ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ธรรมดาครับ คนเกลียดผม มานานแล้ว บางคนนี่ขนาดจะมาบุกบ้านผม ตั้งแต่ 4-5ปีก่อน 555+

แต่ผมก็ไม่ว่าอะไรหรอก ผมไม่เก็บเอาไปใส่ใจอะไร ใครจะคิดยังไงกับผม มองผมในมุมไหน

ให้รู้ไว้นี่คือตัวผม นี่คือจุดยืนของผมก็พอ

ในบอร์ดผมไม่ซีเรียสอะไรหรอกครับ แต่ในชีวิตจริง เราควรจะรู้ตัวเองว่าเราทำอะไร สิ่งนั้นดีหรือไม่ดีก็พอ

" ถ้ารู้ว่าตัวเองทำดีแล้ว

ใครเกลียดชั่งก็ชั่งเขา

ไม่ใช่ปัญหาของเรา แต่เป็นปัญหาของตัวเขาเอง "

คุณ ballba ผมจะบอกคุณบอลอะไรอย่างคือ คนเขามักจะไม่ชอบให้เรารู้มากกว่าเขา ประสบการมากกว่าเขา เขาจะมองว่าเราโม้หรืออวดแต่ทั้งๆที่มันเป็นเรื่องจริง คนจำพวกนี้มักไม่ยอมรับความจริงที่ว่าคนอื่นเขาเก่งกว่าเขาประสบการมากกว่า
    จะออกไปในรูปอิจฉา หรือหาว่าเราโม้ ถ้าคนจำพวกนี้ไปทำงาน เจอรุ่นพี่หรือเพื่อนร่วมงานสอนก็จะฟังหูซ้ายทะลุหูขวา เพราะว่าเขาคิดว่าตัวเองเก่งแล้วรู้ดีแล้วไม่ยอมรับฟังความคิดคนอื่น และจะฟังแต่ตัวเอง ทำให้เกิดความไม่พัฒนาต่อตัวเอง
    และจะเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ แบบนี้เขาเรียกว่าเด็กไม่ยอมโต ไม่ได้จะมีแต่ในเด็กนะในผู้ใหญ่ก็เป็นนิสัยแบบนี้ ทั้งๆที่เราก็เล่าประสบการจริงๆของเราและความรู้บางอย่างที่เรารู้มากกว่าเขาบางเรื่อง แต่คนจำพวกนี้มักมองว่าเราอวดเราขี้โม้
    มีทางเดียวอย่างไปยุ่งเกี่ยวกับคนแบบนี้และอย่าไปใส่ใจคนแบบนี้เลย เถียงไปก็ไม่มีประโยชน์เพราะคนพวกนี้จะเอาชนะเราให้ได้ เพราะฉนั้นอย่าใส่ใจเลยครับคุณ ballba

ปล.ไม่อยากยุ่งกะกระทู้นี้แท้ๆเห็นแล้วก็สงสารคุณ ballba ผมก็ไม่เห็นคุณจะอวดอะไรเลยนะก็แค่เล่าประสบการก็มีคนคิดว่าโม้ซะและ เอาอะไรมาตัดสินว่าเขาโม้เขาอวดหรือว่าเขาพูดจริง ไม่มีอะไรวัดได้เลยนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    ผมไม่ใช่มัมมี่อะไรนั่นหรอกครับ ไม่มีกลุ่มด้วยซ้ำ ผมเล่นjkgคนเดียวมาตลอด ดูกระทู้ ตอบกระทู้ไปเรื่อย ไม่ค่อยได้โพสต์เอง
    ส่วนตอนนี้ก็ไม่ได้คิดอะไรแล้วล่ะครับ ช่วงเวลานั้นผมก็อายุไม่เท่าไหร่ไม่ค่อยมีอะไรให้คิดสักเท่าไหร่ ก็เก็บเรื่องพวกนี้มาคิด มาโกรธเป็นธรรมดา
    ตอนนี้คงไม่เก็บเรื่องพวกนี้มาคิดแล้วล่ะครับ มีสิ่งที่จำเป็นต้องคิดอีกเยอะเลยหลายอย่าง ผมก็ต้องขอโทษพวกคุณด้วยแหละครับไม่น่าเข้าไปยุ่ง
    แล้วก็ก็ไม่ได้โกรธอะไรแล้วครับ แค่มาแชร์ตามหัวกระทู้ ปล่อยมันเป็นอดีต^^
    ขอบคุณครับบบ ที่ตอบบ
    สมัยนั้นผมเองก็ไม่รู้ว่าา ทำอะไรไว้มั่ง
    ขอบคุณอีกที D

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    คุณ ballba ผมจะบอกคุณบอลอะไรอย่างคือ คนเขามักจะไม่ชอบให้เรารู้มากกว่าเขา ประสบการมากกว่าเขา เขาจะมองว่าเราโม้หรืออวดแต่ทั้งๆที่มันเป็นเรื่องจริง คนจำพวกนี้มักไม่ยอมรับความจริงที่ว่าคนอื่นเขาเก่งกว่าเขาประสบการมากกว่า
    จะออกไปในรูปอิจฉา หรือหาว่าเราโม้ ถ้าคนจำพวกนี้ไปทำงาน เจอรุ่นพี่หรือเพื่อนร่วมงานสอนก็จะฟังหูซ้ายทะลุหูขวา เพราะว่าเขาคิดว่าตัวเองเก่งแล้วรู้ดีแล้วไม่ยอมรับฟังความคิดคนอื่น และจะฟังแต่ตัวเอง ทำให้เกิดความไม่พัฒนาต่อตัวเอง
    และจะเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ แบบนี้เขาเรียกว่าเด็กไม่ยอมโต ไม่ได้จะมีแต่ในเด็กนะในผู้ใหญ่ก็เป็นนิสัยแบบนี้ ทั้งๆที่เราก็เล่าประสบการจริงๆของเราและความรู้บางอย่างที่เรารู้มากกว่าเขาบางเรื่อง แต่คนจำพวกนี้มักมองว่าเราอวดเราขี้โม้
    มีทางเดียวอย่างไปยุ่งเกี่ยวกับคนแบบนี้และอย่าไปใส่ใจคนแบบนี้เลย เถียงไปก็ไม่มีประโยชน์เพราะคนพวกนี้จะเอาชนะเราให้ได้ เพราะฉนั้นอย่าใส่ใจเลยครับคุณ ballba

ปล.ไม่อยากยุ่งกะกระทู้นี้แท้ๆเห็นแล้วก็สงสารคุณ ballba ผมก็ไม่เห็นคุณจะอวดอะไรเลยนะก็แค่เล่าประสบการก็มีคนคิดว่าโม้ซะและ เอาอะไรมาตัดสินว่าเขาโม้เขาอวดหรือว่าเขาพูดจริง ไม่มีอะไรวัดได้เลยนะ
    ขอบคุณที่เข้าใจผมครับ

ผมก็ไม่ได้มีเจตนาจะโชว์โม้โอ้อวดเลย ไล่ดูแต่ละกระทู้ชองผมได้ แล้วพิจารณาเอาครับ ผมเป็นคนโพส ผมรู้ใจตัวเองดีอยู่แล้ว

แต่ก็มีบางคนที่มองผมในมุมมองของเขา อาจจะมองผมว่า ไอนี่ม่างโม้อวดโชว์พาวหรืออะไร

ไม่เป็นไรหรอกครับ ตรงนั้นผมเข้าใจ เรื่องความคิดคนเรามันต่างกันจริง ผมก็ชินมานานแล้วหละ ไม่ได้ใส่ใจอะไร

ไม่งั้น ผมไม่อยู่มาจนวันนี้ครับ

ใครเกลียดผมด่าผม ผมก็ไม่รู้จะด่าใครเกลียดใครไปเพื่ออะไร มันไม่ได้ทำให้ผมรู้สึก รวยขึ้น หรือเรียนหนังสือเก่งขึ้นอยู่แล้วครับ - -

อีกเรื่องคือด่าผม ผมต้องเจ็บด้วยไหม ผมยังไม่รุ้เลย เฮือกกกก !! อย่าด่าผมเลย ผมเจ็บแล้ว..... ดูปัญญาอ่อนดีไหมหละ - - 55+

แล้วผมเป็นตัวของผมเองแบบนี้มาตลอด

ผมไม่รู้นะว่า การที่ผมจะอยุ่ในสังคมบอร์ดนี้

ผมต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองตรงไหน ทั้งๆที่ผมอยู่บอร์ดนี่มา 7 ปี ผมต้องโพสยังไง คนถึงจะชอบผม หรือ จะเกลียดผม

ผมต้องโพสเอาใจ ต้องตามกระแส เหรอ หรือต้องโพสยังไง ผมต้องแกล้ง เป็นคนดี ตีสนิท ผู้คนในบอดด้วยไหม

ต้องหาสาระมาลง เกมส์มาอัพไหม

หรือผมต้องไปไล่ถามทุกคนในบอดก่อนไหม ว่าถ้าผมโพสแบบนี้ มันไปขัดใจใครมันดูขี้โม้โอ้อวดไหม

สมมุติมีคนถามว่าอกหักทำไง ผมก็ตอบตรงๆว่าไปหาหมอต่อกระดูก บางคนเฮฮาไม่คิดไร บางคนอาจจะมองว่าผมกวนตรีน ก็เป็นไปได้

ถ้าจะบังคับความคิดเห็นผม ให้มันไม่ขัดตาใครเลยสักคน

ผมว่าคงไม่เรียกว่า เว็ปบอร์ดครับ

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 9th July 2014 เมื่อ 02:26

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ขอบคุณที่เข้าใจผมครับ

ผมก็ไม่ได้มีเจตนาจะโชว์โม้โอ้อวดเลย ไล่ดูแต่ละกระทู้ชองผมได้ แล้วพิจารณาเอาครับ ผมเป็นคนโพส ผมรู้ใจตัวเองดีอยู่แล้ว

แต่ก็มีบางคนที่มองผมในมุมมองของเขา อาจจะมองผมว่า ไอนี่ม่างโม้อวดโชว์พาวหรืออะไร

ไม่เป็นไรหรอกครับ ตรงนั้นผมเข้าใจ เรื่องความคิดคนเรามันต่างกันจริง ผมก็ชินมานานแล้วหละ ไม่ได้ใส่ใจอะไร

ไม่งั้น ผมไม่อยู่มาจนวันนี้ครับ

ใครเกลียดผมด่าผม ผมก็ไม่รู้จะด่าใครเกลียดใครไปเพื่ออะไร มันไม่ได้ทำให้ผมรู้สึก รวยขึ้น หรือเรียนหนังสือเก่งขึ้นอยู่แล้วครับ - -

อีกเรื่องคือด่าผม ผมต้องเจ็บด้วยไหม ผมยังไม่รุ้เลย เฮือกกกก !! อย่าด่าผมเลย ผมเจ็บแล้ว..... ดูปัญญาอ่อนดีไหมหละ - - 55+

แล้วผมเป็นตัวของผมเองแบบนี้มาตลอด

ผมไม่รู้นะว่า การที่ผมจะอยุ่ในสังคมบอร์ดนี้

ผมต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองตรงไหน ทั้งๆที่ผมอยู่บอร์ดนี่มา 7 ปี ผมต้องโพสยังไง คนถึงจะชอบผม หรือ จะเกลียดผม

ผมต้องโพสเอาใจ ต้องตามกระแส เหรอ หรือต้องโพสยังไง ผมต้องแกล้ง เป็นคนดี ตีสนิท ผู้คนในบอดด้วยไหม

ต้องหาสาระมาลง เกมส์มาอัพไหม

หรือผมต้องไปไล่ถามทุกคนในบอดก่อนไหม ว่าถ้าผมโพสแบบนี้ มันไปขัดใจใครมันดูขี้โม้โอ้อวดไหม

สมมุติมีคนถามว่าอกหักทำไง ผมก็ตอบตรงๆว่าไปหาหมอต่อกระดูก บางคนเฮฮาไม่คิดไร บางคนอาจจะมองว่าผมกวนตรีน ก็เป็นไปได้

ถ้าจะบังคับความคิดเห็นผม ให้มันไม่ขัดตาใครเลยสักคน

ผมว่าคงไม่เรียกว่า เว็ปบอร์ดครับ

ขอบคุณครับ
    ฮึ้ยยยย ซีเรียสไรมากมายเพื่อน ที่นีมันแค่สังคม "สมติ" บนโลกออนไลน์

อ๊ะนั่นแน่ ปากบอกไม่ไร แต่จริง ๆ น้อยใจใช่ม๊าาาา กะเหมือนผมตอนเข้ามาแรก ๆ แหละ ไรผิดนิดเดียว

โดนกระซวกกกกกกกก ซ้าาาาาาา เครียดไปหลายวันแต่ ต่อมาผม "คิดได้" ผมก้เฉย ๆ มันก็แค่โลกออนไลน์

ผมจะยืดอกบอกเลยตอนแรกที่เข้ามาผม "โ ค ต ร โลกสวย" เว็ปนี้มันได้ทำการเปลี่ยนผมให้เป็น "ซุปเปอร์ดาร์คเวิลด์" ไปเรียบร้อยแล้ว 55555555555555555+

ชีวิตจริงเราไม่ได้เดือดร้อนอะไรซักกะหน่อย อยู่เว็ปนี้มันต้อง เอามันเอาฮาเข้าไว้ ไรหน่อยนิดหน่อยอย่าไปคิดมาก

เพราะฉะนั้น "สู้ต่อไปทาเคชิ" 555555555555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 9th July 2014 เมื่อ 11:55

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้

อิจฉา?

อย่าเพิ่งรีบมโนครับ อย่าเพิ่งใช้ตัวเองเป็นศูนย์กลางโลกนี้ ตื่นได้แล้ว

ชีวิตผมดีกว่าเขาเยอะ เรื่องแย่ๆก็มี เรื่องดีๆก็มา แต่ไม่มีความจำเป็นต้องอวด

อีกอย่างคือผมแก่กว่าเค้าด้วย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunternik อ่านกระทู้
    อิจฉา?

อย่าเพิ่งรีบมโนครับ อย่าเพิ่งใช้ตัวเองเป็นศูนย์กลางโลกนี้ ตื่นได้แล้ว

ชีวิตผมดีกว่าเขาเยอะ เรื่องแย่ๆก็มี เรื่องดีๆก็มา แต่ไม่มีความจำเป็นต้องอวด

อีกอย่างคือผมแก่กว่าเค้าด้วย
    คุณว่าเค้าใช้ตัวเองเป็นศูนย์กลาง คุณก็โม้ว่า "ชีวิตคุณดีกว่าเขาเยอะ" ผมว่า balla เนี่ย บ้านค้ามีตังพอควรเลยนะ รถเขาก็แหล่มดี

อายุน้อยแค่นี้ แต่มีรถกระบะขับ + โมด้วย คุณว่าคุณแก่กว่าเขา คนบางคนอายุมากหน่ะ ไม่ได้จำเป็นว่า "ปัญญา" จะมากตาม บางคน 40 แล้ว ยังเกาะพ่อเกาะแม่ก็มีนะ

คุณว่าคุณ "แก่กว่าเขา" แล้วคุณว่า "คุณไม่มีความจำเป็นต้องอวด" ตอนเนี้ย คุณรู้แมะ

"คุณพยายามเอาตัวเองเป็นศูนย์กลาง" ด้วยการพยามยาม "โอ้อวดตัวเอง" ในทางอ้อม

balla หน่ะ เค้าเป็นกู้ภัย = ทำงานช่วยสังคม ไม่ว่ามันจะตรงหรืออ้อม คุณหน่ะ ว่าตัวเองอายุมากกว่าเขา ผมขอถาม ณ ปัจจุัน คุณทำงานช่วยสังคมอะไรบ้างไหมเหรอ

คือผมไม่ได้จะอวยอะไร balla หรอก แต่ผมพอดีผ่านมาเห็นที่คุณโพส ต่อม "โลกสวยผม" สะกิดไงไม่รุ เลยมากระแทกเล่น แค่นั้น
    ครับพ้ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 10th July 2014 เมื่อ 23:54

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    คุณว่าเค้าใช้ตัวเองเป็นศูนย์กลาง คุณก็โม้ว่า "ชีวิตคุณดีกว่าเขาเยอะ" ผมว่า balla เนี่ย บ้านค้ามีตังพอควรเลยนะ รถเขาก็แหล่มดี

อายุน้อยแค่นี้ แต่มีรถกระบะขับ + โมด้วย คุณว่าคุณแก่กว่าเขา คนบางคนอายุมากหน่ะ ไม่ได้จำเป็นว่า "ปัญญา" จะมากตาม บางคน 40 แล้ว ยังเกาะพ่อเกาะแม่ก็มีนะ

คุณว่าคุณ "แก่กว่าเขา" แล้วคุณว่า "คุณไม่มีความจำเป็นต้องอวด" ตอนเนี้ย คุณรู้แมะ

"คุณพยายามเอาตัวเองเป็นศูนย์กลาง" ด้วยการพยามยาม "โอ้อวดตัวเอง" ในทางอ้อม

ครับพ้ม
    ผมอาจจะไม่มีรถหรูๆเหมือนเค้า แต่ผมเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางตรงไหน

"ถ้า"อธิบายได้ ช่วยอธิบายหน่อย

จริงๆคุณอาจจะต้องหาความหมายของ"ศูนย์กลาง"ก่อนล่ะมั้ง

ส่วนทำงานเพื่อสังคมผมไม่เคยหรอกนะ

ผมทำได้แค่ทำงานให้ครอบครัวไม่ลำบาก แล้วก็ไม่ได้ไปปล้นฆ่าข่มขืนใครแบบในข่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunternik : 10th July 2014 เมื่อ 23:55

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunternik อ่านกระทู้
    ผมอาจจะไม่มีรถหรูๆเหมือนเค้า แต่ผมเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางตรงไหน

"ถ้า"อธิบายได้ ช่วยอธิบายหน่อย

จริงๆคุณอาจจะต้องหาความหมายของ"ศูนย์กลาง"ก่อนล่ะมั้ง
    ต้องถามคืนว่าเขาเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางตรงใหน ผมอ่านเม้นเขาบ่อยนะ ส่วนมากเห็นแต่เขาชอบอวดเรื่องสาวๆ แค่นั้นเอง

ถ้าเป็นศูนหน้าว่าไปอย่าง เอ็ะ หรือว่าเป็นปีกซ้ายขวา

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168

ด้วยการไปตัดสินว่า "ชีวิตคุณดีกว่าเขาเยอะ" ไงครับ จุ๊บ ๆ

คุณมีอะไรไปตัดสินว่า ชีวิตคุณดีกว่าเขาครับ รู้ได้ไงว่าตัวเองรวยหรือเก่งอะไรกว่าเขา

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ต้องถามคืนว่าเขาเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางตรงใหน ผมอ่านเม้นเขาบ่อยนะ ส่วนมากเห็นแต่เขาชอบอวดเรื่องสาวๆ แค่นั้นเอง
    คุณไม่ได้อ่านสินะ

ว่าผม Quote ใคร

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ด้วยการไปตัดสินว่า "ชีวิตคุณดีกว่าเขาเยอะ" ไงครับ จุ๊บ ๆ

คุณมีอะไรไปตัดสินว่า ชีวิตคุณดีกว่าเขาครับ รู้ได้ไงว่าตัวเองรวยหรือเก่งอะไรกว่าเขา
    การเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางคืออะไร คุณยังไม่เข้าใจเลย

จะให้ตอบโต้ยังไงดีล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunternik : 10th July 2014 เมื่อ 23:58

กล่าวขอบคุณ
    168

อ้าว ๆ นอกจากว่า คุณจะเกิน ๆ หน่อยแล้ว ดูเหมือนคุณจะดริ๊ฟเก่งด้วยนะเนี่ย 55555555555555555+

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้าว ๆ นอกจากว่า คุณจะเกิน ๆ หน่อยแล้ว ดูเหมือนคุณจะดริ๊ฟเก่งด้วยนะเนี่ย 55555555555555555+
    แล้วแต่จะคิดแล้วกัน

ขนาดมีเขียนไว้อยู่ คุณยังไม่อ่านเลย

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ผมจะไปปากซอย มีใครจะเอาอะไรมั้ยครับ?

#สายเลือด103
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    เข้ามาลงชื่อ ปั้มกระทู้ รายวันครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,422

... จำเป็นด้วยเหรอที่จะต้องดูว่าตอบใคร หือ ในบอร์ดนี้เป็นบอร์ดสาธารณะ ผมมีสิทธิที่จะตอบและถามคุณ หรือคุณจะบอกผมว่าผมไม่มีสิทธิในการออกความเห็น ขออภัย ที่นี่ ตรงนี้ มีไว้เพิ่อให้ทุกคนได้แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ที่เฉพาะให้ใครคนใดใครหนึ่งออกความคิดเห็นแค่นั้น

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    ลืมหุ่มโดรนซะละ -w-

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ... จำเป็นด้วยเหรอที่จะต้องดูว่าตอบใคร หือ ในบอร์ดนี้เป็นบอร์ดสาธารณะ ผมมีสิทธิที่จะตอบและถามคุณ หรือคุณจะบอกผมว่าผมไม่มีสิทธิในการออกความเห็น ขออภัย ที่นี่ ตรงนี้ มีไว้เพิ่อให้ทุกคนได้แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ที่เฉพาะให้ใครคนใดใครหนึ่งออกความคิดเห็นแค่นั้น
    งั้นถามก่อน กันหน้าแตก คุณคิดว่าผมพูดถึง"ใคร"

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    จำเป็นครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    งั้นถามก่อน กันหน้าแตก คุณคิดว่าผมพูดถึง"ใคร"
    ผมรู้ครับ ไม่งั้นผมจะบอกเหรอ ว่าสิทธิในการแสดงความคิดเห็น

แสดงว่าคุณไม่ได้อ่านที่ผมพิมพ์เลย หรือจับประเด็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    19
    ผมรู้ครับ ไม่งั้นผมจะบอกเหรอ ว่าสิทธิในการแสดงความคิดเห็น

แสดงว่าคุณไม่ได้อ่านที่ผมพิมพ์เลย หรือจับประเด็นไม่ได้
    ไม่รู้สินะ ไม่ได้ใช้ความทรงจำร่วมกัน ถ้าคิดเอาเองแล้วพลาด ผมก็คงกลายเป็นพวกมโนอย่างที่กล่าวไปข้างต้น

ถ้าคุณรู้และมั่นใจก็บอกชื่อมาสิครับ จะได้รู้กันไปเลยว่าเข้าใจตรงกัน ไม่ใช่ว่ามีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งหน้าแตก

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    Zaraki Kempaji ****ก็บอกๆเขาไปดิ จะได้จบๆ - -

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    มันน่ารำคาญนะครับพวกประเภทแบบ "คุณก็รู้นิผมพูดถึงใคร" หรือ "ก็รู้ๆกันอยู่นะครับว่าใคร" มันหงุดหงิดน่ะครับเหมือน Puzzle จะคุยกันด้วยเหตุผลก็ตรงๆไปเลยดีกว่า

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    5555555555555555555555555555555555+

เออเนอะ มู้ถามว่า "ไม่ชอบใคร" ก็มีแล้ว

มู้ถามว่า "ชอมใคร" ก็มีแล้ว

มันน่าจะมีใครไปโพสมู้ใหม่ว่า "คุณว่าใคร """ ดริ๊ฟเก่งสุด""" " ใน jokergameth บ้านเราเนอะ

555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555++++++++++++++++++++++

mragn คงมาม่ากระจุยกระจาย + ฮาาาาาาาาาาาาา กันท้องแข็ง 55555555555+ มีขุดมาบวกกันเล๊ะะะะะะะะะะะ 55

อิอิ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    กลายเป็นเถียงกันกับเรื่องของผู้ชายคนนึงซะแล้ว ยังไงคนเราก็ต้องมีคนรักคนเกลียดเป็นธรรมดา

ส่วนตัวก็ชอบคุณ ballba นะ หลายครั้งที่พูดอะไรทำให้ผมคิด ต่อยอดไปได้หลายอย่าง

ส่วนที่พูดถึงเรื่อง ผญ. มาผมก็เฉยๆแหละ ยังไงมันตั้งกระทู้ก็เหมือนตั้งวงคุยกัน

ก็ต้องพูดเรื่องที่ตนเองชอบและสนใจเป็นธรรมดาอยู่แล้วนะ

ถ้าจะไม่ให้ใครหมั่นไส้เลย ผมว่าก็ต้องวางตัวให้เข้ากับสังคมนั่นแหละ ถ้าทำงี้ก็จะกลายเป็นแทบไม่มีใครมองเห็น

ไม่มีใครจำได้ ไม่มีคนรัก ไม่มีคนเกลียด ก็แค่สมาชิกคนหนึ่ง แต่ไม่ได้มีอะไรน่าจดจำ ล่ะมั้งครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: