ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

[เหตุการณ์]อยากเล่าเรื่องตอนเย็นของวันนี้ ที่โรงเรียนผม

ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเเค่อยากมาเล่าให้ฟัง
    วันนี้ผมกับเพื่อนพากันไปเก็บลําใยหลังโรงเรียน หญิง 2 ชาย 2(รวมผมด้วย)ตอนนั้นผมเห็นเพื่อนคนในห้องผมคนหนึ่ง(เป็นนักเรียน ไม่สิ นักเลงมากกว่า)ตอนนั้นผมไปหลบหลังกําเเพงระหว่างที่จะเดินต่อ เห็นเจ้านั่นปีนต้นไม้อยู่ผมตกใจมากตอนนั้นพวกผมตัดสินใจกลับ ตอนนั้นพวกผมก็คิดว่ามันต้องมาตีพวกผมเเน่ไม่ก็บอกครู(ไม่กลัวหรอกเเค่บอกครู เเต่กลัวเจอตีมากกว่า)ที่ผมสงสัยคือทําไมวันศุกร์ตอนเย็นผมกับเพื่อนต้องเจอเรื่องบางอย่าง วันศุกร์ก่อนเพื่อนบอกว่าเห็น ผีที่โรงอาหารตอนเล่นซ่อนเเอบ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    เก็บลำไยนี่ศัพท์แสลงป่าวครับ หญิง2ชาย2
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    เก็บลำไยนี่ศัพท์แสลงป่าวครับ หญิง2ชาย2

ก็ดึงเข้าไปได้เนอะ - -* ปล.หนุกมั้ยอะ =w=

ชอบดูเมะ H เป็นชีวิตจิตใจ
    เพดานห้องน้ำหญิงที่ไหนสักแห่ง!
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อาจมีพลังลึกลับบางอย่างซ่อนอยู่ก้อเป็นได้

กล่าวขอบคุณ
    141
    ลําใยที่เอาไว้กินครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghost th อ่านกระทู้
    ลําใยที่เอาไว้กินครับ

เก็บลำใย ญ 2 ช 2

ผมก็นึกไปนู้นน ไปหมดละ สมงสมอง 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 5th July 2014 เมื่อ 22:04

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ่านแล้วขำครับ แต่ไม่ได้คำ จขกท. นะ ขำคุณ dawnaja(คำแสลง)
    #คิดไป่ด้ายยยยย

ปล.คนบอร์ดนี้เหมือนครอบครัวเนอะ ไม่โกรธผมนะครับ 555

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    มาผลักดันให้เก็บลำไยเป็นศัพท์แสลงใหม่ของไทยกันเถอะ
    ผมมั่นใจว่าถ้าร่วมมือกันเราทำได้

"เก็บลำไย"
    เจ้าของศัพท์ดั้งเดิม : ghost th
    ผู้คิดค้นคำศัพท์ : diawnaja
    3 Coins DPP

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    จขกท เป็นคนเหนือเปล่าครับ เพราะว่าคนเหนือชอบพูดกันแบบนี้

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ใครไม่เข้าใจกระทู้นี้บ้าง?

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    เอาง่ายๆหวังว่าจะเข้าใจ
    "ผมกับเพื่อนเเอบไปเอาผลไม้หลังโรงเรียนครับ"
    ใตรไม่เข้าใจประมาณนี้ เเล้วก็ไปเจอเรื่อง กลัวว่าวันจันทร์ คนที่ผมเห็นจะมาตีผมรึปล่าว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เห้ยคุณพิมพ์มาแบบนี้ผมเริ่มไม่แน่ใจว่าคุณไปเก็บผลไม้จริงๆ หรือไปกินลำใยกันแน่ครับ
    แล้วคนเค้ามาเห็นคุณตอนเก็บลำใย แล้วทำไมเค้าต้องตีคุณ ผมโครตงงเลยอะ เอาตรงๆเลย
    คุณกับเพื่อนไป Yes (Man หนัง jim offlane ดีมากเลย) กันหรือยังไงเห้ย จะอ้อมค้อมทำไมเนี้ย งงนะเห้ย หรือเก็บผลไม้จริงๆแล้วผมคิดไปเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Never] : 6th July 2014 เมื่อ 05:27

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ตีมาก็สวนกลับดีกลัวอะไรลูกผู้ชายรึป่าว

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    555 คือไปเก็บผลไม้ชนิดหนึ่งที่ชื่อว่าลำไยหลังโรงเรียนมีเพื่อนผู้หญิง2 และเพื่อนชาย 1 และแล้วมีนักเรียนในห้องนิสัยนักเลงปีนกำแพงข้ามมาเห็นเข้า มันก็เลยกลัวว่าเราจะไปบอกครู แต่กลับกันคุณก็กลัวว่ามันจะตีคุณเพราะคุณอาจจะบอกครูว่ามันโดดกำแพง

ถ้าเป็นเหตุการณ์นี้ คุณอย่าไปกลัวครับถ้ามันมาแหยมกับเรา บอกครูใหญ่ไปเลยแต่บอกด้วยว่ามันจะทำร้ายผมถ้าผมบอกครู นักเรียนนักเลงสมัยนี้กลัวว่า พ่อแม่ รู้ว่าตนเป็นอย่างไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย safekung : 6th July 2014 เมื่อ 04:29