุกคนไม่ได้งี่เง่าหรอก ส่วนมากเขาก็มีสมองกัน

แค่บางพวกนั่นแหละที่ทำตัวกร่าง โวยวายนู่นนั่นนี่ ทำตัวมีปัญหา ปล่อยมันไปเถอะอย่าได้สนใจ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    Teaser มันวัดอะไรไม่ได้หรอ

ตัวเต็ม

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ไม่อยากบอกให้แค้นนะครับ ถ้าญี่ปุ่นไม่ไปยุ่งกับอเมริกา อย่าหวังเลยว่าไอชนชาติเล็ก ๆ อย่างเกาหลีจะโงหัวขึ้นมาได้ ว่าง ๆ ก็อ่านอะไรที่เป้นเรื่องจริงซะบ้างแหม่ ญี่ปุ่นใช้เวลาแค่ไม่กี่เดือนยึดจีนยังทำได้เลย นับภาษาอะไรกับประเทศหลังเขาอย่างเกาหลี ยังจะมาทำปากดี โตเกียวลอกกรุงโซล ไอปัญญาอ่อนเอ้ย

(ปล. ขออภัย ผมเป็นติ่งญี่ปุ่นแบบสุดโต่งครับ)
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเป็นติ่งเกาหลี และพูดได้เต็มปาก แต่ติ่งนิสัยแบบนี้ผมไม่ชอบอ่ะ รสนิยมของใครของมัน

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เห็นปุ๊บ ผมนี่....

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    จากเครียดๆมาอ่านกระทู้ของติ่ง กระเหรียง(โคเรีย) ทำเอาผมฮาก๊ากลั่นห้องเลย

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John Dillinger อ่านกระทู้
    อย่ายุ่งกับ walking dead ดีกว่าติ่งทั้งหลายจ๋า

ใครดูจบแล้วจะรู้ดี 555555555555555555+
    แดริลระแวงป้าแคโรล จะมองดอกไม้ต้องดูให้แน่ใจก่อนว่าป้าไม่อยู่ 5555

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    พวกคุณติ่งครับ กินข้าวเป็นอาหารบ้างหรือเปล่าครับ หญ้าอ่ะอย่ากินให้มันมากนัก