ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 664

Exclamation คริสโตเฟอร์ ไรท์ บอกเด็กไทยสมัยนี้กวนTEEN และรับความบันเทิงมากเกินไป (No Drama)

คริสโตเฟอร์ ไรท์ บอกเด็กไทยสมัยนี้กวนTEEN และรับความบันเทิงมากเกินไป

เอามาให้อ่านเฉยๆ อย่าดราม่ากันนะ...

ที่มา : postjung.com

facebook.com

posttoday.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    สะใจแถม ได้ความรู้ไปในตัวด้วยแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    สมัย ก่อน พ่อ ผม ยัง โดด เรียน ไป จีบสาว ไม่ก้อ ไปยกพวกตี กัน อยู่เลย มันเป็น เรื่อง ปกตินะ แค่ ว่า สมัยนี้ เทคโนโลยี มันเยอะ เลย ทำให้ ได้เจอ สิ่งใหม่ๆกว้างขึ้น อยู่ ที่ พ่อ แม่ นี้ แหละ คุณ เลี้ยง ดู ลูก คุณ ยัง ไง ปัจจุบัน ผม อายุ 25ล่ะ พ่อ แม่ เลี้ยง ผมเหมือน เพื่อน เลย คุย ปรึกษา สั่งสอน กัน ได้ แบบ แมนๆ 55
    AMD FX 8350 Black Edition 4.00 GHz RAM KingSton HYPER X 16G (4x4)Graphics AMD HD7950 DCll TOP CrossFire POWER XFX PRO850W FULL 80PLUS CORE EDITION

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beraden อ่านกระทู้
    สมัย ก่อน พ่อ ผม ยัง โดด เรียน ไป จีบสาว ไม่ก้อ ไปยกพวกตี กัน อยู่เลย มันเป็น เรื่อง ปกตินะ แค่ ว่า สมัยนี้ เทคโนโลยี มันเยอะ เลย ทำให้ ได้เจอ สิ่งใหม่ๆกว้างขึ้น อยู่ ที่ พ่อ แม่ นี้ แหละ คุณ เลี้ยง ดู ลูก คุณ ยัง ไง ปัจจุบัน ผม อายุ 25ล่ะ พ่อ แม่ เลี้ยง ผมเหมือน เพื่อน เลย คุย ปรึกษา สั่งสอน กัน ได้ แบบ แมนๆ 55
    อย่างคุณนี่จัดอยู่ในประเภท Smart Ass หรือ Dumb Ass ครับ เขียนคำ เว้นวรรคคำ ที่ไหนเค้าสอน....

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    แท็บเลตในมือผมสั่นไปหมดแล้ว บังอาจเอาเรื่องจริงมาพูด

แถมโค ตะ ระ ตรงจุดเลย ถึงจะไม่ใช่เด็กไทยทุกคนก็เถอะ แต่เด็กบางคนมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ

ชอบคำนี้ สะใจดี "เพราะสื่อที่เพิ่มมากขึ้น เด็กเลยคิดว่าเขามีความรู้พอ เลยดื้อ ฝรั่งเรียกว่า Smart Ass อวดรู้ อวดฉลาด"

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เพราะเด็กสมัยนี้ไม่ได้โง่ไง ไม่ได้หมายถึงวิชาความรู้หมายถึงเรื่องโลก เด็กรุ่นใหม่เริ่มยอมรับไม่ได้จากการโดนเอาเปรียบจากผู้มีอำนาจมากกว่า หรือผู้ที่อาวุโสกว่า ยกตัวอย่างง่ายๆก็การเกณฑ์ทหาร การรับน้อง
    และที่คนรุ่นใหม่เป็นเอทิสมากขึ้น คือเด็กรุ่นใหม่ๆไม่เหมือนคนเจนXหีือเจนเบบี้บูม ที่เป็นอนุรักษ์นิยมจ๋า และยังคอยก้มหัวให้เขาใช้งานแบบไม่คิดอะไร คนสมัยเจนY เจนZเป็นพวกคิดเองได้ และรู้เรื่องโลกมาก
    ทำให้ไม่ยอมถูกเอารัดเอาเปรียบ

ปล.ทำไมมันพิมพ์แล้วเว้นบรรทัดตอนโพสหวา

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    เด็กสมัยนี้กวนตรีนครับ ฮ่าๆๆ
    อิอิ...

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อันนี้เรื่องจริงครับ กวนกตรีนมาก แถมยังปีนเกลียวอีก มันน่าตบนัก ฮ่าๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เด็กdump แล้วอวดฉลาดนี่ผมเห็นเยอะนะแต่ดูๆไปแล้วคงจะตามสิ่งต่างๆรอบกายทั้งหลายแหล่ด้วยแหละหน๊าๆๆ และก็หน๊าๆๆtabletนะทำไมไม่ทำระบบการเรียนการสอนหนอๆๆให้มาแบบซื้ออะแบบะไม่ใช่าำหรับการศึกษาเด็ก****ก็เล่นทั้งวันสิ555+

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    เพราะเด็กสมัยนี้ไม่ได้โง่ไง ไม่ได้หมายถึงวิชาความรู้หมายถึงเรื่องโลก เด็กรุ่นใหม่เริ่มยอมรับไม่ได้จากการโดนเอาเปรียบจากผู้มีอำนาจมากกว่า หรือผู้ที่อาวุโสกว่า ยกตัวอย่างง่ายๆก็การเกณฑ์ทหาร การรับน้อง
    และที่คนรุ่นใหม่เป็นเอทิสมากขึ้น คือเด็กรุ่นใหม่ๆไม่เหมือนคนเจนXหีือเจนเบบี้บูม ที่เป็นอนุรักษ์นิยมจ๋า และยังคอยก้มหัวให้เขาใช้งานแบบไม่คิดอะไร คนสมัยเจนY เจนZเป็นพวกคิดเองได้ และรู้เรื่องโลกมาก
    ทำให้ไม่ยอมถูกเอารัดเอาเปรียบ

ปล.ทำไมมันพิมพ์แล้วเว้นบรรทัดตอนโพสหวา
    เห็นด้วยครับ เพราะเจนปัจจุบันรับรู้ข้อมูลข่าวสารบนโลกมากขึ้นมันทำให้พวกเขารู้ทันโลกมากขึ้น ซึ่งรวมถึงการอยู่เหนือการควบคุม

ซึ่งผู้ใหญ่บางคนยอมรับไม่ได้ แต่สุดท้ายมันก็ต้องผ่านไปตามรุ่นอยู่ดี เพราะงั้นคุณต้องเป็นคนทันโลก ไม่ใช่ให้โลกมาทันคุณ

เห็นเด็กเล่นเเท็บเล็ต คุณไม่ไปเล่นกับเขาบ้างล่ะ เรียนรู้ในสิ่งเดียวกับพวกเขาบ้าง พอรู้เท่าทันจะได้เเนะนำพวกเขาเหล่านั้นได้อย่างถูกวิธี

ไม่ใช่ต่อต้านเทคโนโลยีที่เปลี่ยนผันและก้าวหน้าอย่างรวดเร็วเพราะคุณไม่มีทางจะหยุดการเติบโตนี้ได้หรอก...
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ยังไง ยังไง

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ที่จริงจะโทษผู้ปกครองก็ไม่ถูก เพราะเวลาส่วนใหญ่ของเด็กนั้นอยู่ที่โรงเรียน ผมว่า "เพื่อน" สิตัวแปรสำคัญ
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เด็กก็โง่ ผู้ใหญ่ก็โง่

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    จริงของมัน

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    มิน่าล่ะ รู้สึกว่าพักหลังนี้สมาธิสั้น เป็นไปได้ไม๊ว่าเกี่ยวกับนอนน้อยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    อย่างคุณนี่จัดอยู่ในประเภท Smart Ass หรือ Dumb Ass ครับ เขียนคำ เว้นวรรคคำ ที่ไหนเค้าสอน....
    555 ขอบคุณครับ เป็นแนวผม ครับ อิอิ
    AMD FX 8350 Black Edition 4.00 GHz RAM KingSton HYPER X 16G (4x4)Graphics AMD HD7950 DCll TOP CrossFire POWER XFX PRO850W FULL 80PLUS CORE EDITION

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แสดงว่าหนูน้อยคงยังไม่เคยโดนความน่ากลัวจากผู้ใหญ่ล่ะสิ ****โตขึ้นฌมิงจะเข้าใจเอง

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ทำไมตูเห็นภาพไม่ขึ้นอยู่คนเดียวฟะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    งง เหมือนโดนหลอกด่า 5555 5

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ช่างเปรียบเปรย....

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เด็กสมัยนี้เกิดจากท้องพ่อท้องเเม่มาได้ไม่กี่วันก็มานั่งเล่นเกมส์ออนไลน์ เล่นเน็ตกันเเล้ว สมัยผมยังวาดเกมส์กระดาษเล่นกันอยู่เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    loginมาขอบคุณเลย

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    มันอยู่ที่ตัวเองมากกว่านะว่าเราจะทำอะไร เราจะทำตามใคร
    สิ่งเหล่านั้นมีผลต่อจิตใจต่อเรามากแค่ไหน

สิ่งรอบข้างผม ครอบครัว เพื่อน ดารา ทีวี เพลง เกม อะไรหลายๆอย่าง
    ไม่เคยมีอิทธิพลต่อผมเลย ชีวิตเป็นของตัวเองนะครับ อะไรที่มันดีต่อตัวเองก็ทำไปเหอะ

ส่วนที่ คุณคริส สื่อมาแบบนี้ก็โอเคนะพอเข้าใจ เห็นด้วยส่วนนึง ว่าวัยรุ่นมันเป็นแบบนี้
    เด็กมันเป็นแบบนี้ ผู้ปกครองเป็นแบบนี้ รุ่นแก่ ก็ แก่กระโหลกกะลา รุ่นๆมาหน่อยก็ ไม่ค่อยรับผิดชอบ
    สุดท้ายขอให้โตมาอย่างเข้มแข็งกันทุกคนนะครับ

ปล.อยากแสดงออกนิดหน่อย สับสนไปบ้างก็ขอโทษด้วยนะครับ