ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ่านมาซะนาน เหมือนโดนตัวเอง

ถึงผมออกจะกำลังเข้าวัยเฒ่าแล้ว

แต่ผมก็ยังไถเงินของพระบิดาผมอยู่นะเครป

ทำไงได้ ก็พระบิดาของผมเขาไม่เดือดร้อน แกเต็มใจให้เอง อิิอิ55555+

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ไม่ชอบ NOOBBRINGER ครับ ผมอิจฉาที่เขามีลายเซ็นต์ใหญ่ๆ เอ้ย ลายเซ็นต์กลมๆ เอ้ยยย ลายเซ็นต์ขาวๆ เอ้ยยยยยยยยย ลายเซ็นต์เด้งๆ เอ้ยยยยยยยยยยยย
    เอาเป็นว่า เขาไม่แปะ วาร์ป ไว้ให้ ผมเลยไม่ชอบเขา คุคุคุ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    แหม่ ผมไม่ได้เกลียดใคร และไม่มีใครเกลียดผม อยู่เงียบๆ เฉยๆ แบบนี้แหละ ดีละ แหม่

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    แค่เขาถามว่ากล้าบอกชื่อคนในบอร์ดที่คุณไม่ชอบหรือเปล่า ทำไมบางคนเม้นตอบยาวจังเลยครับ ขอสั้นๆไม่เกิน 3 บรรทัดนะจ๊ะ นาย อย่ารีบออกทะเล 555+

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เกลียดพวกที่ชอบเอาโปรเเกรมฟรีมาครอบลิ้งเเล้วก็เอามาเเจก
    /มันน่าจับทำหมันซะให้หมด!!!

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    มีบางคนเม้นท์ไว้ว่าไม่ใส่ใจ ใครจะเกลียดยังไงก็ช่าง
    แต่ไง๋ดิ้นมาหลายเม้นท์เลย (หัวเราะกลบเกลื่อน)

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunternik อ่านกระทู้
    ไม่รู้สินะ ไม่ได้ใช้ความทรงจำร่วมกัน ถ้าคิดเอาเองแล้วพลาด ผมก็คงกลายเป็นพวกมโนอย่างที่กล่าวไปข้างต้น

ถ้าคุณรู้และมั่นใจก็บอกชื่อมาสิครับ จะได้รู้กันไปเลยว่าเข้าใจตรงกัน ไม่ใช่ว่ามีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งหน้าแตก
    blacklotus55 ใช่ใหมละ

หรือ Ballba ในประเด็นที่คุณพิมพ์มามันกล่าวถึงแค่สองคนนี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheGNIK อ่านกระทู้
    มีบางคนเม้นท์ไว้ว่าไม่ใส่ใจ ใครจะเกลียดยังไงก็ช่าง
    แต่ไง๋ดิ้นมาหลายเม้นท์เลย (หัวเราะกลบเกลื่อน)
    ดิ้นแรงดีครับ
    ยังกะผับที่ผมเคยขับรถเก๋งของผมเองไปหิ้วโคโยตี้มานอนด้วย 3 คนเลย

ไม่ได้อวดนะ "แบ่งปันประสบการณ์" พอดีผ่านอะไรในชีวิตเยอะน่ะครับ (หัวเราะกลบเกลื่อน)

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    5555 กระทู้นี้เริ่มได้กลิ่นแปลกๆละ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    กระทู้นี้ยังคงแรงเหมือนเดิม เดี๋ยวสักพักคงกลายเป็น
    "ถามกันแบบตรงๆ แมนๆ เลยครับ ว่าทุกท่านกล้าบอกชื่อคนในบอร์ดที่คุณอยากจะฆ่าหรือเปล่า"

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    blacklotus55 ใช่ใหมละ

หรือ Ballba ในประเด็นที่คุณพิมพ์มามันกล่าวถึงแค่สองคนนี้
    สุดท้ายคุณก็พลาดซะเอง

ไม่เป็นไร เดี๋ยวแจงให้อ่านแล้วกัน "ถ้าคุณอ่านนะ"

ก่อนอื่น ผม Quote คุณ manglove ว่าอย่าคิดว่าคนอื่นจะเหมือนสิ่งที่ตัวเองคิดทั้งหมด

แล้วคุณก็ออกตัวแรงว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ต้องถามคืนว่าเขาเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางตรงใหน ผมอ่านเม้นเขาบ่อยนะ ส่วนมากเห็นแต่เขาชอบอวดเรื่องสาวๆ แค่นั้นเอง

ถ้าเป็นศูนหน้าว่าไปอย่าง เอ็ะ หรือว่าเป็นปีกซ้ายขวา
    ผมถึงได้สบถว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunternik อ่านกระทู้
    คุณไม่ได้อ่านสินะ

ว่าผม Quote ใคร
    แต่คุณกลับเข้าใจเป็นอย่างอื่น แล้วก็ตอบไม่ตรงคำถามว่า

... จำเป็นด้วยเหรอที่จะต้องดูว่าตอบใคร หือ ในบอร์ดนี้เป็นบอร์ดสาธารณะ ผมมีสิทธิที่จะตอบและถามคุณ หรือคุณจะบอกผมว่าผมไม่มีสิทธิในการออกความเห็น ขออภัย ที่นี่ ตรงนี้ มีไว้เพิ่อให้ทุกคนได้แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ที่เฉพาะให้ใครคนใดใครหนึ่งออกความคิดเห็นแค่นั้น
    ผมเลยต้องถามว่า

งั้นถามก่อน กันหน้าแตก คุณคิดว่าผมพูดถึง"ใคร"
    แล้วสุดท้าย คุณก็เข้าใจผิดไปเองว่าผมพูดถึงคุณบอลหรือคุณบัวดำ

ถ้ายังไม่เข้าใจอีก ผมก็คงต้องไปหาพารากินแล้วล่ะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    ดิ้นแรงดีครับ
    ยังกะผับที่ผมเคยขับรถเก๋งของผมเองไปหิ้วโคโยตี้มานอนด้วย 3 คนเลย

ไม่ได้อวดนะ "แบ่งปันประสบการณ์" พอดีผ่านอะไรในชีวิตเยอะน่ะครับ (หัวเราะกลบเกลื่อน)
    จริงหรอครับผมยังไม่เคยเห็นใครโพสอะไรขนาดนี้ คุณคงจะเซียนกว่าใครน่าดูเลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Imyour : 11th July 2014 เมื่อ 01:50

กล่าวขอบคุณ
    243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Imyour อ่านกระทู้
    จริงหรอครับผมยังไม่เคยเห็นใครโพสอะไรขนาดนี้ คุณคงจะเซียนกว่าใครน่าดูเลยนะครับ
    อะแน่นอน ชีวิตผ่านอะไรมาเยอะ เรื่องหญิงนี่ขอให้บอกครับ สาวโลตัสก็ได้มาล้าวว

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ถึงเวลาลบทู้แล้วม่าง ฮ่าๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    มั่นใจว่าทำดีแล้ว

แบบที่ประมาณว่า มีเมียอยุ่แล้ว แต่ก็ยังมีหญิงอื่นไปด้วยอ่ะนะ

แบบที่เคยๆเล่ามา ผมจำไม่ค่อยได้ขี้เกียจขุด

จริงอย่างที่เค้าว่า ไม่ซีเรียสกับสังคมในบอร์ด

มั่นใจว่าดีแล้วอย่าไปแคร์ใครจะว่าไรก็ช่าง แต่ดิ้นแรงจิงจุง

ถ้าทำอย่างว่าแล้วคิดว่าทำดีแล้ว

ก็นะ ขรรมแพ้พ คริคริ

แต่ถ้าไม่ได้บอกว่าตัวเองดี จะมีประโยคนี้ทำไมน้ออ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    มั่นใจว่าทำดีแล้ว

แบบที่ประมาณว่า มีเมียอยุ่แล้ว แต่ก็ยังมีหญิงอื่นไปด้วยอ่ะนะ

แบบที่เคยๆเล่ามา ผมจำไม่ค่อยได้ขี้เกียจขุด

จริงอย่างที่เค้าว่า ไม่ซีเรียสกับสังคมในบอร์ด

มั่นใจว่าดีแล้วอย่าไปแคร์ใครจะว่าไรก็ช่าง แต่ดิ้นแรงจิงจุง

ถ้าทำอย่างว่าแล้วคิดว่าทำดีแล้ว

ก็นะ ขรรมแพ้พ คริคริ

แต่ถ้าไม่ได้บอกว่าตัวเองดี จะมีประโยคนี้ทำไมน้ออ
    เท่าที่ผมอ่านมา เขาไม่เคยบอกนะครับว่าตัวเองดี เรื่องที่โพสอาจจะจิงหรือไม่จริงก้ได้ แต่ที่เขาบอกว่าทำดีหมายถึงในชีวิตจริงครับ
    ในบอร์ดก็แล้วแต่ คุณจะแสดงเป็นตัวร้ายหรือพระเอกก็ได้ และมีบางคนที่โพสว่าตัวเองแสนดีนักหนาใครนะ

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    เบื่อไหมกับการเก็บเวล!!มาทีหลังก้อเทพทันคนเล่นก่อน !!!
    Dota2เซิฟจิงเกอเบล มีฮีโร่ 400ตัว เลเวลตัน 200 |ไม่มีจุติ|แนวหาของ|ไม่มีแร่ขาย
    สกิลมีถึงเลเวล 200 สมดุลทุกสกิลทุกสายสกิลนินจาหายตัวได้จริง
    สร้างตัวละครรับชุด +15 ทั้งตัวและรับรถมอไซด์ Yamaha Fino ปี70 ฟรี เลือกตัวเวลตันทันที !!
    ร้านค้าลับในป่าสามารถนั่งรถเมล์ไปได้เลย
    ตี +4 ขึ้นไปมีโอกาส 0 มีโอกาศหาย ตี+สูงสุด +15 มีผงโรชานดอป
    กิจกรรมสะสมตุ๊กตาฟัคทองแลกแหวน 200, ปีก, และอื่นๆที่ร้านค้าลับในป่า
    กิจกรรมดาบวงพระจันทร์ แลกไข่มุขและทับทิม 10 ก้อน แลกที่ NPC ช่างซ่อมมอไซด์ ไม่ต้องรอจีเอ็ม
    เปิดระบบวอร์ทุกวัน วอร์ได้ตลอด 24 ชั่วโมง
    อาวุธขยับ EP9 เฟรนแสงดาวควันดำ ดรอปที่แมปแดนเทพ นินจาและบอสหลังวอร์ได้บ้าน
    แต้มสเตตัส/เลเวล[สายตรง 3/2],[เอ็กดรีม 4/3] เปลี่ยนอาชีพในช๊อปสเตตัสไม่โกง
    ระบบเกมส์ทันสมัย ออนไลน์ครบ 2 ชม.ได้ 10 พ้อย กดเช็คชื่อรับพ้อยที่ Ancient ของทีมตัวเอง
    ระบบต่างๆ
    - สร้างตัวเวลตันทันที
    - ระบบท้าดวลมีเดิมพัน
    - ระบบเติมเงินมีของแถมทุกใบของแถมเข้าตัวออโต้ไม่ต้องรอจีเอ็มแอส
    - ระบบเปลี่ยนอาชีพสามารถเปลี่ยนอาชีพได้ทุกอาชีพ
    - ระบบออไลน์ 2 ชม. 10 พ้อย
    - รองรับอาวุธใหม่ อาวุธขยับ EP9, แสงดาว, ควันดำ และสกิล 237
    - ระบบ แหวน 200 ทุกอาชีพ และกิจกรรมพิเศษตุ๊กตาฟักทอง แลกไอเท็มพิเศษสำหรับแค่กิจกรรมนี้ ( ปีก โรบอท แหวน200 )

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    ถึงเวลาลบทู้แล้วม่าง ฮ่าๆ
    ผมรีพอตไปแล้ว ใครรู้ตัวว่าโพสไม่ดีหรือว่าใครหรือปั้มกระทู้มากไปก็ลบซะ อย่าปั้มเนียน เดี๋ยวจะลอยไม่รู้ตัว ปิดกระทู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Imyour : 11th July 2014 เมื่อ 02:14

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    สุดท้ายคุณก็พลาดซะเอง

ไม่เป็นไร เดี๋ยวแจงให้อ่านแล้วกัน "ถ้าคุณอ่านนะ"

ก่อนอื่น ผม Quote คุณ manglove ว่าอย่าคิดว่าคนอื่นจะเหมือนสิ่งที่ตัวเองคิดทั้งหมด

แล้วคุณก็ออกตัวแรงว่า

ผมถึงได้สบถว่า

แต่คุณกลับเข้าใจเป็นอย่างอื่น แล้วก็ตอบไม่ตรงคำถามว่า

ผมเลยต้องถามว่า

แล้วสุดท้าย คุณก็เข้าใจผิดไปเองว่าผมพูดถึงคุณบอลหรือคุณบัวดำ

ถ้ายังไม่เข้าใจอีก ผมก็คงต้องไปหาพารากินแล้วล่ะ
    ลืมเลื่อนขึ้นไปดูชื่อ แต่สุดท้ายประเดก็นที่คุณกล่าวถึง มันก็คุณ ballba อยู่ดี ผมพลาดหน่อยหนึ่ง ลืมกดเลื่อนไปดูชื่อ ว่าคุณกำลังเถียงใคร ได้ ข้อนี่ผมพลาด

แล้วไอ้ที่ว่าตอบไม่ตรงคำถาม ผมว่าคุรไม่เข้าใจมนสิ่งที่ผมจะตอบมากกว่า คุณกำลังจะบอกว่าผมกำลังเสือกไม่ควรยุ่ง ผมก็ตอบไปไง มันเป็นสิทธิของผมพวกคุณไม่ได้คุยกันส่วนตัว มันตรงตัวดีอยู่แล้ว

และประเด็นผมจะพูดถึงเรื่องที่คุณไปว่าเขา (ballba) ในเรื่องชีวิตที่คนอวดอ้างว่าดีกว่า อายุฉันเยอะ อาบน้ำร้อนมามากกว่า แต่คุณก็ยังจะแถมาเรื่องที่การตอบใครๆ อีก (และผมก็ไปบ้าจี้เล่นกับคุณอีก)

และ manglove เขาพิมพ์มาก็ถูกส่วนหนึ่ง มันอาจจะเป็นเรื่องจริง หรือ ไม่จริงก็ได้ แต่จะไปว่าเขาทำไม มันก็เหมือนเวลาคนแก่เขามาเล่นประสบการณ์(ตอแหล)ให้คุณฟัง กับ เด็กน้อย มาเล่า(เรื่องจริง)ให้คุณฟัง คุณก็ไปเชื่อคนแก่ ถูกมั้ย??

เพราะคุณเห็นแก่อายุที่มากกว่า

ใหนคุณก็แถมาแล้ว ผมขอวกกลับไปสิ่งที่ผมคาใจหน่อยละกัน

บอกไว้ก่อน ผมไม่ได้ชอบคุณ ballba เขาเลย นิสัยผมเกียจขี้หน้าคนง่ายๆ อยู่แล้ว(แน่นอนผมขีนเขา(ballba)ด้วย) แต่มันขึ้นอยู่กับว่าผมซังใครมากกว่ากัน และผมจะไม่เสือกเลยหากไม่ไปสะดุดกับไอ้คำว่า ชีวิตดีกว่า อายุมากกว่า ของคุณ คุณเอาอะไร

ตัดสินว่าชีวิตเขาแย่กว่าคุณ ห่ะ เงิน ผู้หญิง โรคภัย ทรัพย์สิน ชื่อเสียง คุณเอาอะไรเป็นเกณฑ์ หือ ใหนลองบอกผมสิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 11th July 2014 เมื่อ 09:16

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ถามเเมนๆ สรุปแล้วเวลาเเก้ปัญหามันก็เเมนๆตามชื่อกระทู้เลย - - ไม่มีใครยอมใครหลังๆหนักข้อเเล้วนะครับกระทู้นี้มีเเเข่งวัดบุญวัดวาศนากันด้วย

ปล่อยตกเลยครับยังไงเล่นบอร์ดเดียวกันเจอกันคือเก่า เพราะมันกลายเป็นว่าคนเราต้องยกความดีขึ้นมาเพื่อให้พ้นชื่อจากกระทู้แต่อย่างที่เรารู้ๆกันบางคนเคยทำบุญวัดนั้นบ้างวัดนี้บ้างแต่ไม่ได้ความว่าเราต้องทำให้ครบทุกวัด เพราะงั้นทุกคนล้วนมีตำหนิครับผมว่าถ้าตัดที่เราเถียงๆกันเนี่ยมันก็นับว่าจบได้เเล้วมั้งเพราะเจ้าตัวเขาไม่ต่อล้อต่อเถียงด้วยเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    กระทู้นี้กลับมาเดือดได้ไงหว่า แถมดราม่ากันเรื่องของบุคคลที่สามอีกต่างหาก

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    เละตุมเป๊ะ ละลาเละตุมเป๊ะ เละตุมเป๊ะละลาเละตุมเป๊ะ ลาลาเหละตุมเป๊ะ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    เกลียดใครก็พิมพ์ชื่อกันมาแมนๆ ซิครับตามชื่อหัวข้อไงตีวัวกระทบคลาดกันอยู่ได้ มันจะเคลียร์ๆ กันให้จบในกระทู้นี้

กล่าวขอบคุณ
    243
    ลืมเลื่อนขึ้นไปดูชื่อ แต่สุดท้ายประเดก็นที่คุณกล่าวถึง มันก็คุณ ballba อยู่ดี ผมพลาดหน่อยหนึ่ง ลืมกดเลื่อนไปดูชื่อ ว่าคุณกำลังเถียงใคร ได้ ข้อนี่ผมพลาด

แล้วไอ้ที่ว่าตอบไม่ตรงคำถาม ผมว่าคุรไม่เข้าใจมนสิ่งที่ผมจะตอบมากกว่า คุณกำลังจะบอกว่าผมกำลังเสือกไม่ควรยุ่ง ผมก็ตอบไปไง มันเป็นสิทธิของผมพวกคุณไม่ได้คุยกันส่วนตัว มันตรงตัวดีอยู่แล้ว

และประเด็นผมจะพูดถึงเรื่องที่คุณไปว่าเขา (ballba) ในเรื่องชีวิตที่คนอวดอ้างว่าดีกว่า อายุฉันเยอะ อาบน้ำร้อนมามากกว่า แต่คุณก็ยังจะแถมาเรื่องที่การตอบใครๆ อีก (และผมก็ไปบ้าจี้เล่นกับคุณอีก)

และ manglove เขาพิมพ์มาก็ถูกส่วนหนึ่ง มันอาจจะเป็นเรื่องจริง หรือ ไม่จริงก็ได้ แต่จะไปว่าเขาทำไม มันก็เหมือนเวลาคนแก่เขามาเล่นประสบการณ์(ตอแหล)ให้คุณฟัง กับ เด็กน้อย มาเล่า(เรื่องจริง)ให้คุณฟัง คุณก็ไปเชื่อคนแก่ ถูกมั้ย??

เพราะคุณเห็นแก่อายุที่มากกว่า

ใหนคุณก็แถมาแล้ว ผมขอวกกลับไปสิ่งที่ผมคาใจหน่อยละกัน

บอกไว้ก่อน ผมไม่ได้ชอบคุณ ballba เขาเลย นิสัยผมเกียจขี้หน้าคนง่ายๆ อยู่แล้ว(แน่นอนผมขีนเขา(ballba)ด้วย) แต่มันขึ้นอยู่กับว่าผมซังใครมากกว่ากัน และผมจะไม่เสือกเลยหากไม่ไปสะดุดกับไอ้คำว่า ชีวิตดีกว่า อายุมากกว่า ของคุณ คุณเอาอะไร

ตัดสินว่าชีวิตเขาแย่กว่าคุณ ห่ะ เงิน ผู้หญิง โรคภัย ทรัพย์สิน ชื่อเสียง คุณเอาอะไรเป็นเกณฑ์ หือ ใหนลองบอกผมสิ
    เขาไม่ได้แถหนิ เขาบอกว่า "อย่าเพิ่งใช้ตัวเองเป็นศูนย์กลางโลกนี้" ซึ่งก็คือคุณ manglove
    แล้วคุณมิงก็ออกตัวล้อฟรีว่า

"ต้องถามคืนว่าเขาเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางตรงใหน ผมอ่านเม้นเขาบ่อยนะ ส่วนมากเห็นแต่เขาชอบอวดเรื่องสาวๆ แค่นั้นเอง

ถ้าเป็นศูนหน้าว่าไปอย่าง เอ็ะ หรือว่าเป็นปีกซ้ายขวา"

ซึ่งหมายถึง ballba
    เขาก็เลยบอกไปว่า

"คุณไม่ได้อ่านสินะ

ว่าผม Quote ใคร"

แล้วจะให้ตอบตรงคำถามได้ไงในเมื่อคนที่สนทนาด้วยไปเรื่องอื่นไปแหล่ว
    ในตอนนี้ไม่ใช่ใครที่ไหนหรอกที่แถ - -

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    1
    กระทู้ความเห็นแบบนี้ ถ้าออกความเห็นในลักษณะที่เปิดใจกว้าง ยอมรับฟังผู้อื่น วิจารณ์ผู้อื่นโดยยึดหลักเหตุผล มันจะเป็นกระทู้ที่ดีกระทู้หนึ่ง ที่สามารถสะท้อนตัวของเรา เหมือนเป็นกระจกเงาได้ แต่สมาชิกบางคนไม่เป็นแบบนั้น ขอปิดกระทู้นี้ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า