ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hotsuit357 อ่านกระทู้
    เรื่องนี้เลยครับ ชอบมาก

/เชดผิดกระทู้

//เผ่น....
    ขอบคุณครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    มีคนนึง แต่จำชื่อ user ไม่ได้ ....นายคนนี้ มักแขวะ gamer ชาว PC ตลอด อวย เกม console จนน่าหมั่นไส้...ฮึ่มๆ
    +10 สุดๆครับ เหมือนพวกมีปม ตอนเด็กๆพ่อแม่ไม่ซื้อให้ พอมีเข้าหน่อย คุยโว โอ้อวด สรรพคุณ แขวะ ไม่รู้มัน ทำแล้วมีความสุขหรอ ไม่อยากเอ่ยชื่อ ปล่อยให้โตๆไป น่าจะคิดได้เอง
    มี 2 บุรุษ ชื่อมีคำเหมือนกันอีกนะ 1 บุรุษหายไปละ อยู่เว็บมานานนะ แต่ไม่ใช่สมองในการพิมเท่าไหร่ ชื่อมันผู้ชายทั้งคู่ 555 ระบายหน่อย เห็นแค่ รูปประจำตัว มันก็เอียนละ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oner อ่านกระทู้
    +10 สุดๆครับ เหมือนพวกมีปม ตอนเด็กๆพ่อแม่ไม่ซื้อให้ พอมีเข้าหน่อย คุยโว โอ้อวด สรรพคุณ แขวะ ไม่รู้มัน ทำแล้วมีความสุขหรอ ไม่อยากเอ่ยชื่อ ปล่อยให้โตๆไป น่าจะคิดได้เอง
    มี 2 บุรุษ ชื่อมีคำเหมือนกันอีกนะ 1 บุรุษหายไปละ อยู่เว็บมานานนะ แต่ไม่ใช่สมองในการพิมเท่าไหร่ ชื่อมันผู้ชายทั้งคู่ 555 ระบายหน่อย เห็นแค่ รูปประจำตัว มันก็เอียนละ
    อู้วววววว โหดคั่กๆเลยจ้าท่านพี่

ของผมก็มีคนนะ จำชื่อไม่ได้ละนานมากเลย ไม่ชอบตรงที่ชอบแขวะคนอื่น แบบเขากำลังเหตุผลกันอยู่ดีๆ หมอนี่ดันจะไปใส่ไฟให้เขาซะงั้น
    I SEE BLOOD A YOU

กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    Doraemon มีกระทู้หนึ่งที่เขาถามหาแหล่ง ผมก็อยากจะเตือนเขานะ แต่ผมเป็นคนที่คิดมากเวลาจะโพสอะไรผมเลยไม่ได้เตือนเขาไป แต่ก็มียูสนึงที่เตือนเขาไปประมาณว่ามันไม่เหมาะสม มันไม่เท่หรอกมาตั้งกระทู้แบบนี้ แล้วก็เป็นอย่างที่ผมคิดยูสท่านนั้นเขาก็โดนรุม ผมก็คิดไว้แล้วว่ามันต้องมีคนจำพวกอย่างนี้อยู่อีก ทั้งๆที่บอร์ดนี้มีแต่เยาวชนซะส่วนใหญ่ ส่วน Doraemon ผมก็รู้ว่าเขายังไม่บรรลุนิติภาวะเลย ทำตัวเป็นเด็กอยากโชว์พาวไปได้ คิดว่าเท่หรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aa12 : 7th July 2014 เมื่อ 18:50

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342
    กระทู้นี้น่าติดตามมาก ไม่มีชื่อผมเลยดีจริงๆ 55 มาลงชือไว้ก่อนเผื่อเป็นตำนาน

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    ผมเกลียด nokiagalaxy01 ครับ มันชอบทำตัวขวางโลก แล้วชอบปิดประโยคด้วยคำว่า "เฮ้อ...สังคมไทย" มันเป็นร่างแยกใครไม่รู้จำไม่ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมรักทุกคนครับ

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    กระทู้ระบายเลยแฮะ 55 คงไม่มีใครเกลียดผมนะ นานๆทีจะเข้ามา

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คลังแสง อ่านกระทู้
    ผมว่าผมกล้าน่ะ เพราะปกติผมไม่ได้ค่อยได้ทำอะไรในบอร์ดนี้อยู่แล้ว แค่เข้ามาอ่านข่าวแล้วก็อยากคอมเม้นในบางทีเฉยๆ
    ไม่ถึงกับเกลียดแต่แค่รู้สึกว่าไม่ชอบสิ่งที่คนคนนี่แสดงออกครับ ยูเซอร์ที่ชื่อ sushi
    เห็นเขาชอบ แขวะเกมอีกค่ายที่เขาไม่ชอบบ่อยๆ แล้วเกมอีกค่ายเขาก็ อวยเอาๆ
    เห็นแล้วก็แบบ อุเหม่ ไอ้หมอนี่มันถูกจ้างมาปล่อยโฆษณาเปล่าว่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้

เห็นด้วยครับ แต่ไม่อยากขัดแก เดี๋ยวทะเลาะกันอีก...

เย้! มีด้วย!! ว่าแล้วต้องมี

ปล.ไม่เคยแขว่ะเกมส์อีกค่ายนะ เกมผมดูตามเนื้อผ้าเนื้อเกมเอาเลย เกมส์ไหนซื้อมาแล้วเฟล ผมด่าหมด *-*

ยกเว้นเรื่องHW อันนี้อย่ามาคุย ยังไงผมก็AMD lollllllllllll

พอดีชอบโพสแบบตรงๆ แมนๆอ่ะ มีอะไรไม่ต้องหลังไมค์ หน้าไมค์เลย ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sushi : 8th July 2014 เมื่อ 00:57

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    กระทู้ก็จั่วว่าแมนๆก็ยังจะมีประเภท "ไม่กล้าเอ่ยนามคนที่เกลียด" LOL

ปล.แค่อยากรู้ว่าใครเกลียดผมมั้ง จะได้ตรงๆกันไปเลยผมชอบ

ปล.2 คนที่ผมเกลียดไม่มีนะเพราะ "ผมถือว่าทุกคนมีความคิดของตัวเองแล้วนี้ก็บอร์ดพูดคุยจะพิมอะไรมันก็สิทธิ์ของคนๆนั้น"

ปล.3 ผมเป็นประเภทพูดตรงหรือที่คนมันชอบเรียกกันว่า "ปากหมา" นั้นแหละ ฮ่า ฮ่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyosuke Ayame : 8th July 2014 เมื่อ 01:21

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ธรรมดาครับ คนเกลียดผม มานานแล้ว บางคนนี่ขนาดจะมาบุกบ้านผม ตั้งแต่ 4-5ปีก่อน 555+

แต่ผมก็ไม่ว่าอะไรหรอก ผมไม่เก็บเอาไปใส่ใจอะไร ใครจะคิดยังไงกับผม มองผมในมุมไหน

ให้รู้ไว้นี่คือตัวผม นี่คือจุดยืนของผมก็พอ

ในบอร์ดผมไม่ซีเรียสอะไรหรอกครับ แต่ในชีวิตจริง เราควรจะรู้ตัวเองว่าเราทำอะไร สิ่งนั้นดีหรือไม่ดีก็พอ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    "ทำดีแล้วครับ
    ทำต่อไป เผื่อคนอื่นๆที่ยังไม่เกลียดอาจจะเกลียดคุณเข้าซักวัน
    และคนที่เกลียดคุณจะได้เกลียดมากขึ้นไปอีก"
    -จอห์น วัวเบน
    " ถ้ารู้ว่าตัวเองทำดีแล้ว

ใครเกลียดชั่งก็ชั่งเขา

ไม่ใช่ปัญหาของเรา แต่เป็นปัญหาของตัวเขาเอง "

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 8th July 2014 เมื่อ 19:56

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ธรรมดาครับ คนเกลียดผม มานานแล้ว บางคนนี่ขนาดจะมาบุกบ้านผม ตั้งแต่ 4-5ปีก่อน 555+

แต่ผมก็ไม่ว่าอะไรหรอก ผมไม่เก็บเอาไปใส่ใจอะไร ใครจะคิดยังไงกับผม มองผมในมุมไหน

ให้รู้ไว้นี่คือตัวผม นี่คือจุดยืนของผมก็พอ

ในบอร์ดผมไม่ซีเรียสอะไรหรอกครับ แต่ในชีวิตจริง เราควรจะรู้ตัวเองว่าเราทำอะไร สิ่งนั้นดีหรือไม่ดีก็พอ

ทำต่อไป เผื่อคนอื่นๆที่ยังไม่เกลียดอาจจะเกลียดคุณเข้าซักวัน
    และคนที่เกลียดคุณจะได้เกลียดมากขึ้นไปอีก"

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ballba ไอนี่ครับ รู้ดีทุกเรื่อง ไปหมดทุกที่ ทำได้หมดทุกอย่าง 555+
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    จอห์น วัวเบน ใครฟระ!!! 5555

กล่าวขอบคุณ
    243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    จอห์น วัวเบน ใครฟระ!!! 5555
    น้องชายที่ไม่ได้เกิดจากพ่อแม่หรือญาติของเคิร์ต โคเบนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เข้ามาฮา จอห์น วัวเบน

ballba เขาก็ไม่ได้ทำอะไรผิดนี่ครับ แค่บางทีทำตัวรู้มากก็เท่านั้นเอง ผมเองก็แอบหมั่นไส้เขานิดๆ เหมือนกัน

อาจเป็นเพราะ ballba กล้าที่จะโพสต์ กล้าที่จะคอมเม้นละมั้งเลยโดนเกลียด (ไม่ได้ชมนะ ballba อย่าเข้าใจผิด)

แต่มียูสเซอร์นึงนะ eric หรือ erax อะไรนี่แหละ ผมไปจาบจ้วงคอมเม้นเขาก่อน ดราม่ากันอยู่พักนึง ไม่ทันได้เคลียร์กระทู้ปลิวไปซะก่อน

ผมทำอะไรไม่พอใจยังไงก็ขอโทษด้วยละกันนะครับ ไม่อยากให้เกิดอคติกัน ดราม่ายังไงก็เพื่อนร่วมเว็บ ขอโทษอีกครั้งครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    เรื่องของคุณ ballba ผมไม่รุ้ว่าใครคิดยังไง แต่เท่าที่ผมอ่านๆมาตลอดเขาก็ไม่ได้ทำอะไรผิด ไม่ได้ไปฆ่าใครตายนะ
    ถ้าเขาทำผิดกฎบอร์ดผมว่าเขาโดนแบนไปนานแล้วหละ เพียงแต่ว่าบางครั้งเขาอาจจะโพสอะไรที่ไม่เข้าตา ทำให้หลายคนอคติกับเขาไปเอง
    อย่างคุณเสาไฟฟ้า ไม่ได้ทำอะไรผิดแค่เพ้อไปวันๆสังคมก็รังเกียจแล้ว
    แต่ผมยอมรับเลยว่า ballba ใจคุณเด็ดเดี่ยวและเย็นชามากที่รับความกดดันได้ ผมจำได้ตั้งแต่ตอนบอดประมูลไปถล่มuserเขาใน youtube ใน pantip ก็มี
    แต่ด้วยความเป็นผู้ใหญ่ของคนในบอดจึงมีเหตุและผลมากกว่า ทำให้มีกลุ่มคนปกป้องเขา เพราะเขาก็ไม่ได้ผิดอะไร แค่หมั้นไส้และอคติกันไปเอง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    ที่นี่ที่ไหนเนี่ย...ผมไม่รู้...ผมเมา ฮ่าๆไม่มีเราในนี้เลย เย้!!!

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ก็ไม่รู้สินะ แต่แค่แวะมาบอกว่า "ไม่มีมิตรแท้หรือศัตรูถาวร" หรอก

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    เข้ามาดูเฉยๆครับ
    เห็นว่ากระทู้นี้น่าสนใจดี

ประเด็นหลักเลยคือผมแค่เข้ามาปั๊มกระทู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

"ผมคิดว่าคนที่ขี้อวดหรือโชว์ภูมิมันไม่ใช่สิ่งที่ดีนักนะครับ แต่ก็อย่างว่า
    พอทำบ่อยๆจะติดเป็นนิสัยก็ไม่แปลก ต่างคนต่างนิสัย"

- จอห์น วัวเบน และภรรยา คอร์ตหีย์ เลิฟ
    บทสัมภาษณ์จากนิตยสาร "แม่บ้านและการเล่น Monster Hunter เบื่องต้น"

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    "ผมคิดว่าคนที่ขี้อวดหรือโชว์ภูมิมันไม่ใช่สิ่งที่ดีนักนะครับ แต่ก็อย่างว่า
    พอทำบ่อยๆจะติดเป็นนิสัยก็ไม่แปลก ต่างคนต่างนิสัย"

- จอห์น วัวเบน และภรรยา คอร์ตหีย์ เลิฟ
    บทสัมภาษณ์จากนิตยสาร "แม่บ้านและการเล่น Monster Hunter เบื่องต้น"
    ผมคิดว่า ผมก็ไม่เคยไปอวดหรือโชว์ภูมิใส่ใครหรอกนะ อื่มมมม..

แค่แสดงความเห็นไปวันๆ แต่จะมองความเห็นผมเป็นแบบไหน

คงอยู่ที่สันดารของแต่ละคนครับ

บังเอิญ คนที่มีสันดานแบบผมมีเยอะอยู่นา
    ลองกลับไปอ่านดูนะครับ
    อ่อครับ ก็เรื่องของคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 8th July 2014 เมื่อ 23:59

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    243

ผมคิดว่า ผมก็ไม่เคยไปอวดหรือโชว์ภูมิใส่ใครหรอกนะ อื่มมมม..

แค่แสดงความเห็นไปวันๆ แต่จะมองความเห็นผมเป็นแบบไหน

คงอยู่ที่สันดารของแต่ละคนครับ
    บังเอิญ คนที่มีสันดานแบบผมมีเยอะอยู่นา
    ลองกลับไปอ่านดูนะครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    ไม่เคยเกลียดเป็นรายคนครับ แต่เกลียดกลุ่มนึง ประมาณ7-10 คน
    ชื่อกลุ่ม อีเกิ้ล..อะไรสักอย่างจำไม่ค่อยได้ นานแล้ว5-6ปีได้ตั้งแต่บอร์ดเก่า(ผมไม่ได้ใช้ชื่อยูสนี้)
    คือกลุ่มเนี้ย ชอบคุยโวว่ากลุ่มตัวเองดีอย่างโน้นอย่างนี้ อวยกันเองบ้างไรบ้าง(ขี้คุย) และจะโพสต์ไร้สาระไปเรื่อย(โพสต์คุยกันสนุกสนานโดยไม่เกี่ยวกับเกมส์ที่แจกแม้แต่น้อยตามกระทู้แจกเกมส์)
    ซึ่งตอนนั้นเคร่งเรื่องโพสต์มั่วมาก เพราะบอร์ดล่มบ่อย ผมก็ไปบอกไปเตือน
    แต่กลุ่มนี้ไม่สนใจ แล้วยังรุมด่าผมอีกว่าเสรือกอะไรด้วย
    (เหตุการณ์ครั้งนั้นทำพวกนั้นโดนแบนไป3คน ตอนนี้ยังมีกลุ่มนี้หลงเหลืออยุ่มั้ยครับ ทักทายผมได้นะ)
    5555555 เอาล้ะ ๆถ้าจำไม่ผิดสมัยนั้นผมยังเห่อ . . . อยู่เลยย ถ้าจำไม่ผิดอีกรอบบนี่ นาย ก็ตั้งกลุ่มเหมือนกันใช้มะ สมัยนั้นอะ Mummy ป้ะ ถูกป้ะวะ
    หรือกลุ่มอื่นน หรือใคร ก็แถลงไข หน่อยแล้วกัน เรื่องมันผ่านมา 4 5 6 ปีได้ละ ให้อดีตแย่ ๆมันลบเลือนไป ตามกาลเวลาและอายุ 5555 มาคิดตอนนี้ก็รู้สึกผิดนะ ทำอัลไลลงไป 55555
    ผมก็ไม่ได้เล่นบอร์ดนี้นานล้ะ แต่สมัครค้างไว้อยู่ เอาเป็นว่าา ขอโทษแล้วกันนะ ถ้าวันนั้นผมเป็นคนทำให้นายโดนแบน
    เอาเป็นว่าถ้าอ่านแล้ว Inbox ตอบมาหน่อยละกันว่ารับรู้แล้ว . . ..

ไม่อยากให้บาดหมางกัน อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LinKinP : 9th July 2014 เมื่อ 00:44

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LinKinP อ่านกระทู้
    5555555 เอาล้ะ ๆถ้าจำไม่ผิดสมัยนั้นผมยังเห่อ . . . อยู่เลยย ถ้าจำไม่ผิดอีกรอบบนี่ นาย ก็ตั้งกลุ่มเหมือนกันใช้มะ สมัยนั้นอะ Mummy ป้ะ ถูกป้ะวะ
    หรือกลุ่มอื่นน หรือใคร ก็แถลงไข หน่อยแล้วกัน เรื่องมันผ่านมา 4 5 6 ปีได้ละ ให้อดีตแย่ ๆมันลบเลือนไป ตามกาลเวลาและอายุ 5555 มาคิดตอนนี้ก็รู้สึกผิดนะ ทำอัลไลลงไป 55555
    ผมก็ไม่ได้เล่นบอร์ดนี้นานล้ะ แต่สมัครค้างไว้อยู่ เอาเป็นว่าา ขอโทษแล้วกันนะ ถ้าวันนั้นผมเป็นคนทำให้นายโดนแบน
    เอาเป็นว่าถ้าอ่านแล้ว Inbox ตอบมาหน่อยละกันว่ารับรู้แล้ว . . ..

ไม่อยากให้บาดหมางกัน อิอิ
    ผมไม่ใช่มัมมี่อะไรนั่นหรอกครับ ไม่มีกลุ่มด้วยซ้ำ ผมเล่นjkgคนเดียวมาตลอด ดูกระทู้ ตอบกระทู้ไปเรื่อย ไม่ค่อยได้โพสต์เอง
    ส่วนตอนนี้ก็ไม่ได้คิดอะไรแล้วล่ะครับ ช่วงเวลานั้นผมก็อายุไม่เท่าไหร่ไม่ค่อยมีอะไรให้คิดสักเท่าไหร่ ก็เก็บเรื่องพวกนี้มาคิด มาโกรธเป็นธรรมดา
    ตอนนี้คงไม่เก็บเรื่องพวกนี้มาคิดแล้วล่ะครับ มีสิ่งที่จำเป็นต้องคิดอีกเยอะเลยหลายอย่าง ผมก็ต้องขอโทษพวกคุณด้วยแหละครับไม่น่าเข้าไปยุ่ง
    แล้วก็ก็ไม่ได้โกรธอะไรแล้วครับ แค่มาแชร์ตามหัวกระทู้ ปล่อยมันเป็นอดีต^^

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: