ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

[ระบาย]น้อยใจเวรกรรม บาป บุญคุณโทษ ไม่ยุติธรรม =_="

เรื่องนี้เกิดขึ้นตั้งแต่ที่ผมศึกษาอยู่ ม.ต้น

ผ่านมากว่า5ปี ปัจจุบันศึกษาอยู่ปริญญาตรี ปี 3

ช่วงนั้น คุณตา ผมเสียผมจึงบวชหน้าไฟเป็นระยะเวลา เช้า-เย้น

เพราะวันถัดมาผมมีเข้าค่ายลูกเสือ เป็นระยะเวลา 5วัน4คืน

ผมโดนเพื่อนๆแซวสาระพัด แต่เพื่อนกันไม่คิดอะไร

จนไปเข้าค่ายทหารฝึกลูกเสือ ทหารก็เรียกผม ไอ้ทิต ถามว่าโกรธทหารไหมไม่! เพราะผมไม่รู้ว่ามันแปลว่าอะไร

ประมาณวันที่3 มีเดินทางไกลตอนกลางคืน

ระหว่างเข้าแถวอยู่นั้น มันช่างพอดิบพอดี ที่พวกนักเลงหัวไม้ ที่คุมโรงเรียนนี้ ยืนอยู่แถวหลังผม

(คิดดูสิมันจะเกิดอะไรขึ้น??? กับหัวเนียนๆของผม)

แรกมันแกล้งเพื่อนผมที่ยืนข้างๆก่อน โดยการตบหัว ต้องยอมครับเพราะรู้ว่าถ้าเกิดเรื่องเปิดเรียนมาจะโดนอะไร กับนักเลงหัวไม้กลุ่มนี้

และหากมีเรื่องอาจตกวิชาลูกเสืออีก

เพื่อนผมจึงยืนนิ่งให้มันตบ

จนในที่สุดมันก็เปลี่ยนเป้าหมายครับ

หัวโจกเลย มันชื่อ "ตั้ม" ลักษณะผอมสูงแก้มตอบ ดำ ตัดผมสกรินเฮด

มันเปิดหัวผมเป็นคนแรก ตบมาที่หัวผมดังลั่น คนในแถวหันมามองกันหมด

ผมก็หันไปมองมัน มันก็ทำสีหน้าแบบ อ้อร้อกวนตีน อุ่ยมองหน้า น่ากลัวจังเลย ประมาณนั้น

ผมจึงหันกลับมา เวลาผ่านไปไม่กี่วินาที พวกในแก๊งมันก็ ตบกันคนละ ที 2 ที

กว่าครูฝึกจะเดินมา ผมก็โดนไปหลายดอก

ในใจมันแค้นขนาดว่า ถ้าสู้มัน และไม่ มีปัญหาวิชาลูกเสืออย่างที่ครูฝึก ขู่ไว้ตอนมาวันแรกนะ

อยากจะฆ่ามันให้ตายไปเลย แต่ผมก็ไม่ได้ทำอะไร แต่ในใจกลับคิดให้ คุณตา ที่พึ่งเสียไปช่วยผมแทน หรือสิ่งศักดิ์สิทธ์ก็ตาม

จนวันออกค่ายกลับมาเรียนวิชาตามปกติ พวกมันก็ยังอยู่ดีทุกคน เวลาเดินผ่านใน โรงเรียน มันก็มองหน้า และทำท่าเหมือนจะไล่หมา

แต่ผมก็ไม่ได้ไปเอาเรื่องนะ เพราะผมพวกพ้องก็ไม่ค่อยจะมี มีกันอยู่ 6 คน พวกมันมีกันครึ่งโรงเรียนได้ ตั้งแต่ ม.1-6

จนจบ ม.ต้นผมก็ไปต่อ ปวช. ก็ต้องไปวิ่งหนีไม้หนีมีด หนีระเบิด จนจบมาเรียนปริญญาได้

และผมยังคอยจับตาดู พวกนักเลงกลุ่มนั้นรอวันที่มันล่มจม

แต่มัน ไม่ใช่ครับ!

ปัจจุบัน นายตั้ม คนนี้ ยังมีชีวิตอยู่ กินดีมีสุข ทั้งที่มันเลิกเรียนแค่ ม.ต้น

แถมกินดีมีสุขแบบ ที่ผมไม่มีทางจะได้ไปถึงจุดที่มันอยู่

มันมีลูก 1คน และ เมีย 2คนเด็ดๆทั้งคู่ ไม่พอ บ้านที่มันซื้ออยู่กับครอบครัว 3คนผัวเมีย และลูก อย่างกับ คฤหาสน์

ไม่พอ มันขับ mercedes benz และมีถึง2คัน ผมก็ไม่รู้หรอกว่า รุ่นอะไร ราคาแค่ไหน แต่มันคงไม่ถูกแน่ ทรงมัน สปอร์ตๆหน่อย

และทะเบียนประมูล มันก็เลยทำให้ผม น้อยใจโชคชะตานิดหน่อย ที่คนอย่างเค้า สามารถมีกินมีอยู่ดีดีได้

ขอบคุณสำหรับการอ่าน และรับฟังการระบายของผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 4th July 2014 เมื่อ 18:39

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    คิดซะว่าเขาทำบุญเก่าไว้เยอะน่ะครับ #สำหรับผมตอนบวชหน้าไฟเพื่อนๆจะเคารพมากที่ทดแทนบุญคุณนะ อย่าคิดไรมากเลยครับ
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ค้ายาหรือเปล่า นายตั้มทำธุรกิจอะไรคับ มันเข้าข่่ายร่ำรวยผิดปกตินะ อยากแก้แค้นเรียนให้จบแล้วไปสมัคร ปปส. หาหลักฐานมัดตัวให้ได้โชคดีนี้คดียาเสพติด มีโทษถึงประหารชีวิต

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    [นโลกใบนี้ ไม่มีคำว่า ยุติธรรม

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ค้ายาหรือเปล่า นายตั้มทำธุรกิจอะไรคับ มันเข้าข่่ายร่ำรวยผิดปกตินะ อยากแก้แค้นเรียนให้จบแล้วไปสมัคร ปปส. หาหลักฐานมัดตัวให้ได้โชคดีนี้คดียาเสพติด มีโทษถึงประหารชีวิต
    เค้ามีธุระกิจส่วนตัวครับ มีรูปนึง ในโกดัง เป็นกล่องลังซ้อนๆกันเต็มโกดังเลย

ขายพวก น่าจะเป็นอาหารเสริม ที่เค้าทำกับครอบครัวนะ และเค้าเป็นคนใต้ เค้าน่าจะมีไร่ยางอยู่ เพราะภาพตอนแต่งงาน บ้านพ่อแม่เค้าก็ไม่ธรรมดาเลย

ก็ไม่รู้นะว่าค้ายาหรือเปล่า แต่ปัจจุบัน นาย ตั้ม หุ่นไม่เหมือนเดิมแล้ว อ้วนขึ้นและราศีจับมากๆ หุ่น เสี่ย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    อย่าไปน้อยใจผมเข้าใจครับคนเราแข่งเรือ แข่งพายแข่งได้ แต่แข่งบุญวาสนา แข่งกันไม่ได้จริงๆนะครับ ภูมิใจในสิ่งที่เรามีเราก็มีความสุขเเละครับ

อย่าน้อยใจครับทำดีต่อไปเวรกรรมมีจริงครับผมว่า ดูกันยาวๆ
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    "คนดีไม่มีที่อยู่"

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    แบบนี้บางคนก็บอก เด๋ว เวรกรรมก็ตามมันทันเอง
    คนแบบนั้น ได้ใช้ชีวิตสุขสบาย มีความสุขขนาดไหนตั้งนาน ถึงแม้เวรกรรมมันจะมาทีหลัง
    เขาก็คงไม่แคร์อะไรแล้ว ทำไมน่ะเหรอ มีความสุขสบายตั้งขนาดนี้ตั้งนาน ถึงแม้จะโดนอะไรตายไปทีหลัง มันก็คุ้มอยู่ดี

อะไรทุกๆอย่าง มันอยู่ที่สภาพแวดล้อมรอบตัวเรา และการกระทำของเราเท่านั้นแหละ จะไปหวังรอมันโดนทีหลัง มีแค่ในนิยาย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ืีืทีนี้รู้หรือยังครับ บาป บุญ คุณโทษอะไร มันไม่มีจริง
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เรื่องเวรกรรม กับเรื่องภพชาติ ตายแล้วเกิด เกิดแล้วตาย มันมาด้วยกัน

องคุลีมาล เขาฆ่าไปกี่ศพล่ะ ถ้าคิดกันแค่ว่ามีชาตินี้ชาติเดียว ผมว่าคนที่ถูกฆ่าคงแค้นจุกอกแหงๆ

แต่จะมีกี่ภพกี่ชาติหรือมันดูไม่ยุติธรรมยังไงไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรเท่าไร สำคัญแค่ว่า จขกท. อยากไปให้พ้นๆ จากความรู้สึกนี้เมื่อไร ก็วางเขาซะ อโหสิ แล้วก็จบกันไป แน่นอนมันอาจจะไม่สามารถทำได้ทันที แต่ดีกว่าไม่ยอมปลงเลย

ส่วนเรื่องที่เขาจะได้รับผลจากที่เขาทำไหม คุณครับ คนรวย แต่จมทุกข์ มีเมียเป็นแสน แต่ก็ยังหาความสุขไม่เจอ คนแบบนี้ผมเห็นมาเยอะแล้วนะ รวมถึงคนที่ทุกข์เพราะรวย ก็มีตัวอย่างให้เห็นอยู่ เขารวยไม่ได้แปลว่าเขามีความสุข เราจนก็ไม่ได้แปลว่าจะทุกข์ตลอด ต่างกันแค่ความสะดวกสบายเท่านั้น

อย่าลืมรากของสุขและความทุกข์นะครับ มันเริ่มจากที่ตัวเราทั้งนั้น

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    เค้ามีธุระกิจส่วนตัวครับ มีรูปนึง ในโกดัง เป็นกล่องลังซ้อนๆกันเต็มโกดังเลย

ขายพวก น่าจะเป็นอาหารเสริม ที่เค้าทำกับครอบครัวนะ และเค้าเป็นคนใต้ เค้าน่าจะมีไร่ยางอยู่ เพราะภาพตอนแต่งงาน บ้านพ่อแม่เค้าก็ไม่ธรรมดาเลย

ก็ไม่รู้นะว่าค้ายาหรือเปล่า แต่ปัจจุบัน นาย ตั้ม หุ่นไม่เหมือนเดิมแล้ว อ้วนขึ้นและราศีจับมากๆ หุ่น เสี่ย
    ตกถังข้าวสารสินะ แต่ว่าท่านแค้นเคืองเขาเดียงเพราะเรื่องตบตบตีสมัยก่อน ผมว่าท่านคิดมากเกินไปเเล้ว คนเราต้องมองออกไปข้างหน้าครับ

ไม่ลองคิดหาทางทำให้ตัวเองรวยกว่าบ้างเหรอ เผื่อจะเอาแลมโบกินีมาขับปาดหน้าเบนซ์เขาบ้าง
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    คนดีๆหาที่อยู่ยากครับ คนเห็นแก่ตัวอยุ่ได้ทุกที่

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    แค่ตบหัวเนี่ยมันทำให้คนอื่นแค้นขนาดนั้นเลยหรอครับ - -

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    แค่ตบหัวเนี่ยมันทำให้คนอื่นแค้นขนาดนั้นเลยหรอครับ - -
    บางคนเขาก็ไม่ขำนะครับ โดนบ่อยๆก็เก็บกด ทำเป็นเล่นไป เพื่อนในห้องผมมันโดนบ่อยๆมีอยู่วันหนึ่งมันทนไม่ไหวของขึ้นเอาไม้ไล่ฟาดไอ้คนแกล้งเล่น โหดสลัดผัก

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผลของบุญกับบาป มันไม่ได้ขึ้นกับวัตถุนะครับ คนบุญมากไม่ได้แปลว่ารวยนะครับ ความพอใจหน่ะสำคัญที่สุดครับ กรรมของแต่ละคนแตกต่างกันและให้ผลระยะเวลาที่แตกต่างกัน คุณมองตอนนี้เขามีความสุขแต่ภายภาคหน้าเราก็ไม่รู้ อย่าไปสนใจคนอื่นเลยครับ ตั้งหน้าตั้งตาทำงานแล้วมีฐานะเป็นของตัวเองดีที่สุดครับ คนที่เขารวยจริงๆเขาไม่มีเวลามาเยาะเย้ยใครหรอกครับเพราะเขาดีกว่าเยอะครับ
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    ถ้าเคยโดนแกล้งก็คงรู้สึกแบบเดียวกัน

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    เข้ามาอ่านครับ .... การที่จะแซงคนอื่นได้ต้องตามคนอื่นก่อนเสมอ..เวลาผมเจอคนที่อย่านายตั้ม... ผมคิดเสมอว่า ผมจำเป็นแค่ไหน ที่ตอ้งมีรถเบนสสองคันทั้ง ๆ ที่ขับได้ทีละคัน หรืออาจไม่ได้ขับไปไหนด้วยซ้ำ - ผมขำเป็นแค่ไหนที่ตอ้งอยู่ครึหาสหลังโต ทั้ง ๆ ที่ได้ใช้เวลาส่วนใหญ่ที่ห้องนอนกับห้องน้ำ ผมแค่ตอ้งการมีชีวิตอยู่ถึงแม้ไม่ร่ำรวย แต่ ก็ขอให้อย่าขัดสน ขอให้มีเท่าที่จำเป็นตอ้งใช้ เป็นอยู่อย่างไม่กังวล และตายอย่างหมดห่วง - เพราะตัวเลขไม่ได้บ่งบอกถึงความพอใจของคน (ยาวเกิ๊นนนนน)

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    แนะนำสำหรับน้องๆเด็กที่ถูกรังแกหรือแกล้ง
    ถ้าเขาง้างมือจะมาตบหรือทำร้ายเรา(-..-ไม่ใช้แบบเพื่อนเล่นกันนะ) เรามีมีดหรืออะไรอยู่ใกล้ก็สามารถแทงได้แทงไปเลยครับ เป็นการป้องกันตัวไม่ผิดกฏหมาย อาจจะโดนแค่ทำเกินกว่าเหตุ ถ้าคิดจะทำแล้วควรทำทีเดียวให้ตายครับ ปัญหาภายหลังจะน้อยลงครับ
    ผมก็สอนน้องสอนหลานแบบนี้....เจอแบบนี้ไม่ควรยอมมันครับ....สู้ตายดีกว่าไม่ได้สู้

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    บางคนเขาก็ไม่ขำนะครับ โดนบ่อยๆก็เก็บกด ทำเป็นเล่นไป เพื่อนในห้องผมมันโดนบ่อยๆมีอยู่วันหนึ่งมันทนไม่ไหวของขึ้นเอาไม้ไล่ฟาดไอ้คนแกล้งเล่น โหดสลัดผัก
    ผมก็มีเพื่อนแนวนี้เหมือนกัน แกล้งไม่ได้ แต่มันยิ่งทำให้อยากแกล้งหนักกว่าเดิมอีก 5555
    ฉะนั้น อย่าซีเรียสไปเลยครับ ยิ่งออกอาการคนแกล้งยิ่งสนุก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tha3778 อ่านกระทู้
    ถ้าเคยโดนแกล้งก็คงรู้สึกแบบเดียวกัน
    เคยนะครับ เคยเป็นฝ่ายที่โดนแล้วก็ฝ่ายที่ตบ
    แต่ก็ไม่ยักกะรู้สึกอะไร เพื่อนที่ผมตบๆไป มันก็ไม่ได้ว่าอะไรกันซักคน - -

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    เวรกรรม มีจริงรึป่าวก็ไม่รู้ คนทำดีแทบตายแต่เจอแต่เรื่องร้ายๆก็หาว่ากรรมแต่ชาติก่อน พอคนเลวๆแต่ยังได้ดีก็บอกว่าชาติที่แล้วทำบุญมาเยอะแต่เดี๋ยวก็คงได้รับกรรมที่ก่อเอง(อาจจะเป็นชาติหน้า) ฟังดูแล้วข้ออ้างทั้งนั้น

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมก็เคยโดนแบบ จขกท. น่าจ่ะประมาณตอน ป.ปลาย ตอนนั้น อารมณ์ ไม่ดี พี่แก(ท้วมหน่อยๆ สูงกว่าผมประมาณ 20 ซ. ตอนนั้นผมน่าจ่ะ 150 ซ.) ตบเอาตบเอาพอขีดสุดผมก็เลยทำการ ปลดลิมิตเตอร์ เข้าชาดเต็มที่มันปากแตก+นอนเลย >>>> หลักจากนั้นมันก็ไม่มายุ่งกับผมอีกเลย และ ก็ไม่กล้าด้วย และผมก็จำเหตุกาลไม่ได้ล่ะทุกวันนี้ยัง งง อยู่เลยมันกลัวผมทำไม ถึงมีคนพูดว่าผมเคย อัดมันนอนก็เถาะ จริงๆประมาณจำได้น่ะว่าเราเคย WINNER ไอ้นี่ แต่จำไม่ได้เกี่ยวกับการออกสเต็บ

ป.ล. ผมเป็นคนที่ไม่สู้คนน่ะ แต่เอิ่มทุกคนย่อมมีขีดความอดทนอ่ะน่ะ
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมก็มีเพื่อนแนวนี้เหมือนกัน แกล้งไม่ได้ แต่มันยิ่งทำให้อยากแกล้งหนักกว่าเดิมอีก 5555
    ฉะนั้น อย่าซีเรียสไปเลยครับ ยิ่งออกอาการคนแกล้งยิ่งสนุก

เคยนะครับ เคยเป็นฝ่ายที่โดนแล้วก็ฝ่ายที่ตบ
    แต่ก็ไม่ยักกะรู้สึกอะไร เพื่อนที่ผมตบๆไป มันก็ไม่ได้ว่าอะไรกันซักคน - -
    สักวันถ้ามันของขึ้นแบบที่ผมเจอเดี่ยวรู้เลยครับว่าหลังเป็นรูตะปูมันเป็นไง 555

ผมกำลังนั่งฟังเพลงอยู่ อึ้งเลยทีเดียว อย่าว่าแต่ยิ่งอยากแกล้งเลย ไม่กล้ามองหน้าด้วยซ่ำ สงสัยโดนไปหลายเข็ม ฮ่าๆๆ

ออกอาการแบบเอาไม้ไล่ฟาด จะแกล้งหนักกว่าเดิมก็ให้มันรู้ไปสิ ตอนนี้รู้สึกเพื่อนคนนี้มันจะสบายใจมากไม่มีใครแกล้งมันเลย 5555

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ตบหัวเล่นกับเพื่อนกับโดนตบหัวเเกล้งจากกลุ่มอื่น เเล้วทำอะไรไม่ได้ มันต่างกันนะเออ เป็นผม ผมก็ไม่พอใจมาก อยากเอาคืนอยากเเกล้งคืน ถ้าทำได้คงเอาคืน เเละไม่เก็บกดเป็นอารมณ์เเค้นหรอก ณ ตอนนั้นนะ
    เเต่ ณ ตอนนี้โตๆกันเเล้ว คุณ bararasza อะไรๆ ก็ได้ผ่านมาผ่านไปก็ปล่อยๆมันไป ต่างคนต่างเดิน ก็บอกได้เเค่ว่า ปล่อยวางกับอดีต

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมว่า จขกท อย่าซีเรียสครับตอนเด็กผมก็เป็นครับ โดนแกล้งประจำเลย พอมาตอนนี้ไอ้คนที่แกล้งผมมันก็ได้ดีด้วยนะ แต่พอผมเจอมันอีกมันก็ไม่ได้อะไรมาก(ถึงจะกลัวมันก็เหอะ 10 ปี แต่ยังหลอน)แต่พอมันเจอผมมันก็ทักผมแบบคนที่ไม่ได้เจอกันนาน คุยกันถามเรื่องราวกัน ก็สนุกอยู่ครับผมยังอยากเจอมันอีกเลย ผมว่าเป็นที่ช่วงวัยเด็กของแต่ละคนครับ ตอนนั้นหัวเลี้ยวหัวต่อ ความคะณองมันมักมาเสมอ แต่พอโตขึ้นหลายๆอย่างก็เปลี่ยนไปครับมุมมองที่เจอมันช่วยขัดเกลาชีวิตคนจริงๆครับ เพื่อนผมคนเนี้ยมันบอกผมว่าถ้ามันยังทำตัวเหมือนตอนเด็กๆมันคงตายไปนานแล้วครับ ตอนผมเจอมันผมก็เจ็บใจครับ แต่พอคุยกับมันแล้วผมกลับนับถือมันมากกว่าครับจริงๆ

ผมว่าคนที่แกล้งจขกทนะ เขาคงจะเปลี่ยนไปในทางดีขึ้นนะ ไม่งั้นเขาคงไม่มีความสุขหลอก ถึงจะตกถังข้าวสารก็เหอะ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละเพื่อนผมบางคนมันก็นิสัยเลวมากๆ
    แต่ชีวิตมันก็อยู่ดีเป็นสุข (แต่กับผมคิดดีทำดี แต่ก็เจอเรื่องร้ายๆบ่อยมาก)

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: